[Funland] Nên lên tiếng hay ngó lơ khi thấy chuyện bất bình?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
23 đứa con nuôi bị mang đi Mỹ em thấy đáng lo hơn. Vụ em Cường cùng lắm chờ 18t nó trả mấy tỉ là đc, bây giờ chị Hằng giúp tìm việc cho bố mẹ em nó thì ko vấn đề đối với nhà em Cường. Đã có nói 18t trả thì chờ thêm thôi. Còn PN sạch hay ko chờ kết luận cqđt. Nhưng chắc chắn bọn còn sống ko trong sạch.

Hien do

Xe tăng
23 đứa con nuôi bị mang đi Mỹ em thấy đáng lo hơn. Vụ em Cường cùng lắm chờ 18t nó trả mấy tỉ là đc, bây giờ chị Hằng giúp tìm việc cho bố mẹ em nó thì ko vấn đề đối với nhà em Cường. Đã có nói 18t trả thì chờ thêm thôi. Còn PN sạch hay ko chờ kết luận cqđt. Nhưng chắc chắn bọn còn sống ko trong sạch.
23 đứa bé đó em thấy báo nói nhận nuôi mà không có giấy tờ làm thủ tục nhận nuôi. Chị H có phủ đầu ông H. kiều rồi ạ. Lấy ít danh tiếng mà nói về 23 đứa trẻ nhẹ tựa lông hồng.

Vụ này nói tới khi nào gia đình Hvc được nhận tiền

just for fun

Xe lăn
23 đứa bé đó em thấy báo nói nhận nuôi mà không có giấy tờ làm thủ tục nhận nuôi. Chị H có phủ đầu ông H. kiều rồi ạ. Lấy ít danh tiếng mà nói về 23 đứa trẻ nhẹ tựa lông hồng.

Vụ này nói tới khi nào gia đình Hvc được nhận tiền
23 đứa mang đi Mỹ mà cứ như đưa 15 con cún từ Sg về Cà Mau vậy. Muốn nhận con nuôi còn phải chứng minh còn chán, tuổi tác, tài sản, … nói cứ như nhận con chó con mèo ko bằng ấy. Ở Mỹ ko có chuyện nhận con nuôi mồm đâu. Nhận là giấy tờ thủ tục cả, sau còn phải chia tài sản cho ấy.

Hien do

Xe tăng
23 đứa mang đi Mỹ mà cứ như đưa 15 con cún từ Sg về Cà Mau vậy. Muốn nhận con nuôi còn phải chứng minh còn chán, tuổi tác, tài sản, … nói cứ như nhận con chó con mèo ko bằng ấy. Ở Mỹ ko có chuyện nhận con nuôi mồm đâu. Nhận là giấy tờ thủ tục cả, sau còn phải chia tài sản cho ấy.
Cái cách nói này cũng coi thường luật pháp vn cụ ạ. Coi thường các cơ quan quản lý nữa. Giống như chúng nó tạo nên một VN nghèo đói, yếu kém vậy đó. Nhưng kèo này là kèo mồm cụ ah, ai cho làm.

just for fun

Xe lăn
Cái cách nói này cũng coi thường luật pháp vn cụ ạ. Coi thường các cơ quan quản lý nữa. Giống như chúng nó tạo nên một VN nghèo đói, yếu kém vậy đó. Nhưng kèo này là kèo mồm cụ ah, ai cho làm.
Lại nói đến nhận con nuôi mồm, ngày xưa người ta hay nhận con nuôi về để làm việc như người ở vậy đó.
P/s nhìn cả đám quản lý nó xâu xé bắt nạt thằng bé mới thấy lộn ruột. Tổ sư!

