Musso: Em vừa lắp Hàng ghế thứ 3 theo thiết kế đã đưa

Mr Thach

Xe tải
Ông để cái Sfe màu bạc đấy để cuối năm tôi múc cho ! còn bây giờ trả trước 2 chim cho nợ đến hết mùa khô sang năm trả nốt thì lấy lun:))

đi xem bói về hợp với xe màu bạc
Duyệt, nhưng em cần USD

Phú Ông

Xe container
Các bác Mút Xôi trưa mai ra Lan Chín Láng hạ họp cái nhể, Cụ Mèo đương lu loa, nhà cháu tranh thủ thay cái mặt Cụ Mèo mời nuôn các cụ nhá!

trucker

Xe tải
các bác giờ giấc thế nào sms em với nhé, ko hiểu thế nào mà em vào forum khó khăn quá, bài các bác pốt hầu như em ko đọc đc mặc dù ngày nào cũng vào. Cả cái thớt này em đọc được nhưng tìm trong mục ssangyong cũng ko có luôn...rồi còn nhiều trục trặc linh tinh khác... Báo át-min thì ko thấy có y kiến gì. Ko hiểu em ra đường có chẳng may tạt đầu bác át-min nào ko mà bị đầy đọa thế này:'(:'(

bactai

Đi bộ
Các bác cho em hỏi ngu tí ..xe của bác AQ có phải là tự thay đổi thiết kế hàng ghế thứ 3
không ạh vì hình như xe Muso là xe 7 chổ mà ? nhưng cũng phải vote cho bác AQ đã share hình cho xem

bactai

Đi bộ
Các bác cho em hỏi ngu tí ..xe của bác AQ có phải là tự thay đổi thiết kế hàng ghế thứ 3
không ạh vì hình như xe Muso là xe 7 chổ mà ? nhưng cũng phải vote cho bác AQ đã share hình cho xe(l)

tiger

Xe tăng
không ạh vì hình như xe Muso là xe 7 chổ mà ? nhưng cũng phải vote cho bác AQ đã share hình cho xe(l)
Nguyên bản là 2 ghế quay mặt vô nhau, chân cao nên ngồi hay bị ...vướng đầu; nay bác AQ đổi hướng ghế và rút ngắn chân của em nó lại để tiện dụng hơn

thienluk

Xe đạp
sao nó chẻn đẹp j hớt zợ bác? nhỡ mún nằm thì oằn lưng mất thì sao?
:mad:

Tunglee

Xe tải
em xin giơ tay phát biểu.... sao ko đặt 1 cái sofa chân thấp lên đó có phải em ai hơn ko nhỉ??????

AQ.

Xe tăng
Vừa rồi có bác nhắn tin xin ảnh vì link bị die. Không vào sửa bài được nên em pot lại ở đây:

Từ thiết kế đến thực tế lâu thật. Đến nay em mới lắp ghế vào xe được. Các bác xem thế nào

Ghế lúc mở. Bên trái là ghế chưa kéo lưng, bên phải đã kéo lưng tựa lên cao. Các bà và trẻ con ngồi thoải mái nhưng anh em mình thì hơi chạm đầu

Ghế đã gấp gọn để chở đồ

Cận cảnh ghế lúc gấp

Thi công lắp ghế mất gần 2 tiếng. Gần đúng như ý định ban đầu, có mấy thứ chưa đạt:
- Chưa sơn được tĩnh điện nên trông chưa nuột
- Vướng thảm trải sàn nên tháo ghế còn khó khăn

Bác nào làm sau này sẽ thuận lợi hơn vì thợ đã có quy trình lắp chuẩn, và nên có 1 chút cải tiến:
- Sơn tĩnh điện phần khung sắt
- Làm thêm một tấm inox chặn trên thảm để kéo chân tháo lắp dễ dàng
- May lại fecmatuya sau ghế, che lỗ hở phần chân sắt cũ cho đẹp
- Nên cắt chân ngắn lại chút nữa để lúc gập, mặt ghế sát sàn xe

fatboy

Xe tăng
Nếu ngồi ghế sau mà đầu gần sát trần thì khi qua ổ gà chắc chắn sẽ bị vẹo cổ :21:
Vì vậy em nghĩ phải hạ ghế xuống sát sàn xe thì mới ngồi được.

MussoTD

Xe buýt
Xe em ghế sát sàn xe, mọi người ngồi mỏi quá kêu ầm cả lên, đành chịu vậy

sh150itrungpro

Xe hơi
câu cá e hông kiên trì nhưng cũng đang định đi thi bắt cá hai tay

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Quá đẹp và sáng tạo!! Em mà có xe thì cũng làm thế này!! :)

ninhcd

Xe tăng
E mạn phép các cụ khai quật cái thớt này nên nhá, Các cụ cho e ý kiến là có nên dùng Hàng ghế thứ 2 của xe Matiz lắp thay cho hàng ghế thứ 3 của Mus ko?
Dự kiến là sẽ để ghế sát sàn xe, chế khóa giữ ghế, bản lề để khi gập nên sẽ sát vào hàng ghế thứ 2 (e chỉ chưa bít ghế matiz có gập đc hết nên ko). Lối nên xuống thì mình gập lưng ghế thứ 2 xuống và bước vào cuối xe,
Các cụ cho e ý kiến nhá, rịu e đag chờ sẵn rùi ợ.

