[Funland] Nâng ngực...

Lavender168

Xe buýt
Thì từ xưa đến giờ các cụ ta đã đúc kết Vú đàn bà, quà đàn ông mà, tuy vú vợ em không quá to, nhưng đàn hồi tốt dù đã nuôi 2 thằng giặc dùng như phá, em ứ cần độ lại
Đoạn còn lại thì em thấy không thích, nhất là đoạn "2 mẹ con lếch thếch đi taxi đến..." lếch thếch là sao? đi gì đến thì mới không là lếch thếch?
ta nói Thi ân mạc niệm, thọ ân mạc vong đó mợ, Mợ không nên kể ra đây làm gì, tự nhiên thành ra mất thảo đi
Lếch thếch thật. Năm hết tết đến .... Đi lấy tiền hàng cũng phải ôm con nhỏ theo... hơi bất ngờ. Kg liên quan đến xe cộ. Nếu biết phải tha con nhỏ đi có lẽ mình sẽ mang đến hoặc ck.
Mình nói vậy bởi với những gì mình thấy pttm cũng có tý liên quan đến phong thuỷ. Chứ mình kg quan tâm ai nghĩ mình thảo đâu he he. Có lãi thì làm, bán xong thì trả. Mắc gì cầm của nó. Nghĩ đơn giản vậy thôi.
Nói xấu còn kệ nó nữa là.😀.
Cụ kg thích thì cũng đành. Mình chưa có ý nghĩ còm để cho riêng một ai đó thích.
Cụ cũng kg cần phải thể hiện vốn hán Việt ra đây làm gì ? Cho dù có đúng cảnh mình cũng kg thích nhé. Như dạy đời.
Chưa kể nó kg nhưng kg đúng ngữ cảnh suy nghĩ cảm xúc của mình, chuyện buôn bán tiền bạc mà ơn nghĩa gì ?

TNLak

Xe điện
Thì từ xưa đến giờ các cụ ta đã đúc kết Vú đàn bà, quà đàn ông mà, tuy vú vợ em không quá to, nhưng đàn hồi tốt dù đã nuôi 2 thằng giặc dùng như phá, em ứ cần độ lại
Đoạn còn lại thì em thấy không thích, nhất là đoạn "2 mẹ con lếch thếch đi taxi đến..." lếch thếch là sao? đi gì đến thì mới không là lếch thếch?
ta nói Thi ân mạc niệm, thọ ân mạc vong đó mợ, Mợ không nên kể ra đây làm gì, tự nhiên thành ra mất thảo đi
Có mợ ở trên còm rồi em cũng xin phép ngứa mồm nhảy vào :)) trước em cũng quen 1 ng bạn cũng rất hay trích dẫn Hán việt & các ví von ngôn tình. Sau mới nhận thấy ko chỉ như vậy mà trong đầu còn rất nhiều định kiến, thành kiến & quy chụp, nhìn cuộc sống theo những lăng kính bị giới hạn. Cách nhìn khác nhau nên dần dần cũng ít nói chuyện, chia sẻ & cũng ít giao lưu làm ăn buôn bán.

Just for fun, mong cụ ko để bụng. Chúc cụ cuối tuần vui vẻ :D

Chỉnh sửa cuối:

Hungxdk10

Xe máy
Trước em đăng bài hỏi một lần rồi nhưng thớt bị xoá mất nên giờ em hỏi lại :))
Em xin nói trước là không thả thính, thả bả gì hết :)) và cũng không có ảnh gì hết.
Em chuẩn bị 31 tuổi rồi, chưa có một mối tình đúng nghĩa nào. Không phải là không có ai để ý hết, tính ra thì khá nhiều người có ý định nghiêm túc.
Khách quan mà nói thì nhìn từ bề ngoài, điều kiện của em không đến mức quá tệ, hầu hết những người gặp em đều có ý tiến tới hôn nhân, có người còn về lặn lội về tận quê nội em xin cưới rồi; nhưng sau một thời gian thì bỏ vì ngực em lép quá. Em chắc chắn là lý do này vì nếu chê tính cách, hoàn cảnh thì sẽ không bắt đầu và phí thời gian, công sức như vậy. Một hai lần đầu thì em không nghĩ gì nhiều, nhưng sau ai cũng thế nên em bắt đầu có ý định nâng ngực. Không hẳn là để tìm chồng mà là để tự tin khi bắt đầu một mqh mới, hiện tại có người làm quen mà em không giám tiến tới (có người bảo em kiêu nên ế :(( )
Cc ở đây có ai có vợ nâng ngực hay có vợ ngực lép không ạ?
Phụ nữ thì phải ngực lép mới sang , mợ cho em ảnh vào ib em tư vấn kĩ hơn cho