Chỉnh sửa cuối:

thuyhaiduong

Xe hơi
E nghĩ cô ấy đã mất rồi, khơi lại làm gì nữa, e vẫn tin là PN là một người tốt
Em khác mợ. Em ko tin người mà đến con ruột mình cũng ko dám nhận lại là người tốt. Đừng có nói là muốn giữ cho con tuổi thơ thế nọ, thế kia nhé. Nghe mắc cười lắm. Muốn giữ thì đừng tiết lộ thông tin, khác với việc tuyên bố ko có con cái nên yêu trẻ mồ côi. Xời, nghe nó mới thánh nữ làm sao, và dễ làm người khác mủi lòng móc hầu bao làm sao.

nguyentoan.uct

Xe điện
Lâu nay dân mình vẫn bỏ 1 số tiền ko nhỏ, đam mê ko nhỏ để theo đuổi 1 lũ 2 máu. Lúc về bảo là vì khát khao hơi ấm quê nhà, thế mà chết đi thì vẫn thích sang đất Mỹ hết

Vụ này em cũng không dám ý kiến

Hien do

Xe tăng
Lại nói đến nhận con nuôi mồm, ngày xưa người ta hay nhận con nuôi về để làm việc như người ở vậy đó.
P/s nhìn cả đám quản lý nó xâu xé bắt nạt thằng bé mới thấy lộn ruột. Tổ sư!
Đây cụ ơi, thằng quản lý, con quản lý, con mắm tôm, mỗi đứa 1 tây ức hiếp thằng nhỏ

(...)
"Cường à, con từ cậu bé nông thôn được mẹ nuôi cưu mang bảo bọc. Nếu không có Phi Nhung - người mà con gọi một tiếng mẹ, hai tiếng mẹ đó… thì giờ con đang ở đâu? làm gì? như thế nào? Bản thân con giờ đây đã hơn 18 tuổi đầu, không còn là đứa trẻ con ngơ ngác như ngày đầu Phi Nhung ôm con vào lòng nữa… Mẹ nuôi đi rồi, mẹ từng thương con, yêu con, bảo vệ con bằng tất cả trái tim người mẹ. Không có công sinh nhưng vạn lần công dưỡng, sao con nỡ lòng nào lặng im ngồi nghe người ta “nhân danh bảo vệ Hồ Văn Cường” để sỉ nhụ//c người mẹ vừa mới nhắm mắt chưa kịp xuôi tay của con?

Suốt 6 tiếng đồng hồ ngồi nói chuyện, hỏi con có nhờ con kia đòi tiền dùm k, hay con đã nhận tiền của nó, nghe lời nó hứa hẹn mua nhà cho con mà con đành lòng bán đứng đi tình thâm của gia đình?

Vẫn biết cuộc đời này trước nay luôn nhiều phần b.ạ.c b.ẽ.o. Nhưng Phi Nhung ơi, Nhung đã khổ quá nhiều rồi… Trước ngày Nhung đi xa, chịu nỗi đa.u thể xá.c vì bệnh tật, vẫn luôn hướng về con cái, bao dung cho con tất cả l.ỗ.i l.ầ.m. Vậy mà giờ, đến một câu nói, lên tiếng bảo vệ người mẹ nuôi đã khuất của mình, Cường cũng không làm được?

Hay là Cường ơi, con được hưởng lợi gì từ những lời hứa hẹn của c.o.n Hằng? Rằng nó sẽ xây nhà cho con, cho con tiền? Nhưng cuộc đời này làm gì có gì dễ dàng đến thế hả Cường? Mẹ đẻ, mẹ nuôi con, những người thương con, vì con mà l.a.o tâm k.h.ổ tứ, con còn không thương x.ó.t bảo vệ cho họ? Lẽ nào Nhung nuôi nấng, chăm sóc nhầm người rồi?
Lẽ nào sau giọng hát thăng hoa lại là tâm hồn toan tính, coi vật chất hơn cả tình thân, tình người?

Cường ơi con đã nghĩ kỹ chưa? Con đem bán người mẹ nuôi mình bao năm, giờ mới vừa chưa kịp ngủ yên, cho bọn nó để lấy chút lợi lộc? Con còn là cậu bé dễ thương ngày nào nữa không Cường ơi?
...

