[Funland] Năng lượng gốc

vihali

Xe container
Trài ơi sao giống bà nhà e thế. Hôm nay học buổi lớp 1 này, đầu e có biết là gì, thấy mấy bà gửi gửi cho nhau xong rủ rê nhau học tốt lắm này kia. Mọi ngày 9h xem phim vtv1 ko bỏ tập nào, nay nghe kiểu gì bỏ ko thèm xem film. Gọi hỏi thì bảo, lần sau đừng gọi tao đang học, người ta đang truyền năng lượng qua điện thọai thì ôi....e mới nghĩ bụng bảo ôi chít mịe rồi, các bà lại đâm đầu vào cái gì rồi. Mấy cái này khó nói các cụ lắm, già rồi khái tính, nói hay dỗi. Giờ làm nào cụ nhỉ? Hay có mấy bài báo nào về cái này ko để cho các ngài tỉnh mộng cái cụ nhỉ.
Vụ truyền năng lượng này có cả 1 PGS Vật lí cũng tin mà cô ấy lại là vợ của cựu BT Bộ KHCN. Em thì ko tin nhưng có đợt bị viêm họng, cô ấy cũng nhiệt tình bảo cầm điện thoại để cô truyền cho. Tất nhiên là em ko cảm nhận đc gì. Hội đó còn chia sẽ các tấm hình chụp có những đốm hào quang khi chụp ảnh flash. Em bảo là do ánh sáng phản xạ từ vật thể lơ lửng trong không trung hoặc côn trùng chứ linh hồn gì đâu. Bảo dân khâc còn lạ, đây dân Vật lí hẳn hoi.

VanDeHau

Xe đạp
Vụ truyền năng lượng này có cả 1 PGS Vật lí cũng tin mà cô ấy lại là vợ của cựu BT Bộ KHCN. Em thì ko tin nhưng có đợt bị viêm họng, cô ấy cũng nhiệt tình bảo cầm điện thoại để cô truyền cho. Tất nhiên là em ko cảm nhận đc gì. Hội đó còn chia sẽ các tấm hình chụp có những đốm hào quang khi chụp ảnh flash. Em bảo là do ánh sáng phản xạ từ vật thể lơ lửng trong không trung hoặc côn trùng chứ linh hồn gì đâu. Bảo dân khâc còn lạ, đây dân Vật lí hẳn hoi.
Thực ra bọn này nó nhằm vào tâm lý thích nổi trội của người Việt Nam. Nhất là những người về cuối đời ko có được thành tích gì nổi trội thường rất đam mê vào những cái siêu hình.

Những cái đấy đếch phải chứng minh mà nói nghe rất hay ho

Nuisu

Xe hơi
Thế thì chịu rồi. "RẤT KHÓ ĐỂ GIẢI PHÓNG NHỮNG KẺ NGU XUẨN RA KHỎI XIỀNG XÍCH MÀ HỌ TÔN THỜ"- Voltaire

leequangmtd

Xe máy
Cụ rủ thêm mấy bác công an đi theo vào hội xem. Xong cho gặp chủ hội chắc té đái luôn :))

Hien do

Xe tăng
Cccm có thông tin gì về mấy hội nhóm này không? Dạo này em thấy khu nhà em các cụ rủ nhau học online món này để chữa bệnh, nghe quảng cáo là miễn phí, hấp thu năng lượng chữa bệnh...như tiên vậy. Mê tín huyễn hoặc quá. Không biết có lừa đảo gì không. Em khuyên ông cụ nhà em đừng tin mà không được.
BT cụ ạ, bạn em mấy đứa còn mở lớp dạy. Dạy gì, dạy cách để hạnh phúc, thần số học, năng lượng abc :))
Nói chúng do sở thích cá nhân, nếu tin vào số thì chả cái nào linh bằng xổ số :D.

Hong rose

Xe đạp
Nghe đến đoạn lấy năng lượng vũ trụ là em đi ra.

Bố em nhờ nhận năng lượng vũ trụ nên 10 năm nay đi xe lăn

Mẹ em nhờ hút năng lượng vũ trụ mà tinh thần cũng như suy nghĩ lên tầm vũ trụ, bây giờ cả họ hàng nội ngoại anh chị em ruột của mẹ em ai cũng tránh xa.
Ôi bác ơi. Thế xong đến bây giờ các cụ đã tỉnh ra vụ năng lượng chưa bác hay vẫn còn đê mê

dragonthl

Xe hơi
Má ơi lo quá. Giờ mẹ mình cứ mở mồm ra là nlg. Giờ bác nào bên báo trí đưa mấy bào về bọn này lừa đảo vớ vẩn đc thì tốt nhỉ.

thuy0180

Xe đạp
Xin chào mọi người,
Em tìm thông tin về cái NLG này không có thông tin, cuối cùng lên đây thấy được bài đăng này.
Em thật không biết nói sao với bà nhà em nữa, mới động đến tí kêu là coi thường, xúc phạm cái ông khỉ gió gì đấy, kêu em là gay gắt trong khi em chỉ chỉ ra những điểm vô lý trong nội dung “truyền đạo” đấy! Bà nhà em bảo là bao lần mẹ có bị lừa đâu, mẹ có sáng suốt của riêng mẹ…😭😭😭
Dịch bệnh, đi làm đã không yên, về nhà còn gặp quả năng lượng hắc ám. Phát bực!!!