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Có mợ ở trên còm rồi em cũng xin phép ngứa mồm nhảy vào :)) trước em cũng quen 1 ng bạn cũng rất hay trích dẫn Hán việt & các ví von ngôn tình. Sau mới nhận thấy ko chỉ như vậy mà trong đầu còn rất nhiều định kiến, thành kiến & quy chụp, nhìn cuộc sống theo những lăng kính bị giới hạn. Cách nhìn khác nhau nên dần dần cũng ít nói chuyện, chia sẻ & cũng ít giao lưu làm ăn buôn bán.

Mợ ấy là người em quote ở trên mà. Nhưng em không muốn nói đi nói lại thêm 1 lần nào nữa với she
Còn cụ thì em sẽ để bụng, cụ có thể ghi là trích dẫn Hán Việt không thôi được không? Sao lại thêm quả Ví von ngôn tình nghe xoáy xóc cay cay thế? :D

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em xin nói trước là không thả thính, thả bả gì hết :)) và cũng không có ảnh gì hết.
Em chuẩn bị 31 tuổi rồi, chưa có một mối tình đúng nghĩa nào. Không phải là không có ai để ý hết, tính ra thì khá nhiều người có ý định nghiêm túc.
Khách quan mà nói thì nhìn từ bề ngoài, điều kiện của em không đến mức quá tệ, hầu hết những người gặp em đều có ý tiến tới hôn nhân, có người còn về lặn lội về tận quê nội em xin cưới rồi; nhưng sau một thời gian thì bỏ vì ngực em lép quá. Em chắc chắn là lý do này vì nếu chê tính cách, hoàn cảnh thì sẽ không bắt đầu và phí thời gian, công sức như vậy. Một hai lần đầu thì em không nghĩ gì nhiều, nhưng sau ai cũng thế nên em bắt đầu có ý định nâng ngực. Không hẳn là để tìm chồng mà là để tự tin khi bắt đầu một mqh mới, hiện tại có người làm quen mà em không giám tiến tới (có người bảo em kiêu nên ế :(( )
Nguyên nhân ngực lép là 31 tuổi chưa có người yêu đúng nghĩa mợ nhé.
Chứ k phải là ngực lép thì k có người yêu.
Tự nhiên có những thứ khá hay. Khi con đực và con cái tìm đến nhau, một trong những động tác bản năng là sờ, bóp, nắn, bú, mút các kiểu. Động tác này ngoài làm cho con đực lẫn con cái hứng lên thì còn có tác dụng kích thích, thông mạch vú cho con cái. có như vậy mới sẵn sàng cho sinh sản được.
Vợ em trước bé tí mà công em nhào nặn, hà hơi thổi. Từ quả cam Canh nay cũng lên được quả cam Hòa Bình rồi. Lúc có bầu thì cũng tiệm cận.được bưởi Diễn.
Mợ chưa.có con thì tìm hiểu xem nâng, bơm.có ổn k?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mình có đứa bạn xh cũng làm hết, nâng ngực, làm bụng, mũi cằm, mí ....
Nó bảo làm bụng khiến cơ thể nhẹ nhõm và khoẻ ra nhưng làm ngực xác định mất 5 năm tuổi thọ. Làm cằm thì giờ toàn mơ thấy ác mộng.
Con gái mợ ngực nhỏ sau khi sinh sẽ đầy đặn vừa phải đấy. Đừng dại để nó làm ngực. Mà thường ngực nhỏ rất hay nhiều sữa. Mợ đừng nghe bs nói nâng ngực chỏ là phẫu thuật đơn giản. Kg hề đâu. Một người bạn nữa của em nâng ngực bị phè nách đấy. Em nhìn chả thấy đẹp gì.
Ah sau khi nó có con cái đầy đủ cơ, em nghĩ rủi ro có nhưng ko cao, kệ nó tự quyết định, nhưng em luôn ủng hộ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
PN còn trẻ mà nâng ngực thì sau nầy có nhiều hệ luỵ, có thể ảnh hưởng đến việc cho con bú, và không thể chụp hình X-ray Mamogram bình thường như PN chưa nâng ngực. Xác xuất phát hiện bị ung thư vú sớm, thấp hơn rất nhiều, do không thể đè bẹp vú ra khi chụp X-ray.

