[Funland] Nên mở xưởng sản xuất gì trong vào 5 năm tới ??

Vomoicuoi

Xe tăng
Cụ nào chí thú làm nông nghiệp , thì mảng nông nghiệp sạch vẫn còn nhiều dư địa phát triển. Quan trọng là có tâm làm thực sự, rồi sẽ có niềm tin

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Ở mình cứ nói khuyến khích sản x, nhưng toàn trên tivi. Mặt bằng mở xưởng, cửa hàng thì đắt do giá bđs cao, lãi suất vay vốn cũng cao ( so vs thế giới), nhân công cao hẳn hay thấp ( công nhân) thì bị đội nn, FDI vợt hết. Nhân lực tàng tàng kiểu mới ra trường thì phần lớn phải đào tạo lại, dư luận xh, gia tộc thì đề cao mấy a nhiều tiền từ đất đai, tài chính . Vậy lấy cái nịt gì mà cạnhtranh, sản xuất tạo công ăn việc làm.

buidoimiennui

Xe điện
Sản xuất nền rồi phân phối lô thôi các cụ.

Trục

Xe ba gác
Chào các cụ, hiện e đang nghiên cứu về hoạt động sản xuất kinh doanh, e đang phân vân giữa việc sản xuất mới, hay tìm những cơ sở đang có nhu cầu nhượng lại. nhưng nếu sản xuất mới thì e cũng chưa có sản phẩm để sản xuất. Các cụ ở đây có ý tưởng gì thì share để e tham khảo với ạ, E xin cảm ơn trước.
Em vote 1 phiếu cho sx Băng vệ sinh, tháng nào chị em cũng dùng. ;))

Trục

Xe ba gác
Ở mình cứ nói khuyến khích sản x, nhưng toàn trên tivi. Mặt bằng mở xưởng, cửa hàng thì đắt do giá bđs cao, lãi suất vay vốn cũng cao ( so vs thế giới), nhân công cao hẳn hay thấp ( công nhân) thì bị đội nn, FDI vợt hết. Nhân lực tàng tàng kiểu mới ra trường thì phần lớn phải đào tạo lại, dư luận xh, gia tộc thì đề cao mấy a nhiều tiền từ đất đai, tài chính . Vậy lấy cái nịt gì mà cạnhtranh, sản xuất tạo công ăn việc làm.
Chưa bao giờ tri thức bị đánh giá thấp so với đồng tiên như này, tiến bộ xã hội khó có cơ hội ngóc lên được nếu lấy vật chất (tiền) làm thước đo giá trị của con người.

toyennha

Xe lăn
Kiếm nhà xưởng đang tệ. Có công nhân nói chuyện với họ. Mày lo sản xuất, tao lo nguồn hàng tiền lời ăn chia ,sau này ổn thì lại tính cổ phần hay gì đó thì tùy.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Kiếm nhà xưởng đang tệ. Có công nhân nói chuyện với họ. Mày lo sản xuất, tao lo nguồn hàng tiền lời ăn chia ,sau này ổn thì lại tính cổ phần hay gì đó thì tùy.
Ý cụ thớt đang hỏi là sản xuất hàng gì cơ mà, có phải vấn đề nhà xưởng, máy móc, nhân công đâu cụ.

Xe nội lước

Xe container
Có giàn máy móc sx giò chả, xúc xích , dăm bông ở hn . Công suất thấy bảo 2 tấn / ngày ..đang gạ em 500 tr đấy. Cụ nào muốn em chỉ giúp. Làm ra sp nhớ cho em 1 thứ 1kg là em ưng rồi..

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hàng này bên Bắc Ninh sản xuất nhiều nhất. Sau đó đến Nam Định. Đều dùng hạt phụ gia Taical của cty HP Chem dưới Hải Phòng rất nhiều.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Cụ nào chí thú làm nông nghiệp , thì mảng nông nghiệp sạch vẫn còn nhiều dư địa phát triển. Quan trọng là có tâm làm thực sự, rồi sẽ có niềm tin
Thôi bác ơi, đừng đẩy người khác xuống hố vôi....đang tôi :)) Làm bài bản tiền tấn như Vin của Mr Vova còn lỗ sặc gạch nữa là. Mảng này bố của khoai, bao nhiêu anh tài ngã ngựa rồi (hoặc phải chuyển sang làm ăn ma giáo)

TieuFu

Xe container
Thôi bác ơi, đừng đẩy người khác xuống hố vôi....đang tôi :)) Làm bài bản tiền tấn như Vin của Mr Vova còn lỗ sặc gạch nữa là. Mảng này bố của khoai, bao nhiêu anh tài ngã ngựa rồi (hoặc phải chuyển sang làm ăn ma giáo)
Kk làm nông nhưng ăn đất thì vẫn ổn ! Chứ món này thì sống thật phải nhờ bảo hộ, triwj cấp về lâu dài !

TN1805

Xe điện
Chào các cụ, hiện e đang nghiên cứu về hoạt động sản xuất kinh doanh, e đang phân vân giữa việc sản xuất mới, hay tìm những cơ sở đang có nhu cầu nhượng lại. nhưng nếu sản xuất mới thì e cũng chưa có sản phẩm để sản xuất. Các cụ ở đây có ý tưởng gì thì share để e tham khảo với ạ, E xin cảm ơn trước.
Cụ sx pin cho xe ô tô điện, xe máy điện, xe bus điện...đảm bảo đắt hàng.

TieuFu

Xe container
Nhiều đại gia thành công khi khởi nghiệp cũng đi hỏi như này mà mợ.
Hỏi đâu chỉ cần lời khuyên chính xác, hỏi cũng là một phương án thăm dò tâm lý thị trường, người tiêu dùng, và nhận định của xã hội. Sau đó người giỏi sẽ có sự tính toán và tự đưa ra phương án cho mình. Em hóng cụ chủ đúc kết ra bài toán nào khả khi thì chung tay triển nào:D
Trò mèo này cũ rồi ! Đứa biết thì im như thóc hoặc ậm ờ đến khi đập tiền xuốn trước mặt ! Đứa chém gió phần phật thì lại méo biết gì ! Hỏi loăng quăng là xuống hố !

Trục

Xe ba gác
Hàng này bên Bắc Ninh sản xuất nhiều nhất. Sau đó đến Nam Định. Đều dùng hạt phụ gia Taical của cty HP Chem dưới Hải Phòng rất nhiều.
Trước em bán cho xưởng anh Độ và xưởng anh Nam, không biết dạo này họ phát triển to tay chưa.

có dư địa cạnh tranh với anh em họ đỗ không
Cụ chủ hỏi vu vơ nên em trả lời vu vơ vậy, chứ nói thật là hàng nào chẳng là hàng thiết yếu nên sx cái mẹ gì cũng được, băng vệ sinh hay bao cao su, giấy chùi đít... miễn là có $. :D

Vomoicuoi

Xe tăng
Em trồng 40 cây mít . Bán cho người quen . Rất rễ bán mà cũng được giá. Họ toàn hẹn đặt trước. Trong khi mít ở chợ đầy và rẻ họ cũng ko mua

Mr. Toàn

Xe điện
Mấy hàng FMCG đó chi phí quảng cáo PR nhiều lắm cụ ạ. Người ta mua dựa trên thương hiệu, chứ tên lạ khó thâm nhập thị trường, trừ khi nhái như nhiều cơ sở hiện nay