Nên hay không nên đi với vợ 2 AT bằng cả 2 chân ?

hieubui

Xe tải
cho xin biển số mấy bác đi AT 2 chân luôn ạ, ra đường biết mà tránh cho an toàn

crv.vkt

Xe đạp
theo mình thấy thj chân phanh hơi lệch về bên pải ngòi dạng háng thoải mái nó quen rồi ko thẻ khép chân di 2 chân dc :)), tháy con gái lái 2 chân nhiều , nói chung bthuog lái 1 chân phản xạ phanh ko nhanh bằng 2 chân nhưng gặp tình huống khẩn cấp dễ nhầm đạp cả 2 chân lắm

binhxii

Xe hơi
EM nghĩ xe AT thiết kế chân ga và phanh cùng 1 bên cho cùng tiêu chuẩn với MT, nếu khi nào không còn xe MT nữa thì có thể sẽ thay đổi thiết kế.

hieunv.b12

Xe tải
không bao giờ lái AT bằng 2 chân, theo tôi là như vậy
em chào các bác ! em lập thớt này mong muôn chia sẻ kinh nghiệm lái vợ AT bằng 2 chân.
Em đang lái vợ 2 AT bằng cả 2 chân và thấy rất sướng và an toàn, nhưng tìm hiểu thì thấy đa phần các bác đều lái vợ 2 AT bằng 1 chân.
các bác đóng góp ý kiến nha!
Và em xin phép có nhã ý thành lập hội những ông chồng lái vợ 2 bằng cả 2 chân.
( Sướng lắm đấy các bác ợ ! hjjjjjj:)):)):)):)):)))

Website
www.otofun.net

Hai Vu

Xe tải
Có cụ trên nay đi được cả ba chân đấy cụ ạ. (đoàn tụ....)

romantic_kt1

Xe tăng
Em thì nghĩ bọn kỹ sư nó cũng phải có tính toán cẩn thận lắm mới đưa ra phương án lái 1 chân cho AT, nếu không chúng đã cho các cụ 2 chân thoải mái chứ không phải vẹo người để lái 2 chân. Em thì vẫn chung thủy với 1 chân 2 cần các cụ ợ!

cucho

Xe tăng
Khi em phải leo vỉa khó - tức là trước sau đều có vật cản không vô tư phi đc em bắt buộc phải dùng chân trái ghìm phanh, chân phải kiểm soát ga. Tức là 2 chân
Khi em quay đầu hoăc lùi xe giữa dốc cao quá em cũng phải làm thế không thì chưa kịp chuyển sang chân ga xe đã trôi một đoạn làm em sợ . Tức là 2 chân
Đi đường bằng hay cao tốc, thì 1 chân như sách bảo-thấy nhàn. Tức là 1 chân

Vậy theo em: thường xuyên là 1 chân theo sách. Khi cần thì 2 chân.

Mời các bác bổ xung

tranngochai1979

Xe tải
Khi em phải leo vỉa khó - tức là trước sau đều có vật cản không vô tư phi đc em bắt buộc phải dùng chân trái ghìm phanh, chân phải kiểm soát ga. Tức là 2 chân
Khi em quay đầu hoăc lùi xe giữa dốc cao quá em cũng phải làm thế không thì chưa kịp chuyển sang chân ga xe đã trôi một đoạn làm em sợ . Tức là 2 chân
Đi đường bằng hay cao tốc, thì 1 chân như sách bảo-thấy nhàn. Tức là 1 chân

Vậy theo em: thường xuyên là 1 chân theo sách. Khi cần thì 2 chân.

