[Funland] Mỹ lặp lại sai lầm của năm 1918

VoCan

Xe điện
Nhà mình thì đầy rác không dọn , cứ săm soi dòm ngó nhà người khác . Lạ thật , ngồi mà nghĩ sao đất nước hơn 3000km bờ biền rừng vàng biển bạc mà đồng tiền có giá trị từ thứ 2 trên thế giới ( từ dưới lên ) . Cầm cái passport đi ra nước ngoài bị người ta khinh như hủi .
Chắc cụ bị khinh như hủi , chứ em thấy bình thường . mà cụ làm gì mà bị khinh như hủi vậy , ra nước ngoài không dám ngẩng mặt lên nhìn chúng nó à , hay quỳ gối chúng nó mà bị khinh vậy

VoCan

Xe điện
Nghĩ ai cũng giống mình hay sao =))
Đúng rồi , bởi vậy em chả bao giờ mong VN bị dịch bệnh như nước nào đó mà bọn mất dạy nó tôn sùng , có đứa còn trù " 30 chưa phải là Tết " , em thối mồm nên mấy đứa đấy em thường không nể , cụ nhể , cụ có giống vậy không hắc hắc .
P/s : Việt Nam hiện tại đã chống được dịch và bọn mất dạy tự nhục không được vui ha ha

Chun SUV

Xe buýt
Tóm lại Việt nam thì kém từ ngữ pháp kém đi.
Còn Mỹ thì chết mẹ trăm nghìn thằng vẫn hay.
Là thế hở các cụ?
:D
Qua 30/4 có khác, mấy con Chó 3 sọc đời mới be to kinh.

Mà nghĩ lũ chó ấy cũng hài. Không biết nếu lãnh đạo Việt nam nói muốn đưa Ánh sáng với Thuốc tẩy vào cơ thể dân chúng để chữa bệnh thì chúng nó rú rít thế nào nữa. Còn ông nội Chum của chúng nó nói thì thấy im nghe lắm. Ko sụa tí nào.
:)) :))

Chỉnh sửa cuối:
Iem chả hiểu sao rất nhiều người em biết tỏ ra thương xót cho nước Mỹ.
Còn em sống ở Mỹ lại chả thấy thương mịa gì bọn Mỹ cả :)

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Iem chả hiểu sao rất nhiều người em biết tỏ ra thương xót cho nước Mỹ.
Còn em sống ở Mỹ lại chả thấy thương mịa gì bọn Mỹ cả :)
Tôi có thấy ai "tỏ ra thương xót" cho nước mẽo đâu cụ (?)

1 chỉ là kệ mẹ nó, nó tự làm tự chịu
2 là dè bỉu chửi bới mẽo

Cái này là dùng văn nói hàng ngày để làm văn viết. Đa phần những người ít học hay làm như thế
Cụ là người rất nghiêm túc. Em cũng thích những người viết lách chuẩn mực. Tuy nhiên chơi trên này thì ta nên xuề xoà chút. Tại cũng có nhiều cụ viết sai cú pháp và chính tả. Nếu ta để ý như thế thì sẽ kém vui cụ ạ.

ocean1

Xe tăng
Cụ là người rất nghiêm túc. Em cũng thích những người viết lách chuẩn mực. Tuy nhiên chơi trên này thì ta nên xuề xoà chút. Tại cũng có nhiều cụ viết sai cú pháp và chính tả. Nếu ta để ý như thế thì sẽ kém vui cụ ạ.
Cám ơn cụ có ý tốt lành . Lần đầu tiên em nghe người khác chê em học ít . Chắc em phải chờ mấy trường đại học hoạt động trở lại thì em sẽ nộp đơn xin đi học tiếp . Kẹt nổi em ra trường làm việc lâu rồi , bây giờ đi học lại không biết họ có nhận em vào học tiếp nữa không .

Cám ơn cụ có ý tốt lành . Lần đầu tiên em nghe người khác chê em học ít . Chắc em phải chờ mấy trường đại học hoạt động trở lại thì em sẽ nộp đơn xin đi học tiếp . Kẹt nổi em ra trường làm việc lâu rồi , bây giờ đi học lại không biết họ có nhận em vào học tiếp nữa không .
Em tìm vui trên này. Thành ra không quá căng khi tranh luận. Cụ cũng đừng để bụng. Cứ vui vẻ rong chơi thôi.

ocean1

Xe tăng
Em tìm vui trên này. Thành ra không quá căng khi tranh luận. Cụ cũng đừng để bụng. Cứ vui vẻ rong chơi thôi.
Em hiểu ý của cụ chứ. Và cũng biết mạng là ảo, và mình chẳng bao giờ gặp được ai ngoài đời. Nói đến học vấn thì học hoài , học mãi mà vẫn học chưa hết được. Nhất là bên em trình độ chuyên môn đòi hỏi phải đi học thường xuyên để giử tay nghề . Nay em bị chê là người ít học thì em cần đi học lại thôi .

thuyquynh3883

Xe hơi
Câu "Nét chữ nét người" là có lý do của nó đấy cụ ơi.

Bây giờ gõ bàn phím thì không đánh giá người qua nét chữ được, nhưng ta vẫn có thể đánh giá họ qua cách hành văn. Tất nhiên, mức độ đánh giá thế sé không được chi tiết lắm

• Vang
Reactions: VNV

maixuanhuong

Xe tăng
Nhiệm vụ của anh Chăm lúc này là làm thêm khoá nữa ở Nhà Trắng chứ không phải là chống dịch.