[Funland] Nằm thẳng thôi các ofer trẻ

sontung89

Xe tăng
Đúng là quản lý lỏng lẻo đất chảy chỗ trũng, toàn gom rẻ chia chác rồi thổi giá tiếp thì ko cao mới lạ

pisces_hn

Xe container
Việt Nam có việc sở hữu 50 năm không ?

Tòa Pacific Place ở Lý Thường Kiệt, sở hữu 50 năm đấy, ở đấy mà rẻ.

Bình dân hơn, nhìn xuống 2 tòa A và B của Phương Đông Place chỗ Pháp Vân, 1 tòa sở hữu lâu dài, một tòa sở hữu 50 năm, thử so sánh 2 căn cùng diện tích, cùng tầng, cùng bố trí như nhau, cùng nội thất như nhau, nằm cách nhau vài chục mét nhưng vẫn cùng khối đế. Thử xem giá 2 căn chênh nhau bao nhiêu nào ?
Theo em hiểu thì 50 năm hay vĩnh viễn nó chỉ là do cái tờ giấy cấp cho chủ đầu tư thôi. Còn việc ở thế nào thì tận 50 năm sau mới biết được.

funfunfun

Xe buýt
Xăng lên 3x đến nơi rồi các cụ cứ cãi nhau giá bds làm gì

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi nghe cụ nói thì em rút ra là không nên bốp chát với cụ, vì có tí kiến thức nào đâu :))
Nói câu tiền tha hồ in là biết cụ chả hiểu gì rồi :-j
Chắc là hậu duệ cụ gì ngày xưa bẩu"" hết tiền thì in ra""

Xe thả hình

Xe tăng
Ko biết anh chủ Sun Group, Lê Viết Lam như nào nhỉ, vì anh ấy kd chủ đạo ở U ...
Nếu anh ấy có nick trên OF chắc cảm động với sự quan tâm của mợ lắm.
Chắc anh ấy vẫn ổn mợ ạ :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu anh ấy có nick trên OF chắc cảm động với sự quan tâm của mợ lắm.
Chắc anh ấy vẫn ổn mợ ạ :)

Bố anh ấy là thầy của em, sếp em, giúp em bao năm, cơ mà mấy chuyện này không khi nào em hỏi :)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Theo em hiểu thì 50 năm hay vĩnh viễn nó chỉ là do cái tờ giấy cấp cho chủ đầu tư thôi. Còn việc ở thế nào thì tận 50 năm sau mới biết được.

Vầng

Cái ý là có ông bẩu phải học TQ ấy, cho sở hữu 70 năm thôi thì BĐS nó mới rẻ.
Ở VN đấy, cái chỗ sở hữu 50 năm có rẻ không, dân đủ tiền mua không ( Tòa Pacific) ? Có rẻ hơn cái chỗ cùng loại sở hữu lâu dài không (tòa Phương Đông - Pháp Vân)

hoami

Xe tăng
Giọng điệu này cũng một phần do cay cú với thời cuộc rồi.
Từ hồi tháng 2020 em cũng hay bình luận rằng bds sẽ còn tăng mạnh mà bị nhiều cụ chém ghê quá, đá xéo abc này nọ, rồi phân tích Evergrande sập....abc...nhưng sang 2021 chắc các cụ ấy im hết, chắc cũng lại đi săn đất cả.
Thay bằng cố gắng đi ngược xu thế kinh tế hiện tại, thì phải nương theo nó để làm giàu chứ than vãn chả giải quyết việc gì. Để dành cho con cái đời sau ko đồng nghĩa với cái lý luận cùn là chúng nó sẽ ko có động lực, phụ thuộc...này nọ, vì cái đó phụ thuộc vào giáo dục gia đình. Giàu cha truyền con nối, cháu nối, chắt nối... là cái quý và cần hướng đến.

kduc

Xe Cứu Trợ
TRước đây e căm ghét làm giầu từ đất vì thấy nó ko tạo cái giá trị gia tăng nào cả, nhưng sau khi thấy mình làm cả năm cũng chỉ bằng một mảnh đất tăng giá trong năm đó thì bắt buộc phải nghĩ lại và bước vào vòng xoay thôi.

