[Funland] Mượn xe xong phải đền 250 củ

sskkb

Xe điện
Chuẩn đấy cụ, nhiều người cứ lạm dụng từ " anh em thân thiết quá ".
Xe của mấy thằng bạn thân của em ( học và chơi với nhau từ cấp 2, cấp 3, học ĐH lại ăn ở cùng nhau ) em đổi chạy suốt, xe của em cũng vậy. Cứ có việc chạy đi các tỉnh, đi xa là lại đổi gầm cao của bạn để đi. Nhiều người cứ quan trọng hoá vấn đề quá, xe cộ cũng chỉ là phương tiện thôi. Anh em đã thân thiết, biết chất nhau rồi thì ko mấy khi tính toán mấy chuyện vặt đó.
Ae thân thì em nghĩ mượn xe là bình thường, nếu vụ này xảy ra thì người mượn xe có thể chia sẻ chút chi phí chứ đời nào chủ xe lại bắt người mượn chịu hết.

Nhưng nếu xe thuê tự lái dịch vụ thì sao nhỉ các cụ, lúc mình thuê thì nó còn ngon lành, lái 1 lúc nó báo lỗi như này thì biết cãi kiểu gì?

raisomoon

Xe tăng
Thớt dài thế ko ai cho ý kiến gì về việc nên đền 250tr hay từ chối à. Em thấy có 2 TH:
Đền thì mất bạn và mất thêm 250tr.
Không đền thì mất bạn, không mất 250tr và có thêm kẻ thù.
Các cụ cho ý kiến và hướng giải quyết với.
Theo ý em thì về lý chả phải đền xu nào cả, vì chỉ là đổi lái có mặt cả chủ xe ở đó. Đen thì đúng lúc xe nó lỗi thôi chứ ko phải do người vận hành, mà do cũng ko hề có khuyến cáo hay hướng dẫn gì từ chủ xe.
Nhưng nếu là em ở trường hợp này thì hỗ trợ chủ xe 50 củ coi như đen đụng phải thằng bạn hãm, và từ sau cạch nó ra. Hết

Két Già

Xe tải
Ae thân thì em nghĩ mượn xe là bình thường, nếu vụ này xảy ra thì người mượn xe có thể chia sẻ chút chi phí chứ đời nào chủ xe lại bắt người mượn chịu hết.

Nhưng nếu xe thuê tự lái dịch vụ thì sao nhỉ các cụ, lúc mình thuê thì nó còn ngon lành, lái 1 lúc nó báo lỗi như này thì biết cãi kiểu gì?
Xe thuê chắc chủ xe cũng ko dám bắt đền đâu, cùng lắm là bảo người thuê hỗ trợ ( tuỳ tâm ) thôi, có bị va quệt, đâm đụng hay sờ mó gì đến máy móc , phần mềm phần cứng của xe đâu.
Năm 2012 em thuê con Vios để đi HD, đi đến ngã tư phố Nối dừng đèn đỏ thì xe bị chết máy. Em gọi cho chủ xe, họ đi xe khác đến để em đi rồi gọi xe cẩu xe bị hỏng về. Lúc thanh toán họ cũng ko đòi hỏi gì, sau em hỗ trợ họ 1tr tiền cẩu xe về.
Xe có vấn đề gì chủ xe là người hiểu về xe của họ nhất. Trừ mấy thành phần rình úp sọt người khác.

beSuSu

Xe điện

vào thẳng vụ này,
nếu cụ là người lái thì cụ dự định trả bao nhiêu trên tổng số 250tr kia.

Rookies

Xe tăng
vào thẳng vụ này,
nếu cụ là người lái thì cụ dự định trả bao nhiêu trên tổng số 250tr kia.
Thớt dài thế ko ai cho ý kiến gì về việc nên đền 250tr hay từ chối à. Em thấy có 2 TH:
Đền thì mất bạn và mất thêm 250tr.
Không đền thì mất bạn, không mất 250tr và có thêm kẻ thù.
Các cụ cho ý kiến và hướng giải quyết với.
Lấy 250tr chia cho số km trên ODO!
Ông kia chạy đến lộ 50 có tầm 3,4 km thôi! Mạnh dạn làm tròn thành 10km rồi chuyển khoản kèm thêm tiền 2 lít xăng
Khú khú! Em tư vấn chỉ có chuẩn!
Thêm nữa:
Số ấy chuyển hết thành Việt Lost rồi bỏ hồng bao gửi chủ xe! Đỏ thì quên đi - 19h tối nay làm hoà, mỗi thằng 1 con P 911 Sport mới! Đen thì 19h30 lên FB cào phím tiếp
:))

Chỉnh sửa cuối:

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Chẳng biết quan hệ với nhau kiểu gì, giờ thì chắc chắn mất nhau rồi. LS nói rồi em vừa đọc có ra tòa chủ xe cũng chẳng đền được đâu, tóm lại từ giờ trở đi cái gì của mình mình dùng, đừng có thử với thọt mượn mõ linh tinh rồi mất hết tình thân các cụ nhỉ ;))

Alongcamepolly06

Xe container
các cụ cho hỏi, đang đi chế độ AT mà chuyển sang MT có cần giảm tốc độ để chuyển ko? hay cứ thế chuyển vậy
xe khác cháu ko rõ nhưng CRV cháu đang đi, đang đi D kéo về S hoặc lên N là tự do, ko phải thay đổi tốc độ, rà phanh gì ạ!

beSuSu

Xe điện
Chẳng biết quan hệ với nhau kiểu gì, giờ thì chắc chắn mất nhau rồi. LS nói rồi em vừa đọc có ra tòa chủ xe cũng chẳng đền được đâu, tóm lại từ giờ trở đi cái gì của mình mình dùng, đừng có thử với thọt mượn mõ linh tinh rồi mất hết tình thân các cụ nhỉ ;))
xe có bệnh sẵn trong người rồi, ko phải ông kia thì ai lái nó cũng sẽ phát bệnh thôi, lâu hay chóng tùy cách chạy.
Chủ xe nên nghĩ theo hướng này.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
xe có bệnh sẵn trong người rồi, ko phải ông kia thì ai lái nó cũng sẽ phát bệnh thôi, lâu hay chóng tùy cách chạy.
Chủ xe nên nghĩ theo hướng này.
Nếu em là chủ xe chắc em cũng chẳng dám đổi lỗi cho người lái thử đâu, vô lý và ngượng. Có thể thế mình mới không mua được xe Sang cụ ạ, cái xe này lỗi chắc nhiều lần chủ xe không đem đi kiểm ra, chứng cứ là còn hướng dẫn lái thử khắc phục vậy mà còn quay ra bắt đền được cũng tài.

beSuSu

Xe điện
Nếu em là chủ xe chắc em cũng chẳng dám đổi lỗi cho người lái thử đâu, vô lý và ngượng. Có thể thế mình mới không mua được xe Sang cụ ạ, cái xe này lỗi chắc nhiều lần chủ xe không đem đi kiểm ra, chứng cứ là còn hướng dẫn lái thử khắc phục vậy mà còn quay ra bắt đền được cũng tài.
"Có thể thế mình mới không mua được xe Sang cụ ạ."

cái câu này cụ nên bỏ nó đi. phi logic và cực kỳ tệ trong suy nghĩ. nó còn đá xéo những ng đang đi xe sang.

biahoihanoi

Xe lăn
Lại vấn đề mượn xe.
Đệt, nhiều khi éo muốn cho mượn tí nào mà cả nể... đành ừ.
Cá nhân em, tuyệt không bao giờ mượn xe, gấp gáp thì taxi, xe ôm.
Mượn đâu mà mượn. Đi chung xe mà. Cầm lái có tí, ông chủ xe ngồi bên không thấy vấn đề gì. Không hiểu xe sao lại hỏng nên chờ hãng kết luận.

Ongrungf

Xe điện
Mượn đâu mà mượn
Đi cùng nhau, lái tý thôi mà

matizvan2009

Xe ba gác
Mượn xe đắt tiền kể cũng mệt .
Có phải mượn déo đâu. Ông chủ xe vẫn ngồi cùng mà. Mọi sự cố (nếu có) ông ấy đều chứng kiến và hướng dẫn xử lý. Sau đó ổng còn tự lái phần đường còn lại, đi về và đi đâu đó đến 6-7 ngày sau mới cho vào hãng kiểm tra mà.

gocart

Xe cút kít

Những cái gì còn nguyên niêm phong thuộc trách nhiệm chủ xe. Chủ xe còn phải đền vì xe hỏng.

present

Xe điện
Nói chung là thằng chủ xe lởm thôi.
Đi cùng nhau trên xe, đổi lái có tý chút và vồ lấy đòi đền.
Đúng như cụ nào đưa ra ở trên ấy.
Nếu em là ông lái đấy sẽ hỗ trợ nó 5 triệu bằng vé Vietlot cho vui nhé. Đệch!

T2589

Xe hơi
Cụ chưa đi AT thì đừng suy đoán thế.
Từ AT sang bán tự động thì cứ gạt ngang thôi, không cần giảm ga.
Làm gì có MT ở đây?
e trẻ người non dạ, cũng mới chạy AT đc 8 năm nay, dù thi thì thi B2, cụ trên nói chuyển số AT thì đương nhiên là chuyển sang bán tự động, cụ ý viết nhầm MT mà cụ soi làm gì. Còn kinh nghiệm chạy từ xe máy côn tay của e thì bất cứ thứ gì liên quan đến chuyển số e đều nhả ga :))))

gocart

Xe cút kít
e trẻ người non dạ, cũng mới chạy AT đc 8 năm nay, dù thi thì thi B2, cụ trên nói chuyển số AT thì đương nhiên là chuyển sang bán tự động, cụ ý viết nhầm MT mà cụ soi làm gì. Còn kinh nghiệm chạy từ xe máy côn tay của e thì bất cứ thứ gì liên quan đến chuyển số e đều nhả ga :))))
Mỗi loại hộp số có cách vận hành khác nhau. Cụ ứng dụng cách đi xe côn tay cho hộp số AT thì tùy cụ thôi nhưng trả lời cho người chưa biết thì phải chuẩn.