Nâng cấp âm thanh cho " Ferrari 458 Italia "

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Chào các bác ! bên em vừa hoàn thiện xong phần âm thanh cho chú "ngựa" bất kham Ferrari 458 Italia.. #:-shôm nay em mạnh dạn làm 1 bài để các bác xem chơi,các bác ném đá nhẹ tay thôi nhé.. em quên ko đội mũ bảo hiểm :P

Trước tiên là chiêm ngưỡng em nó đã,ngắm hoài cả ngày mà ko biết chán,về độ khủng của em này các bác hỏi anh Gu gờ nhé :D

Do bác chủ xe quá thất vọng khi biết được đôi loa nguyên bản chỉ có vẻn vẹn .. 250 $ + với nhu cầu thưởng thức âm thanh tương đối cầu kì nên đã quyết định nâng cấp cho em nó dàn âm thanh tương xứng...

Loa nguyên bản đây ợ :

Lôi ra tắm rửa sạch sẽ chuẩn bị " thịt " ;))

Cấu hình :

Tiến hành :

- Đầu tiên là tháo ghế,thiết kế vị trí đặt thùng loa,ampli...

- Cách âm cánh bằng vật liệu chống ồn của STP ( hàng của Nga ngố )

Xong phần lắp đặt loa cho cánh,tiếp tục "chiến" bên trong :

Bị ném đá nhiều quá.. em lại đội mũ bảo hiểm vậy...

Chỉnh sửa cuối:
Độ âm thanh vào thì lại chả nghe đc tiếng pô xe, mỗi lần muốn nghe lại phải tắt nhạc đi hả bác?

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Độ âm thanh vào thì lại chả nghe đc tiếng pô xe, mỗi lần muốn nghe lại phải tắt nhạc đi hả bác?
:D bác ơi .. ngay cả khi chưa độ âm thanh thì bên trong xe .. tiếng pô cũng chỉ nghe được .. gọi là .. thôi ợ

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Không đội mũ thì chém nhẹ thôi nhé,còn nếu đội mũ chắc hòn to hơn :D

Khi đã phải mất tiền sử dụng đến PXA H650, thì bỏ cái Crossover Block JBL 660 GTI ,vì trong cấu hình đã sử dụng đến AMP PDX 4.150 quá dư kênh và công xuất
Nếu chỉ để đánh 1 cặp loa như thế thì lạm dụng công xuất bằng cách đâu Bridged, hoặc bỏ lãng phí 2 kênh Amp ,cả 2 cách đều không hay,và PXA H650 ở đây chỉ đóng vai trò như bộ chuyển tín hiệu Hi input to Low input,trong khi chức năng chính của PXA H650 là Crossover bị bỏ quên
Nếu ghép cấu hình trên sử dụng crossover của PXA H650 ,chắc chắn âm thanh sẽ rất khác biệt

Chỉnh sửa cuối:

KMN2010

Xe tăng
Em thấy chủ xe chắc thành phần có tiền mà ko biết chơi rùi, em mà có tiền mua ferrari thì em độ âm thanh, máy móc hay bất kỳ thứ gì khi mới mua ở bển rồi mới nhập về chứ chẳng bao giờ đem cho mấy bác nhà ta phá đâu.

Mà em nhớ ko lầm cách đây mấy hôm có em ferrari đang đi bốc khói nghi ngút ko biết có phải em này không?

Dù sao cũng chúc mừng longthinh đã chém đc em này

Chỉnh sửa cuối:

banphagia

Xe tăng
bác chủ xe nhìn.......

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
thật chủ xe không ợ? em thấy giống chú lái xe của gia đình được giao nhiệm vụ cho đi làm lại thì đúng hơn. anyway, em nghĩ 458 italia ở nước ngoài chả ai mang ra độ âm thanh bao giờ, có độ thì độ kit, vành, công suất... blah blah chứ ko độ âm thanh cho nên ở VN độ là chuẩn rồi =))

csan

Xe tải
Lắp vào nhìn xấu cả xe, bật nhạc lên chắc ra ngoài nghe mới nét

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Em thấy chủ xe chắc thành phần có tiền mà ko biết chơi rùi, em mà có tiền mua ferrari thì em độ âm thanh, máy móc hay bất kỳ thứ gì khi mới mua ở bển rồi mới nhập về chứ chẳng bao giờ đem cho mấy bác nhà ta phá đâu.

Mà em nhớ ko lầm cách đây mấy hôm có em ferrari đang đi bốc khói nghi ngút ko biết có phải em này không?

Dù sao cũng chúc mừng longthinh đã chém đc em này
Nếu là em này. bác nghĩ em có dám post lên đây để các bác " chém " ko ạ ? :D

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Bẩm bác em đội mũ cẩn thận lại rồi ,bác cứ ném em cục gạch to vào để em còn học hỏi ạ.

Duong_Anh

Xe buýt
huhu, vào muộn không được xem mặt bác chủ xe rồi

Xe xì po thiên về cảm giác lái & tốc độ chứ không phải loại đi thong dong để ngắm trời đất nên e chưa thấy ai thực sự yêu nhạc, hiểu xe mà nâng cấp âm thanh cho nó .. kể cũng lạ thật :-?.
Tuy nhiên với cấu hình GTi của JBL thiên bass cộng với dòng PDX của alpine thiên sáng ... không biết kết hợp chất tiếng sẽ dư lào nhể. Em cũng tò mò muốn nghó cái khi vít ga lên thì tiếng po + tiếng loa chắc nghe vui đáo để ;))

nemo_0501

Xe buýt

Khi đã phải mất tiền sử dụng đến PXA H650, thì bỏ cái Crossover Block JBL 660 GTI ,vì trong cấu hình đã sử dụng đến AMP PDX 4.150 quá dư kênh và công xuất
Nếu chỉ để đánh 1 cặp loa như thế thì lạm dụng công xuất bằng cách đâu Bridged, hoặc bỏ lãng phí 2 kênh Amp ,cả 2 cách đều không hay,và PXA H650 ở đây chỉ đóng vai trò như bộ chuyển tín hiệu Hi input to Low input,trong khi chức năng chính của PXA H650 là Crossover bị bỏ quên
Nếu ghép cấu hình trên sử dụng crossover của PXA H650 ,chắc chắn âm thanh sẽ rất khác biệt
Ông anh có nghề chém ác quá. Em tìm mãi không thấy ảnh con ampli Alpine PDX 1.1000 đâu cả. Mà lại thấy con Ampli Alpine PDX 4.150 nếu chạy 1 cặp JBL GTo thì sao lại có 2 đường input vào nhỉ, và lại có 03 cặp dây loa( 6 dây) ??? Hay là chủ xe dùng 1 con ampli Alipne PDX 4.150 để chạy cả cặp loa JBL và Sub JL

Chỉnh sửa cuối:

sen

Xe tăng
tổng thiệt hại là 5,5 k ạ?