Nâng cấp âm thanh cho " Ferrari 458 Italia "

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Ông anh có nghề chém ác quá. Em tìm mãi không thấy ảnh con ampli Alpine PDX 1.1000 đâu cả. Mà lại thấy con Ampli Alpine PDX 4.150 nếu chạy 1 cặp JBL GTo thì sao lại có 2 đường input vào nhỉ, và lại có 03 cặp dây loa( 6 dây) ??? Hay là chủ xe dùng 1 con ampli Alipne PDX 4.150 để chạy cả cặp loa JBL và Sub JL
Con ampli Alpine PDX 1.1000 được giâú sau bộ H650 bác ạ !!

nemo_0501

Xe buýt
Ý em không hỏi là ampli để đâu bác ah. Em mún hỏi tại sao lại có 02 đường input vào và 03 đường loa ở ampli Alpine PDX 4.150 ra bác ah?

longthinhaudio

Xe tải
cái ảnh đó là setup chưa xong đó thui @Duy
bản thân con 660GTI RMS là 150w cũng phù hợp với PDX 4150
thông số 660GTI
The ESIA award-winning JBL GTi Series applies our most advanced engineering techniques to competition-proven materials and technologies to create the ultimate high-end component speakers. Elliptical Oblate Spheroidal™ (EOS) tweeter waveguides deliver clear, distinct highs evenly throughout the cabin. Woven Kevlar® cones minimize distortion even at the highest output levels. State-of-the-art 4thorder outboard crossovers increase efficiency and let you precisely tune the parameters of the sound to suit your personal taste and the acoustic realities of your interior. Quite simply, GTi Series speakers are built to deliver unequalled sonic realism for enthusiasts who can accept nothing less
Type 6-1/2" Two-Way Automotive Component Speaker System
Low-Frequency Transducer Ultra-rigid Kevlar® cone and dustcap with cast aluminum frame
High-Frequency Transducer 25mm edge-driven EOS tweeter with constant-directivity waveguide
Power Handling, RMS 150 W
Power Handling, Peak 600 W
Frequency Response 50Hz–30kHz
Nominal Impedance 4 ohms
Sensitivity (2.83V@1m) 92 dB
Crossover Outboard, 2500Hz
Controls/Adjustments Tweeter level control and frequency contour
External Diameter Woofer: 160mm; Tweeter: 69mm – without waveguide
Mounting Cutout Diameter Woofer: 128.1mm; Tweeter: 55mm without waveguide, 102mm with waveguide
Mounting Depth Woofer: 69.1mm; Tweeter: 41mm without waveguide, 27mm with waveguide
thông số PDX 4150
4-Channel Power Density Digital Amplifier
RMS Power Rating:

4 ohms: 150 watts x 4 chan.
2 ohms: 150 watts x 4 chan.
4 ohms bridged: 300 watts x 2 chan.

Class D amplifier design
Stackable installation design with front-panel controls
Quick-connect speaker connectors
HP/LP Crossover: 30 Hz - 400 Hz, 12dB/oct.
CEA-2006 Compliant
MOSFET power supply
Continuously adjustable gain control
Top mounted blue LED power/status indicator
4-Layer glass epoxy PC board
Dimensions: 7-9/16"L x 10-1/8"W x 2-7/16"H
@minhkhoi có 2 cách đấu cho 660GTI
1 đấu thông thường
2 đấu sử dụng đánh 2 Way theo Bi- amp systems
xem ở đây....!
http://uk.jbl.com/jbl-product-detail-uk/id-660gti.html
Download : Owner's Guide - 560GTi and 660GTi (English)

nemo_0501

Xe buýt
thông số 660GTI
The ESIA award-winning JBL GTi Series applies our most advanced engineering techniques to competition-proven materials and technologies to create the ultimate high-end component speakers. Elliptical Oblate Spheroidal™ (EOS) tweeter waveguides deliver clear, distinct highs evenly throughout the cabin. Woven Kevlar® cones minimize distortion even at the highest output levels. State-of-the-art 4thorder outboard crossovers increase efficiency and let you precisely tune the parameters of the sound to suit your personal taste and the acoustic realities of your interior. Quite simply, GTi Series speakers are built to deliver unequalled sonic realism for enthusiasts who can accept nothing less
Type 6-1/2" Two-Way Automotive Component Speaker System
Low-Frequency Transducer Ultra-rigid Kevlar® cone and dustcap with cast aluminum frame
High-Frequency Transducer 25mm edge-driven EOS tweeter with constant-directivity waveguide
Power Handling, RMS 150 W
Power Handling, Peak 600 W
Frequency Response 50Hz–30kHz
Nominal Impedance 4 ohms
Sensitivity (2.83V@1m) 92 dB
Crossover Outboard, 2500Hz
Controls/Adjustments Tweeter level control and frequency contour
External Diameter Woofer: 160mm; Tweeter: 69mm – without waveguide
Mounting Cutout Diameter Woofer: 128.1mm; Tweeter: 55mm without waveguide, 102mm with waveguide
Mounting Depth Woofer: 69.1mm; Tweeter: 41mm without waveguide, 27mm with waveguide
thông số PDX 4150
4-Channel Power Density Digital Amplifier
RMS Power Rating:

4 ohms: 150 watts x 4 chan.
2 ohms: 150 watts x 4 chan.
4 ohms bridged: 300 watts x 2 chan.