July1807

Xe máy
Xin chào mọi người,
Em tìm thông tin về cái NLG này không có thông tin, cuối cùng lên đây thấy được bài đăng này.
Em thật không biết nói sao với bà nhà em nữa, mới động đến tí kêu là coi thường, xúc phạm cái ông khỉ gió gì đấy, kêu em là gay gắt trong khi em chỉ chỉ ra những điểm vô lý trong nội dung “truyền đạo” đấy! Bà nhà em bảo là bao lần mẹ có bị lừa đâu, mẹ có sáng suốt của riêng mẹ…😭😭😭
Dịch bệnh, đi làm đã không yên, về nhà còn gặp quả năng lượng hắc ám. Phát bực!!!
Cái Năng lượng gốc trống đồng, nó dạy gì đến bài 3 lớp 3 gì gì đó. Cái ông khỉ gió gì bác nói tên là "chú Phúc" éo mẹ, ở tận Mẽo truyền năng lượng qua đt về vn. Xong mỗi buổi học lại có mấy con chym lợn vào ca ngợi và tả truyền năng lượng này nọ, khỏi hết cả bệnh covid chứ, tiên sư nhà nó, cáu ko chịu được các bác ạ

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ không bảo cổ đấu 2 điện cực vào ngón tay rồi cắm vào ổ, năng lượng tràn trề luôn :D

thuy0180

Xe đạp
Em vừa tình báo được thì bà già em còn cài telegram rồi😭 Chả nhẽ em đổi mật khẩu wifi thì nhà cửa lại không yên! Mà em mệt với lão tà đạo Fuc* đấy thế! Giờ lão như thánh, còn em con bà, bà coi như … kém con Covid chút xíu!!!

Vuvuvivi

Xe tải
Xin chào mọi người,
Gần giống nhà em, giờ gia đình căng thẳng. Phát rồ người lên

Vuvuvivi

Xe tải
Cái Năng lượng gốc trống đồng, nó dạy gì đến bài 3 lớp 3 gì gì đó. Cái ông khỉ gió gì bác nói tên là "chú Phúc" éo mẹ, ở tận Mẽo truyền năng lượng qua đt về vn. Xong mỗi buổi học lại có mấy con chym lợn vào ca ngợi và tả truyền năng lượng này nọ, khỏi hết cả bệnh covid chứ, tiên sư nhà nó, cáu ko chịu được các bác ạ
Bọn nó còn dùng đòn đánh vào những gia đình có con bị tự kỷ bại não... nữa cơ cụ ạ. Đánh vào tình thương của người lớn cho trẻ. Năng lượng tình thương...Khổ, người ta đã cùng cực lâm rồi mà bọn nó cũng không tha đâu

Speed_demon

Xe buýt
Mới hôm nọ có bác hàng xóm hỏi em: cháu có biết năng lượng gốc ko, chữa được cả covid, ung thư qua điện thoại, cháu nên xem video... Mà bác này là cấp tá QĐ về hưu.

Một bác hàng xóm khác thì hay kể chuyện về tiên tri, thế giới diệt vong... với ví dụ mới nhất là covid.

Ko hiểu sao các cụ lớn tuổi dễ bị lừa thế nhỉ? Phải chăng vì các cụ ko có ai chuyện trò, bầu bạn, suốt ngày vào mạng nên dễ bị lôi kéo, dụ dỗ?

Duc Sang

Xe container
Ngày xa xưa có cụ nào còn nhớ trò chữa bệnh, chữa sẹo qua tivi. Đài truyền hình nhà nước hẳn hoi chiếu cho Nhân dân xem 1 ông nào đó bên Liên Xô trổ tài chữa bệnh qua truyền hình. Bố khỉ, cháu có cái sẹo to, cứ trưa đến ông bà già bắt ngồi xem để hết sẹo. Xem mãi vẫn thấy y nguyên :D

July1807

Xe máy
Bọn nó còn dùng đòn đánh vào những gia đình có con bị tự kỷ bại não... nữa cơ cụ ạ. Đánh vào tình thương của người lớn cho trẻ. Năng lượng tình thương...Khổ, người ta đã cùng cực lâm rồi mà bọn nó cũng không tha đâu
Nó lợi dụng cái hy vọng cùng cực của những người khốn khổ. Nào đâu có chữa đc gì đâu, toàn mồm chúng nó chữa cho nhau. Phát ớn bác ạ. Lại như lão Võ Hoàng Yên, bị phanh ra đến là nhục

Kim possible

Xe đạp
View attachment 6418621
Hội này phải không bác, e phải gọi hội đó là tà giáo mới đúng :)))
Trên đời này những cái tốt thì kbg là miễn phí bác nhé.
Bọn này đã từng bị bóc phốt, ngày xưa nó lấy tên khác cơ.
Lôi kéo tuyên truyền mê tín dị đoan, tuyên truyền sai sự thật về sức khỏe, nó giống như cái bọn Pháp Luân Công gì gì đó từng bị cấm đó, nó đánh mục tiêu là người lớn tuổi và các bác các cô đang gặp vấn đề về sức khỏe.
Các trò của nó khác gì mấy bài tập dưỡng sinh đâu, thư giãn, hít thở đều thì con người ắt sẽ có cảm giác thoải mái thôi mà. Sau này lấy được lòng tin rồi thì sẽ dần lấy được tiền của các bác thôi.
Mấy bác khu nhà em và bác của e đã tham gia, 1 người bị ung thư qua đời rồi, 1 bác thì đang ốm lên ốm xuống, mấy nay covid phường còn vào bắt đi xét nghiệm vì tưởng bị dính cơ. Còn bản thân bác e không thấy hiệu quả nên cũng bỏ rồi, chỉ mất tiền mấy buổi thấy bảo có thầy nào vào dậy thôi :)) Các bác có người nhà ý định theo thì nên tham khảo google có mấy bài báo nói tới đó cho người nhà đọc.

Bác cho e xin thêm thông tin về hội này với, trc kia nó tên j ạ, chứ e search năng lượng gốc trống đồng thấy ít thông tin quá