[Funland] Nên lấy vợ các cụ ạ.

khoai0705

Xe tải
E chấm đọc cho đời bớt sầu :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 13 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
P/s e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂
Phét.
Nick của vợ là giề, bác cứ khai tự nhiên.
Ô phăn toàn tay nịnh vợ, nhá.

landaumuaxe

Xe điện
Chúc mừng cụ. Em đọc bài cụ hai lần mới dám còm. Bản thân em nghĩ cụ may mắn và vợ cụ cũng may mắn, rất nhiều người lấy vợ, vợ kiếm tiền giỏi, đối nhân xử thế tốt, biết điều, yêu thương chồng con, hiếu thuận gđ hai bên nhưng đổi lại ông chồng cứ đương nhiên được hưởng, chẳng mảy may biết ơn vợ lâu dần người vợ cũng mệt mỏi mà buông... nói thế để thấy vợ chồng phải nhìn thấy điểm tốt đẹp của nhau mà vun đắp cuộc sống, làm cho không khí gia đình ngày càng đầm ấm và viên mãn hơn. Như nhà em, chồng chẳng bao giờ nói lời có cánh nhưng luôn giành phần đưa mấy nhóc đi học để vợ có thời gian sáng sớm tập thể dục, váy áo điệu đà đi làm, chồng chẳng bao giờ rửa bát nhưng lâu lâu tự nhiên thấy dậy rất sớm chuẩn bị bữa sáng cho cả nhà ( thật ra là nấu mì tôm Hic). Thương yêu vợ con, tử tế với gia đình vợ, thế nên em cũng chẳng có lý do gì mà em không tử tế với gđ chồng, sắp kỷ niệm 20 năm ngày cưới rồi mà vợ chồng vẫn ríu rít chồng đi đâu về chưa thấy mặt vợ là hỏi các con mẹ đâu, em cũng thế hầu như đi làm là về nhà cơm nước ngay, chẳng có niềm vui thích nào bằng về nhà với chồng con, mỗi khi giận hờn sau khi làm lành lại cảm giác như hai vợ chồng yêu nhau hơn, cần nhau và nhường nhịn nhau hơn. Hiện tại hai vợ chồng em còn đón cháu ruột của chồng về nuôi và xác định nuôi cháu đến lúc cháu học xong đại học thì cũng phải hơn chục năm. Gắn một đứa trẻ vào với mình không đơn giản nhưng vì hoàn cảnh mình phải giang tay ra thôi nên em luôn tâm niệm phải cố gắng hết sức để cháu luôn nghĩ cháu là một phần của gia đình mình, trộm vía cháu lúc nào cũng bác bác, đi học về ríu rít kể chuyện, bài k hiểu là hỏi bác ngay. Em biết chồng cảm kích và thương em hơn khi thấy buổi sáng em tất bật chuẩn bị ăn sáng cho cả nhà, buổi tối em quay cuồng dạy học cho mấy đứa nhỏ. Chiều nào hai vợ chồng cũng câu hỏi quen thuộc là mấy giờ anh (em ) về để chia nhau đi đón con. Bận rộn nhưng mà vui, khó khăn nhưng mà thấy ấm áp.
Cảm ơn mợ, e cũng rất vui khi đọc bài này, đọc mà e cảm thấy bóng dáng gđ e cũng vậy. Ng phụ nữ đã như vậy, thì ng chồng phải biết điều. Có qua lại thì mới lâu dài được. Em luôn hiểu điều đó.
Chúc gđ mợ hạnh phúc bền lâu, luôn giữ lửa như ngày đầu
Cụ chủ cho hỏi nhỏ. Nhà vợ cụ có giàu không.
Nhà vợ e mức trung bình thấp, bố mẹ vợ là công nhân thôi, được cái con cái nào cũng được học hành tốt và giáo dục tốt, e cực thấm câu lấy vợ xem tông.

