[Funland] Nên lên tiếng hay ngó lơ khi thấy chuyện bất bình?

Jangmi

Xe buýt
Đó là nhận định cá nhân của tôi dựa trên thông tin tôi biết. Các cụ đừng bận tâm làm gì. Miễn quote lại nhé!
Vậy cụ trả lời câu hỏi của tôi, mèo mả gà đồng nghĩa là gì thế cụ và HVC nó mèo mả gà đồng ở chỗ nào, cụ đã nói ra được thì hãy chứng minh đi

Mercedes_Benz

Xe điện
Vậy cụ trả lời câu hỏi của tôi, mèo mả gà đồng nghĩa là gì thế cụ và HVC nó mèo mả gà đồng ở chỗ nào, cụ đã nói ra được thì hãy chứng minh đi
Theo như NSND Duy Nến thì Mèo Mả Gà Đồng là Ếch đấy, ý nói thịt ếch ngon như thịt gà, nhưng lại ở đồng.

coquay

Xe container
Nhiều người không hiểu là người giời hay thế nào mà hở ra là tiền bạc quan trọng gì, có 200 triệu mà mất hết tình cảm … thật ko thể hiểu nổi. Trên đời này tiền ko quan trọng thì cái gì quan trọng?
Đọc trong thớt nhiều người suy luận buồn cười thật. Cứ đổ cho quản lý là thế này thế kia nhưng thực ra quản lý cũng chỉ là người làm thuê cho chủ, mà chủ ở đây là PN e thật ko có PN chỉ đạo thì sao quản lý dám vượt mặt làm việc.
Gọi là quản lý cho cs cũng chỉ là người chạy việc cho họ mà thôi, và hàng thánh vẫn chỉ nhận lương của cs họ trả
Trong công việc giới cs hay dv ko tiện ra mặt đàm phán với các cty tổ chức vì ngại vấn đề tiền bạc rồi mặc cả từng đồng từng xu thì quản lý làm thay họ việc đấy thôi
Quảy lý muốn nhận show nào thì trc khi đàm phán về tg tiền bạc cũng cần đồng ý của chủ, chủ đưa cho quản lý cái giá thấp nhất show này cũng phải 50 chục chẳng hạn còn cao hơn thì càng tốt.
Như việc của HVC thì người bt cũng nhận ra là HVC đang bị lợi dụng trắng trợn
Nhận làm con nuôi gì mà để bố mẹ con nuôi mình đi làm thuê cho mình, như kiểu ban ơn chứ ko phải thật lòng
Nhận con nuôi gì mà ko hợp thức hoá thủ tục hợp pháp, hoá ra chỉ nhận trên mồm nói cho thiên hạ thấy thôi
Nói cho cùng PN và HVC là quan hệ chủ tớ thôi chứ mẹ con gì, HVC làm việc cật lực 5 năm trời chỉ nhận đc 500tr tính ra là làm lao động hưởng lương 8tr tháng.
Mà ko biết như này có phải là bóc lột sức lao động của trẻ con ko, khi PN nhận HVC làm con nuôi đưa đi diễn khắp nơi trên trái đất này thằng bé mới có 13 tuổi
luật pháp có cho phép những việc như này ko

hôteo

Xe buýt
E nghĩ cả 3 người lớn và ô con đều đáng trách, mười mấy tuổi chứ có phải ko biết gì đâu. Nếu thằng Cường nó hiền thật, thì nó ko phải là một đứa biết cư sử khôn ngoan. Nó chỉ cần nói nó cần tiền sát xê, mẹ đang giữ hộ, sau này mẹ sẽ trả, cảm ơn mẹ. Đằng này câm như hến.
Thêm cái bà Hằng điên mà mọi người tôn như thánh, một người tốt chả ai suốt ngày đi chửi người này đến người khác như thế. Nghe giọng bà này rõ giang hồ luôn. Thằng Cường mà theo bà này là dại, bị lợi dụng mà ko biete
Em nói thật chứ chả biết 18t các cụ suy nghĩ sâu sắc, cao siêu thế nào. Chứ em 18t, chân ướt chân ráo từ quê lên thủ đô học. Ngoài học, đi từ trường về nhà, loanh quanh ở nhà trọ ra chả biết nghĩ gì siêu sao cả. Thế nào mà các cụ đòi hỏi 1 thằng bé 18t phải biết khôn ngoan như ông gìa 81t vậy. Nó mà lọc lõi nó đã bốc mả 1 lũ lừa đảo lên rồi. Chứ mà lại kéo bè vào bắt nạt nó thế à. Em chả hiểu sao mọi người k thấy điều vô lý của PN và cái con quản lý kia mà lại cứ chửi thằng Cường nhỉ. Nếu rõ ràng từ đầu thì đã k có chuyện như giờ. Người ta chửi cho là đúng thì lại bảo nó k biết mở mồm ra bênh. Đứa nào mà tệ bạc vs mình mình đã nhịn là tốt lắm rồi chứ lại còn bắt mình bênh nó á. Mẹ lũ ngáo thần tượng à.