Thêm nữa, dù có nâng ngực đẹp cách nào đi nữa, nhưng mấy vết sẹo , bên trong ngực, theo năm dài tháng rộng, co rút không đều, làm cho ngực bị biến dạng, không đồng đều, xấu lắm.
Tùy thể trạng đó cụ...

buicongchuc

Xe ba gác
Con gái em cũng siêu ld, cũng lấy chồng bình thường, còn đuổi vệ tinh đi ko hết...
Vấn đề ở tính cách và sự phù hợp!
Chứ ngực phụ nữ Việt mà đẹp thật sự, đẹp tự nhiên thì ko có nhiều đâu. Ngày xưa em ở ktx, toàn đi tắm tiên, cả nghìn cô mà chỉ có vài cô có ngực đẹp thôi.
Cụ nào có được cô gái vừa ngực tròn mông mẩy là may mắn lắm phải không mợ :D
Mông, eo có thể tập gym cho nó tròn mẩy, nhưng ngực muốn đẹp chỉ có pttm.
Nhưng ai mũi xấu quá có đk nên đi sửa, ngực quá lép/phẳng, lệch quá thì em cũng ủng hộ nâng vừa phải nếu có đk.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có được cô gái vừa ngực tròn mông mẩy là may mắn lắm phải không mợ :D
Mông, eo có thể tập gym cho nó tròn mẩy, nhưng ngực muốn đẹp chỉ có pttm.
Nhưng ai mũi xấu quá có đk nên đi sửa, ngực lép, lệch quá thì em cũng ủng hộ nâng vừa phải.
Chính xác!
Các cô đẹp toàn diện ko có mấy đâu, cả nghìn người may có vài người :)
Nhưng mà các cụ ấy có khi có mà ko biết quý đâu, heheee. Vì dùng mãi cũng chán, lại đi ngó hàng xấu của thằng hàng xóm :))
Em ủng hộ vụ làm mắt, mũi vì toàn tiểu phẫu, trông đẹp hẳn lên, nhưng đừng lạm dụng, vì nhiều em mắt đẹp cũng đi cắt mí, trông phí quá, hixx. Ngực lép quá, xệ quá cũng nên chỉnh sửa, đừng tham cup C, cup D thôi, chứ cup B là đẹp rồi, hihi. Vụ cằm thì em ko hiểu nên ko bàn, nhưng em nghĩ cái gì làm nhiều/lớn sẽ đau, mà em nhát chết nên cái gì cũng ko làm :)

Mesocsic

Xe điện
Mợ nói đến cái chân, em lại thấy đau. Chuyến đi chơi bên Cam, em té xe đạp, đập mạnh đầu gối xuống đường. May nhờ phúc đức tổ tiên, nên không bị gảy xương. Chỉ có điều, hơn 6 năm qua rồi, nó không thể bình phục như củ, chạm vào chỗ bị té, vẫn còn đau lắm, và không thể chịu được sức nặng nào tác động lên cái đầu gối trái. Em có thử quỳ gối trên nệm, tập cho nó quen lại với sức nặng, nhưng không được, vì quá đau buốt .

Khi còn lành lặn, mọi chuyện, không có suy nghĩ xâu xa. Con người ta hay có tính ỷ y, không biết quý trọng thân thể của mình. Đến chừng bị gì rồi, mới thấy hối hận.

Không phải chỉ riêng vài cô hoa hậu thời nay thích pttm, ngày xưa, cũng có 1 cô minh tinh , nổi tiếng lắm. Nhưng vì muốn giữ gìn nhan sắc đẹp mãi mãi, mà trở thành xấu như ma lem ( theo cách gọi của em). Tiếc thật nhiều cho cô ấy.
Cụ chụp film chưa ? Rảnh qua chỗ em Bs xem cho. Chắc ko làm cụ cảm thấy phí time đâu.

