[Funland] Nên chọn Gamuda hay Vinhomes Riverside

Ms.Huyen

Xe tải

Ms.Huyen

Xe tải

Hainguyen.98

Xe tải
Nhà em đang phân vân giữa Gamuda và Vinhomes Riverside. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ
1- Vị trí - Nhà em thì ít phải đi nhưng công việc bạn bè...tất cả đều bên nội thành. Nếu ở Gamuda thì tiện hơn, ko biết bên Vinhomes sang nội thành đi lại có khó khăn lắm ko
2- Diện tích - Cùng 1 số tiền thì em thấy bên Vin diện tích rộng hơn, thiết kế đẹp hơn mà nhà em lại đặc biệt thích khoản sân vườn để chăm sóc
3- Tiện ích - Bên Gamuda thì gần mấy CC của Gamuda và 885 Tam Trinh nên tiện ích, chợ cóc.. sẽ dễ hơn. Nhu cầu nhà em thì thích đi chợ cóc hơn siêu thị. Cá là phải ăn tươi giãy đành đạch, gà phải cắt tiết tại chuồng. Bên Vin thì ko biết như nào?
4- Chi phí - Bên Gamuda thì phí dịch vụ rẻ, con cái nếu ko có tiền thì học công lập hơi xa tí. Còn bên vin em nghe nói phí dịch vụ đắt, con cái phải học của Vin chứ ra ngoài thì quá xa. Nay mai ko kiếm đc tiền thì cũng gánh nặng phết các cụ ạ. Ko biết có đúng ko
Nói chung ở Gamuda mà ko có tiền thì có thể sử dụng dịch vụ bình dân ở CC bên cạnh chứ Vin thì phải auto dùng hàng của Vin
Em chân thành cảm ơn!
Bác mua để ở thì nên thuê ở đấy tầm 1 tháng thôi là biết lên mua ở đâu ngay ý mà. Nghe các ý kiến các cụ trên này chỉ là 1 phần. Quan trọng vẫn là mình cảm nhận

tung1311 .

Xe container
Gamuda nhìn luộm thuộm nhà quê thật, phần vì các khu cũ đa phần ở từ nhiều năm, kiến trúc xây dựng không hợp VN, dân thì đa phần thế hệ cũ hoặc quanh đó.
Các khu mới nhìn khác hẳn, trẻ trung hơn, style giống Vin hơn, Vietnamese hơn.

bmw17

Xe hơi
Hình như giá Vin đã vượt xa Ga. Các Cụ có cập nhật so sánh gì 02 bên này không ạ?

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Hình như giá Vin đã vượt xa Ga. Các Cụ có cập nhật so sánh gì 02 bên này không ạ?
Cụ nhầm rồi, theo như em hóng hớt 2 thớt thì liền kề Ga đã lên 170-220tr/m2, còn bên Vin chỉ 150-170tr/m2 thôi ;;)

shipme.vn

Xe hơi
GA là giá mồm còn Vin là giá giao dịch thật cụ ơi. Mà Vin bây h lấy đâu giá 150tr hả cụ?

shipme.vn

Xe hơi
nếu cụ quan tâm nên đi tìm hiểu người bán hoặc sales từng khu. Trên này các cụ ảo còn hơn thực. Trước đây chỉ vì tham khảo quá nhiều trên này mà em bị mua chậm mấy lô đất. Các cụ toàn hô covid giá bđs giảm, em chờ mãi mà nó toàn tăng. Nói chung đất đai phải thực địa mới chuẩn. Trên này đúng là funland

Butruqu

Xe hơi
có 2 điểm nữa 2 bổ sung giúp cụ thớt là an ninh, quản lý của vin rất tốt, chuyên nghiệp (nhiều khi hơi thái quá) và thứ hai là cư dân bên vinhomes riverside khá nhiều dân cư thuộc tầng lớp, địa vị cao, nó cũng là 1 vài yếu tố nhỏ giúp tăng giá trị của vinhomes riverside

shipme.vn

Xe hơi
? Sao cụ biết Ga là giá mồm còn Vin giá thật vậy?
170tr em không biết căn hoa hậu chứ bạn em bán căn lk GA mà 145tr chưa trôi. Vin căn xấu nhất bây h cũng k có giá 150tr luôn. Thế có phải giá mồm và giá thật k cụ?

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
170tr em không biết căn hoa hậu chứ bạn em bán căn lk GA mà 145tr chưa trôi. Vin căn xấu nhất bây h cũng k có giá 150tr luôn. Thế có phải giá mồm và giá thật k cụ?
150tr của cụ là giá chốt hay GIÁ RAO MỒM? Bạn cụ không bán dc 145tr nên cụ kết luận toàn khu không bán được? Cụ có biết định giá bao nhiêu còn phải xem Hướng/Vị Trí/Gần Cột Điện vv... chứ?

Accountant68

Xe hơi
Vin River đẳng cấp cao hơn hẳn Ga nhé, chưa kể nói Hoàng Mai là ớn rồi, dân trí thấp, môi trường ô nhiễm, So sánh 2 khu là khập khiễng, cứ đến Khu VinRiver và Ga thì biết ntn ngay, nói chung chủ thớt hỏi câu hỏi trên cũng khá gà, mà dân có tiền lại gà thế ưh

shipme.vn

Xe hơi
có 2 điểm nữa 2 bổ sung giúp cụ thớt là an ninh, quản lý của vin rất tốt, chuyên nghiệp (nhiều khi hơi thái quá) và thứ hai là cư dân bên vinhomes riverside khá nhiều dân cư thuộc tầng lớp, địa vị cao, nó cũng là 1 vài yếu tố nhỏ giúp tăng giá trị của vinhomes riverside
Em nghĩ khi khu tốt thì tự khắc người có đk địa vị họ sẽ chọn về ở -> cầu nhiều hơn cung thì giá nó lên một cách tự nhiên. Những người có tiền người ta cũng kỹ tính và xem xét khá kỹ trước khi về ở chứ không phải chỉ là thg hiệu Vin. Lancaster là một ví dụ, mặc dù tập đoàn Trung Thuỷ nhiều người không biết họ nhưng cách quản lý của Lan tốt nên nó vẫn tạo lên thương hiệu giá trị và giá luôn cao.

search

Xe điện
Giá Riverside hay Harmony vượt xa Ga rồi. Mà đi 2 khu thấy rõ khu nào tốt hơn, vào khu của Vin công nhận trông nó vượng, nhà giàu người ta cũng thích quây quần bên nhau hay sao ý :)

Đào Tử Thi

Xe container
Nhà em đang phân vân giữa Gamuda và Vinhomes Riverside. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ
1- Vị trí - Nhà em thì ít phải đi nhưng công việc bạn bè...tất cả đều bên nội thành. Nếu ở Gamuda thì tiện hơn, ko biết bên Vinhomes sang nội thành đi lại có khó khăn lắm ko
2- Diện tích - Cùng 1 số tiền thì em thấy bên Vin diện tích rộng hơn, thiết kế đẹp hơn mà nhà em lại đặc biệt thích khoản sân vườn để chăm sóc
3- Tiện ích - Bên Gamuda thì gần mấy CC của Gamuda và 885 Tam Trinh nên tiện ích, chợ cóc.. sẽ dễ hơn. Nhu cầu nhà em thì thích đi chợ cóc hơn siêu thị. Cá là phải ăn tươi giãy đành đạch, gà phải cắt tiết tại chuồng. Bên Vin thì ko biết như nào?
4- Chi phí - Bên Gamuda thì phí dịch vụ rẻ, con cái nếu ko có tiền thì học công lập hơi xa tí. Còn bên vin em nghe nói phí dịch vụ đắt, con cái phải học của Vin chứ ra ngoài thì quá xa. Nay mai ko kiếm đc tiền thì cũng gánh nặng phết các cụ ạ. Ko biết có đúng ko
Nói chung ở Gamuda mà ko có tiền thì có thể sử dụng dịch vụ bình dân ở CC bên cạnh chứ Vin thì phải auto dùng hàng của Vin
Em chân thành cảm ơn!
Số 1. Vin xa hơn hẳn. Bạn bè chắc chắn lười kể cả taxi. 1 điểm cho Gamuda, Vin 0 điểm.
Số 2. Vin tuy có rộng hơn nhưng cũng không đáng nhiêu, nếu mua Gamuda tiền lớn chọn mua được căn góc thì cũng chả có sức mà chăm. Vin 1 điểm, Gamuda 1 điểm.
Số 3. Bên Vin nếu có tiền thì cá cũng giãy đành đạch trong nồi, gà cắt tiết tại nhà. Gamuda thì cũng vẫn phải đi chợ cũng không gần lắm mặc dù gần. Vin 1 điểm, Gamuda 0,5 điểm.
Số 4. Vin 0 điểm, Gamuda 1 điểm

Cụ nào dân chuyên toán cộng điểm 2 thằng dùm em cho cụ chủ với. Thằng nào hơn điểm thì chọn thôi.

HungZoo

Xe đạp
Một Vote cho Gamuda, Harmony được cái hơn Ga là …. hơn về giá, mọi thứ còn lại đều kém hơn Ga

tasx

Xe tăng
Em lót dép hóng :D