kimthanlahan

Xe tăng
Chả bít thế nào! Ngày xưa lão chồng cux em đi đâu với vợ ra ngoài cũng khoác tay ôm eo bá cổ, trong nhà thì đứng rửa bát cũng ko yên với lão vì lão đứng bên cạnh lần mò sờ soạng, trong thang máy mà ko có ai cũng ko yên với lão, với 2 thằng con thì suốt ngày bảo chúng nó lớn lên có lấy vợ thì cố mà chọn được vợ giống vợ tao! Ấy thế mà hoá ra lão vẫn có bồ! Hehe hoá ra toàn nói zậy mà hông phải zậy 🤣
Mợ thấy sự thật là nó vậy đấy. Tại thời điểm đấy, điều đó là thế, điều đó là đúng... sau nó không đúng... đó là bình thường. Cứ chúc mừng cụ chủ đi, điều đó đang đúng, cụ cụ đang hạnh phúc... thế là được rồi! 😜

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi thấy n cụ mợ 39 lên bán than chia sẻ, tiêu cực quá. Em lên chia sẻ bản thân, cần lấy vợ, lấy vợ vui, sướng ....
Em năm nay cũng 39T trải qua gần 13 năm KH. Có với nhau 3 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, vợ 6h dậy đi mua đồ ăn cho 3 bố con, bê lên phòng, mấy bố con dậy ăn sáng, quần áo mặc đi làm vợ chuẩn bị treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày. Sau đó e đi làm. Tối 7h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát.
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau con cái vợ dậy chúng nó.
Đối nội ngoại vợ lo, 13 năm nhà c ko ai chê 1 câu.
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy mà e thi thoảng luôn mua quà tặng 1 dịp nào đó để vơi vui. Sau 13 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ.
Quên về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 3 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 13 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
P/s e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂
Cụ mua loa ở đâu thế, chất lượng tốt quá.... dưới gầm giường mà âm thanh vẫn trong trẻo thế này ;))
Em nhặt dép sẵn rồi :D

toimuondie

Xe container
Sao chủ thớt không lấy thêm vợ để các bà vợ chia sẻ vất vả cho nhau nhỉ?

landaumuaxe

Xe điện
Phét.
Nick của vợ là giề, bác cứ khai tự nhiên.
Ô phăn toàn tay nịnh vợ, nhá.
Kaka. Chuyện e viết chỉ là khung, còn chưa hết được sự hy sinh của vợ đâu cụ, ng phụ nữ gđ, từ bỏ cơ hội thăng tiến cv, để lui về chăm gđ với 1 cv nhân viên.
Còn nếu các cụ mợ nhà m ko tin. Thì coi như câu chuyện vui thêm góc nhìn tích cực hơn về cs gđ ạ.

dvhung243

Xe điện
Giữa 70 tỷ và em - a chọn bên nào ?