Lavender168

Xe buýt
Em nói thật chứ chả biết 18t các cụ suy nghĩ sâu sắc, cao siêu thế nào. Chứ em 18t, chân ướt chân ráo từ quê lên thủ đô học. Ngoài học, đi từ trường về nhà, loanh quanh ở nhà trọ ra chả biết nghĩ gì siêu sao cả. Thế nào mà các cụ đòi hỏi 1 thằng bé 18t phải biết khôn ngoan như ông gìa 81t vậy. Nó mà lọc lõi nó đã bốc mả 1 lũ lừa đảo lên rồi. Chứ mà lại kéo bè vào bắt nạt nó thế à. Em chả hiểu sao mọi người k thấy điều vô lý của PN và cái con quản lý kia mà lại cứ chửi thằng Cường nhỉ. Nếu rõ ràng từ đầu thì đã k có chuyện như giờ. Người ta chửi cho là đúng thì lại bảo nó k bimở mồm ra bênh. Đứa nào mà tệ bạc vs mình mình đã nhịn là tốt lắm rồi chứ lại còn bắt mình bênh nó á. Mẹ lũ ngáo thần tượng à.
Hôm đó mình xem thằng bé mà lặng người thương nó, kiếp con nhà nghèo bố mẹ lại hèn.
Chỉ mong nó ngẩng đầu lên và bảo con mắm tôm là ai mà có quyền hỏi nó. Nhưng sau cũng kg trách dc hvc vì con bị chúng nó quây từ lúc 5h chiều, soạn sẵn để nói nhưng con kg nói.
Quá tội nghiệp !!!

fordfiesta2013

Xe tăng
Xã hội đảo điên nên mới tung hô một đứa miệng kêu tiền tiền

Đời nghĩ nó chán. Cuộc đời tốt nhất không nhận con nuôi -> chết cũng không được yên

just for fun

Xe lăn
Xã hội đảo điên nên mới tung hô một đứa miệng kêu tiền tiền

Đời nghĩ nó chán. Cuộc đời tốt nhất không nhận con nuôi -> chết cũng không được yên
Nếu ko coi trọng tiền bạc thế thì sao ko trả phứt tiền cho nó đi từ tháng 6, dây dưa làm chi cho mang tiếng ra. Đồng tiền lao động mồ hôi nước mắt của nó, nó đòi cầm cũng là nguyện vọng chính đáng thôi. Cháu đây có giữ 1 tí tiền của F1, đầu tư chứng khoán mà hàng tuần phải báo cáo lỗ lãi với nói chứ tưởng im im mà được à
đồng ý với cụ ở chỗ ko nên nhận con nuôi nếu không yêu thương nó thật lòng. Có người mẹ nào mang con đang tuổi ẩm ương dở hơi lên mạng cho cộng đồng mạng xỉ vả nó ko? Cụ nuôi con cháu chắc chắn có lúc giận tím người vì con nó hư, nhưng rồi cũng phải nuốt giận mà tìm cách dạy dỗ con hay đưa con lên mạng cho người ta đấu tố? Nhiều khi thực sự không thể bênh nổi, nó chưa lên mạng bóc phốt có lẽ là đã tử tế lắm rồi.

just for fun

Xe lăn
Đọc trong thớt nhiều người suy luận buồn cười thật. Cứ đổ cho quản lý là thế này thế kia nhưng thực ra quản lý cũng chỉ là người làm thuê cho chủ, mà chủ ở đây là PN e thật ko có PN chỉ đạo thì sao quản lý dám vượt mặt làm việc.
Gọi là quản lý cho cs cũng chỉ là người chạy việc cho họ mà thôi, và hàng thánh vẫn chỉ nhận lương của cs họ trả
Trong công việc giới cs hay dv ko tiện ra mặt đàm phán với các cty tổ chức vì ngại vấn đề tiền bạc rồi mặc cả từng đồng từng xu thì quản lý làm thay họ việc đấy thôi
Quảy lý muốn nhận show nào thì trc khi đàm phán về tg tiền bạc cũng cần đồng ý của chủ, chủ đưa cho quản lý cái giá thấp nhất show này cũng phải 50 chục chẳng hạn còn cao hơn thì càng tốt.
Như việc của HVC thì người bt cũng nhận ra là HVC đang bị lợi dụng trắng trợn
Nhận làm con nuôi gì mà để bố mẹ con nuôi mình đi làm thuê cho mình, như kiểu ban ơn chứ ko phải thật lòng
Nhận con nuôi gì mà ko hợp thức hoá thủ tục hợp pháp, hoá ra chỉ nhận trên mồm nói cho thiên hạ thấy thôi
Nói cho cùng PN và HVC là quan hệ chủ tớ thôi chứ mẹ con gì, HVC làm việc cật lực 5 năm trời chỉ nhận đc 500tr tính ra là làm lao động hưởng lương 8tr tháng.
Mà ko biết như này có phải là bóc lột sức lao động của trẻ con ko, khi PN nhận HVC làm con nuôi đưa đi diễn khắp nơi trên trái đất này thằng bé mới có 13 tuổi
luật pháp có cho phép những việc như này ko
Tởm nhất là đội VNS hùa vào post bài chửi bới cạnh khoé thằng bé. Bọn quản lý ko nuốt trôi được thì tìm mọi cách để triệt hạ được sống của thằng bé. Kinh khủng

Hien do

Xe tăng
Có clip em xem trên FB lúc Hvc đoạt giải, rồi đc nhận nuôi về nhà Pn ở. Mẹ con Hvc vui vẻ, gầy đò, đen nhẻm nhưng họ hạnh phúc. Thằng nhỏ tươi vui cười khanh khách. Ác đức mới hùa vào chèn ép họ. Cái con Khàn đó nó chẳng phải là người. Vụ khui ra này công lớn là của thằng cô hồn mạng thật sự luôn.

Hien do

Xe tăng
Tởm nhất là đội VNS hùa vào post bài chửi bới cạnh khoé thằng bé. Bọn quản lý ko nuốt trôi được thì tìm mọi cách để triệt hạ được sống của thằng bé. Kinh khủng
Tính ra chúng noá đưa tất cả tầm 1 tỷ 2 cụ ạ, tất cả luôn. Nuôi con mà tính toán chi phí, cả nhà con nuôi làm lụng để trừ chi phí. Ko có bà H kia nói thì đúng là còn cái nịt.

Thèm khát

Xe điện
Ăn cháo đá bát là vô đạo đức, cháu HVC còn bé nên mới vậy.
Hy vọng sau này lớn lên sẽ hiểu chuyện và cảm kích Phi Nhung hơn.

fanmu1234

Xe container
Hy vọng ông gặp đứa 5 năm.ỉm tiền ông rồi ông im lặng không kêu
5 năm mà trả case của thằng bé 500tr, mỗi năm thằng bé đi hát cầm về 100tr, sô của nó tầm 30tr rồi nhé. Nvh thiếu nhi tp hữu nghị cũng 20 củ
Nó nói chuẩn.

6 năm 310 show, bình quân mỗi show 5 triệu đã là 1,5 tỷ.

Trả nó có 500, lại không liệt kê rõ ràng giống bố thí.

Lại tính cả tiền nuôi con nuôi tốn kém, rồi tính cả tiền trả lương cho cha mẹ nó làm osin, bảo vệ thì hèn quá.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Napoleon: “ Thế giới phải chìm đắm trong đau khổ không phải vì tội ác của những kẻ xấu, mà là vì sự im lặng của những người tốt.."

fanmu1234

Xe container
Có clip em xem trên FB lúc Hvc đoạt giải, rồi đc nhận nuôi về nhà Pn ở. Mẹ con Hvc vui vẻ, gầy đò, đen nhẻm nhưng họ hạnh phúc. Thằng nhỏ tươi vui cười khanh khách. Ác đức mới hùa vào chèn ép họ. Cái con Khàn đó nó chẳng phải là người. Vụ khui ra này công lớn là của thằng cô hồn mạng thật sự luôn.
Con Trang khàn đến quây thằng HVC 5-6 tiếng đồng hồ, ép thằng nhỏ livestream, sử dụng hình ảnh cá nhân trái phép.

Nên khép nó vào tội khủng bố và sử dụng hình ảnh trái phép

Jangmi

Xe buýt
Thế nào là ăn cháo đá bát, đòi lại những gì thuộc về mình là ko được à, hay là phải nhẫn nhịn làm việc ko công suốt bao năm trời mới gọi là trả ơn người nhận nuôi mình

Thèm khát

Xe điện
Thế nào là ăn cháo đá bát, đòi lại những gì thuộc về mình là ko được à, hay là phải nhẫn nhịn làm việc ko công suốt bao năm trời mới gọi là trả ơn người nhận nuôi mình
HVC không có tư cách để "đòi", Phi Nhung đã tận tình nuôi nấng từ một đứa nhóc vô danh, hoàn toàn không có tương lai trở thành ca sĩ nhí tiềm năng như hôm nay.

