[Funland] MXH xôn xao khi thấy cờ của chế độ cũ xuất hiện trong nơi ở của vợ chồng NSƯT

Trạng thái
Thớt đang đóng

UFO1

Xe đạp
Cụ giống em.
Trước em vẫn nghe Khánh Ly, Phạm Duy, Hoàng Oanh… giờ thì ko nghe vì hết thích chuyển qua nghe nhạc bolero các ca sỹ trẻ hát.
Vẫn thích bài Chiều Tây Đô, Đêm chôn dầu vượt biển… vì lời hay nhạc hay, dễ nghe dù em sinh sau 75 chả liên quan gì.
Phim We were soldiers của Đơn Dương hồi báo đánh mình vẫn tò mò xem để biết nó thế nào, xem xong thấy dở thôi chứ chả phong sát phong siếc gì.
Tôi cũng nghe nhạc hải ngoại. Nhưng nói thật là khi nghe mấy đứa chống phá VN hát thì thấy ko có cảm tình, dần dần nghe ko lọt tai hoặc ko thích bằng nghe những người không chống VN hát.
Lời bài Chiều Tây Đô là cay cú, cà khịa đất nước chứ hay nỗi gì? Tôi thấy chỉ có giai điệu hay, dễ gây nghiện. Thỉnh thoảng tôi vẫn nghêu ngao "bao năm giải phóng như thế này ...đc chưa em".

SubmarineTH

Xe buýt
Các cụ yêu nước, yêu chế độ thì cứ phong sát,anti...bla bla thoải mái mà.
Nhưng đừng đánh đồng là khán giả VN thế this thế that...
Với cháu nghệ thuật mà các cụ để định kiến, chế độ..etc..thì là bị ảnh hưởng đến giá trị của mỗi nghệ thuật rồi.
Thì xác định làm nghệ thuật thôi, đừng dính đến chính trị, *********, đứng vào hàng ngũ bọn chống phá đất nước thì khán giả nào phản đối. Làm người có tinh thần dân tộc, yêu nước thì khán giả có quyền chọn người nghệ sỹ chân chính để thưởng thức nghệ thuật, chả ai lại ủng hộ cái bọn đứng về phe đối nghịch cả, cho dù đó là ai huống chi mấy nghệ sỹ bình thường.

Bachsima

Tháo bánh
Thì xác định làm nghệ thuật thôi, đừng dính đến chính trị, *********, đứng vào hàng ngũ bọn chống phá đất nước thì khán giả nào phản đối. Làm người có tinh thần dân tộc, yêu nước thì khán giả có quyền chọn người nghệ sỹ chân chính để thưởng thức nghệ thuật, chả ai lại ủng hộ cái bọn đứng về phe đối nghịch cả, cho dù đó là ai huống chi mấy nghệ sỹ bình thường.
Nghệ thuật tiếng Việt thì chỉ có hát cho ngụy nghe chứ Rừng lá thấp với rừng lá cao Mỹ đen Mỹ trắng với Mỹ Mễ ai nó nghe.
Mà hát cho ngụy nghe thì lại phải nguyện theo tinh thần cờ ba que, bộ lạc ngụy nhập tâm món chiêu hồi rồi, lòng quyết tâm đã khắcvào xương tủy qua cuộc vượt trùng dương đẫm máu và nước mắt.

Chính xác đây có lẽ là hệ thống lớn chứ ko phải đùa qua cách thể hiện của Quốc Cơ Quốc Nghiệp bao năm qua, giống như 1 điệp viên nằm vùng với lớp vỏ bọc hoàn hảo.

Hy vọng cơ quan điều tra sẽ làm rõ vấn đề sớm
Hai ông diễn xiếc thì tiếp cận đc gì mà điệp viên :)). Địp vin phải tầm như a Osin ấy chứ Osen thì làm giề :))

UFO1

Xe đạp
Ai ép được cụ , 2 ông cậu em đang làm bên đó , không dây dưa gì với sọc vẫn sống và làm việc bình thường
Ý là qua đó làm ăn mà phải nhờ bọn nó ấy. Ko cần nhờ thì tụi nó lấy gì mà ép.
Gia đình các bác tôi đu càng qua Cali, nhưng qua đó ko chịu theo chúng chống phá VN nên bị o ép đến mức phải dạt đi các bang khác mới sống đc đấy. Giờ thì đỡ hơn, bọn trẻ ko quan tâm và cũng chả dính dáng.

Bachsima

Tháo bánh
Chính xác đây có lẽ là hệ thống lớn chứ ko phải đùa qua cách thể hiện của Quốc Cơ Quốc Nghiệp bao năm qua, giống như 1 điệp viên nằm vùng với lớp vỏ bọc hoàn hảo.

Hy vọng cơ quan điều tra sẽ làm rõ vấn đề sớm
Ồi, bây giờ lại còn phảng giáng online nữa thì em chịu cụ.

