[Funland] Nên chọn Gamuda hay Vinhomes Riverside

linhbds209

[Tịch thu bằng lái]
Trước e cũng đắn đo như cụ, giữa Vin và Ga, sau có mấy điểm Ga hơn hăn nên cuối cùng chọn Ga:
Ưu điểm:
1. Đi qua cầu sang Vin cực kỳ bất tiện, nếu trẻ con phải đi học các kiểu bằng xe máy bên này thì không khả thi 1 tẹo nào nếu ơ bên Vin.
2. Tỷ lệ sử dụng đất tại dự án đầu tiên của Ga rất thấp, ko gian xanh nhiều,...
3. Ga rất gần trung tâm, giá dịch vụ rất rẻ so vơi Vin, về lâu dài việc này cũng quan trọng !
4. Cạnh Ga hiện đang xây 2 trường C1,2 chất lượng cao: tiêu chuẩn có nhà ăn, bể bơi, thư viện,...dự kiến hoàn thành cuối 2021.
5. Đường Tam Trinh mở rộng dự kiến GPMB trong Quý IV/2020, thì tử Ga đi các quận nội thành là tuyệt luôn,...
Nhược điêm:
1. Quản lý ở Ga thiếu chuyên nghiệp, hiện vừa thay BQL mới không biết thay đổi gì không ??? -> Tuy nhiên vụ quản lý này cũng không ảnh hưởng lắm đến cư dân, theo quan điêm cá nhân của e, còn việc cư dân cứ kêu cũng là việc bình thưởng thôi :))
2. CS hạ tầng chưa tốt, nhưng như nói ở trên khoảng 1-2 nắm tới sẽ hoàn thiện, thì chắc chắn sẽ ổn
@giá tại thời điểm ra Vinhome và Gamuda - thì giá bên Ga tính trung bình còn cao hơn cả Vin
Bác là sales đúng ko, những cái bác nói được có mỗi cái mật độ, còn lại kp là những cái ng giàu quan tâm. Đặc biệt những ng mua biệt thự trên 15 tỷ để hưởng thụ cuộc sống.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Bác là sales đúng ko, những cái bác nói được có mỗi cái mật độ, còn lại kp là những cái ng giàu quan tâm. Đặc biệt những ng mua biệt thự trên 15 tỷ để hưởng thụ cuộc sống.
Tôi là cư dân, mua DA biệt thự từ đầu tiên, để ko 4-5 năm mới xuống ở, vì nhà cũng đang ở trung tâm Q.HBT nên ngại đi xa, cũng nghiên cứu Vinhome mãi rồi, thấy ko khắc phục đc việc di chuyển, về lâu dài xây thêm 3-4-5 cầu nữa thì chưa biết thế nào (mặc dù quê tôi ngay ở đầu cầu Long Biên)
& Góc - nhìn[/USER] từ người dùng sẽ thực tế và sát hơn so với sales, vì với sales thì bất cứ DA nào họ đang muốn bán đều tốt cả :))

Chỉnh sửa cuối:

linhbds209

[Tịch thu bằng lái]
Tôi là cư dân, mua DA biệt thự từ đầu tiên, để ko 4-5 năm mới xuống ở, vì nhà cũng đang ở trung tâm Q.HBT nên ngại đi xa, cũng nghiên cứu Vinhome mãi rồi, thấy ko khắc phục đc việc di chuyển, về lâu dài xây thêm 3-4-5 cầu nữa thì chưa biết thế nào (mặc dù quê tôi ngay ở đầu cầu Long Biên)
Góc nhìn từ người dùng sẽ thực tế và sát hơn so với sales, vì với sales thì bất cứ DA nào họ đang muốn bán đều tốt cả :))
Vậy bác dễ tính thật, e thấy ng càng giàu nhu cầu riêng tư và bản thân họ có tính văn minh rất cao. Vào khu gamuda e thấy lộm nhộm và quản lí hời hợt quá! Dù sao cũng chúc mừng bác tìm dc ngôi nhà ưng ý! Gì thì gì ở đâu cũng dc mình thích là dc bác ạ.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
& Góc - nhìn[/USER] từ người dùng sẽ thực tế và sát hơn so với sales, vì với sales thì bất cứ DA nào họ đang muốn bán đều tốt cả :))
Công nhận bác, em ở Ga thấy BQL cũng bình thường mà, chịu khó chăm cây cối cảnh quan, lịch sự, phản hồi nhanh, ở thấy dễ chịu thoải mái. 😂 Tất nhiên các vấn đề như đường xá, môi trường thì ai cũng thấy rồi
P/s: hình như khu liền kề mới đang đánh nhau hà rầm vì thiếu diện tích, ko nên mua 🤣

xe đạp mini62

Xe buýt
Ko phải cụ ạ
Nhà bên Vin đẹp quá, hơn hẳn Gamuda. Mà em mới chỉ tìm hiểu bên Ga thì thấy thế còn bên Vin thì chỉ mới nghe phong thanh chứ chưa biết cụ thể
Nếu màđi lại cũng thuận tiện thêm nữa chi phí dịch vụ ko quá cao thì em lại nghiêng hẳn về bên Vin
Phí dịch vụ có 12k/m2 rẻ mà cụ, không biết Ga bao nhiêu nhưng khoản này chắc cụ ko phải lo. Con ko thích học Vinschool thì học tiểu học Sài Đồng, Phúc Đồng nhiều trường công tùy cụ chọn. Chợ có 2 cái là chợ Sài Đồng và Phúc Đồng trong bán kính 500m. Nhưng vụ chợ búa chắc ko tiện bằng Ga.
Quản lý thì Vin chắc chắn tốt hơn hẳn, riêng vụ vào ra, an ninh thấy nghiêm hơn rồi. Xịt muỗi, bẫy chuột hàng tháng có cả. À có cái bể bơi thì Vin nhiều, bên Ga trước e cũng định mua thấy có mỗi cái bể bơi nhỏ club house cũ, giờ chắc đang xây thêm bên club house mới. Vin có bể bơi vô cực trên nóc Vincom khá đẹp, mỗi phân khu đều có bể nhỏ riêng nên bọn trẻ con mà thích bơi lội thì Vin hơn. Sân tennis,,bóng rổ, sân golf và tập golf trên nước Vin có nhưng Ga thì ko.
Tóm lại tiện ích và quản lý thì chắc Vin hơn

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận bác, em ở Ga thấy BQL cũng bình thường mà, chịu khó chăm cây cối cảnh quan, lịch sự, phản hồi nhanh, ở thấy dễ chịu thoải mái. 😂 Tất nhiên các vấn đề như đường xá, môi trường thì ai cũng thấy rồi
P/s: hình như khu liền kề mới đang đánh nhau hà rầm vì thiếu diện tích, ko nên mua 🤣
ST5, hình như có thiếu diện tích XD, nhưng theo e cư dân có vẻ làm căng hới quá, cộng với CDT xử lý khủng hoảng truyền thông quá kém, ko như ô Vin, dập đc hết ngay lập tức, thiếu S xây dựng nghe đâu khoảng 5-7% gì đó, thì bgio lỡ xây rồi trừ tiền đi theo S XD thực tế là xong thôi, hoặc theo CDT nhà nào ko nhận thì có thể trả lại thì phải

tieuvuong

Xe buýt
Không rõ Ga giờ rổ giá như nào nhưng nếu Vinhomes khu có sông thì xác định đều tầm 30 40 tủ rồi cụ nhé ;) Phí dịch vụ thì có hơn 10k nên em nghĩ ko đáng ngại, vụ trường thì em thấy có chút lăn tăn (xin vào Vinschool ở Harmony thì khó vì nó đông lắm rồi, không ngại xa thì đk xe đưa đón cho con xuống Vin Ocean hoặc Đoàn Thị Điểm Ecopark)
À quên có một việc cụ cân nhắc thêm là ở Vinhomes khá biệt lập, hàng xóm cũng ít giao lưu nên hơi buồn. Nếu cụ trẻ thích giao lưu, ăn chơi thì sang Harmony vui hơn cụ ạ

BMV_HN

Xe điện
Em thấy. Ga quản lí toàn khu kém kể cả những khu đang ở . Chất lượng xây thô ngang gleximco
Môi trường thì vùng trũng nên phải đợi thời gian.
Giá tăng tb 30%-40% so với đợt 1 cũng phản ánh sự hoàn thiện dần của toàn khu này và khu Công viên Yên Sở đi vào hoạt động.
Hiện giờ lô em mua đã đạt lãi định mức sau 10 tháng. nhưng đang tiếc chưa bán vì cũng chưa biết mua đâu + đợi Aeomall bên Giáp bát + đường Nguyễn Tam Trinh làm thì mới tính tính tiếp .

BĐS Cengroup

Xe đạp
Cụ nói 2 khu này mà không nói đến Park City nhỉ? Em thấy Park City sống ở đó khá là ổn, cực kỳ ổn. Giá hợp lý , dịch vụ dành cho cư dân thì đầy đủ tiện nghi mà cũng không đắt hơn so với 2 khu còn lại. An ninh thì an toàn tuyệt đối, Công nhân ở đó chăm sóc cây sạch sẽ, đường bóng loáng, cây xanh thì nhiều. Em thấy chỉ số bụi mịn ở đây chỉ vào khoảng 30, nguồn nước cũng sạch. Điểm trừ là giao thông nếu Cụ nào đi làm trên phố, nhưng vẫn có nhiều cư dân trên phố lựa chọn sống ở đây, vì Chất lượng không khí quá sạch. Không phải ngẫu nhiên có đến 98-99% cư dân về ở đây.

Attoney

Xe tải
Phí dịch vụ của biệt thự vin Reveside là khoảng 14 triệu/ tháng thôi

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng 70.000/m2 thôi cụ, không phải đại gia thì có cho cũng không dám ở vì phí dịch vụ không dành cho tầng lớp...
Đắt khủng khiếp thế cơ ah ?, Gamuda hiện có hơn 7k/1m2, nếu đóng phí 3 năm, còn khu mới khoảng hơn 10k/1m2, ngang tiền gửi 1 xe oto cho 1 căn BT khoảng 200m2

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy. Ga quản lí toàn khu kém kể cả những khu đang ở . Chất lượng xây thô ngang gleximco
Môi trường thì vùng trũng nên phải đợi thời gian.
Giá tăng tb 30%-40% so với đợt 1 cũng phản ánh sự hoàn thiện dần của toàn khu này và khu Công viên Yên Sở đi vào hoạt động.
Hiện giờ lô em mua đã đạt lãi định mức sau 10 tháng. nhưng đang tiếc chưa bán vì cũng chưa biết mua đâu + đợi Aeomall bên Giáp bát + đường Nguyễn Tam Trinh làm thì mới tính tính tiếp .
Cụ nói quản lý kém thì e đồng ý, tuy nhiên về chất lượng xây dựng thì có thể nói nhất HN, Vin ko có tuổi gì luôn (thiết kế kiến trúc thì ko đẹp lắm - do theo phong cách Malaixia); toàn bộ vỉa hè, đường đi bộ, sân phần để xe ỏto đều đổ bê tông cốt thép dầy,...có nhà cải tạo phát sân đi, thuê thợ cắt bê tông về sau nản quá thôi luôn, về môi trường trụng, thì Gamuda có khoảng 10 năm, e mua ở đây cũng dc 5 năm và ơ thêm 3 năm nữa ~ 8 năm = chưa nhìn thấy 1 lần nào có nước ngập trên đường luôn

xe tien

Xe tải
Bố này sale gamudar... đi so sánh vớ vẩn. Gamudar so sánh hateco hay sunsire

BòSữa

Xe đạp
Em không biết cụ thế nào chứ em thấy môi trường, đường xá bên Long Biên sạch sẽ, thông thoáng hơn. Đi cái vành đai ngày 3 bữa thì tắc cả 3, đường về thì đông đúc, xung quanh thì heo hút, bụi mù.

Em thấy Gamuda không có cửa so với VHR, tuy nhiên còn tùy tầm tài chính của cụ như nào. Chứ bên VHR thiếu gì chợ dân sinh quanh bán kính 5km.
Fan cuồng của Vin đây rồi.
Chợ dân sinh mà cụ bảo đi bán kính 5km. vậy đường thực địa tầm 7 - 8km à?. chắc chỉ ở nhà ăn với đi chợ :D