Tất nhiên a chọn 70 tỷ - vì nếu anh chọn em , trước sau gì em cũng bỏ anh

Có ai lấy thằng ngu như thế làm chồng cho nó phí đời đi

Cụ chủ cân nhân nhắc nhé . Em nghĩ 35 là quyết được rồi đấy

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Chum mẻ

Xe hơi
Em vodka mời hết các cụ rồi nhé. Vietlot là so cho vui chứ vô giá cụ ạ. Cs vc e sau 13 năm cũng có vui có buồn, cơ bản e cho là vui n hơn. Còn vì sao nói vô giá?
Năm 2007 e lập gđ, hết 2008 vợ lúc đó bầu đứa đầu được 6 tháng thì e cũng hết Hđ việc, nghỉ ở nhà từ 2009 mất 6 tháng, những tháng mùa đông 2009, hình ảnh vợ e dậy đi làm, tối về thi thoảng vợ lại hỏi e ở nhà có buồn k, nếu bí bách thì có thể đi chơi, gặp bạn bè, vợ sợ e ở nhà lâu suy nghĩ rồi làm điều k tốt, ngồi nc với e mà lúc nào cũng bảo a thấy tâm trạng như nào thì cứ nói với e, chia sẻ với e nhé, đừng có để trong bụng...nghe vợ nói mà e nghẹn quá. May sau lúc con 3 tháng thì e đi làm được. Lúc đấy vợ mới yên tâm
Năm 2013 là năm n chuyện k may, bố e ốm nặng sau khi phát hiện K phổi, sau 1 tháng thì vợ e chửa ngoài, phải mổ nằm viện gần 10 ngày, tiếp máu nhiều, vậy mà vừa ra viện đi còn chưa vững , lại đưa bố chồng vào VĐ khám, sớm, khi e từ cty vào viện, bất chợt gặp cảnh bố con dìu nhau đi mà nghẹn quá, rồi chăm bố e khi ở viện, tắm rửa vs cá nhân, còn hơn cả con gái...những điều đó làm e trân trọng các cụ ạ. Thậm chí là sợ mất vợ. Những cuộc tranh luận, đúng sai vợ luôn là ng dừng và nhịn e. Sau e bình tĩnh lại mới nói rõ, giờ e cs đã ổn hơn...có chút tiền hơn, cv có những ng phụ nữ sẵn sàng ....hơn. Nhưng e ko dám, e sợ vợ e biết, và e cũng k muốn phụ lại những gì vợ đã làm cho e và gđ mình.
Với e biết, với 1 ng cá tính mạnh, luôn vì gđ mà để suy sụp thì họ sẽ k bao giờ tha thứ.
Vợ e đã nói dù cs khó khăn, nợ nần, sẽ luôn bên e để cùng nhau đi,nhưng nếu biết e phản bội thì k bao giờ tha thứ
Đấy, chả cần làm gì mà giờ e cũng sợ, gái đẹp cũng chả dám😥
Cụ quả là may mắn, và cũng đã chứng tỏ mình xứng đáng, chúc gia đình cụ mãi HP!!!!

thudoll88

Xe tăng
Một người chuyên cho đi và hy sinh, 1 người chỉ biết nhận, có cho nhưng không là gì so với người kia thì chả kêu là sướng quá. Mợ nhà cụ chủ thớt đúng là tuýp người hy sinh, cam chịu. Em sau này có con gái chẳng mong nó như thế. Duy cái chi tiết chửa ngoài tử cung, mất nhiều máu, còn đau yếu đã phải gượng dậy chăm bố chồng bị bệnh là em cứ thấy nó không nên cho lắm. Mà nhà cụ chủ không kế hoạch hóa gia đình à? Kinh tế bình thường, nếp tẻ đủ cả mà đẻ đến 4 đứa.
Mà nếu 4 đứa vẫn chiều ck xxx, kèn sáo đủ cả xong cơm nước đưa đón con đi học. Rồi 4 đứa mà hàng họ ko ảnh hưởng ít nhiều em không tin. 1-2 đứa vẫn ngon nghẻ thì còn tin chứ 3 đứa đổ lên thì🤣🤣 Nói chung là vất vả hy sinh cực kỳ nhiều cho cái sướng của cụ chủ thớt. Chỉ để đổi lại là ck chưa ngoại tình;))
Mà chưa thôi nhé, biet.Đâu có cơ hội mà lại giấu kin được, vk ko biết có khi a lê hấp lại van ngoại tìnhý chứ.Ăn mãi 1 món nó cung chan, vk lại lo het mọi việc, chưa kể 4đứa Đầu tắt mặt tối. Cụ chủ ranh rang lại có tý bên ngoài

