[Funland] Nên lên tiếng hay ngó lơ khi thấy chuyện bất bình?

fanmu1234

Xe container
Em tin lần đấy Phi Nhung nói thật xong đưa tiền cho mẹ HVC đi gửi tiết kiệm, nhưng con ô môi quản lý giờ lươn lẹo bắt bà mẹ HVC nói là gửi tiết kiệm 6 năm nay
Bây giờ mà nhân viên TCB lên mạng bảo rằng số CMND của mẹ HCV chưa từng giao dịch với TCB trước tháng 6/2021 thì vui nhỉ.

Em cũng tin con quản lý của Phi Nhung không đàng hoàng

fanmu1234

Xe container
Lại còn "phi nhung không phân biệt được đâu là 20k, đâu là 500k"
Phi nhung trước khi sang mỹ đã từng bán hàng ở bến xe Pleiku (hay Buôn Ma Thuột em nhớ không chính xác) mà nói không phân biệt được tiền
Rồi phi nhung thì đổ hết tội qua quản lý, rất mất dạy và thiếu trách nhiệm. Mình là mẹ nó, nó kiếm được bao nhiêu phải kêu quản lý ghi rõ ràng thu nhập, chi phí ra chứ, đằng này 5 năm trời không 1 dòng chữ thằng bé kiếm được bao nhiêu
Rõ ràng là cố tình nhập nhèm thiếu minh bạch

cụ vào đây xem dân mạng soi sổ tiết kiệm của mẹ HVC

LuckyStarUS

Xe đạp
Bây giờ mà nhân viên TCB lên mạng bảo rằng số CMND của mẹ HCV chưa từng giao dịch với TCB trước tháng 6/2021 thì vui nhỉ.

Em cũng tin con quản lý của Phi Nhung không đàng hoàng
E cũng nghĩ phần lớn do con quản lý, PN chắc cũng có phần lỗi, còn thằng Cường thì thôi chả buồn nói. Tướng người bạn này ko có ai dìu dắt thì ko hợp với số đông, ko có một hào quang tỏa sáng nào cả.

Hien do

Xe tăng
Trang cá nhân này đã được Cường trả lại cho Cty quản ký ca sỹ Phi Nhung, nên lời thật chưa chắc đã phải của Cường.
Phi Nhung chẳng may lâm bệnh qua đời, Cường thì ra đi, không biết tới đây Cty sẽ kinh doanh gì và ai là chủ sở hữu của Cty các cụ?
Em nghĩ làm qly cho người mới, hoặc đi tìm gà 🐔

fanmu1234

Xe container
E cũng nghĩ phần lớn do con quản lý, PN chắc cũng có phần lỗi, còn thằng Cường thì thôi chả buồn nói. Tướng người bạn này ko có ai dìu dắt thì ko hợp với số đông, ko có một hào quang tỏa sáng nào cả.
Tuy nhiên không thể trách HVC, vì nó là trẻ con.

Người đánh trách lá Phi Nhung, quản lý của Phi Nhung, bố mẹ HVC.

Nhưng bố mẹ HVC là người phụ thuộc Phi Nhung, 1 người làm osin, 1 người làm bảo vệ.

Rong Ruổi

Xe container
Vấn đề là PN chết rồi nên cũng thôi.
Còn con Trang khàn này ngứa mắt quá. Phải làm thế nào để khoá mõm nó lại. Suốt ngày lên mạng chửi bới. Bọn gừng sĩ nuôi được con cờ hó này để cho sủa linh tinh càng mất niềm tin của mọi người

LuckyStarUS

Xe đạp
Tuy nhiên không thể trách HVC, vì nó là trẻ con.

Người đánh trách lá Phi Nhung, quản lý của Phi Nhung, bố mẹ HVC.

Nhưng bố mẹ HVC là người phụ thuộc Phi Nhung, 1 người làm osin, 1 người làm bảo vệ.
E nghĩ cả 3 người lớn và ô con đều đáng trách, mười mấy tuổi chứ có phải ko biết gì đâu. Nếu thằng Cường nó hiền thật, thì nó ko phải là một đứa biết cư sử khôn ngoan. Nó chỉ cần nói nó cần tiền sát xê, mẹ đang giữ hộ, sau này mẹ sẽ trả, cảm ơn mẹ. Đằng này câm như hến.
Thêm cái bà Hằng điên mà mọi người tôn như thánh, một người tốt chả ai suốt ngày đi chửi người này đến người khác như thế. Nghe giọng bà này rõ giang hồ luôn. Thằng Cường mà theo bà này là dại, bị lợi dụng mà ko biete

Jangmi

Xe buýt
E nghĩ cả 3 người lớn và ô con đều đáng trách, mười mấy tuổi chứ có phải ko biết gì đâu. Nếu thằng Cường nó hiền thật, thì nó ko phải là một đứa biết cư sử khôn ngoan. Nó chỉ cần nói nó cần tiền sát xê, mẹ đang giữ hộ, sau này mẹ sẽ trả, cảm ơn mẹ. Đằng này câm như hến.
Thêm cái bà Hằng điên mà mọi người tôn như thánh, một người tốt chả ai suốt ngày đi chửi người này đến người khác như thế. Nghe giọng bà này rõ giang hồ luôn. Thằng Cường mà theo bà này là dại, bị lợi dụng mà ko biete
Nó theo bà này bao giờ, bằng chứng đâu, đúng là bà Hằng rỗi hơi hay lo chuyện bao đồng, nhưng ko nhờ có bà ấy liệu mấy gừng sĩ ăn chặn tiền từ thiện có lộ mặt ra trước công chúng ko cụ

fanmu1234

Xe container
Nó đứng phe ai quyền của nó
Nhưng phi nhung đã nhận nó làm con thì phải bảo vệ quyền lợi của con
Đằng này 5 năm đi hát đằng đẵng, không 1 dòng thu chi minh bạch
Cư dân mạng không lên tiếng, bà hằng không lên tiếng thì chắc mùa quýt gia đình hồ Văn Cường mới nhận lại được tiền mồ hôi công sức của mình
Trên mạng đang chửi vụ sổ tiết kiệm của bà mẹ HVC, vì sổ mẫu năm 2020 nhưng bà mẹ bảo là đã nhận tiền và gửi TK từ năm 2015.

