[Funland] Năm nào cũng có cụ đăng bài Đất đã đạt đỉnh, mình thì luôn đi ngược, cứ các cụ hô đất toang thì mình lại mua vào.

Quê bầm

Xe container
Về huyện ở Hải Dương mới khét nữa cụ ah, gặp cánh môi dưới huyện Tứ Kỳ, Gia Lộc, Thanh Hà chém rõ ghê, đất ngõ thị trấn 15 triệu/m2, ngõ xã ven thị trấn đu đỉnh 10 triệu/m2.

Nhận định chung, ở mấy huyện này nhu cầu mở rộng thêm chỗ ở không có mấy vì dân số tuổi trưởng thành đang thu hẹp (18 tuổi là khoác va lô đi lập nghiệp ít chịu về, người già thì chết đi không chịu sống lại).

Chủ yếu, nhu cầu giao dịch đất nền ở các xã huyện, thậm chí ven thành phố là để lướt hoặc theo quan điểm tích sản... khi thấy khó khăn là chết thanh khoản ngay... một số anh em để bụi bám kín quyển sổ cọc, giờ đang mắc bệnh tắc phổi vì quá lâu không được thổi, mà không có khách.

Hiện trạng chỗ ở cho dân tỉnh lẻ đang thừa chỉ sử dụng khoảng 40% đất phân lô tại các khu ĐT ven thành phố, để trống đến 95% đất đô thị phân lô, đất đấu giá tại các huyện... một số nhà dân trước có người giờ đang bỏ hoang...

Ngẫm lại thấy TT phê phán rất đúng: "Về với địa phương, các anh tài trợ gì không tài trợ, cứ đi tài trợ quy hoạch bất động sản, cứ phân lô ra đấy thì lấy đâu ra người ở... quy hoạch phải ưu tiên cho sản xuất, tạo công ăn việc làm... có việc làm thì mới có người về ở chứ"
Mợ chuẩn ạ, giữa năm ngoái em xem mấy mảnh ở Khoái Châu HY, xã toàn trẻ convaf người già, thanh niên đi làm ăn xa hết mà đường liên thôn đảy lên 10-5tr, liên xã lên đên gần 20tr/m2 em cũng toát mồ hôi với 2t lô mặt đường liên xã nhà ống 100m. Nam Sách và Thanh Hà HD cũng giá hai mấy phân lô băng 2 băng 3 chịu ko mần được nên bọn em bỏ qua HD, HY, BN, BG

Trongxanh2022

Xe buýt
Em có gặp vài đội ở tỉnh họ liên kết với nhau ôm khá nhiều, họ ôm mặt các trục đường liên huyện nơi gần chợ và khu dân cư. Em cũng ko rõ là họ có bị bank áp lực ko nhưng họ là đội nhóm nhiều người chung nhau nên cũng chia sẻ gánh nặng.
Bạn môi giới đi cùng em thì hay bàn lùi bảo anh ơi giá còn cao anh đừng vội nhưng em có quan điểm hơi khác chút, nếu đẹp và tầm giá ưng với ước tính vừa miếng em vẫn chơi chứ đợi giá về trước covid như thì ko thể có được ạ.

Bọn em chỉ ngắm mặt đường liên huyện, có dân cư hiện hữu và kinh doanh được chứ đất tỉnh mà phân lô băng 2/3 trong ngõ là em ko chơi.
Em có cô bạn cũng chơi kiểu này, vay em mấy trăm năm ngoái mua cái nhà, giờ cũng kêu kẹt đất cùng hội nhóm đầu tư phải bán nhà, khoản vay em cũng xin khất trả dần dần, nghĩ cũng tội nhưng cũng chả biết làm sao, giờ là cố gắng bán những tài sản có thanh khoản trước để xử lý nợ với ngân hàng còn bạn bè thì chắc chờ kinh tế lên thanh khoản được thì mới trả được. Nhưng có lẽ cũng lâu lâu.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Em có cô bạn cũng chơi kiểu này, vay em mấy trăm năm ngoái mua cái nhà, giờ cũng kêu kẹt đất cùng hội nhóm đầu tư phải bán nhà, khoản vay em cũng xin khất trả dần dần, nghĩ cũng tội nhưng cũng chả biết làm sao, giờ là cố gắng bán những tài sản có thanh khoản trước để xử lý nợ với ngân hàng còn bạn bè thì chắc chờ kinh tế lên thanh khoản được thì mới trả được. Nhưng có lẽ cũng lâu lâu.
cụ biết bạn thế mà vẫn cho vay tiền, đúng là tiếp tay cho bạn buôn lỗ ))

Lee Saker

Xe điện
Em có gặp vài đội ở tỉnh họ liên kết với nhau ôm khá nhiều, họ ôm mặt các trục đường liên huyện nơi gần chợ và khu dân cư. Em cũng ko rõ là họ có bị bank áp lực ko nhưng họ là đội nhóm nhiều người chung nhau nên cũng chia sẻ gánh nặng.
Bạn môi giới đi cùng em thì hay bàn lùi bảo anh ơi giá còn cao anh đừng vội nhưng em có quan điểm hơi khác chút, nếu đẹp và tầm giá ưng với ước tính vừa miếng em vẫn chơi chứ đợi giá về trước covid như thì ko thể có được ạ.

Bọn em chỉ ngắm mặt đường liên huyện, có dân cư hiện hữu và kinh doanh được chứ đất tỉnh mà phân lô băng 2/3 trong ngõ là em ko chơi.
Lúc nào có mảnh ~500m2 cách HN dưới 1 tiếng lái xe giá hợp lí cụ bảo em làm chỗ dưỡng già cái. Mấy chỗ Đông Anh Mê Linh Hoài Đức giá vẫn ngáo quá 8-}.

Quê bầm

Xe container
Lúc nào có mảnh ~500m2 cách HN dưới 1 tiếng lái xe giá hợp lí cụ bảo em làm chỗ dưỡng già cái. Mấy chỗ Đông Anh Mê Linh Hoài Đức giá vẫn ngáo quá 8-}.

Cụ ở tầm khác rồi như bọn em tép riu đâu dám mua quá mắt cụ được ạ,kkka nhưng đúng là Đông Mê Sóc thì giờ này cao cụ nhể, Đông Anh thì nó cũng ko chênh nội thành là mấy

Amendaphat

Xe buýt

Nửa cuối Đông Anh, Mê Linh đi làm thì rõ xã, để dưỡng già thì quá đắt.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Mua hay bán bds nó phụ thuộc vào suy nghĩ và vị thế của mỗi người nhé cc.
Với ai sống bằng việc đầu cơ bds hoặc thu nhập phụ thuộc vào bds, mua đi bán lại thì rất coi trọng việc đáy đỉnh, chu kỳ,...nên sẽ rất đau đầu việc mua hay ko?chỗ nọ chỗ kia.
Còn vs những ai coi bds nó là tài sản như e, hoặc chi phí sinh sống ko phụ thuộc vào vc mua bán bds thì thấy đẹp, thoả mãn các tiêu chí cá nhân và hợp lý là múc, chứ cũng ko qtrong quá đến đáy, đỉnh, chu kỳ....
Tiền đang mất giá khá nhiều, cụ nào có tiền mua đc lô đẹp cứ mua. Trồng rau, nuôi gà cũng đc :))
KHI CÁI GÌ ĐC ĐẠI ĐA SỐ COI LÀ TÀI SẢN THÌ TIỀN VẪN SẼ ĐỔ VÀO NẮM GIỮ THÔI, CÒN TIỀN VÀO NHIỀU HAY ÍT THÌ TÙY THỜI ĐIỂM. :)

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

Hướng của cụ cá nhân e nghĩ là chuẩn. Bây h ngoài mua đất các tp lớn, nếu có mua đất tỉnh thì ráng mà mua đất mặt đường hoặc mặt ngõ to cụ ạ. :))

vnovernight

Xe đạp
Đất đi sau nền kinh tế 4,5 năm, 2027,2028 may ra có thể mua vào được, giờ ai còn tiền mà mua, ai thừa tiền thì cứ chôn vào đó thôi.

Tyrion99

Xe tải
Năm ngoái bà dì cứ thúc rục mua đất ven HN làm homestay. Mình bảo là bao nhiêu cái đang có còn ế sưng ra, mà giờ ai cũng đòi mua làm thì lấy đâu người ở.

Giờ thì ngại không dám hỏi tình hình thế nào rồi...

