[Funland] Mượn xe xong phải đền 250 củ

vihali

Xe container
Thua thằng chủ xe, đây là lái xe cùng nhau chứ có phải mượn hẳn xe vài ngày đem trả đâu. Nó lái xe bình thường, ko đâm đụng, vận hành chuyển số như thế cũng là bình thường (nếu đúng theo ông mượn xe nói) thì chủ xe chỉ có quyền nghi nghi rồi cắn răng mà chịu thôi, bắt thằng đi cùng đền là vô lý.
Đúng rồi, đây là đi cùng nhau, ông bạn cầm lái một đoạn chứ đâu phải mượn đi đâu chơi. Chủ xe cũng ngồi trong xe, giờ bắt đền thì hơi quá đáng.

Rookies

Xe tăng
Kể cả có chạy tua 5000 thì sôi két nước xe nó tự tắt máy ngay cụ ợ, con getz cỏ nhà em còn có chức năng đấy ;))
Đây ông chủ xe ngồi cạnh mà xe gào không nói gì thì hơi phí.
Trong trường hợp này thì xe lỗi phần cứng chứ không phải tại ông lái được đâu, bố bảo kỹ thuật hãng cũng không dám phán thế!
:)
Thì đang nói về porche đấy cụ! Máy nó hú quen nên chủ xe chắc cũng nghĩ bình thường! Cho đến khi đèn báo quá nhiệt sáng
Đen thì cái đèn cũng lôn! Máy hỏng đúng lúc hay cũng có phần ông bạn quá chân không chịu đổi số tác động tới ngưỡng! Cái đó hóng tiếp kết luận ngày 4/4

Còn chả có máy nào tự tắt cả, cụ cứ lấy hướng dẫn sử dụng mọi hãng xe phổ thông phần quá nhiệt này - toàn tự tắt lúc hơi nghi ngút rồi hiện đèn báo - em gặp vài trường hợp quá nhiệt. Trong đó có 1 trường hợp nữ bị bỏng vì ngu: nghe chỉ đạo từ xa của người nhà - mở nắp rót nước chứ không chờ máy nguội! Hơi nước phụt bỏng toàn bộ cánh tay - may chưa phụt thẳng vào mặt

Món cảnh báo quá nhiệt có thể nhầm - mà cứ nhầm là xe tắt máy luôn thì chủ xe dễ dẹo lắm!
Em tin là Getz cỏ nhà cụ mà quá nhiệt để xe tự tắt thì xe cụ bổ máy chắc cú luôn rồi!
Xe em phần quá nhiệt nó chỉ có thế này trong HdSD! Chả có tự tắt máy ngay đâu cụ ơi

Chỉnh sửa cuối:

Truns176

Xe tải
Cứ đụng đến quyền lợi kinh tế là méo có ae bạn bè gì hết.
Chủ xe pọt bắt đền cũng là chuyện bt. Ông mượn xe có gan chơi thì phải có gan chịu.

Anh em ruột lệch nhau 5cm đất còn chém lìa đầu nhau ra kia kìa. Mấy ông chê người ta lom dom giỏi vào đền hộ. Mõm là giỏi :))
Đọc hết bài ngta đăng đi rồi hãy phán nha.

El Jefe 2

Xe tăng
Có đổi sang số bán tự động chạy cho bốc, hay đạp ga tăng tua cao quá mà đẩy số ko kịp?

Tý phệ

Xe điện
Thấy lão chiên da Lethanh_78 đọc từ nãy mà ko thấy giải thích cơ bản về mặt kỹ thuật nhể ?

