[Funland] Năm nào cũng có cụ đăng bài Đất đã đạt đỉnh, mình thì luôn đi ngược, cứ các cụ hô đất toang thì mình lại mua vào.

ManPlus

Xe tải
Em vừa xem một mảnh ở tỉnh cỡ hơn hai trăm m2 , lúc sốt cuối 21- đầu 22 nó giao dịch cỡ 2.3-2.5 tỏi nay chủ kẹt muốn bán 1.8 tỏi, em thấy giá đó cũng ổn ổn theo cảm quan cá nhân nhưng bạn mg nhảy vào ép 1.4 chủ đất chửi tơi bời ko thèm tiếp luôn
Có phải thời bao cấp đâu mà người mua sợ người bán chửi? Thấy tài sản bị định giá thấp, nóng trong người thì chửi thôi.
Ko bán thì đi mua chỗ khác, thiếu gì hàng?

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Có phải thời bao cấp đâu mà người mua sợ người bán chửi? Thấy tài sản bị định giá thấp, nóng trong người thì chửi thôi.
trả giá kiểu đấy đi chỗ nào không bị chửi cụ ?

Canhcovang

Xe buýt
Em thì thường khen đất đẹp, bán thì tiếc lắm, khuyên chủ không lên bán, cố giữ lại cho con cháu nó dùng.

Nếu chủ đất không kẹt, đu đỉnh bằng tiền thịt, chỉ giao giá chào mời, rẻ để đấy đắt bán chơi thì lời khen của mình đã giúp họ toại nguyện.

Trường hợp mod quá thì em hỏi luôn "ngân hàng định giá cho vay bao nhiêu?" chủ nói xong thì bày chủ bán lại luôn cho đội nhân viên bank rẻ hơn giá nó định cho họ một ít cho sớm có thanh khoản.

Cuối cùng xin em... thôi chị nói giá bán vậy rồi, em muốn mua bao nhiêu thì cứ cho chị cái giá.

Mua đất kẹt lúc này
Thì đừng sợ mất lòng
Mình cứ sống thật thà,
Tìm cách giúp chủ nhà
Chả mất lòng cụ ah.
Nếu mà sợ mất lòng
Trả sát giá chủ nhà
Dễ ăn bả ngay mà 😁

Chỉnh sửa cuối:

Lee Saker

Xe điện
Em vừa xem một mảnh ở tỉnh cỡ hơn hai trăm m2 , lúc sốt cuối 21- đầu 22 nó giao dịch cỡ 2.3-2.5 tỏi nay chủ kẹt muốn bán 1.8 tỏi, em thấy giá đó cũng ổn ổn theo cảm quan cá nhân nhưng bạn mg nhảy vào ép 1.4 chủ đất chửi tơi bời ko thèm tiếp luôn
Cách HN xa không cụ?

Canhcovang

Xe buýt
HP và HD cao quá rồi cụ ạ
Cũng đang chết rấp cả lũ.

TP HD cơ bản đang chết thanh khoản từ đất lẻ đến dự án. Ông bán chả tìm được khách mua theo giá mình cần, ông mua khó tìm được chủ bán theo giá mình muốn. Một ông thì bị đốt đít vì cần chỗ ở, thấy đất trống đầy mà ko đủ tiền đành phải đi ở trọ, ông bán thì bị ngân hàng đốt đít, thấy khách hỏi mua mà không bán được.

Không biết rồi ông nào, chịu ông nào. Khách cày cuốc kiếm thêm tiền trong khi chủ cày cuốc trả nợ ngân hàng.

Quê bầm

Xe container
Cũng đang chết rấp cả lũ.

TP HD cơ bản đang chết thanh khoản từ đất lẻ đến dự án. Ông bán chả tìm được khách mua theo giá mình cần, ông mua khó tìm được chủ bán theo giá mình muốn. Một ông thì bị đốt đít vì cần chỗ ở, thấy đất trống đầy mà ko đủ tiền đành phải đi ở trọ, ông bán thì bị ngân hàng đốt đít, thấy khách hỏi mua mà không bán được.

Không biết rồi ông nào, chịu ông nào. Khách cày cuốc kiếm thêm tiền trong khi chủ cày cuốc trả nợ ngân hàng.
Các tỉnh khác cũng vậy cụ ạ nhưng giá ko khét như HD, cũng nhiều chỗ bán giảm 10-30% rồi nhưng giờ đất tỉnh xác định giữ lâu lâu chứ lướt lát thì thôi, nhiều sàn ôm cả tập sổ đỏ chưa kịp thoát cụ ạ

Các tỉnh khác cũng vậy cụ ạ nhưng giá ko khét như HD, cũng nhiều chỗ bán giảm 10-30% rồi nhưng giờ đất tỉnh xác định giữ lâu lâu chứ lướt lát thì thôi, nhiều sàn ôm cả tập sổ đỏ chưa kịp thoát cụ ạ
Không biết cụ kinh doanh ngành gì mà bất động sản vùng nào cụ cũng nắm rõ thế ạ? ;))

Quê bầm

Xe container
Không biết cụ kinh doanh ngành gì mà bất động sản vùng nào cụ cũng nắm rõ thế ạ? ;))
Em lượn lờ làm chân lais xe và phụ trách điếu đóm thôi chứ cũng ko nắm được gì, chỉ mấy tỉnh xa xa trên trăm km thôi chứ gần như BN BG hay HD hay nội thành cao quá bọn em ko dám ngó ạ

Canhcovang

Xe buýt
Về huyện ở Hải Dương mới khét nữa cụ ah, gặp cánh môi dưới huyện Tứ Kỳ, Gia Lộc, Thanh Hà chém rõ ghê, đất ngõ thị trấn 15 triệu/m2, ngõ xã ven thị trấn đu đỉnh 10 triệu/m2.

Nhận định chung, ở mấy huyện này nhu cầu mở rộng thêm chỗ ở không có mấy vì dân số tuổi trưởng thành đang thu hẹp (18 tuổi là khoác va lô đi lập nghiệp ít chịu về, người già thì chết đi không chịu sống lại).

Chủ yếu, nhu cầu giao dịch đất nền ở các xã huyện, thậm chí ven thành phố là để lướt hoặc theo quan điểm tích sản... khi thấy khó khăn là chết thanh khoản ngay... một số anh em để bụi bám kín quyển sổ cọc, giờ đang mắc bệnh tắc phổi vì quá lâu không được thổi, mà không có khách.

Hiện trạng chỗ ở cho dân tỉnh lẻ đang thừa chỉ sử dụng khoảng 40% đất phân lô tại các khu ĐT ven thành phố, để trống đến 95% đất đô thị phân lô, đất đấu giá tại các huyện... một số nhà dân trước có người giờ đang bỏ hoang...

Ngẫm lại thấy TT phê phán rất đúng: "Về với địa phương, các anh tài trợ gì không tài trợ, cứ đi tài trợ quy hoạch bất động sản, cứ phân lô ra đấy thì lấy đâu ra người ở... quy hoạch phải ưu tiên cho sản xuất, tạo công ăn việc làm... có việc làm thì mới có người về ở chứ"

Chỉnh sửa cuối:

Bibep

Xe buýt
Nếu cụ chủ đất k kẹt bank thì ko bị áp lực bán, chả giảm đc nữa đâu. Nhưng từ 2.5 hạ xuống 1.8 thì khả năng cao là sắp bị Bank đốt đít. Cụ cứ để số lại, tầm mấy tháng nữa sẽ năn nỉ cụ vào mua thôi.
A e chơi Ck dùng đòn bẩy tài chính margin (nôm na là đi vay) vừa rồi thấu hiểu cảnh này nhất. Bay 90% tài sản là chuyện bình thường.

Em lượn lờ làm chân lais xe và phụ trách điếu đóm thôi chứ cũng ko nắm được gì, chỉ mấy tỉnh xa xa trên trăm km thôi chứ gần như BN BG hay HD hay nội thành cao quá bọn em ko dám ngó ạ
Thế mà em lại tưởng cụ làm chân giữ két cho các sàn nên mới biết các sàn còn kẹp hàng tập sổ đỏ?

Quê bầm

Xe container
Thế mà em lại tưởng cụ làm chân giữ két cho các sàn nên mới biết các sàn còn kẹp hàng tập sổ đỏ?

Còn cụ mắng em thì em xin nhận, em là dân tay mơ điếu đóm chỉ đi thong dong vãn cảnh cuối tuần thôi, trong tuần vẫn đút chân gầm bàn làm việc khác

Quê bầm

Xe container
Nếu cụ chủ đất k kẹt bank thì ko bị áp lực bán, chả giảm đc nữa đâu. Nhưng từ 2.5 hạ xuống 1.8 thì khả năng cao là sắp bị Bank đốt đít. Cụ cứ để số lại, tầm mấy tháng nữa sẽ năn nỉ cụ vào mua thôi.
A e chơi Ck dùng đòn bẩy tài chính margin (nôm na là đi vay) vừa rồi thấu hiểu cảnh này nhất. Bay 90% tài sản là chuyện bình thường.
Em có gặp vài đội ở tỉnh họ liên kết với nhau ôm khá nhiều, họ ôm mặt các trục đường liên huyện nơi gần chợ và khu dân cư. Em cũng ko rõ là họ có bị bank áp lực ko nhưng họ là đội nhóm nhiều người chung nhau nên cũng chia sẻ gánh nặng.
Bạn môi giới đi cùng em thì hay bàn lùi bảo anh ơi giá còn cao anh đừng vội nhưng em có quan điểm hơi khác chút, nếu đẹp và tầm giá ưng với ước tính vừa miếng em vẫn chơi chứ đợi giá về trước covid như thì ko thể có được ạ.

Bọn em chỉ ngắm mặt đường liên huyện, có dân cư hiện hữu và kinh doanh được chứ đất tỉnh mà phân lô băng 2/3 trong ngõ là em ko chơi.