[Funland] Nếu được chọn cụ mợ bầu ai? Trump hay Biden?

Nếu được bầu, cụ mợ chọn ai?

• Donald Trump

Lượt chọn: 424 86.0%
  • Joe Biden

Lượt chọn: 69 14.0%

• Tổng bình chọn
    493
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Dream 100

Xe trâu
Người OF

Tớ thắng 😀😀😀

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dân tình toàn chọn ảnh cụ Trump cúi gằm bước đi nhằm tô vẽ ông ấy là người đang cay cú, thất bại.
Biểu cảm khuôn mặt, dáng đi bất kỳ ai, lúc nào cũng có lúc bất chợt như đăm chiêu, buồn bã.
Thế mới thấy truyền thông tâm hiểm, nhiều khi phản ánh méo mó sự việc.
Sự thật cụ Trump vẫn bình tâm lắm. Vẫn có thể chụp ảnh cưới cùng cô dâu vô tình gặp mặt :)

taplai2012

Xe trâu

taplai2012

Xe trâu

kvboto

Xe container
Điều cần nước Mỹ làm, như đã làm,... chứ kg phải tiết kiệm được 100 tỷ đô do hủy bỏ đóng góp cho các tổ chức quốc tế, hiệp hội đa phương.

Tổng thống 1 quốc gia hùng mạnh thì cần làm những điều hùng mạnh, mang tính dẫn dắt,...Anh làm trẩu, làm ẩu để bị lộ hết cả, tổ chức phải rút về, thay người khác thôi Anh Trump ạ.

P/S: Toàn văn bài phát biểu đã được tổ chức ta xem xét góp ý, chỉnh sửa, hoàn thiện, do đó đâu đó có phần rất quen thuộc.

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Góc độ nào đó cụ Trump là chiến binh.
Em ủng hộ rõ ràng và đàng hoàng. Thắng thua tâm phục khẩu phục...
Vậy, đi lính mà làm chiến binh cho đúng chất cụ ạ.

Làm TT, Chỉ Huy trưởng, nhận thua khôg phải vì mình thua, đó là vì đất nước, cho chính quyền sau thuận lợi khi đã thua là thua, đó là sự văn minh.

Biết là thua, biết là kg thành công mà than làm TT, làm tổng chi huy, vẫn ném quân vào phá bĩnh, ném quân vào làm thiêu thân, đó chỉ là tinh thần binh nhất, binh nhì.

Và Trump mất nhiệm kỳ 2 cũng 1 phần chỉ vì cái tinh thần chiến binh trẩu tre, vụn vặt, hơn thua cá nhân tiểu quân tử đó.

AntiTrump2024

Xe tăng
Đấy là sự anh hùng, giỏi giang của Trump ư ? và mọi người thích ông ý ở điểm đó sao ?

🤣🤣🤣🤣🤣
Khi có bằng chứng mà không kiện là hèn nhát, nhu nhược, không đáng mặt nam nhi!

Tất nhiên quyết sau cùng là tòa nhưgn cũng cho thấy Trump không hề đơn giản như nhiều người nghĩ dù rằng Trump không còn sự hỗ trợ từ đảng của mình, phải một mình chống lại tất cả!

AntiTrump2024

Xe tăng

Làm TT, Chỉ Huy trưởng, nhận thua khôg phải vì mình thua, đó là vì đất nước, cho chính quyền sau thuận lợi khi đã thua là thua, đó là sự văn minh.

Biết là thua, biết là kg thành công mà than làm TT, làm tổng chi huy, vẫn ném quân vào phá bĩnh, ném quân vào làm thiêu thân, đó chỉ là tinh thần binh nhất, binh nhì.

Và Trump mất nhiệm kỳ 2 cũng 1 phần chỉ vì cái tinh thần chiến binh trẩu tre, vụn vặt, hơn thua cá nhân tiểu quân tử đó.
Trường hợp này Trump chỉ hy sinh bản của thân mình, không liên quan tới ai nhé. Kể cả đảng của mình Trump cũng không cần! Cụ đừng nâng quan điểm theo lối đạo đức giả, đĩ miệng! :D

taplai2012

Xe trâu

E đang nghĩ e nói quá tầm của cụ :)
Mời cụ xem phim The Last Samurai do Tom Cruise đóng vai chính để cảm nhận.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này Trump chỉ hy sinh bản của thân mình, không liên quan tới ai nhé. Kể cả đảng của mình Trump cũng không cần! Cụ đừng nâng quan điểm theo lối đạo đức giả, đĩ miệng! :D
Cụ bào chữa cho Trump nhiệt tình thế mà ko chịu bỏ thời gian ra tìm hiểu về tình hình chính trị Hoa Kì bây giờ nhỉ? Người biết đang nhìn cụ với ánh mắt ko được tôn trọng lắm đâu.

Bằng hành động cù nhầy của mình, Trump đang đặt lợi ích bản thân lên trên lợi ích đảng và đánh cược tương lai của cả đảng Cộng hòa trong 2 năm tới đấy.

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ bào chữa cho Trump nhiệt tình thế mà ko chịu bỏ thời gian ra tìm hiểu về tình hình chính trị Hoa Kì bây giờ nhỉ? Người biết đang nhìn cụ với ánh mắt ko được tôn trọng lắm đâu.

Bằng hành động cù nhầy của mình, Trump đang đặt lợi ích bản thân lên trên lợi ích đảng và đánh cược tương lai của cả đảng Cộng hòa trong 2 năm tới đấy.
Đệch! Trump vẫn hết sức vì đảng CH đến khi bị đảng CH bỏ rơi sau khi kết quả bầu cử bất lợi. Đảng CH bỏ rơi Trump thì theo cụ Trump tiếp tục vì nó nữa không? Chắc chắn là không! Bây giờ Trump chỉ còn vì cử tri đã bỏ phiếu cho mình và bản thân mình thôi. CH đừng đòi hỏi nhiều ở Trump! :D

kvboto

Xe container
E đang nghĩ e nói quá tầm của cụ :)
Mời cụ xem phim The Last Samurai do Tom Cruise đóng vai chính để cảm nhận.
ha ha, em chỉ đưa ra ý kiến theo quan điểm của em về 1 kiểu hành động của anh Trump. Và kg mướn ai nhận xét, đánh giá, quy chụp.

Còn kiểu quy chụp như đúng kiểu hành động trẩu tre, quy chụp cá nhân này nọ cho mọi thứ khác quan điểm, nhận thức, chỉ mình là nhất, bất kể nhận thức hiểu biết vấn đề theo quan điểm của ai, ntn ? thì về khoa học tư duy người ta cho rằng đó là 1 dạng thiếu hiểu biết.

ha ha ha, 😜

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
ha ha, em chỉ đưa nhận xét, theo quan điểm của em. kg mướn nhận xét, đánh giá quy chụp.

Còn kiểu quy chụp như đúng kiểu hành động trẩu tre, quy chụp cá nhân này nọ cho mọi thứ khác quan điểm, nhận thức, chỉ mình là nhất, bấy kể nhận thức hiểu biết vấn đề theo quan điểm của ai, ntn ? thì về khoa học tư duy người ta cho rằng đó là 1 dạng thiếu hiểu biết.
Thì đấy, em nói thẳng là cụ nâng quan điểm chứ có vòng vo quy chụp gì đâu. Cụ cũng thừa nhận đó là quan điểm của cụ mà!

Cụ nói Trump ném lính vào lửa, biết chết mà vẫn nướng thứ gì đó, ... ý như là Trump rất mất đạo đức, thiếu tình người, tội cho mấy người kia lắm. Nhưng thức chất Trump chỉ hy sinh chính bản thân mình chứ ko liên quan tới ai hết, vậy có phải cụ nâng quan điểm theo kiểu đạo đức giả không? :D

kvboto

Xe container

taplai2012

Xe trâu
ha ha, em chỉ đưa ra ý kiến theo quan điểm của em về 1 kiểu hành động của anh Trump. Và kg mướn ai nhận xét, đánh giá, quy chụp.

Còn kiểu quy chụp như đúng kiểu hành động trẩu tre, quy chụp cá nhân này nọ cho mọi thứ khác quan điểm, nhận thức, chỉ mình là nhất, bất kể nhận thức hiểu biết vấn đề theo quan điểm của ai, ntn ? thì về khoa học tư duy người ta cho rằng đó là 1 dạng thiếu hiểu biết.

ha ha ha, 😜
Thôi em tránh ra nhường đường cụ đi 😊

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Việc TT Trump chưa chịu chấp nhận thua cử và quyết đấu tranh pháp lý...nên được nhìn nhận đa chiều. Hiện tượng sai sót và gian lận trong bầu cử thực tế là có (1 số bằng chứng đã được công nhận chính thức: nhầm lẫn nhập liệu, sai lỗi phần mềm, danh sách cử tri hợp lệ có người đã chết, đã di cư/chuyển sang bang khác....)... Vậy dám đấu tranh (hợp pháp) vì danh dự/quyền lợi cá nhân, đưa ra công luận thực trạng/các vấn đề gian lận trong bầu cử/kiểm phiếu (cũng đã tồn tại từ lâu ở kỳ bầu cử trước) để hướng tới bầu cử trung thục+ công bằng trong tương lai là hành động dũng cảm có trách nhiệm của Trump vì cử tri Mỹ và vì chính uy tín của nền dân chủ Mỹ...👍
Chính việc thỏa hiệp=che giấu những tồn tại, sai sót,gian lận...theo truyền thống (nhân danh vì Đảg phái, vì niềm tin nhiều ảo tưởng về nền dân chủ công bằng/minh bạch... ) mới là vô trách nhiệm và hèn yếu...?! :-?
P/S: Trump qua truyền thông FakeNews/'thổ tả" và theo góc nhìn của thế lực thù địch.... luôn bị bóp méo, xuyên tạc... Đấu tranh pháp lý là hợp pháp và cũng là 1 phần của tiến trình tranh cử ===>> Trump không chịu bỏ cuộc & đang chiến đấu đúng luật thì sao lại bị chê trách, đả kích cá nhân nhỉ???#-o ==>> lúc này tất cả nên cẩn trọng và chờ SCOTUS phân xử & phán xét cuối cùng?!:-w