Với nền tảng như vậy, HVC sẽ có rất nhiều cơ hội để vụt sáng thành sao, có cuộc sống vững chãi về kinh tế. Thế nhưng, em nó không biết ơn, không tiếp tục rèn luyện đạo đức đền đáp chút ơn của Phi Nhung.

Sự non nớt, ngu ngốc và tham lam đã giết mọi cơ hội tốt đẹp trong tương lai của HVC rồi. Haizz còn trẻ con, không ai định hướng... tự biến bản thân thành con rối của lũ c hó tạo scandal.

7vienngocrong

Xe tăng
Ô vào đó mà ăn cháo đá bát. Cháo k có ăn lấy gì đá bát. Ông tưởng chụp hình lên báo là tụi nó trả tiền á, chụp hình làm màu thôi vẫn giam thằng nhỏ, chưa trả tiền đâu. người nghèo thấp cổ bé họng nên bị chăn dắt, đứng đó ăn cháo đá bát. Cái bà PN đó sống tử tế quá nên trời k tha đấy. Cả team bs Chợ Rẫy cố sức giữ mạng mà bạn bè bả bà Kỳ Duyên nói nhờ bên mấy sư Tây Tạng tụng kinh trì chú giữ mạng bà PN qua mấy lần, cuối cùng k chiến đấu nữa mới chết. Tiên sư cái lũ kền kền đó, sống thì k tử tế bóc lột chăn dắt trẻ e, ăn chặn từ thiện của dân MT, giờ chết xuống dưới trả k hết tội. Bà PN kêu gọi từ thiện cho dân MT rồi ỉm luôn, thứ làm mẹ mà con ruột còn k nuôi, dấu như mèo dấu cứt mà tử tế đi nuôi đàn con nuôi, con nuôi gì mà 4 đứa đi hát kiếm tiền bà giữ sạch, tụi kia thì rửa chén nhà hàng cả đám. Vậy mà dám nói người ta ăn cháo đá bát. Thử hỏi thèng Cường là con cháu nhà ô, ô có nhảy lên lật mồ bả chửi k, đạo đức quá.vãi.

Thèm khát

Xe điện
Ô vào đó mà ăn cháo đá bát. Cháo k có ăn lấy gì đá bát. Ông tưởng chụp hình lên báo là tụi nó trả tiền á, chụp hình làm màu thôi vẫn giam thằng nhỏ, chưa trả tiền đâu. người nghèo thấp cổ bé họng nên bị chăn dắt, đứng đó ăn cháo đá bát. Cái bà PN đó sống tử tế quá nên trời k tha đấy. Cả team bs Chợ Rẫy cố sức giữ mạng mà bạn bè bả bà Kỳ Duyên nói nhờ bên mấy sư Tây Tạng tụng kinh trì chú giữ mạng bà PN qua mấy lần, cuối cùng k chiến đấu nữa mới chết. Tiên sư cái lũ kền kền đó, sống thì k tử tế bóc lột chăn dắt trẻ e, ăn chặn từ thiện của dân MT, giờ chết xuống dưới trả k hết tội. Bà PN kêu gọi từ thiện cho dân MT rồi ỉm luôn, thứ làm mẹ mà con ruột còn k nuôi, dấu như mèo dấu cứt mà tử tế đi nuôi đàn con nuôi, con nuôi gì mà 4 đứa đi hát kiếm tiền bà giữ sạch, tụi kia thì rửa chén nhà hàng cả đám. Vậy mà dám nói người ta ăn cháo đá bát. Thử hỏi thèng Cường là con cháu nhà ô, ô có nhảy lên lật mồ bả chửi k, đạo đức quá.vãi.
HVC và người nhà xử lý kém trí tuệ quá (nếu thật sự họ là người tung tin đồn).
Nếu iem là nó thì iem có thể kiếm được số tiền gấp 100 lần có tiền đấy trong vài năm thôi.

Làm người thì cần phải kính trên nhường dưới, dù có khó khăn kinh tế như thế nào đi chăng nữa, thì cũng phải khéo léo trao đổi với người có công dưỡng dục và phát triển mình.

Nếu là con cháu iem thì iem sẽ động viên tìm mọi cách để đền đáp công ơn giúp đỡ của Phi Nhung chứ hoàn toàn không đề cập đến chuyện tiền nong.

Vài trăm triệu đầy cám dỗ đó để đánh đổi cả tương lai tươi sáng thì đúng là quá ngu ngốc.