xommai

Xe tải
Một người chuyên cho đi và hy sinh, 1 người chỉ biết nhận, có cho nhưng không là gì so với người kia thì chả kêu là sướng quá. Mợ nhà cụ chủ thớt đúng là tuýp người hy sinh, cam chịu. Em sau này có con gái chẳng mong nó như thế. Duy cái chi tiết chửa ngoài tử cung, mất nhiều máu, còn đau yếu đã phải gượng dậy chăm bố chồng bị bệnh là em cứ thấy nó không nên cho lắm. Mà nhà cụ chủ không kế hoạch hóa gia đình à? Kinh tế bình thường, nếp tẻ đủ cả mà đẻ đến 4 đứa.
Mà nếu 4 đứa vẫn chiều ck xxx, kèn sáo đủ cả xong cơm nước đưa đón con đi học. Rồi 4 đứa mà hàng họ ko ảnh hưởng ít nhiều em không tin. 1-2 đứa vẫn ngon nghẻ thì còn tin chứ 3 đứa đổ lên thì🤣🤣 Nói chung là vất vả hy sinh cực kỳ nhiều cho cái sướng của cụ chủ thớt. Chỉ để đổi lại là ck chưa ngoại tình;))
Mà chưa thôi nhé, biet.Đâu có cơ hội mà lại giấu kin được, vk ko biết có khi a lê hấp lại van ngoại tìnhý chứ.Ăn mãi 1 món nó cung chan, vk lại lo het mọi việc, chưa kể 4đứa Đầu tắt mặt tối. Cụ chủ ranh rang lại có tý bên ngoài
Cụ cứ bới sâu tìm vết và nói theo ý kiến chủ quan của riêng cụ, đang định ngủ trưa em lại phải thức còm trả lời cụ. Người phụ nữ hi sinh cho chồng con chẳng có gì là sai cả nếu người chồng đáng để hi sinh, em đây vừa sinh xong con được mấy tháng bố chồng bệnh vào viện, em bỏ con cho giúp việc trông phi xe máy vào chăm bố chồng thì đã sao, sai này khi con em đc 5 tháng thì ông mất ( nếu lúc đó em lấy cớ con nhỏ không vào chăm thì giờ em sẽ hối hận và k có câu chuyện để kể với các con em, con em không vì thế mà còi cọc, cháu 15 tuổi cao m7, đẹp trai ngời ngời), khi đứa thứ 2 ra đời vừa đc hơn 2 tháng vẫn cùng cả nàh và giúp việc đi 180km về nhà chồng tự tay đi chợ cùng em họ chồng làm 6 mâm giỗ bố chồng thì đã sao ( nếu em không về mẹ chồng họ hàng nhà chồng cũng chẳng trách được em, nhưng vì em thấy mình khoẻ, em muốn làm việc đó cho bố chồng em, gia đình chồng em). Người Nhật có bi quyết để phụ nữ sinh thường vẫn giữ được các loại phom dáng nếu tìm hiểu đều có thể học và áp dụng nhé. Đẹp cho mình và đẹp cho người mình yêu. Nhà em hiện tại đang 4 đứa đây nhưng thấy nuôi 4 đứa trẻ trong nhà cũng bình thường vẫn có thời gian riêng cho vợ chồng, quan trọng là mình phải biết thu xếp thời gian hợp lý. Em sẽ dạy con gái em độc lập, tự tin, tử tế, hi sinh đúng người, còn nếu người đó không đáng để hi sinh thì khỏi phải hi sinh.

Mrsvitkute1

Xe máy
Cụ cứ bới sâu tìm vết và nói theo ý kiến chủ quan của riêng cụ, đang định ngủ trưa em lại phải thức còm trả lời cụ. Người phụ nữ hi sinh cho chồng con chẳng có gì là sai cả nếu người chồng đáng để hi sinh, em đây vừa sinh xong con được mấy tháng bố chồng bệnh vào viện, em bỏ con cho giúp việc trông phi xe máy vào chăm bố chồng thì đã sao, sai này khi con em đc 5 tháng thì ông mất ( nếu lúc đó em lấy cớ con nhỏ không vào chăm thì giờ em sẽ hối hận và k có câu chuyện để kể với các con em, con em không vì thế mà còi cọc, cháu 15 tuổi cao m7, đẹp trai ngời ngời), khi đứa thứ 2 ra đời vừa đc hơn 2 tháng vẫn cùng cả nàh và giúp việc đi 180km về nhà chồng tự tay đi chợ cùng em họ chồng làm 6 mâm giỗ bố chồng thì đã sao ( nếu em không về mẹ chồng họ hàng nhà chồng cũng chẳng trách được em, nhưng vì em thấy mình khoẻ, em muốn làm việc đó cho bố chồng em, gia đình chồng em). Người Nhật có bi quyết để phụ nữ sinh thường vẫn giữ được các loại phom dáng nếu tìm hiểu đều có thể học và áp dụng nhé. Đẹp cho mình và đẹp cho người mình yêu. Nhà em hiện tại đang 4 đứa đây nhưng thấy nuôi 4 đứa trẻ trong nhà cũng bình thường vẫn có thời gian riêng cho vợ chồng, quan trọng là mình phải biết thu xếp thời gian hợp lý. Em sẽ dạy con gái em độc lập, tự tin, tử tế, hi sinh đúng người, còn nếu người đó không đáng để hi sinh thì khỏi phải hi sinh.
Mợ đúng là đảm đang, tháo vát, giỏi quá, e còn kém mợ dài dài mới kịp

