[Funland] Nằm thẳng thôi các ofer trẻ

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Cứ chửi đất mà ông nào cũng nhăm nhăm mua đất.
Ra ngoại thành, về quê màmua. Chúi đầu vào trung tân đòi đất rẻ... hão!
Tất cả đều x2 x3 hết rồi cụ, kể cả vùng heo hút nhất, kể cả không có giao dịch, nhưng nếu hỏi đến sẽ có cái giá giật hết cửa mình.
Nói thế hệ sau nằm thẳng mặc dù tiêu cực, nhưng có sự bế tắc thực sự với tình cảnh này.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả đều x2 x3 hết rồi cụ, kể cả vùng heo hút nhất, kể cả không có giao dịch, nhưng nếu hỏi đến sẽ có cái giá giật hết cửa mình.
Nói thế hệ sau nằm thẳng mặc dù tiêu cực, nhưng có sự bế tắc thực sự với tình cảnh này.
Ko sao đâu. Thế hệ con cháu sẽ kiếm đc gấp 3-5 lần cha a nên về cơ bản sức mua vẫn cân thôi.

funfunfun

Xe buýt
Giọng điệu này cũng một phần do cay cú với thời cuộc rồi.
Từ hồi tháng 2020 em cũng hay bình luận rằng bds sẽ còn tăng mạnh mà bị nhiều cụ chém ghê quá, đá xéo abc này nọ, rồi phân tích Evergrande sập....abc...nhưng sang 2021 chắc các cụ ấy im hết, chắc cũng lại đi săn đất cả.
Thay bằng cố gắng đi ngược xu thế kinh tế hiện tại, thì phải nương theo nó để làm giàu chứ than vãn chả giải quyết việc gì. Để dành cho con cái đời sau ko đồng nghĩa với cái lý luận cùn là chúng nó sẽ ko có động lực, phụ thuộc...này nọ, vì cái đó phụ thuộc vào giáo dục gia đình. Giàu cha truyền con nối, cháu nối, chắt nối... là cái quý và cần hướng đến.
Chán quá em mà nghe cụ thì giờ ôm dc cái liền kề x2 roài