Năm 2017-2018 bất động sản sẽ đóng băng???

pisces_hn

Xe container
Bạn em có anh đổi cái nhà gần 3 tỷ sang cái 4 tỷ 5 cùng 1 khu, 1 năm sau thấy có cụ trên này giao cái nhà giống hệt nhà anh ấy có 3 tỷ5. 2 VC ông ấy năm cũng kiếm được tầm 1 tỷ, coi như 1 năm không công.

lenhaque

Xe tăng
Bạn em có anh đổi cái nhà gần 3 tỷ sang cái 4 tỷ 5 cùng 1 khu, 1 năm sau thấy có cụ trên này giao cái nhà giống hệt nhà anh ấy có 3 tỷ5. 2 VC ông ấy năm cũng kiếm được tầm 1 tỷ, coi như 1 năm không công.
Cụ cho cả làng biết đấy là khu đô thị nào được không ah, nói chung chung thế này nhỡ là khu đô thị trên Mù Căng Chải thì sao :)

Lý Thâm

[Tịch thu bằng lái]
ở khu nào thế bác

Anhtuanxd2010

Xe hơi
em cũng nghiên cứu bất động sản mấy năm nên có ý kiến thế này . đúng các cụ vodka em nhé. ở đây em chỉ nói về chung cư ở khu vực hn thôi ạ.
- Thứ nhất thị trường xẩy ra bong bóng khi người mua nhà đầu tư nhưng lại không đủ tài chính nên đi vay. chủ đầu tư không có tiền nhưng lại vay để xây. đến lúc dự án dở dang thì kéo nhau chết . 1 dự án đầu tư nhiều tiền nhưng ko có giá trị xử dụng lại chịu lãi vay cao sẽ làm sụt đổ tất cả các đại gia. ví như hud với vân canh . vinaconex với an khánh.
- Thời điển hiện tại em thấy lượng chung cư ở hn nhiều nhưng lượng người mua cũng rất lớn đa phần là nhà đầu tư có tiền. Thêm vào đó lượng người nước ngoài như hàn quốc mua nhà dạng 50 cũng rất lớn, đặc biệt các dự án đẹp chủ đầu tư uy tin thì thanh khoản rất cao. Vì vậy việc đói vốn dẫn tới chậm tiến độ cũng ít.
- về chung cư phân khúc dưới 20tr xa nội đô do chính xách thông thoáng các căn hộ nhỏ rât nhiều lại thêm hạ tầng giao thông được cải thiện nên cũng rất hút những người trẻ mua nhà. điển hình như flc đại mỗ bán rất tốt. phân khúc này đầu cơ ít nên bán tốt ngay từ lúc đào móng nên chỉ cần chủ đầu tư ko nợ nần thì khả năng hoàn thiện khá nhanh và ổn định.
- về cung cầu bất động sản thì 1 2 năm gần đây có biến động cực mạnh. lượng cầu phổ thông vẫn rất lớn nhưng đa phần là người trẻ bám trụ ở hn nên tiềm lực kinh tế kém. lượng người có tiền ở hn thì chuyển hướng đầu ******* nghỉ dưỡng và liền kề . trong khi đó lượng cung tăng đột biến ở tất cả các phân khúc. dẫn tới thanh khoản thị trường bị chậm lại.
- với thời điểm hiện tại nếu xác định đầu tư ngắn hạn chung cư em nghĩ sẽ ko lãi , nhưng nếu đầu tư chung cư cao cấp cho người nước ngoài thuê sẽ thắng . còn ai muốn mua chung cư để ở đừng vội xuống tiền ngay khi mở bán hãy đợi tìm hiểu chung cư nào sắp xong để mua, lượng cung rất nhiều nên việc khan hiếm căn hộ khó xẩy ra. các nhà đầu tư ôm căn hộ cũng rất nhiều.
- về việc có xẩy ra bong bóng năm 2018 2019 hay không theo em dự định là không. bởi sau bài học trước đây thả nổi bds hiện tại nhà nước đã kiểm soát khá chạt bds. việc đầu tư tăng giá vô tội vạ trong ngắn hạn cũng không xẩy ra. việc sốt đất thổ cư ở vùng ven sài gòn là 1 bài thực tập.
Cụ phân tích chuẩn quá

anhhuyluck

Đi bộ
Website
fpt.center
Hiện giờ bất động sản đang sốt kiểu gì mà đóng băng nổi, hôm bữa giá giảm chút rùi lại tăng vù vù lên lại

AnKhangThinhVuong

[Tịch thu bằng lái]
Mua ở đây giá có bong bóng ko các cụ?