Mời các bác bổ xung
Sặc, em thấy cụ hình như chưa đi AT thì phải, nếu cụ lùi trôi dốc thì chân phanh luôn mớm, cần gì ga. Nếu cụ lùi ngược dốc, khi đã cài số lùi, xe AT luôn có khóa, xe cụ làm sao thôi xuôi đc ạ.
em thấy cụ biện luận dư lày không thấu đáo, bởi chân phải cụ chưa thật nhuần nên mới sợ quá chân, chứ leo vỉa khó như cụ đã trình bày cụ chỉ cần mớm ga, khi cảm giác đc xe chồm qua vỉa là đạp phanh luôn.

anhtho

Xe ngựa
Sặc, em thấy cụ hình như chưa đi AT thì phải, nếu cụ lùi trôi dốc thì chân phanh luôn mớm, cần gì ga. Nếu cụ lùi ngược dốc, khi đã cài số lùi, xe AT luôn có khóa, xe cụ làm sao thôi xuôi đc ạ.
em thấy cụ biện luận dư lày không thấu đáo, bởi chân phải cụ chưa thật nhuần nên mới sợ quá chân, chứ leo vỉa khó như cụ đã trình bày cụ chỉ cần mớm ga, khi cảm giác đc xe chồm qua vỉa là đạp phanh luôn.
Em đồng ý với cụ. Chạy AT, khi vào địa hình khó, vẫn chỉ cần 1 chân thôi à. Chân phải thật nhuyễn, ga vừa đủ, chuyển chân phanh.. không khi nào em phải dùng 2 chân khi chạy AT cả.

vt_hoa

Xe tăng
Em đã có lần phải đi 2 chân rồi, dốc cao quá, buông chân ga là tụt lại không có đà, trước mặt là dòng xe máy dày đặc, ga thốc lên mà chuyển chân không kịp là tương vào xe máy luôn. Em nhích từng phân để nhập vào đường cắt ngang trước mặt mà vẫn bị xe máy quệt xước tai. Tùy tình huống thôi các cụ ạ

donlilama

Xe buýt
ý kiến của em thì ngược lại thế này: đi AT chỉ đi 1 chân thôi, chân trái coi như "treo", chân phải vẫn hoạt động như khi đi MT. Nếu đi AT bằng 2 chân lâu sẽ thành thói quen, trở lại đi MT sẽ rất khó (em cũng biết đã có nhiều cụ đi AT bằng 2 chân rất hay bị mòn .......phanh)!

bong07

Xe container
ý kiến của em thì ngược lại thế này: đi AT chỉ đi 1 chân thôi, chân trái coi như "treo", chân phải vẫn hoạt động như khi đi MT. Nếu đi AT bằng 2 chân lâu sẽ thành thói quen, trở lại đi MT sẽ rất khó (em cũng biết đã có nhiều cụ đi AT bằng 2 chân rất hay bị mòn .......phanh)!
Đi AT bằng 2 chân có khi còn mòn ............răng nữa nhé?=))

hakkinen

Xe tải
Em đã có lần phải đi 2 chân rồi, dốc cao quá, buông chân ga là tụt lại không có đà, trước mặt là dòng xe máy dày đặc, ga thốc lên mà chuyển chân không kịp là tương vào xe máy luôn. Em nhích từng phân để nhập vào đường cắt ngang trước mặt mà vẫn bị xe máy quệt xước tai. Tùy tình huống thôi các cụ ạ
Thế phanh tay để làm gì ợ???

xe thủng lốp

Xe container
Tùy chủ thớt thôi cảm thấy cái nào an toàn thì sử dụng mặc dù với vài cụ thì nó hơi ngược đời tý

longnguyen_it

Xe hơi
Tốt nhất là đi 1 chân vì sẽ không có hiện tượng cụ đạp cả 2 cái cùng 1 lúc, không sợ nhầm.
Thứ 2 lkaf 2 cái cần đạp nó thiết kế nằm bên phải hết cụ lái 2 chân có ngày vẹo xương sống á, mà đôi khi thò cái chân trái qua lại vướng cái phần thân dưới của vô lăng

gocart

Xe cút kít
Tốt nhất là đi 1 chân vì sẽ không có hiện tượng cụ đạp cả 2 cái cùng 1 lúc, không sợ nhầm.
Thứ 2 lkaf 2 cái cần đạp nó thiết kế nằm bên phải hết cụ lái 2 chân có ngày vẹo xương sống á, mà đôi khi thò cái chân trái qua lại vướng cái phần thân dưới của vô lăng
Bác này chắc chưa nhìn thấy cái bàn đạp phanh xe AT bao giờ.