Class D amplifier design
Quick-connect speaker connectors
HP/LP Crossover: 30 Hz - 400 Hz, 12dB/oct.
CEA-2006 Compliant
MOSFET power supply
Continuously adjustable gain control
Top mounted blue LED power/status indicator
4-Layer glass epoxy PC board
Dimensions: 7-9/16"L x 10-1/8"W x 2-7/16"H
1 đấu thông thường
xem ở đây....!
http://uk.jbl.com/jbl-product-detail-uk/id-660gti.html
Download : Owner's Guide - 560GTi and 660GTi (English)
heheheeh. Cái ampli có phù hợp hay không e không nói nhé. Nhìn cách đấu các dây input và output như thế này nó giống kiểu Ampli Alpine PDX 4.150 dùng để chạy cả cặp GTi 660 và Sub JL như thế thì cái sơ đồ nhân viên nhà anh post lên không đúng rồi. Hóa ra là đấu vào để thử hihihi

longthinhaudio

Xe tải
@Duy sơ đồ đúng đấy pdx dùng đánh Bi-amp vẫn phải dùng đủ 4 kênh
còn PDX 1100 kéo nguyên con Super Woofer ....!

sen

Xe tăng
sao ko tương luôn Denon DRA-F107 DAB cho oai nhỉ :))

tuananh6556

Xe tải
Xe đẹp sao cụ chủ không độ ở hãng nào nào uy tín trên thế giới mang về việt nam liệu có uy tín không.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Bẩm bác em đội mũ cẩn thận lại rồi ,bác cứ ném em cục gạch to vào để em còn học hỏi ạ.
Anh chỉ ném viên bi thôi để mang tính xây dựng,thấy em đội mũ cối thì anh táng hòn đá dăm nhé,nếu vẫn đội mũ sắt là anh táng đá hộc đấy :D :D

@ Memo_0501
Sơ đồ trên không phải là dùng đánh Subwoofer
@Duy sơ đồ đúng đấy pdx dùng đánh Bi-amp vẫn phải dùng đủ 4 kênh
còn PDX 1100 kéo nguyên con Super Woofer ....!
1 đấu thông thường
xem ở đây....!
Ghép như trên không gọi là đánh Bi-Amp được ,đó là cách ghép Brigded sử dụng khi dư kênh của Amp và Amp thiếu công xuất
Có thể bác Memo_0501 ít làm Alpine dòng PDX nên lẫn lộn chứ với em dòng này nhìn lướt qua là em biết ngay :D
Muốn đánh Bi-Amp thì bắt buộc các vế loa phải dùng Bi-wire,cái này các cụ chơi đồ hôm quá dành :D,nhìn các cọc của Amp như hình trên,với lại cách đi dây loa trong hình mà thợ của cụ chụp thì lấy đâu ra Bi-wire :D (nếu lúc hoàn thiện mà khác thì sorry ,ko dám chém,chỉ chém sơ đồ và hình thôi )

thông số 660GTI
Với 2 chanel của PDX 4.150 thì ok nhưng nếu ghép Brigded thì không OK tẹo nào vì lúc đó mỗi loa RMS 150W phải chịu 300w RMS từ Amp ,chỉ nhích nhẹ volume là biết nhau ngay,nghe lâu mà ko có mùi khét từ loa em bé bằng con kiến :D
Đá đủ to chưa Huy,chưa đủ cứ bảo anh nhé :D

@Longthinh
Em chém trong bài này chỉ chém trong lĩnh vực kỹ thuật,ko chém người nhé
Và không phải chỉ chém mỗi thớt này,từ nay tất cả các thớt về kỹ thuật ,của tất cả member em sẽ vào chém để anh em vào bàn luận,vừa bị BDH nhắc nhở vì tội Mod ko biết dẫn dắt các thớt,trong đó có cả Mèo sạch thỉu,toàn chém ở đâu đâu

Chỉnh sửa cuối:

Duonganh2004

Xe tăng
.....
@Longthinh
Em chém trong bài này chỉ chém trong lĩnh vực kỹ thuật,ko chém người nhé
Và không phải chỉ chém mỗi thớt này,từ nay tất cả các thớt về kỹ thuật ,của tất cả member em sẽ vào chém để anh em vào bàn luận,vừa bị BDH nhắc nhở vì tội Mod ko biết dẫn dắt các thớt,trong đó có cả Mèo sạch thỉu,toàn chém ở đâu đâu
Hoan nghênh cái dòng chữ đỏ này :D

TheBlue

Xe buýt
Hoan nghênh cái dòng chữ đỏ này :D
E cũng ủng hộ ah, khi các cụ bàn về kỹ thuật nên cho bọn e cơ sở mà các cụ đã lấy từ đâu để rõ ràng đúng sai ah, chứ nhiều khi bọn e cứ thấy các cụ tranh luận kinh mà chẳng rõ mô tê gì cả.
Quả này cụ Mod Minh Khôi lại phải thức đêm thức khuya tranh luận với các thớt rồi, chứ ko lại bị BDH góp ý nữa thì chít, keke.

