[Funland] Nên lấy vợ các cụ ạ.

heyhello

Xe máy
Em vodka mời hết các cụ rồi nhé. Vietlot là so cho vui chứ vô giá cụ ạ. Cs vc e sau 13 năm cũng có vui có buồn, cơ bản e cho là vui n hơn. Còn vì sao nói vô giá?
Năm 2007 e lập gđ, hết 2008 vợ lúc đó bầu đứa đầu được 6 tháng thì e cũng hết Hđ việc, nghỉ ở nhà từ 2009 mất 6 tháng, những tháng mùa đông 2009, hình ảnh vợ e dậy đi làm, tối về thi thoảng vợ lại hỏi e ở nhà có buồn k, nếu bí bách thì có thể đi chơi, gặp bạn bè, vợ sợ e ở nhà lâu suy nghĩ rồi làm điều k tốt, ngồi nc với e mà lúc nào cũng bảo a thấy tâm trạng như nào thì cứ nói với e, chia sẻ với e nhé, đừng có để trong bụng...nghe vợ nói mà e nghẹn quá. May sau lúc con 3 tháng thì e đi làm được. Lúc đấy vợ mới yên tâm
Năm 2013 là năm n chuyện k may, bố e ốm nặng sau khi phát hiện K phổi, sau 1 tháng thì vợ e chửa ngoài, phải mổ nằm viện gần 10 ngày, tiếp máu nhiều, vậy mà vừa ra viện đi còn chưa vững , lại đưa bố chồng vào VĐ khám, sớm, khi e từ cty vào viện, bất chợt gặp cảnh bố con dìu nhau đi mà nghẹn quá, rồi chăm bố e khi ở viện, tắm rửa vs cá nhân, còn hơn cả con gái...những điều đó làm e trân trọng các cụ ạ. Thậm chí là sợ mất vợ. Những cuộc tranh luận, đúng sai vợ luôn là ng dừng và nhịn e. Sau e bình tĩnh lại mới nói rõ, giờ e cs đã ổn hơn...có chút tiền hơn, cv có những ng phụ nữ sẵn sàng ....hơn. Nhưng e ko dám, e sợ vợ e biết, và e cũng k muốn phụ lại những gì vợ đã làm cho e và gđ mình.
Với e biết, với 1 ng cá tính mạnh, luôn vì gđ mà để suy sụp thì họ sẽ k bao giờ tha thứ.
Vợ e đã nói dù cs khó khăn, nợ nần, sẽ luôn bên e để cùng nhau đi,nhưng nếu biết e phản bội thì k bao giờ tha thứ
Đấy, chả cần làm gì mà giờ e cũng sợ, gái đẹp cũng chả dám😥
Chúc mừng cụ! Anh em cõi này ai mà chẳng mong được như cụ ấy ạ.

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giống em thế. Ý em là trừ những lúc nó đánh em ra.

dalink

Xe điện
Đến con vật còn biết chịch nhau để duy trì nòi giống mà.

tuha_vt2015

Xe tăng
Đầu tuần đọc bài của cụ tỉnh cả người. Mời cụ một ly

thichair

Xe máy
Đọc xong bài của cụ, thấy cuộc đời này còn có ý nghĩa.

Cụ may mắn quá, hơn khối ông trên này, nhất là cái hội không sợ vợ, không biết kêu gọi thành lập đến đẩu rồi!

namson229

Xe điện
ko biết cụ có chém gió ko, vẫn còn vợ đánh xi giầy cho chồng cơ à, với giá 70 tỷ thì chắc nhiều cụ đổi vợ lắm....

Rickyman

Xe điện
E đánh dấu thớt này để đánh giá lại tình trạng sau vài năm nữa =))

Rong rêu

Xe điện
Cụ chủ nói 70 tỷ không đổi, nhiều cụ nói 75 tỷ, 150 tỷ, có cụ còn đưa đến tận 200 tỷ thì chủ thớt sẽ đổi. Cá nhân em thấy kể cả 300 tỷ chủ thớt cũng không đổi.

Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi thấy n cụ mợ 39 lên bán than chia sẻ, tiêu cực quá. Em lên chia sẻ bản thân, cần lấy vợ, lấy vợ vui, sướng ....
Em năm nay cũng 39T trải qua gần 13 năm KH. Có với nhau 3 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, vợ 6h dậy đi mua đồ ăn cho 3 bố con, bê lên phòng, mấy bố con dậy ăn sáng, quần áo mặc đi làm vợ chuẩn bị treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày. Sau đó e đi làm. Tối 7h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát.
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau con cái vợ dậy chúng nó.
Đối nội ngoại vợ lo, 13 năm nhà c ko ai chê 1 câu.
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy mà e thi thoảng luôn mua quà tặng 1 dịp nào đó để vơi vui. Sau 13 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ.
Quên về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 3 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 13 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
P/s e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂
Chúc mừng cụ thật may mắn,e thấy cụ sướng như vậy e cũng muốn kiếm thêm cô vk nữa 🤣🤣🤣

nemoulsa

Xe hơi
Nhưng nói cho cùng, vẫn phải bền vững về nền tảng kinh tế thì vợ chồng mới hạnh phúc.
Ông chú em trước là Trưởng phòng 1 doanh nghiệp lớn, lúc đó tiền nhiều, bà vợ đang từ 1 giáo viên huyện chất phác tự nhiên thay đổi thành 1 mệnh hệ phu nhân, mua những bộ quần áo gần 20 chục củ, chơi với toàn các bà có tiếng ở thành phố cho cùng đẳng cấp.
Nhưng sự đời ai biết trước, sau 5 năm thì ông chú em tuột xích, bị đẩy sang phòng khác, đói. Bà vợ đang quen ăn chơi, tự nhiên giờ không được chu cấp + 3 đứa con đang tuổi ăn tuổi học, thế là toang.
Em nghe bảo dạo này lục đục lắm rồi.

vutuanlong

Xe tăng
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi thấy n cụ mợ 39 lên bán than chia sẻ, tiêu cực quá. Em lên chia sẻ bản thân, cần lấy vợ, lấy vợ vui, sướng ....
Em năm nay cũng 39T trải qua gần 13 năm KH. Có với nhau 3 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, vợ 6h dậy đi mua đồ ăn cho 3 bố con, bê lên phòng, mấy bố con dậy ăn sáng, quần áo mặc đi làm vợ chuẩn bị treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày. Sau đó e đi làm. Tối 7h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát.
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau con cái vợ dậy chúng nó.
Đối nội ngoại vợ lo, 13 năm nhà c ko ai chê 1 câu.
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy mà e thi thoảng luôn mua quà tặng 1 dịp nào đó để vơi vui. Sau 13 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ.
Quên về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 3 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 13 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
P/s e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂
Em định cop bài cụ gửi cho gấu, nhưng mà sợ gấu buồn nên lại thôi.