Quê bầm

Xe container
Hướng của cụ cá nhân e nghĩ là chuẩn. Bây h ngoài mua đất các tp lớn, nếu có mua đất tỉnh thì ráng mà mua đất mặt đường hoặc mặt ngõ to cụ ạ. :))
Bọn em dây tay mơ mua giữ tiền và làm hồi môn cho F1 là chính chứ cũng ko phải lướt lát gì nên cũng ko đặt nặng nó lên xuống lắm trong ngắn hạn nhưng nhất định phải đẹp và có dân cư hiện hữu chứ phân lô nuôi cỏ thả bò là ko chơi cụ ạ, nội đô HN thì nhà đất hay chung cư đều cao quá rồi em ko tin khả năng tăng giá được nhiều nữa, xét cả quá trình dài thì đất tỉnh đẹp tăng hiệu quả phết cụ ạ

Quê bầm

Xe container
Năm ngoái bà dì cứ thúc rục mua đất ven HN làm homestay. Mình bảo là bao nhiêu cái đang có còn ế sưng ra, mà giờ ai cũng đòi mua làm thì lấy đâu người ở.

Đận sốt 2021 em lượn sau Mấy tuần rồi em cũng lượn lại quanh Sóc Sơn hay Sơn Tây cũng nghỉ lại đêm resort và hómestay, em tin nếu dư giả thoải mái thì làm cái đó lấy số má thì ổn chứ để ở lâu cụ ko ở được hoặc miễn cưỡng thì ko thích đâu, tháng lên 1 lần có khi còn ngại còn để đầu tư kinh doanh thì số người có lãi em tin ko nhiều

thansam

[Tịch thu bằng lái]

Lại thêm bà cô với ông chú ngoài các ông bạn..

Xu Hào

Xe tải
Không hiểu sao nhiều Bác lại cú có quan điểm mua đất rộng cách HN tầm 1h đồng hồ để dưỡng già nhỉ ?
Tôi nghĩ tuổi già phải ở gần trung tâm, có gì đi viện còn nhanh nhanh 1 chút. 😆

Không hiểu sao nhiều Bác lại cú có quan điểm mua đất rộng cách HN tầm 1h đồng hồ để dưỡng già nhỉ ?
Cụ nào mà thích sống kiểu thi thoảng mới có bóng người đi qua, 8h tối đã tắt đèn đi ngủ thì mới hợp.

Mua hay bán bds nó phụ thuộc vào suy nghĩ và vị thế của mỗi người nhé cc.
Với ai sống bằng việc đầu cơ bds hoặc thu nhập phụ thuộc vào bds, mua đi bán lại thì rất coi trọng việc đáy đỉnh, chu kỳ,...nên sẽ rất đau đầu việc mua hay ko?chỗ nọ chỗ kia.
Còn vs những ai coi bds nó là tài sản như e, hoặc chi phí sinh sống ko phụ thuộc vào vc mua bán bds thì thấy đẹp, thoả mãn các tiêu chí cá nhân và hợp lý là múc, chứ cũng ko qtrong quá đến đáy, đỉnh, chu kỳ....
Tiền đang mất giá khá nhiều, cụ nào có tiền mua đc lô đẹp cứ mua. Trồng rau, nuôi gà cũng đc :))
KHI CÁI GÌ ĐC ĐẠI ĐA SỐ COI LÀ TÀI SẢN THÌ TIỀN VẪN SẼ ĐỔ VÀO NẮM GIỮ THÔI, CÒN TIỀN VÀO NHIỀU HAY ÍT THÌ TÙY THỜI ĐIỂM. :)
Em chấm cái để sau này kiểm chứng ;)

xe đạp mini62

Xe buýt
Giờ trên OF mới có thêm khái niệm nhà nước đu đỉnh bđs, đọc vui phết. Phải nói mình cũng thán phục cho cụ nào tư duy được vậy. Suy luận rằng khi đấu giá ko thành công thì NN sẽ phải hạ giá đấu nhiều lần, khi giá đấu của NN hạ sẽ làm giá TT hạ. Mình đọc mà cứ ngỡ như đang trong giấc mộng đẹp, có thể nhiều người mong quá nên lâu dần thành mộng tưởng.
Tài sản của NN, nếu có giấc mộng đẹp bán rẻ thì dân đc nhờ, nhưng có lẽ cũng ko đến phần với các cụ đang chờ. Còn tỉnh mộng thì ko quan nào dám kí bán tài sản NN dưới định giá tt, củi lửa ko cận thận là bị đốt lò, quan nào dám hy sinh thân mình mang lại lợi ích cho người khác sơi.

magiczip031

Xe tải
Già muốn ăn bát bún ngon, bánh cuốn nóng thì đặt grab vào thành phố, ăn xong đặt grab về, coi như là làm 1 chuyến du lịch ngắn đó cụ.