Chỉnh sửa cuối:

linhtau

Xe tải
xe đẹp, mổ xẻ ra nhìn ảo quá :D

Beck

Xe điện
Nói thẳng và nói thật chứ em là em không kết đc các nhà Long Thịnh làm audio, vẫn là các đồng chí thợ vườn, đấu dây lung tung, chỉ thấy ra tiếng là được. Chứ không có trình độ và cảm nhận về âm thanh. Em làm ở đấy 1 lần mà thấy nản, Ferari mà vứt cho các chú ấy thì kinh quá, chắc em FE này ở quê xuống (Vĩnh Phúc 88K-008.88 mà lị:P) :)

Luu Lehong

Xe container
Em thì chỉ thấy tội nghiệp cho bác chủ xe.
Nhà em cũng nghĩ vậy, tuy nhiên cũng khâm phục sự chiều chuộng và cưng chiều con trai của ông bố chủ xe!~X(
Cách đây khoảng 1 tháng, khi em rửa xe ở Song Long 52-Nguyễn Thị Định em đã thấy con này ( biển ngoại tỉnh ..) nằm đây và nói xuống Hằn Lội để độ loa! Em hỏi khí không phải có phải sau sau khi độ loa, trên đường về quê thì em này đã lên một số báo không ạ?
http://www.tin24h.vn/Sieu-xe-Ferrari-boc-khoi-ngun-ngut-tren-duong-pho-Ha-Noi-70-7877.html

Chỉnh sửa cuối:

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Nhà em cũng nghĩ vậy, tuy nhiên cũng khâm phục sự chiều chuộng và cưng chiều con trai của ông bố chủ xe!~X(
Cách đây khoảng 1 tháng, khi em rửa xe ở Song Long 52-Nguyễn Thị Định em đã thấy con này ( biển ngoại tỉnh ..) nằm đây và nói xuống Hằn Lội để độ loa! Em hỏi khí không phải có phải sau sau khi độ loa, trên đường về quê thì em này đã lên một số báo không ạ?
http://www.tin24h.vn/Sieu-xe-Ferrari-boc-khoi-ngun-ngut-tren-duong-pho-Ha-Noi-70-7877.html
mời bác xem lại tiêu đề bài viết ạ .... haizzz

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Nói thẳng và nói thật chứ em là em không kết đc các nhà Long Thịnh làm audio, vẫn là các đồng chí thợ vườn, đấu dây lung tung, chỉ thấy ra tiếng là được. Chứ không có trình độ và cảm nhận về âm thanh. Em làm ở đấy 1 lần mà thấy nản, Ferari mà vứt cho các chú ấy thì kinh quá, chắc em FE này ở quê xuống (Vĩnh Phúc 88K-008.88 mà lị:P) :)
em sẽ tiếp thu ý kiến của cụ,cám ơn cụ đã từng quan tâm và sử dụng dịch vụ ở bên em.. có những ý kiến chân thành như của cụ như thế này sẽ góp phần giúp cty em ngày càng phát triển hơn ạ

longthinhaudio

Xe tải
@khôi: chuẩn lúc đó thử đấu cầu để test thử H650 toàn bộ Gain ampli để minimum xem thử tiếng có căng hơn ko ....? sau đó đấu lại BI-Amp
@all : khi đã post bài thì chắc chắn có khen có chê những đánh giá về chất lượng phục vụ thì phải có bằng chứng xác thực.... như số xe ngày làm bên em toàn bộ lưu trên phần mềm quả thực bên em có sai sót sẽ lập tức sửa sai và thậm chí đền cho khách hàng ....cái này là tối thiểu biết làm trong kinh doanh để khẳng định thương hiệu như em đã giải quyết cho Cụ Theblue chẳng hạn.....! còn 1 phần nhiều khi con gà tức nhau tiếng gáy dùng âm binh này kia thì em ko chấp.....!
một vài lời mong các cụ thông cảm và cho ý kiến

PoBeo

Xe điện
Hix, mình trình tiếng Anh cũng thuộc loại khá mà các các cao thủ chém 1 lúc là hoa cả mắt, ù cả tai :)) đúng là cao thủ.....em chỉ đọc để học hỏi, không dám bình luận gì hết rứa.....;))