Em thấy nhà này vẫn đàn làm ăn, kinh doanh tại VN. Nếu đổi màu thì dễ toang lắm. Nhưng em đọc đâu đó bảo ảnh kia k có hai vc mà chỉ nói đến nhà cho họ ở nhờ?

Bachsima

Tháo bánh
Hai ông diễn xiếc thì tiếp cận đc gì mà điệp viên :)). Địp vin phải tầm như a Osin ấy chứ Osen thì làm giề :))
Làm mồi nhử để tạo hỗn loạn cần thiết như anh buôn rau tự thiêu bên Ai cập thôi.
Thời buổi AI này, mấy cái kịch bản nó nhét vào máy tính ho ra cả mớ, càng đầu đất càng nhập tâm, càng nhập vai và hy sinh một cách rất ngây thơ trong sáng.
Đấy gọi là
Vì Ai quên mình
Vì AI hý sinh ...

Ôi bác ơi, ca sĩ mà xuynh, hát hay cũng có thể khuynh quốc, khuynh thành ấy chứ. Có thể làm héo 1 loài hoa ấy chứ lại không,… dính tới thần ồn là đen lắm :))

UFO1

Xe đạp
Nghệ thuật tiếng Việt thì chỉ có hát cho ngụy nghe chứ Rừng lá thấp với rừng lá cao Mỹ đen Mỹ trắng với Mỹ Mễ ai nó nghe.
Mà hát cho ngụy nghe thì lại phải nguyện theo tinh thần cờ ba que, bộ lạc ngụy nhập tâm món chiêu hồi rồi, lòng quyết tâm đã khắcvào xương tủy qua cuộc vượt trùng dương đẫm máu và nước mắt.
Cụ nói rất đúng. Qua bển mà hát tiếng Việt thì chủ yếu là cho bọn vong ngụy nghe. Ca sĩ chưa có tên tuổi thì phải hát mấy bài đánh đúng tâm lý vong ngụy thì sẽ đc tung hô (dù hát như c...).
Đó là lý do mấy đứa ở VN qua Mỹ biểu diễn thì hay ôm cờ que, yêu tổ quốc Litle SG và hát bài chống cộng.

UFO1

Xe đạp
Các cụ yêu nước, yêu chế độ thì cứ phong sát,anti...bla bla thoải mái mà.
Nhưng đừng đánh đồng là khán giả VN thế this thế that...
Với cháu nghệ thuật mà các cụ để định kiến, chế độ..etc..thì là bị ảnh hưởng đến giá trị của mỗi nghệ thuật rồi.
Tôi thấy có gì đó sai sai trong cmt của cụ.
Giờ cụ nghe 1 bài hát mà lời bài hát chửi cha mắng mẹ, chế giễu ông bà cụ...thì cụ có thấy là ko ảnh hưởng gì tới nghệ thuật ko? Tôi nghĩ chỉ khi cụ ko có tình cảm với cha mẹ, Ko quan tâm tới ông bà, thì cụ mới có thể vô cảm mà thưởng thức bài hát.

Mr.Alo

Xe lăn
dân dễ tính, bên quản lý cũng dễ tính lên bọn nó chả biết sợ là gì , giờ cứ phong sát cấm sóng viễn viễn vài trường hợp xem chả sợ ngay

Chỉnh sửa cuối:

Mont

Xe tải
Nay em xem vtv1 có nói sắp có quy chế ứng xử trên mạng cho người có ảnh hưởng đấy. Kiểu này cũng dọn đường giống Tàu chỉnh đốn lại các thế lực lệch lạc gây bất ổn xã hội :)

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nay em xem vtv1 có nói sắp có quy chế ứng xử trên mạng cho người có ảnh hưởng đấy. Kiểu này cũng dọn đường giống Tàu chỉnh đốn lại các thế lực lệch lạc gây bất ổn xã hội :)
Em cũng xem TV thấy anh Lê Quang Freedom bảo sẽ nhanh chóng hoàn thiện trong năm nay 😄

Bachsima

Tháo bánh
- Liên tục tranh cãi ngoài chủ đề - vi phạm thường xuyên
- Dừng viết bài trong thớt
- Tái phạm sẽ bi ban nick vĩnh viễn mà không cần thông báo

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DCCHA

Xe buýt
- Liên tục tranh cãi ngoài chủ đề
- Dừng viết bài trong thớt
- Tái phạm sẽ bi xử lý ở mức cố tình

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hbthang

Xe tăng
rất là bình thường chả có gì đáng đưa ra bàn luận

Jason88

Xe buýt
e thấy nó cũng bình thường chẳng liên quan gì cs hay 3///. Đi chơi cùng hội kia chắc gì đã cùng phe 3///, còn vài cái đồ lưu niệm hay phụ kiện thì cũng chẳng nói lên điều gì. Đờm VH mặc như lính ngụy có sao đâu, thích là mặc thôi mà. Không đáng để quan tâm mổ sẻ sâu làm gì.

dzoro

Xe điện
Giấc mơ Mỹ nó chỉ là giấc mơ thôi. Vì giấc mơ mà cắt đường lui là dở rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng