[Funland] MXH xôn xao khi thấy cờ của chế độ cũ xuất hiện trong nơi ở của vợ chồng NSƯT

Trạng thái
Thớt đang đóng

The Route

Xe tải
Uh thì cụ “vô tình” đi vào chỗ treo ảnh Isis thì cũng khác gì đâu 😂
ISIS nó vẫn đang hoạt động, nó có tổ chức có lãnh đạo, có vũ trang, chứ cái hồn ma kia VNCH nó còn cái gì, có chăng toàn mấy thằng già sắp chết ngồi hít gió với nhau, cụ nghĩ nó làm được cái gì tổn hại đất nước Việt Nam?

Mrquickdn

Xe tải
Phải chăng là tình cờ ?

O chuẩn bị hơi bị kỹ đấy. Hồ sơ xin thẻ xanh chuẩn bị từ 2019, để xin được thường trú nhân theo mẫu N-400 thì phải bỏ đảng cho chắc ăn đã. Nói bị xóa tên cho oai chứ điều lệ đảng có sẵn rồi, cứ không sinh hoạt chi bộ mấy tháng thì auto tự động bị xóa phải không nhỉ? Cứ từng bước từng bước một thế thôi. Có điều bao nhiêu người người ta cũng đi Mỹ sống, nhưng họ đâu có chọn làm những việc tổn hại đến cố quốc như theo đám cờ vàng làm chuyện ruồi bu như vợ chồng nhà này đâu.

conco1978

Xe điện
Sang bên Mỹ định cư, người Bắc còn phải thay giọng sao cho gần giống với người Bắc 54 hoặc lơ lớ sang giọng miền Nam, nếu ko thì ko chơi được với ai, làm ăn cũng khó khăn vì bị kỳ thị

--Lamborghini--

Xe cút kít
- Lái chủ đề sang hướng khác
- Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

AMATAX

Xe điện
Chửi cha ko bằng pha tiếng, theo giặc giày xéo non sông bị thua chạy té khói lại ko tâm phục khẩu phục còn cay cú..mà có khi bọn Cờ Hoa bắt phải làm như thế để bào chữa ngụy biện cho việc đã can thiệp xl

phuongmit

Xe cút kít
Bỏ sinh hoạt Đ 3 tháng theo quy chế thì bị xoá tên, nhưng chỉ áp dụng vs người đang đi làm thì phải. Bố em về hưu đáng lẽ phải nộp hồ sơ sinh hoạt Đ ở nơi cư trú nhưng cụ cất ngăn kéo, cụ bảo trc vào Đ vì công việc phải vào giờ hưu rồi tao cafe, đi câu, chơi thể thao cho sướng chứ ra sinh hoạt vs mấy ông già lẩm cẩm làm gì.
Về hưu 8 năm rồi ko sinh hoạt Đ.
Có đièu bạn em bảo sau này con e lớn lên muốn vào Đ thì khó vì ông nội về hưu bỏ sinh hoạt Đ :D
Thế chỗ cụ cư trú hàng năm k có a4 mang số hiệu 213 à ;))

anhquan95

Xe tải
Giờ Việt Nam mà phong sát bọn chê tổ quốc đâm đồng bào thì bọn hải ngoại này có mà đói vỡ mồm.
mai nó kiểu biểu diễn gì gì đó ở âu châu mang áo cờ đỏ sao vàng thì dân mình lại kiểu tung hô nở mày nở mặt lắm. Khác gì vụ H&M và Mixue giảm giá đâu

anhquan95

Xe tải
Em xem trên fb có nhiều ảnh hoạt động khác của vc QN có xuất hiện cờ 3 sọc cụ nhé. Chơi với hội mà ở nhà cũng cắm cờ đó thì cụ yên tâm có cờ mọi chỗ. Thế nên ko thể vô tình được. Vc QN lên fb giải thích y như cụ, sau khi bị leak lô ảnh khác thì rút bài.
e nghĩ cũng có thể, đang ở nhờ nhà ai đó.
chứ nhà riêng mình thì chắc ko đến nỗi tự cắm cờ ba que vào làm gì.
ko ohari đâu cụ, đã là người của công chúng thì phải rất để ý mấy cái đó, chỉ cần thấy vàng vàng đỏ đỏ sọc sọc là vất đi ngay, chứ còn treo đầu giường thế thì có chối đằng trời

HUNGSMUN

Xe container
Thật đáng tiếc cho tài năng của họ.
Thật đáng thương vì họ nuôi mộng xa vời vì tương lai.
Thật đáng trách vì họ thiếu nhạy cảm hoặc quay lưng với Tổ Quốc chúng ta.

polizia

Xe container
Thế chỗ cụ cư trú hàng năm k có a4 mang số hiệu 213 à ;))
Em ko biết. Nó là cái gì vậy ạ?
Chắc trường hợp của bố em là cơ qua đưa hồ sơ Đ bảo về nộp nơi cư trú, cụ ko nộp cất đi nên chắc ở nơi cư trú vẫn tưởng cụ sinh hoạt ở cơ quan còn cơ quan tưởng sinh hoạt ở nơi cư trú, đại loại thế em ko chắc họ quản lý kiểu gì nhưng đúng là cụ nhà e về hưu là ko sinh hoạt tiệc.

sắt con

Xe điện
Các cụ xưa nói về nghệ sỹ cấm sai: loại xướng ca vô loài, làm gì có tư duy , quan điểm

bmt1986

Xe tăng
Các vụ việc tương tự như vậy bên Trung Quốc người ta xử lý như nào nhỉ các cụ ?

Trà Lý

Xe tăng
Phong sát thôi còn chần chừ gì nữa?

datinh

Xe container
.
Em ko biết. Nó là cái gì vậy ạ?
Chắc trường hợp của bố em là cơ qua đưa hồ sơ Đ bảo về nộp nơi cư trú, cụ ko nộp cất đi nên chắc ở nơi cư trú vẫn tưởng cụ sinh hoạt ở cơ quan còn cơ quan tưởng sinh hoạt ở nơi cư trú, đại loại thế em ko chắc họ quản lý kiểu gì nhưng đúng là cụ nhà e về hưu là ko sinh hoạt tiệc.
các cụ tiệc viên có tí chức sắc mới phải sinh hoạt đều. thậm chí phải làm bí thư chi bộ vài khóa cho đúng kiểu.
tiệc viên chỉ là nhân viên hầu như chả có vị gì . bỏ cũng chả xoắn.

cusao

Xe lăn
Mọi người đều có quyền lựa chọn nơi sinh sống sao cho phù hợp với nguyện vọng cá nhân.
Tuy nhiên, không giữ gìn thanh danh tổ quốc và coi thường chủng tộc của mình là kẻ mất gốc. Đã mât gốc thì không được coi là cùng chủng tộc hoặc cùng tổ quốc. Nếu không có hành vi thù địch thì kệ họ, họ chỉ là kẻ lạc loài. Họ tự nhận mình là loài nào là ý muốn của họ.

meodenminh

Xe điện
Thật đáng tiếc cho tài năng của họ.
Thật đáng thương vì họ nuôi mộng xa vời vì tương lai.
Thật đáng trách vì họ thiếu nhạy cảm hoặc quay lưng với Tổ Quốc chúng ta.
Tài năng thì cũng bị thu hút vì đồng tiền đô la hết, các nước khác cũng thế chứ không chỉ VN

Không về nhì

Xe tăng
O chuẩn bị hơi bị kỹ đấy. Hồ sơ xin thẻ xanh chuẩn bị từ 2019, để xin được thường trú nhân theo mẫu N-400 thì phải bỏ đảng cho chắc ăn đã. Nói bị xóa tên cho oai chứ điều lệ đảng có sẵn rồi, cứ không sinh hoạt chi bộ mấy tháng thì auto tự động bị xóa phải không nhỉ? Cứ từng bước từng bước một thế thôi. Có điều bao nhiêu người người ta cũng đi Mỹ sống, nhưng họ đâu có chọn làm những việc tổn hại đến cố quốc như theo đám cờ vàng làm chuyện ruồi bu như vợ chồng nhà này đâu.
Ở trong nước mãi ko nổi, sang Mỹ nổi ngay. :))

otothanglong

Xe điện
Có bài báo họ trả lời ảnh được chụp ở 1 nhà người quen, 1 bức ảnh chẳng nói lên được điều gì. Trừ khi trong tay họ vẫy lá cờ đó. Đúng là mạng mẽo vừa rảnh vừa lắm chuyện thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng