Nếu biết trước 10 ngày nữa sẽ bị cho thôi việc.Các cụ sẽ làm gì?

viciv

Xe buýt
Lực bất tòng tâm mà cụ, tại vì đợt vừa rồi em làm mấy việc không được như sếp mong muốn, nhưng cũng không hẳn do lỗi của mình mà cả bên thứ 3 nữa, nhưng sếp muốn giữ thể diện nên phải thí tốt (em đoán thế).
Cụ nghĩ thế này thì không ổn. Đặt địa vị cụ là SẾP (to hơn sếp của cụ) thì trong trường hợp đó cụ giữ ai, chọn ai ? Đừng nghĩ tiêu cực về người khác cụ ơi.

Cahtra2008

Xe tăng
Ôm hôn em thư ký lần cuối rồi ra đi.
Chuẩn bị CV cho công cuộc tìm việc
Thằng bạn của anh đang làm sếp ở Phường trung tâm thủ đô cũng chỉ vì có hành động như chú khuyên mà mất luôn cả ghế đấy

Okane

Xe container
Cụ chủ mới 37 tuổi, còn trẻ chán :P

E mới lẩm nhẩm đếm bao nhiêu lần mình làm hết dự án là bấy nhiêu lần thất nghiệp, e dở cả chân, tay ra đếm vẫn thấy thiếu, cho tay vào túi quần đếm cũng vẫn thấy thiếu --> tức là e thất nghiệp nhiều nhiều lắm #:-s

Nói chung cảm giác "bị thất nghiệp" công nhận choáng, nhất là với ai chưa từng hoặc rất ít khi chuyển việc, riêng e luân chuyển quá nhiều, nó gần như là cuộc sống của e òi.

Theo kinh nghiệm của e: cụ nên hướng về gia đình, chở vợ chở con đi học, dành thời gian phụ vợ và chơi với con, dọn dẹp nhà cửa, thời gian rảnh cafe với a e bạn bè, cập nhật lại CV ngay, tìm kiếm thêm về các dự án, các công ty trên mạng, báo chí hoặc qua các đối tác... Tránh trạng thái bi quan, vì nó sẽ ảnh hưởng rất lớn tới mọi người. Nếu có tiền tiết kiệm: tranh thủ buôn tí vàng, tí đô hoặc kiếm thêm BĐS (nói thực e toàn kiếm ra nhiều tiền khi e thất nghiệp, đi làm k có thời gian để làm những việc này)

Nếu kinh nghiệm cụ cảm thấy thiếu, thì đây là lúc cụ cần học thêm, vừa có kiến thức, vừa có việc để làm....

E chỉ biết khuyên vậy thôi. Chúc cụ may mắn.

P/S: nếu cụ ở SG thì e xin cụ CV ngay, lương thế e trả tốt :)

Monster's sleep

Xe tải
Trong 10 ngày thừa thời gian để cụ cho sếp nữ có thai :))

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
lương cty cụ cao nhể.
có ai biết chỗ nào tuyển lao động phổ thông lương cao thì ới nhà cháu với ạ.
nhà cháu chẳng có bằng gì cả chỉ đc cái nhanh nhẹn.
lương cứ tầm 15 củ cũng đc ko sao ạ.

phuongcum

Xe buýt
Mấy năm trước em cũng rơi vào trường hợp như cụ. Nhưng của em là cái chết bất ngờ. Cũng shock lắm, mình làm tốt, chưa job nào không hoàn thành đúng tiến độ. Tìm hiểu mới biết, cũng là đợt cắt giảm biên chế nhưng em còn trẻ nên họ sợ em không trung thành bằng ông sếp trực tiếp của em, già hơn em. Về nói với Gấu, Gấu bảo: thôi, ba đi suốt rồi, ở nhà mà chơi game một thời gian rồi làm gì tính tiếp. Em ở nhà một thời gian rồi mở cái xưởng nhỏ nhỏ làm mấy việc như chữ ký của em. Cũng chỉ coi như là đi làm công ăn lương thôi nhưng được cái tự do. Giờ em lại làm thầu phụ của công ty cũ:P, thêm bạn bớt thù mà cụ.

Cụ cứ bình tâm mà nghỉ ngơi, thăm viếng họ hàng, bạn bè, chăm sóc gia đình. Rồi cụ lại tìm thấy hướng mới của mình thôi, cụ ạ.

chayrung

Xe hơi
Em mà biết trước thì lượn lờ tìm chỗ nào nhiều cụ OF ngồi chém gió bán trà đá để nuôi gấu và F1 vậy:P

Kính chào các cụ, tình hình của em đợt này bi đát quá ạ, bất động sản thoi thóp làm cho tình hình kinh doanh của công ty cũng bi đát theo, lương cũng đã giảm mấy tháng nay rồi, nhưng quan trọng nhất là sắp tới có đợt giảm biên chế và hình như có tên em ở trong số những người này. Thực sự là trong thâm tâm của em rối loạn lắm ạ. Đối với công việc và anh em bạn bè thì em không ngại. Vấn đề suy nghĩ lớn nhất của em bây giờ là với Gấu và các F1, không biết phải đối diện ra sao, giải thích như thế nào, sống với Gấu lâu rồi em cũng biết là Gấu sẽ cảm thông chia sẻ nhưng trong thâm tâm vẫn cứ không yên. Kính mong cụ chia sẻ để em vượt qua được tình cảnh này.

nguyenph

Xe tăng
Như cụ chủ là may rồi! Gấu nó thông cảm là tốt. Nhà cháu từ nay đến cuối năm cũng nhận chát về vườn đây. Cv lôi về cty thì bọn nó chối ko nhận làm :(. Nó đang tập trung nỗ lực giải tán nhóm của cháu vì sợ phải lao động, ăn sẵn nó quen rồi!
Con gấu nhà cháu thì nói tiền ông ông tiêu. Ông nghỉ việc là việc của ông, tôi ko quan tâm, muốn làm j thì làm. E đang muốn khóc mà ko khóc đc thế mới đau chứ :((. Cháu lên kế hoạch nhảy rồi mà chưa trúng, giờ mà thất nghiệp thì còn thảm hơn cụ chủ vì ít ra cụ còn có gđ. Haizz.

May mà cháu nhảy việc cũng quen rồi. Chưa làm cty nào đc quá 3 năm mặc dù muốn ở lại lắm! Nhưng đi một ngày đàng gặp 1 hàng ngon cụ ợ :))

resdul

Xe tải
Nhà cháu trộm nghĩ, cụ năm nay 37 tuổi rồi, chắc cũng có 15 năm kinh nghiệm, mà với mức thu nhập ở cty cụ đang có thì cũng chăng cao, sếp thì củ chuối, nếu cụ làm kém mà công ty cho nghỉ thì đã đành, đằng này do phía công ty, chứng tỏ cái công ty đấy cũng chẳng có tiềm năng gì nhiều.
Vậy cụ luyến tiếc làm gì 1 công việc như thế nhỉ?
Dưng mà có tuổi rồi có sức ỳ, nghĩ đến chuyện thay đổi công nhận là ngại, nhất là giờ đi phỏng vấn xin việc gặp mấy sếp trẻ trẻ hơn tầm chục tuổi thì cũng có chút không thoải mái, nhưng cũng quen thôi mà cụ, cũng là 1 cơ hội refresh lại mình.
Cháu nghĩ cụ chơi tạm vài hôm rồi kiếm việc khác hoặc đi du lịch, học thêm cái gì, chứ nằm nhà vài tháng nó ườn người ra lại càng ngại hơn.
Cụ out công ty cứ đàng hoàng, làm nhiệt tình đến phút cuối, bàn giao đầy đủ, làm bữa cafe hoa quả chia tay cho anh em nể nhau. Cái chuyện đi ở nó cũng bình thường.

DILAC.

Xe tăng
Kính chào các cụ, tình hình của em đợt này bi đát quá ạ, bất động sản thoi thóp làm cho tình hình kinh doanh của công ty cũng bi đát theo, lương cũng đã giảm mấy tháng nay rồi, nhưng quan trọng nhất là sắp tới có đợt giảm biên chế và hình như có tên em ở trong số những người này. Thực sự là trong thâm tâm của em rối loạn lắm ạ. Đối với công việc và anh em bạn bè thì em không ngại. Vấn đề suy nghĩ lớn nhất của em bây giờ là với Gấu và các F1, không biết phải đối diện ra sao, giải thích như thế nào, sống với Gấu lâu rồi em cũng biết là Gấu sẽ cảm thông chia sẻ nhưng trong thâm tâm vẫn cứ không yên. Kính mong cụ chia sẻ để em vượt qua được tình cảnh này.
e thì nghĩ cụ được trả 15 củ / tháng ... vậy là cụ có năng lực thật sự .. cụ phải làm được hơn số tiền người ta trả lương cho cụ họ mới trả hậu hĩnh như vậy ... vậy tại sao cụ không tự LÀM CHỦ BẢN THÂN mình làm sao phải đi làm thuê cho họ .... cụ hãy KINH DOANH = chính năng lực và trí tuệ của mình ... không có gì quý hơn độc lập tự do mà cụ ... chúc cụ nhanh thành công trong sự nghiệp của mình .....

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Ai cũng nghĩ như cụ thì thế gian này toàn ông chủ :D
e thì nghĩ cụ được trả 15 củ / tháng ... vậy là cụ có năng lực thật sự .. cụ phải làm được hơn số tiền người ta trả lương cho cụ họ mới trả hậu hĩnh như vậy ... vậy tại sao cụ không tự LÀM CHỦ BẢN THÂN mình làm sao phải đi làm thuê cho họ .... cụ hãy KINH DOANH = chính năng lực và trí tuệ của mình ... không có gì quý hơn độc lập tự do mà cụ ... chúc cụ nhanh thành công trong sự nghiệp của mình .....

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Cuộc sống là như thế đấy bác chủ thớt à, có những lúc này có những lúc nọ. Bác không phải lo nghĩ nhiều, hãy bắt đầu tìm một công việc mới dù có khó khăn đôi chút - không nên tự ti, không nên buồn và bất mãn làm gì
Chúc mừng bác vì có một người vợ tuyệt vời:D

vihali

Xe container
Hôm nay cũng là ngày cuối em làm chỗ đã gắn bó 3 năm. Khác là em chủ điịng xin nghỉ vì thấy cần làm mới mình. Tháng sau chưa biết sống thế nào, hôm qua lại có trát đòi nợ vài trăm triệu.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Thời buổi thóc cao xèng khó(kiếm) kt khủng hoảng . Chuyện của kụ cũng nên lạc quan đi . Không chỗ này thì kụ tìm chỗ khác nếu chưa tìm được ,thừa thời gian thì kụ cư sms cho em gia nhập club THỢ TIỆN với em (quan điểm của club là TIỆN VIỆC GÌ LÀM VIỆC ĐÓ nên nó mới có tên là THỢ TIỆN ko liên quan g ì đến cơ khí đâu ) hiện tại công việc chính của club là ca fe đếm ô tô và chém bão

ducan

Xe tăng
Lực bất tòng tâm mà cụ, tại vì đợt vừa rồi em làm mấy việc không được như sếp mong muốn, nhưng cũng không hẳn do lỗi của mình mà cả bên thứ 3 nữa, nhưng sếp muốn giữ thể diện nên phải thí tốt (em đoán thế).
cụ tự so mình với con tốt à , sao cụ không bỏ việc rồi ra công ty riêng tự làm chủ để đến 1 ngày đẹp trời cụ lôi một chú nhân viên khác ra thí tốt cho bõ tức

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E thì nhảy việc nó quen rồi, mỗi lần ra đi là 1 lần thấy ổn hơn, và hiện tại e lại đang muốn nghỉ để chuyển mà chưa được (do tình nghĩa).

COROLA ALTIS

Xe buýt
Bình tĩnh đi cụ, xã hội này thiếu gì việc làm, gấu cụ sẽ phải hiểu và thông cảm cho cụ, đời người có ai nắm tay được tối ngày đâu cụ, bản thân em từng chia tay 3 cty, ở cty thứ 3, 1 cty nhà nước, em đang đảm nhận vị trí pp kỹ thuật mà em thấy cơ hội đến em cũng đã kiên quyết bỏ lúc đó em 27 tuổi. Mình cứ bản lĩnh xác đinh tư tưởng cho bản thân là ko sợ thiếu việc, để cố gắng phấn đấu, và sẵn sàng chủ động ra đi nếu thấy ko phù hợp. Ở trường hợp của cụ nên chuẩn bị tư tương xin việc mới, xem cty còn nợ nhiều lương ko thì tạm ứng hết đi, kể cả ở nhà một thời gian mình lại kiếm việc khác, có thể kinh doanh cái gì đấy, người khác làm được mình cũng làm được cu ạ. Chúc cụ mau tìm được việc mới thu nhập cơ hội tốt hơn cty cũ.