Người ta nghi vụ này do "anh" quản lý của Phi Nhung bày ra

shreak

Xe hơi
K rõ nội tình nhưng em thấy nếu vui vẻ thì HVC đã k ra khỏi nhà của cố Ns Phi Nhung ra ở riêng, tách khỏi cty.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mong là xxx xích con ch ó này lại

mrquick1990

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện mẹ con nhà cô ca sĩ người Mỹ vắn số chỉ người trong cuộc mới rõ nội tình. Đúng sai thế nào ngoài bàn tay toan tính của con người còn có luật trời, luật đời. Nhưng nếu e mà là người nhà của cô ca sĩ, e sẽ đau lòng và xấu hổ lắm khi thấy toàn được loại như con bún đậu mắm tôm, con qv...lên tiếng bảo vệ, tung hô. Có câu "vật tụ theo bầy"!

coquay

Xe container
Gấu e đâu chờ đến tháng sau, mới hôm qua đây thôi thấy cty chưa chuyển lương.
Tiền về chậm cái là mấy bà í éo bàn tán ngay sao thế nhỉ h này tk chưa thấy gì, gấu nhà e gặp trưởng phòng hỏi thăm ngay cần gì tháng sau đi làm đến ngày đến h ko thấy thì hỏi thăm ngay chứ nị

Vầng, nhiều người nói rất hay chẳng qua đấy ko phải là đồng tiền người ta vất vả kiếm.
bố mẹ em đó chắc khờ, chứ khôn lanh thì ko ai để người khác cầm tiền bạc con mình và của hai người bao nhiêu năm như thế. Đi làm mà xếp nợ lương 1 tháng, đến tháng thứ 2 vẫn nợ tiếp xem có bổ luôn vào mặt xếp hay ko mà tiền người ta 6 năm nay ko trả.

just for fun

Xe lăn
Gấu e đâu chờ đến tháng sau, mới hôm qua đây thôi thấy cty chưa chuyển lương.
Tiền về chậm cái là mấy bà í éo bàn tán ngay sao thế nhỉ h này tk chưa thấy gì, gấu nhà e gặp trưởng phòng hỏi thăm ngay cần gì tháng sau đi làm đến ngày đến h ko thấy thì hỏi thăm ngay chứ nị
Nhiều người không hiểu là người giời hay thế nào mà hở ra là tiền bạc quan trọng gì, có 200 triệu mà mất hết tình cảm … thật ko thể hiểu nổi. Trên đời này tiền ko quan trọng thì cái gì quan trọng?

Mercedes_Benz

Xe điện
Con Trăng Mắm Tôm thì mặt dày lắm, em thấy cháu Cường và gia đình im lặng cả, em ấy có làm gì đâu nhưng lại bị đám nghệ sĩ bẩn lôi ra để sỉ vả. Em nghĩ mục đích chính của bọn này là hướng dư luận khỏi việc ăn chặn tiền từ thiện. Khi phi Nhung chết đám này đã muốn đuổi gia đình em Cường ra khỏi nhà rồi, nhưng tiền Cát xê ko chịu trả em ấy.
Đb một lũ mang danh nghệ sĩ, suốt ngày nói đạo lý, với làm từ thiện, lại đi vùi dập 1 cháu bé. Thấy tội ghê

Verema Tardana

Xe đạp
Nên lên tiếng nhưng phải điều tra kỹ rồi mới lên tiếng, không thì rút dây động rừng các cụ mợ ạ

fanmu1234

Xe container
Con Trăng Mắm Tôm thì mặt dày lắm, em thấy cháu Cường và gia đình im lặng cả, em ấy có làm gì đâu nhưng lại bị đám nghệ sĩ bẩn lôi ra để sỉ vả. Em nghĩ mục đích chính của bọn này là hướng dư luận khỏi việc ăn chặn tiền từ thiện. Khi phi Nhung chết đám này đã muốn đuổi gia đình em Cường ra khỏi nhà rồi, nhưng tiền Cát xê ko chịu trả em ấy.
Đb một lũ mang danh nghệ sĩ, suốt ngày nói đạo lý, với làm từ thiện, lại đi vùi dập 1 cháu bé. Thấy tội ghê

Thêm thông tin về HVC, số tiết kiệm, facebook

Jangmi

Xe buýt
Nói chung là mèo mả gà đồng cả con trang khang và thằng hvc
Chửi 1 thằng bé mới 18 tuổi là mèo mả gà đồng thì chịu cụ rồi, cụ có hiểu nghĩa của từ mèo mả gà đồng là gì ko thế

Vytichi

Xe hơi
Chửi 1 thằng bé mới 18 tuổi là mèo mả gà đồng thì chịu cụ rồi, cụ có hiểu nghĩa của từ mèo mả gà đồng là gì ko thế
Xin hỏi cháu Cường đã làm gì sai mà cụ bảo nó là mèo mả gà đồng ah?
Đó là nhận định cá nhân của tôi dựa trên thông tin tôi biết. Các cụ đừng bận tâm làm gì. Miễn quote lại nhé!