hd-vt

Xe container
Cụ kia bảo 5000-6000 là bình thường ấy chứ!
Cụ cứ lấy xe cụ ra test đi! Xem 5000-6000 xe cụ bao lâu báo lỗi!
Xe em số tay lên 3000 là máy nó hú - đa số do tập trung tám chuyện + lái không để ý chuyển số lúc đổ đèo!
Đèo dài khúc Tam Đường xuống thẳng tắp - số 2 em lên 60 kmh, số 3 lên 80–90 kmh (xe 6 số). Nếu không đệm phanh giảm tốc là tua máy lên > 4000 rpm
Nhiều ông chả bao giờ chuyển bán tự động - nên không tăng số. Cứ nghĩ quảng cáo max công suất ở 5000-6000 cũng là dải rpm hoạt động bình thường
Em chịu, chỉ nghĩ tua 5000 có tải nó khiếp lắm.
Mượn xe mà đạp 5000 đoạn vài km, ông chủ xe ngồi cạnh im re thì khó hiểu.
Em thì nhấn ga không tải dỉn dỉn tua 4000 là xót xe vãi ra rồi. :D
À, em thấy cụ nào bẩu đi đk, họ ga tua 4 đến 5000 đấy, mong cụ xem xét hehe.

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Chả hiểu sao em cứ hình dung ra là ông chủ xe đeo Rolex he he

Rookies

Xe tăng
Em chịu, chỉ nghĩ tua 5000 có tải nó khiếp lắm.
Mượn xe mà đạp 5000 đoạn vài km, ông chủ xe ngồi cạnh im re thì khó hiểu.
Mà cụ hay đi thế á? Em thì nhấn ga không tải dỉn dỉn tua 4000 là xót xe vãi ra rồi. :D
Đổ đèo - chuyển số tay - xe thường lên 4000 là nhận ra ngay chứ cụ!
Còn mấy ông P kia pô thể thao nó hú quen tai - nên có thể không để ý!
BTW có cái nút vang mà cũng phải lèm bèm trình bày ấn nhầm thì thôi - em coi như phí thời gian giải thích!

Ông lái thử bị lỗi xe đưa vòng tua 5000-6000 vào phần giải thích là vớ vẩn rồi, phần này có thể cho là ông ấy cũng đạp lên dải tua ấy đủ dài và vẫn nghĩ nó là bình thường với con P già

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Đổ đèo - chuyển số tay - xe thường lên 4000 là nhận ra ngay chứ cụ!
Còn mấy ông P kia pô thể thao nó hú quen tai - nên có thể không để ý!
BTW có cái nút vang mà cũng phải lèm bèm trình bày ấn nhầm thì thôi - em coi như phí thời gian giải thích
Trẻ con vừa thôi, em ấn nhầm nút trích dẫn thành nút kia. Ý là em không đồng ý bài viết của cụ, đơn giản thế thôi. Stop nhé cụ.

sthd

Xe lăn
Cũng đáng lắm , chừa tội oai .
Em ko bao giờ dám động vào xe người khác trừ khi xe đểu như matiz hay xe xấu xấu bẩn bẩn
Bãi xe chỗ em thi thoảng thợ trông xe nhờ em lái con mẹc dịch lên vài mét cho gọn em cũng từ chối luôn .
Mình thì khác. Trừ khi chủ xe nó dí dao vào cổ.
Còn không, bẩn cũng không, xấu cũng không.
Xe mình thì mình đi.
Mượn vợ 2 vần vò tý tã mới đền có 250 củ đã kêu ầm ỹ, khối ông mượn vợ 1 có lúc mà mất cả đống tiền hay hay cả cơ nghiệp còn im như thóc ngâm đấy thây :))
Lại vấn đề mượn xe.
Đệt, nhiều khi éo muốn cho mượn tí nào mà cả nể... đành ừ.
Cá nhân em, tuyệt không bao giờ mượn xe, gấp gáp thì taxi, xe ôm.
đọc mỗi Tít rồi chửi luôn. chả cần biết gì.

đây không phải là Mượn xe. mà là đi cùng nhau và đổi lái. chắc ông lái bị chủ xe porsche lừa, cho ngồi lái tí rồi bắt đền. chứ lái mà hỏng được máy thì porsche nó giải tán lâu rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
đọc mỗi Tít rồi chửi luôn. chả cần biết gì.