buicongchuc

Xe ba gác
Chính xác!
Các cô đẹp toàn diện ko có mấy đâu, cả nghìn người may có vài người :)
Nhưng mà các cụ ấy có khi có mà ko biết quý đâu, heheee. Vì dùng mãi cũng chán, lại đi ngó hàng xấu của thằng hàng xóm :))
Em ủng hộ vụ làm mắt, mũi vì toàn tiểu phẫu, trông đẹp hẳn lên, nhưng đừng lạm dụng, vì nhiều em mắt đẹp cũng đi cắt mí, trông phí quá, hixx. Ngực lép quá, xệ quá cũng nên chỉnh sửa, đừng tham cup C, cup D thôi, chứ cup B là đẹp rồi, hihi. Vụ cằm thì em ko hiểu nên ko bàn, nhưng em nghĩ cái gì làm nhiều/lớn sẽ đau, mà em nhát chết nên cái gì cũng ko làm :)
Chứng tỏ đồ của mợ ít cũng được 8/10 rồi :D
Em nghĩ nữ bắt đầu dậy thì có bạn zai nắn bóp mông, ngực cho nó kích thích phát triển đẹp hơn.
Như vợ em, em thấy ngực trái bé hơn ngực phải chút xíu nên em chịu khó xoa bóp, hôn hít ngực trái nhiều hơn, giờ em thấy đã đều nhau.
Ngực to vừa phải (cứ đầy bàn tay) là em thích, to quá em sợ.

kites1

Xe điện
Cụ chụp film chưa ? Rảnh qua chỗ em Bs xem cho. Chắc ko làm cụ cảm thấy phí time đâu.
Lúc em từ bên Cam về nhà xong. Đi gặp BS, họ khám xong, và cho chụp X-ray. Nói với em , không có sao trong đó hết, từ từ sẽ lành thôi. Nhưng 6 năm sau, chân em có đở , nhưng không như em mong muốn. Trong 2 -3 năm đầu, đưa tay sờ nhẹ ngoài da, em cũng không chịu nỗi , vì rất đau.

Hiện tại, chân em có thể co dủi, đi đứng bình thường. Chổ phía dưới cái xương tròn đầu gối (knee cap), thì em có thể sờ được, không còn cảm thấy đau nữa. Chỉ có điều, em mà đè nhè nhẹ vào nơi em té, thì vẫn còn quá đau.

Em không thể sang cụ khám được, vì em ở xa lắm. Em nghĩ, phải chụp hình TC scan, xem lại , mấy dây chằng và cơ bao xung quanh đầu gối, em coi chúng nó như thế nào rồi. Em không biết, có thể chữa lành lại được nữa hay không.

lang thang48

Xe buýt
Không tin khi mợ nói bỏ vì ngực nhỏ nhé.

ducucong26179

Xe hơi
E ko nghĩ ngực nó là vấn đề, e thích tự nhiên, mấy cái nâng nhìn như búp bê hàng giả thì nhanh chán lắm

Mesocsic

Xe điện
Lúc em từ bên Cam về nhà xong. Đi gặp BS, họ khám xong, và cho chụp X-ray. Nói với em , không có sao trong đó hết, từ từ sẽ lành thôi. Nhưng 6 năm sau, chân em có đở , nhưng không như em mong muốn. Trong 2 -3 năm đầu, đưa tay sờ nhẹ ngoài da, em cũng không chịu nỗi , vì rất đau.

Hiện tại, chân em có thể co dủi, đi đứng bình thường. Chổ phía dưới cái xương tròn đầu gối (knee cap), thì em có thể sờ được, không còn cảm thấy đau nữa. Chỉ có điều, em mà đè nhè nhẹ vào nơi em té, thì vẫn còn quá đau.

Em không thể sang cụ khám được, vì em ở xa lắm. Em nghĩ, phải chụp hình TC scan, xem lại , mấy dây chằng và cơ bao xung quanh đầu gối, em coi chúng nó như thế nào rồi. Em không biết, có thể chữa lành lại được nữa hay không.
Vâng. Nên khám chữa sớm. Chúc cụ mau khỏe nhé.

tranmanhha

Xe điện
To có kiểu hấp dẫn của to.
Nhỏ có kiểu hấp dẫn của nhỏ.
Có To rồi, lại nhiều lúc thích Nhỏ.
Có Nhỏ rồi thì nhiều lúc lại thích To.
To, Nhỏ không quan trọng bằng Lạ.