VT Entertainment

Xe buýt
Giọng điệu này cũng một phần do cay cú với thời cuộc rồi.
Từ hồi tháng 2020 em cũng hay bình luận rằng bds sẽ còn tăng mạnh mà bị nhiều cụ chém ghê quá, đá xéo abc này nọ, rồi phân tích Evergrande sập....abc...nhưng sang 2021 chắc các cụ ấy im hết, chắc cũng lại đi săn đất cả.
Thay bằng cố gắng đi ngược xu thế kinh tế hiện tại, thì phải nương theo nó để làm giàu chứ than vãn chả giải quyết việc gì. Để dành cho con cái đời sau ko đồng nghĩa với cái lý luận cùn là chúng nó sẽ ko có động lực, phụ thuộc...này nọ, vì cái đó phụ thuộc vào giáo dục gia đình. Giàu cha truyền con nối, cháu nối, chắt nối... là cái quý và cần hướng đến.
Hồi mới đi làm, bắt đầu tiếp cận nhiều thông tin hơn thì em thấy xh này thật bất công, ngân séc chảy vào dự án thì ít mà tràn vào túi các thầy thì nhiều...rồi siu chồng siu các kiểu, em hay lên mxh bán than và thả còm cho bõ tức (voãi chưởng). Thế rồi em thấy chả để làm gì, lại làm mình tụt hết cả ý chí vươn lên. Rồi em kệ mịa đời, bắt đầu nương theo nó để kiếm tiền. Trong mọi hoàn cảnh, nếu thích nghi tốt thì sống, ko thì sẽ bị bỏ lại phía sau.
Các cụ xưa đã dạy "Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy"
Không biết uốn éo theo thực tế thì cứ nằm thẳng cẳng ra thôi :D

hoami

Xe tăng
Hồi mới đi làm, bắt đầu tiếp cận nhiều thông tin hơn thì em thấy xh này thật bất công, ngân séc chảy vào dự án thì ít mà tràn vào túi các thầy thì nhiều...rồi siu chồng siu các kiểu, em hay lên mxh bán than và thả còm cho bõ tức (voãi chưởng). Thế rồi em thấy chả để làm gì, lại làm mình tụt hết cả ý chí vươn lên. Rồi em kệ mịa đời, bắt đầu nương theo nó để kiếm tiền. Trong mọi hoàn cảnh, nếu thích nghi tốt thì sống, ko thì sẽ bị bỏ lại phía sau.
Các cụ xưa đã dạy "Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy"
Không biết uốn éo theo thực tế thì cứ nằm thẳng cẳng ra thôi :D
Cụ thế là chuẩn rồi, qua tuổi dở ông dở thằng thì sẽ thành đàn ông, mà đàn ông thì ko nên than vãn vì đàn bà nó cũng chả thương đâu, và cái chính là cuộc đời nó càng đấm cho thêm thôi trong khi tuổi đẹp nhất sự nghiệp chính là 30-40 tuổi. Điều đặt ra là phải nhìn vào cơ chế kinh tế mà sống, phát triển ban đầu khó nhưng khi có thành quả sẽ thấy ngày xưa mình ấu trĩ thế nào :)
Bản thân em thành công sớm (25 em đã rất khá), nhưng cũng vì sai lầm mà mất nhiều, nhưng cũng may vẫn kịp làm lại và bgio hài lòng với cuộc sống. Em ủng hộ tích lũy tài sản cho đời con cháu, càng nhiều càng tốt. Nhiều cụ lập luận nào là xu hướng sau chúng nó làm việc kiểu nay đây mai đó, thuê nhà là chính....nhưng sao ko nghĩ con cháu mình nó có tài sản, có bds cho thuê lại chả hơn là thành thằng đi thuê nhà hay sao???
Thoải mái tài chính thì tư tưởng cũng thoáng và suy nghĩ tích cực hơn, sống nhân văn hơn, cái này em khẳng định 100% đúng.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
TRước đây e căm ghét làm giầu từ đất vì thấy nó ko tạo cái giá trị gia tăng nào cả, nhưng sau khi thấy mình làm cả năm cũng chỉ bằng một mảnh đất tăng giá trong năm đó thì bắt buộc phải nghĩ lại và bước vào vòng xoay thôi.
Thường chưa có đất thì ghét bọn thổi giá.
Sau khi có rồi thì thấy thổi lên cũng được, con người mình cũng có thêm tí giá trị.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cứ chửi đất mà ông nào cũng nhăm nhăm mua đất.
Ra ngoại thành, về quê màmua. Chúi đầu vào trung tân đòi đất rẻ... hão!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vầng

Cái ý là có ông bẩu phải học TQ ấy, cho sở hữu 70 năm thôi thì BĐS nó mới rẻ.
Ở VN đấy, cái chỗ sở hữu 50 năm có rẻ không, dân đủ tiền mua không ( Tòa Pacific) ? Có rẻ hơn cái chỗ cùng loại sở hữu lâu dài không (tòa Phương Đông - Pháp Vân)
Ô dân vn cứ 50 năm là lâu dài rồi cụ :)).