Hien do

Xe tăng
Em khác mợ. Em ko tin người mà đến con ruột mình cũng ko dám nhận lại là người tốt. Đừng có nói là muốn giữ cho con tuổi thơ thế nọ, thế kia nhé. Nghe mắc cười lắm. Muốn giữ thì đừng tiết lộ thông tin, khác với việc tuyên bố ko có con cái nên yêu trẻ mồ côi. Xời, nghe nó mới thánh nữ làm sao, và dễ làm người khác mủi lòng móc hầu bao làm sao.
Con nuôi không một giấy tờ pháp lý, con đẻ thì giấu mà con nuôi bị đăng đàn mắng nhiếc công khai.
Cả nhà con nuôi và con nuôi lao động cật lực 6 năm. Bây giờ đòi tiền thì bị chửi rủa là vô ơn.
Ơn trời...

Hien do

Xe tăng
Nguyên văn chia sẻ của quản lý Phi Nhung:
"Nếu ai đã từng tiếp xúc với Phi Nhung chắc hẳn sẽ thấy: Phi Nhung của tôi chỉ đơn thuần là 1 người làm nghệ thuật đúng nghĩa mà không hề quan tâm hay tính toán gì đến vật chất, tiền bạc. Đã có rất nhiều tình huống cười ra nước mắt khi cô ấy không phân biệt được tờ 500k và 20k. Chắc hẳn đã hơn 1 lần bạn nghe Phi Nhung nói cô ấy không có tiền trong người. Điều này hoàn toàn chính xác. Một con người như vậy, bạn nghĩ có thể tính toán xem làm cái này có lợi hay không lợi về mặt kinh tế?
Vì thế hôm nay, tôi - QUẢN LÝ CHÍNH THỨC CỦA CA SĨ PHI NHUNG - lên tiếng 1 lần duy nhất về vấn đề mà dư luận đang quan tâm - tiền đi hát của Hồ Văn Cường.
Tôi xin khẳng định Phi Nhung không hề liên quan đến việc này.
Khi nhận HVC làm con C chỉ mới bước qua vòng 1, PN thương hoàn cảnh gia đình khó khăn của Cường, thương chút năng khiếu của Cường… và muốn góp phần nuôi dạy Cường - chỉ đơn giản là như vây.
Lo cho C được tiếp tục đi học, lo cho C phát triển năng khiếu, lo cho C có chỗ hát để giới thiệu… và chỉ muốn C nên người, và thành ca sỹ thật sự.
Cô ấy cũng chưa từng biết Hồ Văn Cường cát xê ra sao, cũng như chưa từng quan tâm đến cát xê của chính mình trong từng show diễn.
Tôi nhắc lại:
“ PN nhận Hồ Văn Cường chỉ vì cô ấy muốn lo cho bé được đi học đàng hoàng, đúng như lời cô ấy đã từng nói, và sau đó muốn chỉ dạy và nâng đỡ thêm trên con đường nghệ thuật”. Do vậy, cô ấy đã nói rất nhiều lần với Hồ Văn Cường ngay từ khi mới bước chân vào nhà. “Tất cả chuyện tiền đi hát con nói chuyện với quản lý chứ mẹ không hề biết việc đó".
TẤT CẢ NHỮNG CHUYỆN LIÊN QUAN ĐẾN TIỀN CỦA HỒ VĂN CƯỜNG TÔI HOÀN TOÀN CHỊU TRÁCH NHIỆM VÀ ĐỨNG RA XỬ LÝ. Và tôi sẽ giải quyết tất cả những chuyện này cùng với Hồ Văn Cường CHỨ KHÔNG PHẢI AI KHÁC trong ngày hôm nay. HI VỌNG PHI NHUNG CỦA TÔI YÊN LÒNG NƠI ĐÓ."
----
P/s trên Youtube có clip Pn đập heo và gom tiền cùng các con nuôi. Các con nhớ để tờ 500k riêng nhé!