đây không phải là Mượn xe. mà là đi cùng nhau và đổi lái. chắc ông lái bị chủ xe porsche lừa, cho ngồi lái tí rồi bắt đền. chứ lái mà hỏng được máy thì porsche nó giải tán lâu rồi.
Vậy hả cụ. Em còn chả đọc hết tít cơ, bon mồm thì chém cho vui thôi chứ cái chủ đề này em chả buồn đọc làm gì vì nó chả đúc rút hay để lại điều gì với em cả. Mà em chém vui vẻ, hài hước chứ chửi bới gì đâu mà cụ nghĩ vậy ? ~o)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phỡn

Xe tăng
Thì đang nói về porche đấy cụ! Máy nó hú quen nên chủ xe chắc cũng nghĩ bình thường! Cho đến khi đèn báo quá nhiệt sáng
Đen thì cái đèn cũng lôn! Máy hỏng đúng lúc hay cũng có phần ông bạn quá chân không chịu đổi số tác động tới ngưỡng! Cái đó hóng tiếp kết luận ngày 4/4

Còn chả có máy nào tự tắt cả, cụ cứ lấy hướng dẫn sử dụng mọi hãng xe phổ thông phần quá nhiệt này - toàn tự tắt lúc hơi nghi ngút rồi hiện đèn báo - em gặp vài trường hợp quá nhiệt. Trong đó có 1 trường hợp nữ bị bỏng vì ngu: nghe chỉ đạo từ xa của người nhà - mở nắp rót nước chứ không chờ máy nguội! Hơi nước phụt bỏng toàn bộ cánh tay - may chưa phụt thẳng vào mặt

Món cảnh báo quá nhiệt có thể nhầm - mà cứ nhầm là xe tắt máy luôn thì chủ xe dễ dẹo lắm!
Em tin là Getz cỏ nhà cụ mà quá nhiệt để xe tự tắt thì xe cụ bổ máy chắc cú luôn rồi!
Xe em phần quá nhiệt nó chỉ có thế này trong HdSD! Chả có tự tắt máy ngay đâu cụ ơi
Cụ nói chắc quá, chứ getz nhà em vẫn goăng xanh của hãng mặc dù hỏng puli bơm nước mà vẫn cố bò thêm 20km nữa cụ nhé :D
À khuyến mại thêm cho cụ là getz không có đồng hồ nhiệt cụ nhé ;))

Mytv

Xe điện
Nhà e có 2 ông a rể. Ông rể đầu thì đưa xe cho ông già e đi. Ổng say đâm nát bét giải phân cách. Ông bán xe luôn. Ông cụ e đưa tiền cho ổng mua xe mới thì ổng nói : con gái bố nuôi bao năm còn cho còn dc cái xe là j. :D

Còn ông a rể thứ 2. E mượn xe cũng làm phát vỡ 3 đở sốc trc. E mang đi sửa ông nói thôi để a làm. Có bh rồi.:D

Hài cái 2 vụ đâm thì 2 ông ko thái độ nói j nhưng 2 mụ chi mồm gào thét đến tận bh:)) . À mà kte 2 ông cũng bt thôi

Trc e vẫn cho a e họ hàng, bạn bè mượn bt. Cũng va quệt nhẹ. Nhưng e kệ. Xe cỏ, chỉ là pt thôi

Rookies

Xe tăng
:))
Cụ nói chắc quá, chứ getz nhà em vẫn goăng xanh của hãng mặc dù hỏng puli bơm nước mà vẫn cố bò thêm 20km nữa cụ nhé :D
À khuyến mại thêm cho cụ là getz không có đồng hồ nhiệt cụ nhé ;))
Cụ kia kêu mọi xe kể cả Getz nó tự tắt máy khi quá nhiệt - không phải em!
Em bảo quá nhiệt tý mà xe nào cũng tắt máy ngay thì chủ xe dễ hẹo lắm.
Quá nhiệt đến mức xe tự tắt máy thì em đảm bảo với cụ là 99% phải bổ máy

Chỉnh sửa cuối:

Phỡn

Xe tăng
Cụ kia kêu Getz nó tự tắt máy khi quá nhiệt - không phải em!
Quá nhiệt để xe tự tắt máy thì em đảm bảo với cụ là 99% phải bổ máy
Cụ đang nói với em chứ cụ nào nữa =))
Chém vừa thôi cụ ạ :|
(KM thêm cho cụ lần nữa là sau 5 lần tắt máy mới tới gara nhé)

Ga_son

Xe điện
Cụ kia kêu mọi xe kể cả Getz nó tự tắt máy khi quá nhiệt - không phải em!
Quá nhiệt đến mức xe tự tắt máy thì em đảm bảo với cụ là 99% phải bổ máy
Hồi 2006-2007 bọn em thuê 2 con Lanos tự lái chạy về Nam Định, hồi ấy ngu chả biết j về kỹ thuật xe ô tô, đi 1 đoạn chưa đến Phủ lý xe chết máy bốc khói. Bọn em đỗ ven đường chờ máy nguội, đổ nước lavie vào bình nước làm mát xong lại đi. Con xe đấy cũng ăn xăng ác. Sau đó về đến được HN chả thấy sao cả, trên đường đi chết máy mấy lần. :)) Vụ này ko biết thế nào nhỉ, hồi đi Tam Đảo qua mấy dốc cao quá em cũng chuyển số tay cơ mà chân ga nhẹ nhàng chắc ko sao.

Rookies

Xe tăng
Cụ đang nói với em chứ cụ nào nữa =))
Chém vừa thôi cụ ạ :|
(KM thêm cho cụ lần nữa là sau 5 lần tắt máy mới tới gara nhé)
Em vào bằng di động - vẫn nghĩ đang mạch comment với cụ kia!
Thế em tin là cụ tự tắt khi thấy bốc khói nghi ngút - không phải tính năng xe!
Cụ cứ trích giúp em cái HDSD xe Getz + xe cỏ sẽ tự tắt máy!
Tính năng xe chứ không phải tính năng chủ xe!
BTW chủ xe P kia khéo cũng thử 5 lần giống cụ - rồi đổ cho thằng bạn ở lần thứ 6 - cứ tắt máy reset là hết ý mà!

Chỉnh sửa cuối:

Phỡn

Xe tăng
Em vào bằng di động - vẫn nghĩ đang mạch comment với cụ kia!
Thế em tin là cụ tự tắt khi thấy bốc khói nghi ngút - không phải tính năng xe!
Cụ cứ trích giúp em cái HDSD xe Getz + xe cỏ sẽ tự tắt máy!
Tính năng xe chứ không phải tính năng chủ xe!
BTW chủ xe P kia khéo cũng thử 5 lần giống cụ - rồi đổ cho thằng bạn ở lần thứ 6 - cứ tắt máy reset là hết ý mà!
Em hỏi khí không phải, cụ là chủ xe Pọc kia phỏng ạ?
;))

Rookies

Xe tăng
Em hỏi khí không phải, cụ là chủ xe Pọc kia phỏng ạ?
;))
Cụ nhìn HdSD xem phải P 2017 không!

Em xin cụ cái HDSD xe nào tự tắt máy giúp! Phong cách 5 lần còn khoe kia em nghĩ giống chủ P - tiếc tý tiền rồi mất 1 đống tiền - lại còn lôi bạn đỡ đạn

202

Xe container
Đọc bài này đúng là 2 luồng tranh luận thật, ai cũng có lý nhưng tóm lại là một bên hào phóng, một bên nhỏ mọn. Bỏ qua cái bài của thớt vì giá trị cái xe nó to, tuy nhiên phần lớn Chỉ là cái xe cỏ thôi mà nâng quan điểm quá, xe có nhiều loại SUV 5, 7 chỗ, bán tải, sedan, MPV … , nhiều công dụng nhưng không thể nhà nào cũng có đủ tiền hoặc chỗ để đủ các xe nên việc mượn hay thuê là có nha. Nếu không thân có cho tiền cũng dí c vào mượn hoặc cho mượn nên những kẻ ko dám nói thẳng mà lên mạng bi bô thấy hèn bcm. Trở lại cái xe ngoài tai nạn, va quệt hỏng thì không nói, còn các tính năng để hỏng thì có mà nghịch cả năm cũng dez hỏng nên đen thì phải chịu. Có một điều cần đó là thiện chí, khi trả xe thì đổ đầy xăng hoặc dầu cho nó vui
Đây là đi cùng, lái 1 đoạn. Chứ ko phải mượn xe