Cá nhân em thấy vợ cụ chủ làm mọi thứ trên tinh thần tự nguyện, đàn bà đôi khi rất đơn giản họ có thể hy sinh mọi thứ chấp nhận mọi thứ từ người chồng cho dù chồng họ chưa bằng ai ngoài xã hội , đơn giản là vì những gì họ làm được chồng và nhà chồng thừa nhận và tôn trọng.
Cứ như cụ thớt cụ ấy cụ ấy thừa nhận và nể mọi hy sinh của người vợ, chỉ cần thế thôi là gia đình đã hòa thuận rồi, đơn giản thế thôi.

xommai

Xe tải
Mợ đúng là đảm đang, tháo vát, giỏi quá, e còn kém mợ dài dài mới kịp
Mọi người hay nói biết nhiều khổ nhiều, vấn đề là mình k thấy khổ😂. Nhà con đàn cũng có cái hay của con đàn mợ ạ. Chỉ cần quát một đứa, các đứa kia vào trật tự ngay, sáng 6h dậy chuẩn bị ăn sáng cho cả nhà ( em giữ form nên k ăn sáng, bao năm nay chỉ uống cà phê buổi sáng), trong lúc mấy bố con nó ăn mình chuẩn bị cơm trưa cho bố nó và thằng lớn trưa về ăn. Lúc cả nhà đi làm đi học em tập thể giục 30 phút và loanh quanh các việc vặt. 8h hơn em đi làm vì giờ làm của em 8h30. Trưa em ở lại cq để tranh thủ ngủ, nghỉ ngơi. Tối đón con về trong lúc chúng nó tắm và thu quần áo mình chuẩn bị cơm tối, đứa nào học thêm đàn, thêm tiếng anh thì vợ chồng chia nhau đưa đón. Hai đứa lớn tự đạp xe đi đc rồi cho chúng tự đi nhà duy trì đt cố định để kiểm soát giờ giấc chúng nó. Tối chậm nhất 10h30 bắt chúng nó tắt đèn đi ngủ.

revolutions

Xe buýt
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi thấy n cụ mợ 39 lên bán than chia sẻ, tiêu cực quá. Em lên chia sẻ bản thân, cần lấy vợ, lấy vợ vui, sướng ....
Em năm nay cũng 39T trải qua gần 13 năm KH. Có với nhau 3 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, vợ 6h dậy đi mua đồ ăn cho 3 bố con, bê lên phòng, mấy bố con dậy ăn sáng, quần áo mặc đi làm vợ chuẩn bị treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày. Sau đó e đi làm. Tối 7h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát.
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau con cái vợ dậy chúng nó.
Đối nội ngoại vợ lo, 13 năm nhà c ko ai chê 1 câu.
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy mà e thi thoảng luôn mua quà tặng 1 dịp nào đó để vơi vui. Sau 13 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ.
Quên về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 3 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Đấy là vợ cụ biết điều, vợ e thì việc gì nó cũng chia 50% 50%, toàn mình chăm nó là chủ yếu chứ không được như cụ. Haizz