Lavender168

Xe buýt
Có mợ ở trên còm rồi em cũng xin phép ngứa mồm nhảy vào :)) trước em cũng quen 1 ng bạn cũng rất hay trích dẫn Hán việt & các ví von ngôn tình. Sau mới nhận thấy ko chỉ như vậy mà trong đầu còn rất nhiều định kiến, thành kiến & quy chụp, nhìn cuộc sống theo những lăng kính cố định. Cách nhìn khác nhau nên dần dần cũng ít nói chuyện, chia sẻ & cũng ít giao lưu làm ăn buôn bán.

Có một đoạn còm ngắn mà cụ ấy đã thể hiện vô cùng rõ ràng tính cách như trên cụ mô tả :
“ tôi kg thích” , “ kg nên kể ra “ ....
Cái tôi quá rõ và áp đặt phi lý.
Bên ngoài là em cũng né mẫu người hay dẫn hán Việt cả cụm, bởi ngoài chuyện khó chịu như trên thì trong đầu em còn với ý nghĩ : có mỗi việc dùng từ để diễn tả ý mình ( nói thẳng) mà cũng kg làm dc, cứ phải vòng vo nhớ lại lục tìm ngôn ngữ của nước khác cho mất thời gian tỏ vẻ thâm sâu nguy hiểm..

cusao

Xe lăn
Câu nói "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" đặc biệt phù hợp cho những mối quan hệ nghiêm túc.
Ví dụ: Hoàn cảnh gia đình em hiện nay rất ổn. Dù không còn lãng mạn bay bổng như hồi mới về với nhau nhưng vẫn còn rất yêu quí nhau....chả xi nhê gì.
Tuy nhiên, trước khi chốt mối nghiêm túc này em cũng giống mọi gã trai hư khác...tức là bày nhảy lung tung, mắt híp lại với những "ngực tấn công mông phòng thủ", "mắt bồ câu" (giờ vẫn nguyên :)) )....Nhưng khi em chọn bạn đời thì diện mạo lại không phải tiêu chí ưu tiên cao. Không phải do em vô cảm với cái đẹp hay tỏ vẻ cao đạo gì mà chỉ đơn giản là diện mao của em cũng chỉ ở mức tàu tàu, hay nói cách bao quát hơn là...biết mình biết người.
Vậy trường hợp của mợ là chưa tới duyên nên đừng lo. Nên thà cứ thế, có sao dùng vậy còn hơn là đến khi lật ra đối tượng lại sốc....có khi còn có cảm giác bị lừa hoạc bị lên ăn là dối trá dẫn đến tổn thương hơn nhiều ý chứ?

Lavender168

Xe buýt

Bạn vào 108 chỉ định luôn vào phòng khám số 7 nhé. Họ sẽ cho bạn chụp và chẩn đoán cho bạn. Đừng để cái bàn dẫn dẫn bạn sang phòng 37. Máy chụp ở 108 là chuẩn nhất. Mình chụp thể thao mờ lắm.
À mà đưa tay sờ nhẹ vẫn đau thì giống mình quá.

Vuthuychi

Xe tải
Trải nghiệm cuộc đời của một cô gái không xấu là "phụ nữ xấu sẽ không có quà" :">
Khi em học C3, dịp 8thang3 mỗi bạn nữ trong lớp được 1 bông hồng và em sẽ có 5 bông mang về, lúc đó còn ngây thơ có bao giờ suy nghĩ về việc 4 bạn nữ khác không có hoa trong ngày hôm đó đâu, và chắc chắn các bạn nam cũng thế.
Đi học hay đi làm, em cũng thường được ưu ái và em cũng hiểu mình may mắn. Giờ em có con gái, em chăm chút cho con và mong cuộc đời con sau này êm đềm, ít nhất là đừng gặp những tình huống phải chịu thiệt thòi do vẻ ngoài của mình.
Em ủng hộ các cô gái nâng tầm nhan sắc của mình bằng tập luyện thể thao, mỹ phẩm hay dao kéo cũng được, miễn là việc ấy khiến cô ấy tự tin và vui vẻ hơn.
Có lần em bảo con gái là sau này mẹ sẽ chỉ con vài bài tập để có ngực đẹp, ẻm trả lời: Bạn con biết á mẹ, tập như thế này này, ông ngoại của bạn hướng dẫn. Mấy động tác đó chuẩn như em định hướng dẫn, làm em buồn cười ghê, không biết ông Ngoại nào xì tin thế không biết :D