[Funland] Nên lấy vợ các cụ ạ.

gadilac

Xe tải
Niềm vui nhân lên, nỗi buồn chia ra...
Cụ làm thêm tập nữa, nhân 2 niềm vui cho đời nó.. sướng.

landaumuaxe

Xe điện
Tóm tắt cho các cụ thèm:
- Vợ cụ chủ hót girl hồi cấp 3.
- Nghề nghiệp ổn định bình thường, đẻ 3 đứa con và mang bầu đứa thứ 4.
- Luôn nhường nhịn chồng khi tranh cãi.
- Cơm nước tươm tất, tắm giặt con cái đầy đủ, luôn chờ chồng về ăn cơm. Giai đoạn mới cưới chồng thất nghiệp luôn động viên an ủi chồng.
- Năm 2009 mổ ngoài dạ con, vậy mà được chục ngày còn chưa hồi phục đã phải chăm sóc bố chồng, vệ sinh cá nhân cho bố chồng như con gái (việc này phê bình chồng, ai lại để vợ còn mới phẫu thuật đã phải chăm sóc người bệnh như thế).
- Quan hệ vợ chồng kèn sáo vẫn đầy đủ...
.......

Đổi lại, chưa thấy cụ chủ có phẩm chất gì đối lại, chỉ thấy ý nguyện không ngoại tình. Vậy đàn ông không ngoại tình là cái giá để người phụ nữ cung phụng. Cụ chủ tự nghĩ, có muốn con gái mình mai sau sẽ lấy chồng giống mẹ nó ?
Hi, ko định cm vì chuyện e là thật.
Hiện e có 2 con gái, hôm cách đây 1 vài tuần e ko nhớ, khi nói về con gái, vợ e nói là sau này cũng chỉ cần con gái lấy được chồng như bố là ok roài.
Đấy cụ nhá, e k nổi bật, nhưng e cũng biết trân trọng vợ, k chủ động làm việc nhà, nhưng e cũng sẵn làm khi vợ bảo, e k bia rượu, thuốc là bù khú, đối xử bm vợ cũng như đẻ, vc cũng nhiều sở thích chung, luôn tranh thủ để đi cafe tâm sự, hoặc đơn giản chỉ là bất chợt chở vợ đi 1 vòng hồ vào những ngày đẹp trời, hoặc mưa nhẹ...nói chung là nếu bảo chọn lại, e tin vợ e cũng vẫn chọn e.

Thai bp

Xe tăng
E chả biết nói gì, ông già e nói về con dâu ( vợ e) “ lấy vợ như nó là phúc đức gia đình nhà mình”. Ae, cô dì chú bác thì ai cũng khen. E thì chê mõi điểm đó là ăn mặc đơn giản, chi lo cho gd k quan tâm đến bản thân. E phải cáu lên mói đi làm đẹp tý, sau vài bữa đâu lại vào đấy. Cá nhân e thấy may mắn khi lấy dc vợ e.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Chã lại chọc e. Vợ e đẹp thật đấy, hồi vợ e có bầu, e đi thay ăn cưới vợ bạn, ngồi với bọn con trai nghe bọn nó kể và nhận mới biết c3 cũng là hot của lớp đấy
Em cũng xin thông báo là vợ e nó vừa cho e lên chức. Giờ lo cày cuốc kiếm nuôi 4 mồm ạ
Mọi lời chia sẻ ở đây, e nói 100% thật, còn tin hay k tùy các cụ mợ.
Chúc mừng gia đình cụ :D

vneseman

Xe lăn
Chúc mừng vợ chồng cụ đủ, thấy đủ là được, thấy hạnh phúc là được.

Buôn gạch

Xe buýt
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi thấy n cụ mợ 39 lên bán than chia sẻ, tiêu cực quá. Em lên chia sẻ bản thân, cần lấy vợ, lấy vợ vui, sướng ....
Em năm nay cũng 39T trải qua gần 13 năm KH. Có với nhau 3 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, vợ 6h dậy đi mua đồ ăn cho 3 bố con, bê lên phòng, mấy bố con dậy ăn sáng, quần áo mặc đi làm vợ chuẩn bị treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày. Sau đó e đi làm. Tối 7h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát.
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau con cái vợ dậy chúng nó.
Đối nội ngoại vợ lo, 13 năm nhà c ko ai chê 1 câu.
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy mà e thi thoảng luôn mua quà tặng 1 dịp nào đó để vơi vui. Sau 13 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ.
Quên về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 3 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 13 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
P/s e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂
Hoàn cảnh của em tương đối giống cụ.chúc mừng cụ!

Chekmate

Xe điện
Cụ chủ sướng nhỉ, em lấy vợ gần 10 năm tổng số lần vợ em là áo cho em chưa đếm hết 1 bàn tay

Mạnh_Tora

Xe hơi
như vợ cụ thì phải giấu cho kỹ chứ, mang lên đây khoe k khéo lại bị chôm mất =))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

DONGVN

Xe tải
13 năm....ăn thua gì cứ thêm 10 năm nữa như e rồi cụ sẽ nhận ra nhiều vấn đề...khà khà!

landaumuaxe

Xe điện
13 năm....ăn thua gì cứ thêm 10 năm nữa như e rồi cụ sẽ nhận ra nhiều vấn đề...khà khà!
Vâng. E cứ biết đến giờ ạ. E nếu con số để các cụ thấy là time cũng k phải là mới. Còn 13 năm thì k phải là nhiều, nhưng k phải là ít, cũng qua các mốc 5 năm, 10 năm rồi. Vc e đang lên KH kỷ niệm 13 năm vào ĐL để nhớ tuần trăng mật ạ

QMintech

Xe tăng
Vk em nó bẩu “ ông cứ ngoan, dì cũng có “ :)

binhsu7273

Xe cút kít
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi thấy n cụ mợ 39 lên bán than chia sẻ, tiêu cực quá. Em lên chia sẻ bản thân, cần lấy vợ, lấy vợ vui, sướng ....
Em năm nay cũng 39T trải qua gần 13 năm KH. Có với nhau 3 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, vợ 6h dậy đi mua đồ ăn cho 3 bố con, bê lên phòng, mấy bố con dậy ăn sáng, quần áo mặc đi làm vợ chuẩn bị treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày. Sau đó e đi làm. Tối 7h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát.
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau con cái vợ dậy chúng nó.
Đối nội ngoại vợ lo, 13 năm nhà c ko ai chê 1 câu.
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy mà e thi thoảng luôn mua quà tặng 1 dịp nào đó để vơi vui. Sau 13 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ.
Quên về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 3 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 13 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
P/s e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂
Nghe chủ Thớt trình bày có vẻ lấy Vợ sướng và dễ chịu nhể...?
Hứng thú thật, dưng "Lấy vợ" thủ tục có rắc rối phiền hà nhiều không...?
Giả dụ lấy sau 10 năm tính theo vàng hay sự tuột giá do Lạm Phát thì lỗ khoảng bao nhiêu...?
Chi phí Bảo Dưỡng định kỳ với linh kiện thay thế có Hiếm không...?
Oài! Đợi chủ Thớt rả nhời cái mới Jám........quyết, ......Sướng thì ít mà Lo thì nhiều kể cũng sợ nhề...? 8->8->8->