King Cat

Xe buýt
E mạn phép các cụ khai quật cái thớt này nên nhá, Các cụ cho e ý kiến là có nên dùng Hàng ghế thứ 2 của xe Matiz lắp thay cho hàng ghế thứ 3 của Mus ko?
Dự kiến là sẽ để ghế sát sàn xe, chế khóa giữ ghế, bản lề để khi gập nên sẽ sát vào hàng ghế thứ 2 (e chỉ chưa bít ghế matiz có gập đc hết nên ko). Lối nên xuống thì mình gập lưng ghế thứ 2 xuống và bước vào cuối xe,
Các cụ cho e ý kiến nhá, rịu e đag chờ sẵn rùi ợ.
Em nghĩ cụ lắp hàng ghế 2 của Matiz cho hàng 3 của Musso là ổn đó, nhưng mà cụ định lắp để khi gập lại nó sát với hàng 2 của Musso là không khả thi đâu, khi đó lúc ngồi ở hàng 3 không có khoảng trống để kê chân ợ. Như xe nhà em thấy thì hàng 2 đưa dịch lên phía trước khoảng từ 10-15 cm để lấy chỗ kê chân cho hàng 3 cụ ah thì hàng 3 mời ngồi thoải mái và đi xa được. Tết rồi nhà em đi Mộc Châu, Sơn La, Thủy điện tất tần tật lớn nhỏ là 9 người trên 1 Musso đó cụ.!!:)

theanh fe AT

Xe tải
Em nghĩ cụ lắp hàng ghế 2 của Matiz cho hàng 3 của Musso là ổn đó, nhưng mà cụ định lắp để khi gập lại nó sát với hàng 2 của Musso là không khả thi đâu, khi đó lúc ngồi ở hàng 3 không có khoảng trống để kê chân ợ. Như xe nhà em thấy thì hàng 2 đưa dịch lên phía trước khoảng từ 10-15 cm để lấy chỗ kê chân cho hàng 3 cụ ah thì hàng 3 mời ngồi thoải mái và đi xa được. Tết rồi nhà em đi Mộc Châu, Sơn La, Thủy điện tất tần tật lớn nhỏ là 9 người trên 1 Musso đó cụ.!!:)
Cụ Kinh Cat chụp cho em xin cái ảnh hàng ghế 3 musso với? Em định chế để thỉnh thoảng đi đông người ngồi tạm.
Đội musso tập hợp lại cafe giao lưu cái các cụ nhể?

ninhcd

Xe tăng
E cực Ngu món cơ khí, cụ nói e mới ngộ ra, đúng là nếu gập vào thì ko còn chỗ để chân, kiểu gì cũng có vẻ ko ổn.
Xe Mus cả năm may đc vài lần phải chở quá 6 người, nên e vẫn đang lăn tăn, làm hay ko làm, làm xong chắc chắn chỗ để đồ bị chiếm khá diện tích, và thêm nữa đó là xe mở cốp nên nhìn ko sướng bằng khi chưa lắp,
E kính cụ Vua mèo 1 ly dưng sao máy báo tại sao e chú ý tới cụ nhìu thế, hẹn cụ khi khác vậy.
Hôm nào ae đi Mus cafe text V2 đc thì hay quá.

King Cat

Xe buýt
Cụ Kinh Cat chụp cho em xin cái ảnh hàng ghế 3 musso với? Em định chế để thỉnh thoảng đi đông người ngồi tạm.
Đội musso tập hợp lại cafe giao lưu cái các cụ nhể?
Báo cáo cụ, xe thì người nhà em đang đi làm KCN ở HP, cuối tuần mới về HN, khi nào tiện em up cho cụ mấy kiểu ảnh, em nhất trí với cụ là.~o)~o)~o).

E cực Ngu món cơ khí, cụ nói e mới ngộ ra, đúng là nếu gập vào thì ko còn chỗ để chân, kiểu gì cũng có vẻ ko ổn.
Xe Mus cả năm may đc vài lần phải chở quá 6 người, nên e vẫn đang lăn tăn, làm hay ko làm, làm xong chắc chắn chỗ để đồ bị chiếm khá diện tích, và thêm nữa đó là xe mở cốp nên nhìn ko sướng bằng khi chưa lắp,
E kính cụ Vua mèo 1 ly dưng sao máy báo tại sao e chú ý tới cụ nhìu thế, hẹn cụ khi khác vậy.
Hôm nào ae đi Mus cafe text V2 đc thì hay quá.
Để muốn có hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mái như Santafe thì buộc phải đưa hàng ghế thứ 2 lên phía trước tầm 10 đến 15 cm như em nói ở trên đó, điều này thì không khó, cái khó là ta phải kiếm được hàng ghế lắp cho khoang sau sao cho vừa và có thể gấp úp xuông chính mặt ghế đó, để khi không có nhu cầu ngồi thì xếp hành lý lên, tất nhiên được cái này thì phải hy sinh cái kia thôi, lúc đó thì khoang hành lý không thể còn rộng được như nguyên bản được nhưng theo cá nhân em thì vẫn có thể xếp được 3 hoặc 4 chiếc vali loại lớn đó.! Hàng ghế này sử dụng cho người có tầm vóc vừa phải và cho trẻ nhỏ thì hợp lý, vì mặt sàn khoang này cao hơn hàng trước và trần xe có xu thế kéo thấp về đuôi xe.
1/4 Ly em cũng không hết nổi, cụ khỏi lo nhé.!!:):)):))

Chỉnh sửa cuối:

likecar&trips

Xe tăng
V2 của em có hai hàng ghế thứ 3 dọc thân xe, từ lâu đã nung nấu ý định lắp hàng ghế thứ 3 theo chiều ngang xe. Hình em nó đây:

Cụ nào đã lắp cho xin vài trăm ảnh nhé.
Hôm nao đội mus op cho V2 em ké với nhé.