[Funland] Nâng ngực...

Lavender168

Xe buýt
Lang thang trên mạng em hay thấy đâu đó các cô gái khoe hình thể. Độ loa, mông.... trong đầu em cứ lởn vởn ý nghĩ kg lẽ họ kg hiểu tự biến thành mình thành một món đồ chơi hay sao ? Như một con búp bê xinh đẹp. Có điều có hạn sử dụng và khi trở nên xấu xí thì làm thế nào nhỉ ?
Chưa kể ngực to gặp rất nhiều bất tiện trong sinh hoạt. Mình đã từng chứng kiến có trường hợp bị hăm ngực nặng, bất cứ ai ngực to cũng đều có những vùng da kg bao giờ đc phơi ra ánh sáng, không khí, luôn bị ấp ủ nên dù có vệ sinh cỡ nào nếu gặp phải vi khuẩn đều dễ bị viêm da vùng này cứ chữa quanh năm.
Hai nữa khi bạn chạy huỳnh huỵch vô tư mà thấy người bên cạnh kg bao giờ dám chạy chỉ túc tắc đi bộ, hỏi ra mới biết kg chạy dc vì khi chạy ngực đập phành phạch .... rất khó chịu.
Ba nữa khi đến tuổi trung niên thủ phạm khiến một số người có vẻ đẹp về già kg mong muốn, cũng kg thể che dấu bằng lớp phấn son đó là cái cổ, Lưng còng.... ngực to nó khiến cho người đeo nó có xu hướng chúi về phía trước. Lưng còng theo, mấy cân bình tích nó kéo khiến cổ chạy sệ lớp da nhìn sa xuống kg dấu đi đâu dc vẻ đẹp đã úa tàn.
Thứ 4 là tầm vóc người Á nhỏ bé chỉ cao tầm Trung 1m6 đổ lại đa phần cao 1,5x là nhiều.
Bởi vậy kg phải ai độ loa lên cũng đẹp. Vì vó vẩn phần ngực với bụng nó sát nhau tạo thành khối hình vuông. Mặc đồ chưa chắc đã đẹp. Mấy trg hợp như vậy mình thấy chỉ đẹp khi chủ tâm mặc hở hang khoe ngực như đồ tắm hoặc mặc hở sâu .... nó đem đến một vẻ đẹp phồn thực khêu gợi.
Tất nhiên sẽ có người tương thích ...
Nhưng mình dám chắc người thấp mà loa to mặc đồ kg đẹp, thậm chí gây cồng kềnh khó xử lý ở vùng nách, nhiều trg hợp làm ngực bị phè nách, hoặc cũng có thể kg đẹp theo mắt mình vì mình vốn thích vẻ đẹp cao ráo thanh mảnh.
À mà thường độ ngực sẽ phải đi làm bụng. Đảm bảo luôn. Kg rõ chủ thớt đã làm chưa và có hài lòng kg nhỉ ?

kites1

Xe điện
Lang thang trên mạng em hay thấy đâu đó các cô gái khoe hình thể. Độ loa, mông.... trong đầu em cứ lởn vởn ý nghĩ kg lẽ họ kg hiểu tự biến thành mình thành một món đồ chơi hay sao ? Như một con búp bê xinh đẹp. Có điều có hạn sử dụng và khi trở nên xấu xí thì làm thế nào nhỉ ?
Chưa kể ngực to gặp rất nhiều bất tiện trong sinh hoạt. Mình đã từng chứng kiến có trường hợp bị hăm ngực nặng, bất cứ ai ngực to cũng đều có những vùng da kg bao giờ đc phơi ra ánh sáng, không khí, luôn bị ấp ủ nên dù có vệ sinh cỡ nào nếu gặp phải vi khuẩn đều dễ bị viêm da vùng này cứ chữa quanh năm.
Hai nữa khi bạn chạy huỳnh huỵch vô tư mà thấy người bên cạnh kg bao giờ dám chạy chỉ túc tắc đi bộ, hỏi ra mới biết kg chạy dc vì khi chạy ngực đập phành phạch .... rất khó chịu.
Ba nữa khi đến tuổi trung niên thủ phạm khiến một số người có vẻ đẹp về già kg mong muốn, cũng kg thể che dấu bằng lớp phấn son đó là cái cổ, Lưng còng.... ngực to nó khiến cho người đeo nó có xu hướng chúi về phía trước. Lưng còng theo, mấy cân bình tích nó kéo khiến cổ chạy sệ lớp da nhìn sa xuống kg dấu đi đâu dc vẻ đẹp đã úa tàn.
Thứ 4 là tầm vóc người Á nhỏ bé chỉ cao tầm Trung 1m6 đổ lại đa phần cao 1,5x là nhiều.
Bởi vậy kg phải ai độ loa lên cũng đẹp. Vì vó vẩn phần ngực với bụng nó sát nhau tạo thành khối hình vuông. Mặc đồ chưa chắc đã đẹp. Mấy trg hợp như vậy mình thấy chỉ đẹp khi chủ tâm mặc hở hang khoe ngực như đồ tắm hoặc mặc hở sâu .... nó đem đến một vẻ đẹp phồn thực khêu gợi.
Tất nhiên sẽ có người tương thích ...
Nhưng mình dám chắc người thấp mà loa to mặc đồ kg đẹp, thậm chí gây cồng kềnh khó xử lý ở vùng nách, nhiều trg hợp làm ngực bị phè nách, hoặc cũng có thể kg đẹp theo mắt mình vì mình vốn thích vẻ đẹp cao ráo thanh mảnh.
À mà thường độ ngực sẽ phải đi làm bụng. Đảm bảo luôn. Kg rõ chủ thớt đã làm chưa và có hài lòng kg nhỉ ?
Trời sinh , đa số dáng người và ngực của phụ nữ phải cân đối với nhau. Hiếm khi thân thể gầy, lại mang một bộ ngực khủng long trên người.

Mấy cô gái nào, độn ngực, nhìn vào là thấy ngay 2 cái dĩa bàn tròn vo úp trên đó. Mang hình sexy ra khoe mông, khoe ngực trên MXH, đa số là có chủ đích mời gọi và câu khách. Mỗi lần nhìn hình như thế, em lại nghĩ đến, còn thiếu cái bảng giá kế bên.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy giờ bọn trẻ nó độ nhiều mà. Kg rõ lúc sinh con thì sữa kiểu gì nhỉ ?
Vì thường làm ngực để câu giai mà cụ ?
nghe nói ko ảnh hưởng cụ ah...
Em thấy giờ nó như cắt mí thôi :) Nên khá phổ biến, nhưng ko biết thực tế thì ra sao nữa. Con gái em cũng được mẹ khuyến khích sau khi có con thì làm ngực cho nó tự tin :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trời sinh , đa số dáng người và ngực của phụ nữ phải cân đối với nhau. Hiếm khi thân thể gầy, lại mang một bộ ngực khủng long trên người.

Mấy cô gái nào, độn ngực, nhìn vào là thấy ngay 2 cái dĩa bàn tròn vo up trên đó. Mang hình sexy ra khoe mông, khoe ngực trên MXH, đa số là có chủ đích mời gọi và câu khách. Mỗi lần nhìn hình như thế, em lại nghĩ đến, còn thiếu cái bảng giá kế bên.
Em có cô bạn như thế, gầy mà ngực như 2 quả dừa cỡ lớn, trông rất mất cân đối :)

kites1

Xe điện
Em có cô bạn như thế, gầy mà ngực như 2 quả dừa cỡ lớn, trông rất mất cân đối :)
PN còn trẻ mà nâng ngực thì sau nầy có nhiều hệ luỵ, có thể ảnh hưởng đến việc cho con bú, và không thể chụp hình X-ray Mamogram bình thường như PN chưa nâng ngực. Xác xuất phát hiện bị ung thư vú sớm, thấp hơn rất nhiều, do không thể đè bẹp vú ra khi chụp X-ray.

Thêm nữa, dù có nâng ngực đẹp cách nào đi nữa, nhưng mấy vết sẹo , bên trong ngực, theo năm dài tháng rộng, co rút không đều, làm cho ngực bị biến dạng, không đồng đều, xấu lắm.

Vietex

Xe điện
Làm gì miễn đẹp lên cháu ok.
Không biết các cụ đã thực tế bao giờ. Cháu gặp vài trường hợp cụ thể rồi. Một ex của cháu không có gì để bóp, có đúng như quả cau non để vê vê. Có đứa bạn nữa mà mặc áo mỏng hẳn hoi mà thả rông không thấy gì luôn. Thế nên chị em mà dám đi làm thì mình cũng nên ủng hộ.

Chỉnh sửa cuối:

Lavender168

Xe buýt

Mấy cô gái nào, độn ngực, nhìn vào là thấy ngay 2 cái dĩa bàn tròn vo up trên đó. Mang hình sexy ra khoe mông, khoe ngực trên MXH, đa số là có chủ đích mời gọi và câu khách. Mỗi lần nhìn hình như thế, em lại nghĩ đến, còn thiếu cái bảng giá kế bên.
Nhìn ảnh người làm mũi trên mạng. Cho dù hình ảnh long lanh cỡ nào em cũng nhin ra nếu bên ngoài sẽ kg đẹp, mũi đỏ, sổng bị đỏ thấy rõ luôn.
Tuy nhiên mình thừa nhận có một số trường hợp nên làm thật. Một là mũi tẹt quá thậm chí kg đeo dc kính.
Hai là phong thuỷ. Mà cái ngực này thì lại kg, đúng chỉ để làm đồ chơi cho đàn ông.
Em biết có người trc đây làm ăn bết bát. Toàn bị mất tiền rồi rất hay mâu thuẫn cãi nhau. Bản thân em đối xử rất tốt với họ từ tiền bạc đến tiêu hộ hàng hoá ... ấy vậy mà vẫn cứ đi nói xấu. Nhưng em kg chấp, vì em nghĩ người đó kg xấu mà đó gần như một thứ bệnh.
Xong có một lần, cũng là lần cuối gặp nhau cho đến giờ.
Em bán cho lô hàng, cuối năm em gọi đến thanh toán. Hai mẹ con lếch thếch bế nhau đi taxi lên, kêu tết mà đòi nợ khắp nơi kg đc duy nhất chị gọi lên trả tiền. Nước mắt còn rơm rớm xúc động.
Ngồi nói chuyện một lúc tự dưng em cứ như bị hút vào cái đầu mũi. Xong em bảo em nên đi làm mũi đi. Cái đầu mũi của em cứ như có người phạt thẳng cánh. Khiến em hay tự mình làm mất đi những gì tốt đẹp nhất. Kể cả chuyện tình cảm bạn bè.
Mình nói luôn việc nói xấu sau lưng mình, đều đến tai mình hết. Nếu phải người khác chị cạch mặt em rồi. Nhưng em thì chị nghĩ em bị sao đó như kiểu bị hành chứ kg ác ý.
Sau đó cô này đi làm mũi thật, thỉnh thoảng mình vẫn xem trong zalo, siêu xinh. Giờ thì giàu rồi rất thành đạt, mở dc cty may. Đợt khẩu trang vừa rồi ăn đủ. Nhưng tránh mình cứ như bốc hơi vậy. Thôi cũng thông cảm với cái tính thích che dấu, họ kg muốn gặp lại người quá biết mình và đọc dc rõ ràng vị của họ.
Nhưng rõ ràng với một số trg hợp pttm là một giải pháp tuyệt vời.

Chỉnh sửa cuối:

TNLak

Xe điện
Em bó tay các mợ

thực ra ngực to không sang đâu, ngực bé mặc đầm mới sang
Chỉ cần mông nở là đc, sau này có con ắt đẹp ngay
Cụ này chuẩn ợ, em trước yêu 2 cô LCD, sua 1 tgian đều to ra ;)) Nhưng ctay vì lý do khác ;))

Lavender168

Xe buýt
nghe nói ko ảnh hưởng cụ ah...
Em thấy giờ nó như cắt mí thôi :) Nên khá phổ biến, nhưng ko biết thực tế thì ra sao nữa. Con gái em cũng được mẹ khuyến khích sau khi có con thì làm ngực cho nó tự tin :)
Mình có đứa bạn xh cũng làm hết, nâng ngực, làm bụng, mũi cằm, mí ....
Nó bảo làm bụng khiến cơ thể nhẹ nhõm và khoẻ ra nhưng làm ngực xác định mất 5 năm tuổi thọ. Làm cằm thì giờ toàn mơ thấy ác mộng.
Con gái mợ ngực nhỏ sau khi sinh sẽ đầy đặn vừa phải đấy. Đừng dại để nó làm ngực. Mà thường ngực nhỏ rất hay nhiều sữa. Mợ đừng nghe bs nói nâng ngực chỏ là phẫu thuật đơn giản. Kg hề đâu. Một người bạn nữa của em nâng ngực bị phè nách đấy. Em nhìn chả thấy đẹp gì.

kites1

Xe điện
Nhìn ảnh người làm mũi trên mạng. Cho dù hình ảnh long lanh cỡ nào em cũng nhin ra nếu bên ngoài sẽ kg đẹp, mũi đỏ, sổng bị đỏ thấy rõ luôn.
Tuy nhiên mình thừa nhận có một số trường hợp nên làm thật. Một là mũi tẹt quá thậm chí kg đeo dc kính.
Hai là phong thuỷ.

Nhưng rõ ràng với một số trg hợp pttm là một giải pháp tuyệt vời đối với họ.
Sửa mũi có sửa được phong thuỷ cho mình hay không, thì em không rành . Tuy nhiên, chiếc mũi luôn phải hài hoà với gương mặt. Dân Á châu, ít có ai có sống mũi mũi cao như người châu Âu. Độn mũi vừa vừa, thì có thể còn đẹp, nhưng lâu ngày thì cơ mặt sẽ thay đổi, còn đẹp như củ không thì khó nói.

VD như có 1 dạo, phong trào xâm chân mày nở rộ. Ai cũng xâm châm mày theo 1 khuôn mẫu ấn ra. Nhìn vào thấy chói lọi, vì không hài hoà với khuôn mặt mình chút nào cả.

Em rất sợ đau, nên mấy chuyện pttm là không có em trong đó. Cha mẹ sinh mình ra , hình hài như thế nào, thì em chịu vậy. Theo em thì pttm, chỉ dành cho những ai bị tai nạn, cần phải làm lại, để lấy lại phần nào diện mạo củ thôi.

Quên nói luôn, nâng ngực mà gặp biến chứng là coi như xong đời. Ra kết quả xấu, còn tệ hại hơn lúc chưa nâng ngực.

Chỉnh sửa cuối:

trangitnoi

Xe tải
Sau này về già mới khổ
Đừng

dpl

Xe lăn
Trước em đăng bài hỏi một lần rồi nhưng thớt bị xoá mất nên giờ em hỏi lại :))
Em xin nói trước là không thả thính, thả bả gì hết :)) và cũng không có ảnh gì hết.
Em chuẩn bị 31 tuổi rồi, chưa có một mối tình đúng nghĩa nào. Không phải là không có ai để ý hết, tính ra thì khá nhiều người có ý định nghiêm túc.
Khách quan mà nói thì nhìn từ bề ngoài, điều kiện của em không đến mức quá tệ, hầu hết những người gặp em đều có ý tiến tới hôn nhân, có người còn về lặn lội về tận quê nội em xin cưới rồi; nhưng sau một thời gian thì bỏ vì ngực em lép quá. Em chắc chắn là lý do này vì nếu chê tính cách, hoàn cảnh thì sẽ không bắt đầu và phí thời gian, công sức như vậy. Một hai lần đầu thì em không nghĩ gì nhiều, nhưng sau ai cũng thế nên em bắt đầu có ý định nâng ngực. Không hẳn là để tìm chồng mà là để tự tin khi bắt đầu một mqh mới, hiện tại có người làm quen mà em không giám tiến tới (có người bảo em kiêu nên ế :(( )
Cc ở đây có ai có vợ nâng ngực hay có vợ ngực lép không ạ?
Ngực mợ dưới 75 hãy bơm
Bơm loại tự nhiên thì ko phát hiện đc đâu ạ. Trừ mấy bố fuckboy nhiều kinh nghiệm

kites1

Xe điện
Giờ chờ mổ chân. Đau hơn cả hoạn. Mình tra các clip mổ chân mà ôi thôi vãi cả hùn.
Xem cô hoa hâu Diễm Hương mới thấy thật ngu dại, cái mặt đẹp vậy mà để vầy vừa già vừa xấu đi, thật đáng tiếc.
Mình đến đi làm chân mày còn bị lệch. Cái tích cực nhất là sau đó mình đành học một cua trang điểm thi thoảng ảo tý ngồi nhẩn nha đếm like 😀😀
Mợ nói đến cái chân, em lại thấy đau. Chuyến đi chơi bên Cam, em té xe đạp, đập mạnh đầu gối xuống đường. May nhờ phúc đức tổ tiên, nên không bị gảy xương. Chỉ có điều, hơn 6 năm qua rồi, nó không thể bình phục như củ, chạm vào chỗ bị té, vẫn còn đau lắm, và không thể chịu được sức nặng nào tác động lên cái đầu gối trái. Em có thử quỳ gối trên nệm, tập cho nó quen lại với sức nặng, nhưng không được, vì quá đau buốt .

Khi còn lành lặn, mọi chuyện, không có suy nghĩ xâu xa. Con người ta hay có tính ỷ y, không biết quý trọng thân thể của mình. Đến chừng bị gì rồi, mới thấy hối hận.

Không phải chỉ riêng vài cô hoa hậu thời nay thích pttm, ngày xưa, cũng có 1 cô minh tinh , nổi tiếng lắm. Nhưng vì muốn giữ gìn nhan sắc đẹp mãi mãi, mà trở thành xấu như ma lem ( theo cách gọi của em). Tiếc thật nhiều cho cô ấy.

kites1

Xe điện
Trước em đăng bài hỏi một lần rồi nhưng thớt bị xoá mất nên giờ em hỏi lại :))
Em xin nói trước là không thả thính, thả bả gì hết :)) và cũng không có ảnh gì hết.
Em chuẩn bị 31 tuổi rồi, chưa có một mối tình đúng nghĩa nào. Không phải là không có ai để ý hết, tính ra thì khá nhiều người có ý định nghiêm túc.
Khách quan mà nói thì nhìn từ bề ngoài, điều kiện của em không đến mức quá tệ, hầu hết những người gặp em đều có ý tiến tới hôn nhân, có người còn về lặn lội về tận quê nội em xin cưới rồi; nhưng sau một thời gian thì bỏ vì ngực em lép quá. Em chắc chắn là lý do này vì nếu chê tính cách, hoàn cảnh thì sẽ không bắt đầu và phí thời gian, công sức như vậy. Một hai lần đầu thì em không nghĩ gì nhiều, nhưng sau ai cũng thế nên em bắt đầu có ý định nâng ngực. Không hẳn là để tìm chồng mà là để tự tin khi bắt đầu một mqh mới, hiện tại có người làm quen mà em không giám tiến tới (có người bảo em kiêu nên ế :(( )
Cc ở đây có ai có vợ nâng ngực hay có vợ ngực lép không ạ?
Đa số người ta chọn vợ , họ lựa chọn PN có tâm tính tốt, gia cảnh phù hợp,chứ không chỉ luôn nhắm vào nhan sắc. Gương mặt hiền hậu, hài hoà , nhìn được, không quá xấu là được rồi.

Một người đàn ông tốt , sẽ biết thương yêu vợ, bằng chính con người thật của của cô ấy. Đàn ông mà thích nhìn vào nhan sắc, hay body sexy, thì nên tránh xa loại người nầy.

Lavender168

Xe buýt
Mợ nói đến cái chân, em lại thấy đau. Chuyến đi chơi bên Cam, em té xe đạp, đập mạnh đầu gối xuống đường. May nhờ phúc đức tổ tiên, nên không bị gảy xương. Chỉ có điều, hơn 6 năm qua rồi, nó không thể bình phục như củ, chạm vào chỗ bị té, vẫn còn đau lắm, và không thể chịu được sức nặng nào tác động lên cái đầu gối trái. Em có thử quỳ gối trên nệm, tập cho nó quen lại với sức nặng, nhưng không được, vì quá đau buốt .

Khi còn lành lặn, mọi chuyện, không có suy nghĩ xâu xa. Con người ta hay có tính ỷ y, không biết quý trọng thân thể của mình. Đến chừng bị gì rồi, mới thấy hối hận.

Không phải chỉ riêng vài cô hoa hậu thời nay thích pttm, ngày xưa, cũng có 1 cô minh tinh , nổi tiếng lắm. Nhưng vì muốn giữ gìn nhan sắc đẹp mãi mãi, mà trở thành xấu như ma lem ( theo cách gọi của em). Tiếc thật nhiều cho cô ấy.
Nếu vậy mợ đi chụp ct đi. Khả năng cũng hư sụn rồi. Nếu theo như mợ tả.
Gối kg phải là nơi cố tập khi nó đau đâu bạn. Bạn càng tác động nó càng hỏng.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Mà cái ngực này thì lại kg, đúng chỉ để làm đồ chơi cho đàn ông.
Thì từ xưa đến giờ các cụ ta đã đúc kết Vú đàn bà, quà đàn ông mà, tuy vú vợ em không quá to, nhưng đàn hồi tốt dù đã nuôi 2 thằng giặc dùng như phá, em ứ cần độ lại
Đoạn còn lại thì em thấy không thích, nhất là đoạn "2 mẹ con lếch thếch đi taxi đến..." lếch thếch là sao? đi gì đến thì mới không là lếch thếch?
ta nói Thi ân mạc niệm, thọ ân mạc vong đó mợ, Mợ không nên kể ra đây làm gì, tự nhiên thành ra mất thảo đi

Chỉnh sửa cuối: