[Funland] Nếu được chọn cụ mợ bầu ai? Trump hay Biden?

Nếu được bầu, cụ mợ chọn ai?

• Donald Trump

Lượt chọn: 424 86.0%
  • Joe Biden

Lượt chọn: 69 14.0%

• Tổng bình chọn
    493
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Một trong những gian lận vi phạm luật liên bang là chốt phiếu bầu chậm nhất ngày 3/11 đấy cụ. Nhưng DC và một số bang vin dịch ... họ sửa nhiều bưu kiện thư phiếu bầu gửi sau ngày 3/11 thành trước
Chú này chắc sinh năm 96, chưa đặt chân ra nước ngoài bao giờ nên nghĩ bầu cữ Mỹ giống bầu chủ tịch xã quê chú. Thích là sửa- chả cần mẹ gì luật với chả lệ.
Sry các cụ em nóng tí.

RauCanTay

Xe buýt
Một trong những gian lận vi phạm luật liên bang là chốt phiếu bầu chậm nhất ngày 3/11 đấy cụ. Nhưng DC và một số bang vin dịch ... họ sửa nhiều bưu kiện thư phiếu bầu gửi sau ngày 3/11 thành trước
Tòa án bang, tòa án liên bang chấp nhận nhén🤣

Sunrise96

Xe buýt
Biden có kinh nghiệm chính trị nhiều hơn Trump, từng giữ phó tổng thống thời Obama
Đã tham gia tranh cử đương nhiên phải là những người có kinh nghiệm. Nhưng cụ Biden chưa có kinh nghiệm làm Tt bao giờ. Giờ làm Tt chắc cũng theo đường lối như Obama thì em chưa thấy có gì nổi trội hơn.

Chú này chắc sinh năm 96, chưa đặt chân ra nước ngoài bao giờ nên nghĩ bầu cữ Mỹ giống bầu chủ tịch xã quê chú. Thích là sửa- chả cần mẹ gì luật với chả lệ.
Sry các cụ em nóng tí.
Có sửa thì mới nói là có gian lận vi phạm luật liên bang. Nên phe CH mới tính đến bước kiện lên toà án Liên bang, chứ em vẽ ra đâu ?
Trong này anh em tranh luận theo suy nghĩ của mình và trên tinh thần học hỏi nhau thêm hiểu biết thôi các cụ nhé. Ngoài ra em không tranh luận theo bè phái gì để nặng lời với nhau

Reinhard

Xe buýt
Việc sửa bưu kiện không phải là dễ, và cũng ít người dám liều lắm cụ ạ. Mọi thứ đều có dữ liệu hết, và nếu muốn thao túng dữ liệu này sẽ cần can thiệp vào rất nhiều khâu và kéo rất nhiều người chứ chẳng phải đơn giản là một hai bạn ngồi đóng dấu sai là được. Cụ cứ chờ xem điều tra, nếu có sai phạm gì thì sẽ phát hiện ngay, nhưng hiện giờ FBI chưa hề công bố phát hiện sai phạm nào hết ạ. Nước Mỹ trải qua rất nhiều cuộc bầu cử rồi, năm nào cũng bỏ phiếu qua thư - gồm cả các bang DC và CH - các cơ quan đều có kinh nghiệm nhẵn rồi nên việc trực tiếp gian lận không dễ như vậy đâu :) Như có nhóm trung lập của LHQ đến quan sát, hôm trước họ cũng nói không có dấu hiệu sai phạm mà.

Chưa kể cụ nghĩ xem, mọi người nói nhiều về bầu cử tổng thống, nhưng có một điểm là Thượng Viện cũng rất quan trọng. Không có Thượng Viện ủng hộ thì Biden làm việc cũng sẽ gặp nhiều khó khăn. Lá phiếu bầu tổng thống và nghị sĩ cùng lúc, nếu gian lận cho Biden thì cũng sẽ gian lận cả hai mà cụ. Nếu đã gian lận để giúp Biden lên, tại sao họ không gian lận để cho đảng DC nắm luôn Thượng Viện đi? (hiện giờ đang ngang bằng, và đảng DC có ít cơ hội hơn đảng CH - đây là điều đảng DC hoàn toàn không muốn, chỉ cần thêm 2 ghế là đủ thay đổi tình huống) Tại sao hai nghị sĩ đảng CH mà đảng DC ghét nhất, Lindsay Graham và Mitch McConell đều dễ dàng thắng cử?

Đảng CH kiện không có nghĩa họ có bằng chứng hợp lệ, và cũng chưa chắc họ đã kiện vì họ cảm thấy có gì sai. Hiện giờ đã có 6 7 vụ kiện liên quan đến bầu cử của đảng CH, cả tại tòa án các bang và tòa án liên bang, bị dismiss rồi cụ :) Tất nhiên chúng ta phải chờ xem kết quả ra sao mới có thể phán chắc, nhưng em sẽ không ngạc nhiên nếu vụ này kết quả cũng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chúc mừng cụ Biden và 69 cụ ofers đã bỏ phiếu :)
Chúc mừng cụ Trump và 424 cụ (có em) đã có những trải nghiệm khó quên. Đặc biệt đã thể hiện tốt bản lĩnh chính trị vững vàng :))

taplai2012

Xe trâu
Cụ Trump đang ngồi trên chiếc thuyền thủng nhiều lỗ. Bịt lỗ này lại phọt lỗ kia. Thủy thủ đoàn ôm áo phao nhảy khỏi cơ số....
Người thua không cứ là sai, người thắng không nghĩa là đúng! Ghi nhận cụ Trump đã chiến đấu như một chiến binh thực sự! Và sự thật có thể không bao giờ được tiết lộ.

Sunrise96

Xe buýt
Tòa án bang, tòa án liên bang chấp nhận nhén🤣
Việc sửa bưu kiện không phải là dễ, và cũng ít người dám liều lắm cụ ạ. Mọi thứ đều có dữ liệu hết, và nếu muốn thao túng dữ liệu này sẽ cần can thiệp vào rất nhiều khâu và kéo rất nhiều người chứ chẳng phải đơn giản là một hai bạn ngồi đóng dấu sai là được. Cụ cứ chờ xem điều tra, nếu có sai phạm gì thì sẽ phát hiện ngay, nhưng hiện giờ FBI chưa hề công bố phát hiện sai phạm nào hết ạ. Nước Mỹ trải qua rất nhiều cuộc bầu cử rồi, năm nào cũng bỏ phiếu qua thư - gồm cả các bang DC và CH - các cơ quan đều có kinh nghiệm nhẵn rồi nên việc trực tiếp gian lận không dễ như vậy đâu :) Như có nhóm trung lập của LHQ đến quan sát, hôm trước họ cũng nói không có dấu hiệu sai phạm mà.

Chưa kể cụ nghĩ xem, mọi người nói nhiều về bầu cử tổng thống, nhưng có một điểm là Thượng Viện cũng rất quan trọng. Không có Thượng Viện ủng hộ thì Biden làm việc cũng sẽ gặp nhiều khó khăn. Lá phiếu bầu tổng thống và nghị sĩ cùng lúc, nếu gian lận cho Biden thì cũng sẽ gian lận cả hai mà cụ. Nếu đã gian lận để giúp Biden lên, tại sao họ không gian lận để cho đảng DC nắm luôn Thượng Viện đi? (hiện giờ đang ngang bằng, và đảng DC có ít cơ hội hơn đảng CH - đây là điều đảng DC hoàn toàn không muốn, chỉ cần thêm 2 ghế là đủ thay đổi tình huống) Tại sao hai nghị sĩ đảng CH mà đảng DC ghét nhất, Lindsay Graham và Mitch McConell đều dễ dàng thắng cử?

Đảng CH kiện không có nghĩa họ có bằng chứng hợp lệ, và cũng chưa chắc họ đã kiện vì họ cảm thấy có gì sai. Hiện giờ đã có 6 7 vụ kiện liên quan đến bầu cử của đảng CH, cả tại tòa án các bang và tòa án liên bang, bị dismiss rồi cụ :) Tất nhiên chúng ta phải chờ xem kết quả ra sao mới có thể phán chắc, nhưng em sẽ không ngạc nhiên nếu vụ này kết quả cũng vậy.
Vâng chứng tỏ bằng chứng của phe CH không đủ mạnh và khó chứng minh mức độ gian lận nên toà sẽ chọn con đường chấp nhận nhanh gọn nhất.
Về vấn đề Thượng viện theo em biết hình như Mỹ họ cũng có luật thống nhất phe nào giữ ghế Tổng thống thì phe còn lại được giữ phần nhiều ghế Thượng viện hơn để tránh một phe thao túng hết quyền lực

nhuataiche

Xe container
Em rất thất vọng khi thấy Trump ko biết cách chấp nhận thất bại. Thay vì cư xử như một lãnh đạo thì ông ấy lại cư xử như một ngôi sao showbiz ! Có lẽ một số thành công trong nhiệm kỳ đã làm ông ấy học được một vài tính cách đồng bóng của Hitler chăng ?

Reinhard

Xe buýt
Về vấn đề Thượng viện theo em biết hình như Mỹ họ cũng có luật thống nhất phe nào giữ ghế Tổng thống thì phe còn lại được giữ phần nhiều ghế Thượng viện hơn để tránh một phe thao túng hết quyền lực
Không ạ :P Nếu vậy cần gì bỏ phiếu Thượng Viện nữa :D Đẫ có nhiều lần cả tổng thống, thượng viện, và hạ viện đều cùng một đảng rồi ạ. Như hiện giờ cụ Trump là tổng thống và đảng CH cũng đang nắm Thượng Viện đây. Thời gian đầu của Obama cũng là đảng Dân Chủ nắm tất cả Thượng, Hạ, và ghế tổng thống mà (giai đoạn sau thì đảng CH mới chiếm lại Thượng Viện).

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Người góc Hoa ở VN còn khoảng 1 tr người, nhưng trong forum này ta thấy, cũng là một vấn đề đấy.
Trong quá khứ Tây Sơn thảm sát ở Cù Lao phố và Sài Gòn sau là Nạn kiều 1979, đội này vẫn cứng cổ lắm.
Cách nghĩ quá nguy hại và cực kỳ hẹp hòi!
Người gốc Hoa, người Khmer và rất nhiều người các dân tộc khác nhau ở VN đều là người vn, họ đã và đang xây dựng nên Tổ quốc chung của chúng ta.
Về điều này, các nước Mỹ, Canada, Úc, New Zealand, và ngay cả Tây Âu họ có cách nhìn văn minh hơn chúng ta, và đó là một trong những lý do quan trọng để đất nước họ phát triển cao như hiện nay.
Sức mạnh của các đội tuyển bóng đá quốc gia Pháp, Hà Lan sẽ suy giảm thế nào nếu không có những cầu thủ da màu? Đấy là hình ảnh mang tính biểu tượng về sức mạnh quốc gia!

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
86% sẽ từ giã otofun những họ cũng không biết làm gì và sẽ cứ ở lì ị ra đây để còn chém tiếp giống như thần tượng của họ chắc phải hót đi:)):)):))

taplai2012

Xe trâu
86% sẽ từ giã otofun những họ cũng không biết làm gì và sẽ cứ ở lì ị ra đây để còn chém tiếp giống như thần tượng của họ chắc phải hót đi:)):)):))
Sao phải vậy cụ. Tự tin lên chứ :))

taplai2012

Xe trâu
Tổng thống Mexico nói còn quá sớm để chúc mừng Biden
Tổng thống Mexico cho hay sẽ chờ "mọi vấn đề pháp lý" trong cuộc bầu cử tổng thống Mỹ được giải quyết, giờ còn quá sớm để chúc mừng Biden.

Tổng thống Mexico Andres Manuel Lopez Obrador hôm 7/11 cho rằng sẽ là "thiếu tôn trọng" với quy trình bầu cử Mỹ nếu gửi đi thông điệp chúc mừng ứng viên đảng Dân chủ Joe Biden trước khi kết thúc các thủ tục pháp lý mà chiến dịch tranh của của Tổng thống Mỹ Donald Trump phát động.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com

RauCanTay

Xe buýt
Cách nghĩ quá nguy hại và cực kỳ hẹp hòi!
Người gốc Hoa, người Khmer và rất nhiều người các dân tộc khác nhau ở VN đều là người vn, họ đã và đang xây dựng nên Tổ quốc chung của chúng ta.
Về điều này, các nước Mỹ, Canada, Úc, New Zealand, và ngay cả Tây Âu họ có cách nhìn văn minh hơn chúng ta, và đó là một trong những lý do quan trọng để đất nước họ phát triển cao như hiện nay.
Sức mạnh của các đội tuyển bóng đá quốc gia Pháp, Hà Lan sẽ suy giảm thế nào nếu không có những cầu thủ da màu? Đấy là hình ảnh mang tính biểu tượng về sức mạnh quốc gia!
năm 1945 wwii
mỹ bắt hết người nhật nhốt vào trại tập trung

hd-vt

Xe container
Giờ không khoe em có doanh nghiệp triệu Chum nữa mà là em có doanh nghiệp triệu Bi hoặc triệu Đen à :-? nghe ngang ngang :-? Tâm tư phết
Tại cụ không biết thôi. Như em nà....đưa tớ thêm Bi nữa, sáng hết Bi òi.
Ôi cũng da dì... ngon phết đấy. \m/

taplai2012

Xe trâu
Trạng thái
Thớt đang đóng