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chủ yếu là Hồ Văn Cường thôi ạ, vì nó bị chửi nhiều, mà tương lai thì còn nhiều điều phải bàn. Người sống vẫn phải sống, chúng nó cứ lên live hành hạ tinh thần thằng nhỏ như vậy. Tay nó bấu vào nhau mặt cúi gằm, ko nói nên lời. Khó tin là nó đang sống trong môi trường đẹp đẽ quá.
Bố mẹ không đủ trí tuệ thì con cái cũng khổ. Trông cả nhà vẻ tội nghiệp.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nguyên văn chia sẻ của quản lý Phi Nhung:
"Nếu ai đã từng tiếp xúc với Phi Nhung chắc hẳn sẽ thấy: Phi Nhung của tôi chỉ đơn thuần là 1 người làm nghệ thuật đúng nghĩa mà không hề quan tâm hay tính toán gì đến vật chất, tiền bạc. Đã có rất nhiều tình huống cười ra nước mắt khi cô ấy không phân biệt được tờ 500k và 20k. Chắc hẳn đã hơn 1 lần bạn nghe Phi Nhung nói cô ấy không có tiền trong người. Điều này hoàn toàn chính xác. Một con người như vậy, bạn nghĩ có thể tính toán xem làm cái này có lợi hay không lợi về mặt kinh tế?
Vì thế hôm nay, tôi - QUẢN LÝ CHÍNH THỨC CỦA CA SĨ PHI NHUNG - lên tiếng 1 lần duy nhất về vấn đề mà dư luận đang quan tâm - tiền đi hát của Hồ Văn Cường.
Tôi xin khẳng định Phi Nhung không hề liên quan đến việc này.
Khi nhận HVC làm con C chỉ mới bước qua vòng 1, PN thương hoàn cảnh gia đình khó khăn của Cường, thương chút năng khiếu của Cường… và muốn góp phần nuôi dạy Cường - chỉ đơn giản là như vây.
Lo cho C được tiếp tục đi học, lo cho C phát triển năng khiếu, lo cho C có chỗ hát để giới thiệu… và chỉ muốn C nên người, và thành ca sỹ thật sự.
Cô ấy cũng chưa từng biết Hồ Văn Cường cát xê ra sao, cũng như chưa từng quan tâm đến cát xê của chính mình trong từng show diễn.
Tôi nhắc lại:
“ PN nhận Hồ Văn Cường chỉ vì cô ấy muốn lo cho bé được đi học đàng hoàng, đúng như lời cô ấy đã từng nói, và sau đó muốn chỉ dạy và nâng đỡ thêm trên con đường nghệ thuật”. Do vậy, cô ấy đã nói rất nhiều lần với Hồ Văn Cường ngay từ khi mới bước chân vào nhà. “Tất cả chuyện tiền đi hát con nói chuyện với quản lý chứ mẹ không hề biết việc đó".
TẤT CẢ NHỮNG CHUYỆN LIÊN QUAN ĐẾN TIỀN CỦA HỒ VĂN CƯỜNG TÔI HOÀN TOÀN CHỊU TRÁCH NHIỆM VÀ ĐỨNG RA XỬ LÝ. Và tôi sẽ giải quyết tất cả những chuyện này cùng với Hồ Văn Cường CHỨ KHÔNG PHẢI AI KHÁC trong ngày hôm nay. HI VỌNG PHI NHUNG CỦA TÔI YÊN LÒNG NƠI ĐÓ."
----
P/s trên Youtube có clip Pn đập heo và gom tiền cùng các con nuôi. Các con nhớ để tờ 500k riêng nhé!
Cái đoạn k phân biệt 500k và 20k này thì nhiều người dính.
Ví dụ nhần tiền thối 500k mà ngỡ 20k.

H.U.Y

Xe điện
Em không theo dõi mấy vụ này nên xin phép đi ra ợ

Hien do

Xe tăng

Hien do

Xe tăng
Cái đoạn k phân biệt 500k và 20k này thì nhiều người dính.
Ví dụ nhần tiền thối 500k mà ngỡ 20k.
Nó cố gắng đổ tất cả tội lên Hvc, nó nói Hvc chẳng tài năng gì, vô ơn, còn Chúng nó là thánh. Rồi có con dở hơi 11h đêm cùng với con quản lý lên tra khảo nó. Mà nó không nói 1 câu nào. Lại còn hôm qua tự mồm nói ra hành nó 6 tiếng đồng hồ. Em cũng không hiểu nổi bon này nó như thế nào.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy hả mợ? thế e lại k biết điều này, e tưởng cô ấy vẫn nhận có 1 đứa con gái ruột mà, hoá ra là k dám nhận con ạ?

thngaylangthang

Xe ngựa
Em lại vào xem còn bất bình nữa hơm