The Killer

Xe điện
Nằm thẳng cũng tốn kém
Thôi em đứng cho gọn

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Điều đó cho thấy việc đánh thuế BĐS là chủ trương đúng và xu hướng tất yếu của 1 XH văn mình và phát triển

Chỉ thời điểm nào, là khó quyết định, vì nó động chạm tới lợi ích của quá nhiều người

Những ng có tiền và rảnh thoigian đi đánh quả, trong khi một số lượng lớn ng khác đang phải tập trung vào công việc chuyên môn, và trớ trêu thay, thành quả của cv chuyên môn của họ lại bị bào mòn bởi phải đi mua bđs từ những kẻ đầu cơ kia
Cụ nói chuẩn.

VT Entertainment

Xe buýt
Cụ thế là chuẩn rồi, qua tuổi dở ông dở thằng thì sẽ thành đàn ông, mà đàn ông thì ko nên than vãn vì đàn bà nó cũng chả thương đâu, và cái chính là cuộc đời nó càng đấm cho thêm thôi trong khi tuổi đẹp nhất sự nghiệp chính là 30-40 tuổi. Điều đặt ra là phải nhìn vào cơ chế kinh tế mà sống, phát triển ban đầu khó nhưng khi có thành quả sẽ thấy ngày xưa mình ấu trĩ thế nào :)
Bản thân em thành công sớm (25 em đã rất khá), nhưng cũng vì sai lầm mà mất nhiều, nhưng cũng may vẫn kịp làm lại và bgio hài lòng với cuộc sống. Em ủng hộ tích lũy tài sản cho đời con cháu, càng nhiều càng tốt. Nhiều cụ lập luận nào là xu hướng sau chúng nó làm việc kiểu nay đây mai đó, thuê nhà là chính....nhưng sao ko nghĩ con cháu mình nó có tài sản, có bds cho thuê lại chả hơn là thành thằng đi thuê nhà hay sao???
Thoải mái tài chính thì tư tưởng cũng thoáng và suy nghĩ tích cực hơn, sống nhân văn hơn, cái này em khẳng định 100% đúng.
Đúng là thoải mái tài chính thì sống thoáng hơn, bản thân cũng thư thái hơn.
Em không được như cụ, do ngày xưa em ko thích tích lũy mà tiêu rất thực dụng.
Ngày trước em vẫn tự hào là đã đưa ông bà nội ngoại đi hầu hết những nơi đáng đi ở VN, một vài nước như Thái, Mã, Indo và đặc biệt là chuyến cả 4 ông bà hai bên đi sang Nhật... nhưng đến giờ thì em vẫn phải chạy 2 bánh, giá rét nắng mưa nhìn cccm trong a tô mà buồn cái thân mình.
Em ko tiếc tiền đã tiêu nhưng tiếc là đã bỏ qua quá nhiều cơ hội đến với mình.
Tuy vậy, nhờ lộc tổ tiên mà mấy năm nay dù dịch nhưng em vẫn kiếm được nhờ cái mảng mà mấy cụ mợ đang mắng té tát đó :D
Em vừa đẩy căn cho thuê để ôm đôi mảnh vùng xa, xem có dư tí nào thì làm con xe cỏ cho vợ con bớt khổ :)

LaziCat

Xe lăn
Cái đó là văn hóa mỗi nước mỗi khác. Đừng nghĩ phương Tây thế đã hay.

Với em, đến bố mẹ đẻ ra mình, nuôi nấng mình mà ko thể sống cùng được thì vứt. Mọi việc làm khác như từ thiện với lọ chai chỉ là làm mầu thôi.
Em định quote còm cụ ấy nhưng thấy xe bị tịch thu mất roài, có hai hôm k vào OF mà nhiều chiến sỹ anh dũng hy sinh trong cuộc chiến U với Nga quá :D.
Quay lại chuyện sở hữu nhà đất, phần nhiều nó có liên quan đến văn hoá lối sống. Cụ ấy cứ mang ví dụ ở Tây ra để so với Việt Nam thì quá khập khiễng.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Đơn giản thế này trong cuộc thi f1 cụ chạy bộ đến đích, f1 người ta chạy bằng xe máy, oto do bố mẹ để lại. Vẫn có khả năng chạy xe máy, oto không về được đích do lạc đường, trình độ tay lái nhưng theo cụ ông nào chạy về đích nhanh hơn? Chưa kể ô đi xe lạc đường quay lại dễ hơn ông chạy bộ rất nhiều.