Tuyen BTLL

Xe máy
Mấy cái tổ chức quan sát QT nó quan tâm đến giới giàu có thôi. Còn nhu cầu mua nhà thực cũng tăng lên do hai lý do:
1. Dòng người nhập cư từ nông thôn đổ ra TP kiếm việc làm liên tục tăng. SG mỗi năm tiếp nhận 300k còn HN thì 200k dân mới nhập cư.
2. Giới trẻ hiện đại khi có gia đình sẽ sống riêng, không sống chung với cha mẹ nữa. Xu hướng này là chủ đạo. Đỡ xung đột quan hệ con dâu-mẹ chồng và khác biệt lối sống do cách biệt tuổi tác, nhận thức.

Bao giờ dân số các TP ổn định không tăng nữa, lúc đó nhu cầu nhà ở sẽ giảm xuống. Điều này sẽ sảy ra, nhưng phải 50-70 năm nữa.
Cụ náo chí phải
cứ sốt ảo một thời gian lại xuống thôi
ai có tiền đã mua rồi
ai chưa có thì tích phải dài dài mới có
mà nhà mọc lên như bó đũa

Tuyen BTLL

Xe máy
Cụ về trung tâm hoài đức xem nó đâu có rẻ. Chơi ở đây đón sóng lên quận thôi, hạ tầng tuỳ chỗ, nhưng k nhiều. Đông anh game hạ tầng rõ ràng hơn, vấn đề là đọc quy hoạch phải chuẩn, vu vơ lại kẹt thôi cụ ạ.
cụ nào định mua nhà cứ mai phục là thắng cụ nhẩy

Yeuotomec

Xe tải
Bác chốt Paragon chưa ạ. Vậy là bác đang đợi nó bù m phải k ạ
Em thấy thiếu tin tưởng vào thị trường bđs lắm. Nói trắng ra là vì bởi lý do nào đó mà thị trưởng chưa vỡ tung thôi. Em thì mong nó bùm cái để mình mua được cái nhà hợp lý với số tiền mình kiếm được.

bspvietnam

Xe tăng
Bản chất của việc đất luôn tăng giá vì nhu cầu luôn tăng, mà phần lớn là nhu cầu đầu tư, tích trữ của cải.
Gốc gác vấn đề là Vn sản xuất không phát triển, nên dân chỉ biết găm tiền vào đất với lập luận là đất không sinh ra, chỉ có người sinh ra.
Do đó, các nhận định về giá đất tăng bao giờ cũng đúng.

Giaminh211

Xe đạp
Cháu thấy bds 2017 2018 có hoặc xuất hiện đóng băng là dư âm từ các năm trước để lại. Hiện nay các dự an lớn, uy tín vị trí đẹp vẫn bán tốt. Còn những dự án cùng góp vốn kiểu càm chừng mà ko fai dạng nhà xã hội thì đang chết rất nhiều.

Thang N.

Xe tăng
Bác chốt Paragon chưa ạ. Vậy là bác đang đợi nó bù m phải k ạ
Em đang đợi bác ạ. Có một số lựa chọn nên em đợi đến khi giao nhà em mới lấy. Bài học mua nhà trên giấy nó đắt quá. Ví dụ goldmark, chất lượng hoàn thiện cực kỳ lởm, gia đình bạn em mua 2 căn mà chán chẳng muốn nhận bàn giao.

Duong tien sih

Xe tải
Dư nợ cho vay BĐS đến tháng 3/2017 đã gần 350.000 tỷ tức gần 17 tỷ USD. Gấp đôi hồi đỉnh trước khi đóng băng 2012. Kiểu gì chẳng phải xì bớt đi.
Năm 2018 không nổ cũng không tăng giá được. Hạn chế tín dụng cái là vỡ mồm ngay.

Kuko87

Xe tải
Cháu nghĩ chả mấy mà siết chặt thôi, vì "nó"muốn tăng trưởng GDP nên né, chứ k tăng thì sẽ siết. WTO thì gia nhập đời nảo nào rồi chả khác mấy, TPP thì hủy, vay nước ngoài đến hạn trả,moi tiền đâu ra trả? Muốn vay mà đảo nợ cũng chả đc nữa; bi quan quá thì thế. Nhưng nói đi vẫn phải...nói lại, đất nền từng khu vực vẫn tăng ăn theo hạ tầng, nhưng chỉ là thời điểm, đất tất cả khu vực nhúc nhích, còn căn hộ sẽ khó mà đẻ giá đc.

carrot123

Xe tải
Em đang đợi bác ạ. Có một số lựa chọn nên em đợi đến khi giao nhà em mới lấy. Bài học mua nhà trên giấy nó đắt quá. Ví dụ goldmark, chất lượng hoàn thiện cực kỳ lởm, gia đình bạn em mua 2 căn mà chán chẳng muốn nhận bàn giao.
Em cũng vậy đấy cụ. Em chắc phải đợi giao nhà em mới xuống tiền. Thấy cái Imperial Garden đang bàn giao và cư dân chửi bới quá trời, mới thấy dại lắm mới mua nhà trên giấy.