Khi có bằng chứng mà không kiện là hèn nhát, nhu nhược, không đáng mặt nam nhi!
Tất nhiên quyết sau cùng là tòa nhưgn cũng cho thấy Trump không hề đơn giản như nhiều người nghĩ dù rằng Trump không còn sự hỗ trợ từ đảng của mình, phải một mình chống lại tất cả!

taplai2012

Xe trâu
Trump tranh cử 2016, một trong những khẩu hiệu : America first!

Từ đó ông ta luôn đề cao tự chủ sản xuất, sau này covid thêm dược và y tế. Đây là vấn đề an ninh quốc gia, đặc biệt quan trọng trong khủng hoảng hay xung đột.

Chính vì vậy ông ấy muốn thoát ly sx khỏi TQ và nhiều nước khác, đưa về Mỹ. Cũng là để giảm thất nghiệp, phát triển kinh tế Mỹ.

Xung đột thương mại - công nghệ TQ dẫn đến ảnh hưởng toàn bộ người dân Mỹ. Trong khi nông dân Mỹ, chịu ảnh hưởng trực tiếp nhưng họ vẫn chấp nhận tổn thất để "chiến đấu".

Tầng lớp tinh hoa Mỹ thì sao? Tất nhiên họ hiểu còn hơn nông dân. Nhưng tổn thất cuộc chiến thương mại với họ quá lớn, di dời sx về Mỹ quá tốn kém... Thị trường TQ quá màu mỡ để khai thác từ đồ công nghệ, gia dụng, phim ảnh, giải trí v.v... Tất nhiên còn nhiều vấn đề đối ngoại với các đồng minh nữa. Khiến đồng minh dè chừng, tự chủ về kinh tế -chính trị -quân sự.

Những người tinh hoa đứng chóp ở Mỹ mới thực sự là ông chủ của nền kinh tế. Tuy rằng cụ Trump cũng là 1 phần trong đó, nhưng so với họ chỉ là chú bé tí hon lại đòi chơi trội phá đám :)) (50 người giàu nhất sở hữu khối tài sản bằng một nửa dân số Mỹ còn lại; 1% người Mỹ giàu nhất có tổng tài sản trị giá 34.200 tỷ USD, còn 50% nghèo nhất – khoảng 165 triệu người – chỉ nắm giữ 2.080 tỷ USD)

Vậy họ cần thay ngựa giữa dòng, ai cũng được, đảng nào cũng được miễn không phải Trump! Cụ Trump đương kim tổng thống nên CH ko thể đề cử ứng cử viên khác, thế nên cụ Biden già lẩm cẩm là lựa chọn duy nhất khả dĩ mà đảng Dân chủ có.

Vì vậy, cuộc "đảo chính " năm nay được sự đồng thuận cao độ từ giới truyền thông, công nghệ, giải trí, trung lưu v.v... Cộng hưởng từ sự thờ ơ giới tinh hoa Cộng hòa dẫn đến cụ Trump trở thành vật tế thần trong kỳ bầu cử hết sức êm đẹp. Covid đc đưa ra làm khẩu hiệu hợp lý nhất giải thích "lòng dân".

Nếu không phải cụ Biden, chính trị gia lão luyện chuyên ngành hòa giải già nua lú lẫn mà là bất kỳ ai khác biết nói, biết trú mưa cũng trúng cử. Nó chính là thông điệp xỉ nhục của giới tinh hoa Mỹ dành cho cụ Trump.

Nói chút cụ Trump, cũng dạng lắm tài nhiều tật. Nói năng theo cảm hứng, thiếu sự nhất quán, thiếu chiều sâu chính trị, dạng võ biền. Có thể ông ấy biết tình thế, hậu quả nhưng vẫn chiến đấu tới cùng như một chiến binh, hoặc cũng có thể ông ấy "ngu ngốc" không biết trời cao đất dày, 1 mình chống lại tất cả. Nhưng chừng nào ông ấy còn đấu tranh trên cơ sở pháp luật Mỹ quy định, ông ấy vẫn đáng tôn trọng.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng