[Funland] Nên lấy vợ các cụ ạ.

duytrong

Xe lăn
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi thấy n cụ mợ 39 lên bán than chia sẻ, tiêu cực quá. Em lên chia sẻ bản thân, cần lấy vợ, lấy vợ vui, sướng ....
Em năm nay cũng 39T trải qua gần 13 năm KH. Có với nhau 3 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, vợ 6h dậy đi mua đồ ăn cho 3 bố con, bê lên phòng, mấy bố con dậy ăn sáng, quần áo mặc đi làm vợ chuẩn bị treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày. Sau đó e đi làm. Tối 7h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát.
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau con cái vợ dậy chúng nó.
Đối nội ngoại vợ lo, 13 năm nhà c ko ai chê 1 câu.
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy mà e thi thoảng luôn mua quà tặng 1 dịp nào đó để vơi vui. Sau 13 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ.
Quên về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 3 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 13 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
P/s e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂
Cụ trúng số rồi mới ngon thế đấy, đầy ông pót lên đây thì khối cụ kho9ng dám lấy vợ đâu.

duytrong

Xe lăn
Nghe chủ Thớt trình bày có vẻ lấy Vợ sướng và dễ chịu nhể...?
Hứng thú thật, dưng "Lấy vợ" thủ tục có rắc rối phiền hà nhiều không...?
Giả dụ lấy sau 10 năm tính theo vàng hay sự tuột giá do Lạm Phát thì lỗ khoảng bao nhiêu...?
Chi phí Bảo Dưỡng định kỳ với linh kiện thay thế có Hiếm không...?
Oài! Đợi chủ Thớt rả nhời cái mới Jám........quyết, ......Sướng thì ít mà Lo thì nhiều kể cũng sợ nhề...? 8->8->8->
Thì vợ là món đồ để càng lâu lỗ càng to mà cụ.

Gianthienly

Xe container
Lâu lâu rùi mới thấy thớt nịnh vk.
Dễ thương quá.

Mai e lại vod chủ thớt nghen:))

Gianthienly

Xe container
Nghe chủ Thớt trình bày có vẻ lấy Vợ sướng và dễ chịu nhể...?
Hứng thú thật, dưng "Lấy vợ" thủ tục có rắc rối phiền hà nhiều không...?
Giả dụ lấy sau 10 năm tính theo vàng hay sự tuột giá do Lạm Phát thì lỗ khoảng bao nhiêu...?
Chi phí Bảo Dưỡng định kỳ với linh kiện thay thế có Hiếm không...?
Oài! Đợi chủ Thớt rả nhời cái mới Jám........quyết, ......Sướng thì ít mà Lo thì nhiều kể cũng sợ nhề...? 8->8->8->
Làm gì có linh kiện thay hả Cụ.
Đổi tay lái lụa thoai:)):))

duytrong

Xe lăn
Em đoán châm ngôn của cụ thớt là Nhất vợ nhỉ bà ngoại dồi.

duytrong

Xe lăn
Em ra sân bay đón vợ, vợ em bảo mọi người đưa đón vợ tươi như hoa , sao anh ra đón vợ cứ tiu ngỉu như thế, em bảo cô nhầm , những thằng tươi hớn hở là những thằng đưa vợ đi xa đấy, tôi với mấy thằng đi đón vợ chả có thằng nào tươi cả.

refineman79bqt

Xe tải
Ngày xưa đọc Kim dung có mẹ em Dương Bất Hối bị Dương Tiêu hấp diêm thế là mắc hội chứng stockhom gì đó sau yêu luôn thằng hấp diêm. Cứ tưởng hội chứng stockhome chỉ có ở đàn bà ai ngờ lại ở cả đàn ông
Cụ đọc nhiều truyện tàu là ko tốt đâu nhé. Thâm nhưng mà thật.
Chúc mừng cụ thớt số hưởng.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nhất cụ rồi, vợ mà kèn sáo với lỗ nhị thì chồng nào mà chẳng yêu dù có xấu. Em thật !

jafwm

Xe điện
Cụ trúng số rồi mới ngon thế đấy, đầy ông pót lên đây thì khối cụ kho9ng dám lấy vợ đâu.
Nhà cháo bổ xung thêm là... cũng có ông bảo là sẽ cho thêm tiền nếu có thằng nào nó rước đi, thì tốt biết mấy!?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Đa số cụ nào chẳng được sướng như cụ chủ. Nhà e cũng thế, các bạn e cũng thế mà. Đàn ông đa số số hưởng. Phụ nữ lấy ck thường hy sinh nhiều hẳn thì gđ ấm êm.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chúc mừng cụ ông cụ bà và các cháu và cả gia đình! Đúng là giàu vì bạn, sang vì vợ!

kubi888

Xe tải
Đứa út nhà cụ chắc còn bé, sáng có được ăn không ạ?

Na ná Nadal

Xe buýt
Vợ em có hết các mục như vợ cụ, thiếu mỗi mục quan hệ vc là ko ổn.
Quá lười, bị động hoàn toàn, nhiều lúc e muốn mà cứ như đi xin, rồi thì em cũng kệ

Hoàng Trang

Xe ngựa
E chả biết nói gì, ông già e nói về con dâu ( vợ e) “ lấy vợ như nó là phúc đức gia đình nhà mình”. Ae, cô dì chú bác thì ai cũng khen. E thì chê mõi điểm đó là ăn mặc đơn giản, chi lo cho gd k quan tâm đến bản thân. E phải cáu lên mói đi làm đẹp tý, sau vài bữa đâu lại vào đấy. Cá nhân e thấy may mắn khi lấy dc vợ e.
Vụ này đơn giản, mai cụ dành nguyên ngày đưa vợ đi shopping, lựa những trang phục cụ muốn bà xã mặc. Sau đó cụ bê về thay hết tủ quần áo cũ là xong :D.

wildness

Xe điện
Đọc topic của cụ em nhớ đến vụ trọng tài Lương trung Việt nói "có tiền tỷ cũng không mua được tôi" nhưng 15tr đã nhận =))

landaumuaxe

Xe điện
Đa số cụ nào chẳng được sướng như cụ chủ. Nhà e cũng thế, các bạn e cũng thế mà. Đàn ông đa số số hưởng. Phụ nữ lấy ck thường hy sinh nhiều hẳn thì gđ ấm êm.
Vậy ạ, thế mà chuyện e n cụ ko tin đấy hihi.
Đứa út nhà cụ chắc còn bé, sáng có được ăn không ạ?
Dạ 5 tuổi cụ ạ. Cả nhà đều ăn hết ạ. Hôm nào cuối tuần thì cả nhà ra ngoài ăn. Giờ bạn 4 ra đời roài. Vất bạn 4 ạ.
Nhất cụ rồi, vợ mà kèn sáo với lỗ nhị thì chồng nào mà chẳng yêu dù có xấu. Em thật !
Hihi, đủ cả ạ

housecricket

Xe tải
Chúc mừng cụ may mắn!