[Funland] Mượn xe xong phải đền 250 củ

Rookies

Xe tăng
Vì ng ta không biết chạy thôi,không ai chạy số 2 đường dài,tua máy cao,chạy gằn mà không biết nghe tiếng máy mà cứ thế chạy khác gì phá máy.
Hi hi!
Xưa em toàn trêu mấy ông mua xe máy cũ nữ xài kỹ! Kỹ lắm, kỹ đến mức hỏng chả bảo dưỡng gì luôn! Xưa không có xe ga, chị em lên xe số toàn gài số 2 chạy từ A->Z!
Hàng xóm nhà em năm ấy có chị chạy dream có bộ trục bánh sau lên màu rất đẹp - ai cũng khen sao sơn ra màu lạ vậy. Em trêu cứ vừa đi vừa nghỉ chân trên thắng sau khắc lên màu đồng nát ấy 🤪

Dạo này vụ bán xe nữ xài tém bớt rồi, ô tô chắc không ai dám rao vậy!
:))

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe container
Giả sử em đi xe Mẹc, BMW thì chắc bạn bè em nó cũng chả mở lời mượn xe em.
Nhưng em đi City RS thôi, bạn bè cũng hay hỏi mượn, em đều ok, họ có công có việc họ mới mượn đến mình (đưa gia đình về quê, đưa con đi viện, đưa bố mẹ đi khám...vv), chả nhẽ lúc đó mình lại từ chối, mà em cũng ko có ý định từ chối.
Sống mà tính toán với nhau quá, thì tốt nhất đừng chơi với nhau, mang tiếng cái gọi là bạn bè, thật sự là vậy.
Mấy việc cụ nêu thì đã là bạn bè em còn tình nguyện đi lái nếu nó ko lái đc.
Mượn sịp đi tán gái nữa
Xưa em bị mượn máy nhắn tin, hôm sau gái nó nhắn lại phải báo thằng bạn trả lời, thời nhắn tin qua tổng đài hài vãi.

Beu 4x4

Xe điện
Ngày xưa thì không nói vì dịch vụ chưa đầy đủ.
Chứ bây giờ thuê xe có lái, tự lái không còn thiếu loại gì, thì ông nào mượn xe người quen thân cũng chỉ là hạng hoặc thích oai hoặc thích tiết kiệm 5 xu 1 hào,
Kkk

Kyson1

Xe điện
Mệ khỉ,cụ nói đến chuyện trả xe thì đổ xăng dầu đầy cho nó vui.
Thời đại bây giờ lại phát sinh cái phí cầu đường cụ ạ,từ dạo cao tốc nó thu tự động làm e cũng mất đến hơn 1 củ vì cho mượn xe,cũng toàn ae thôi nên mình cũng kệ,chả nhắc,ka ka!
Ae mượn xe ai thì nhớ cả khoản này nhé,chứ e cho mượn toàn bị quên thôi.!
Em bị hệt cụ, mượn thì thỉnh thoảng thôi, đây cứ 3 ngày lại mượn, đệch
Xe cho muợn thì thơm tho sạch sẽ, nhận lại chẳng khác éo gì trâu đằm, bẩn kinh dị từ trong ra ngoài.
Xăng thì luôn trong tình trạng 40km nữa... end, tk cầu đường thì toàn thâm vào của mình.
Mà éo cho mượn lại... anh em này kia.
Quan điêmt của e là hok cho mượn. Xe cộ tai nạn lại lquan trách nhiệm chủ xe.

T2589

Xe hơi
Ngày xưa thì không nói vì dịch vụ chưa đầy đủ.
Chứ bây giờ thuê xe có lái, tự lái không còn thiếu loại gì, thì ông nào mượn xe người quen thân cũng chỉ là hạng hoặc thích oai hoặc thích tiết kiệm 5 xu 1 hào,
Kkk
chuẩn cụ :D

Nany gật gù

Xe tải
Đây là nguyên nhân khách quan. Cho dù ai đi cũng có khả năng hỏng như này thì ô chủ xe vơ tội quá đáng.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Còn ông a rể thứ 2. E mượn xe cũng làm phát vỡ 3 đở sốc trc. E mang đi sửa ông nói thôi để a làm. Có bh rồi.:D
Chúc mừng bác có 2 ông anh rể tốt tính.
Thế cái vụ trên, nếu không may không có Bảo hiểm thì sao?
Tôi quan ngại là ông anh không còn Tốt tính như thế nữa đâu.

Văn Quân 33

Xe máy
Nói cũng khó bác. Không cho mượn thì bảo thế nọ thế kia. Xe thì như con người có rất nhiều vấn để hỏng luc nào k biết >>> đi có vấn đề thì ng mượn phải sửa chưa chính ng cho mượn cũng k hải lòng vs xe lại phải sưa chưa khi cho mượn

niceshot

Xe container
Giả sử em đi xe Mẹc, BMW thì chắc bạn bè em nó cũng chả mở lời mượn xe em.
Nhưng em đi City RS thôi, bạn bè cũng hay hỏi mượn, em đều ok, họ có công có việc họ mới mượn đến mình (đưa gia đình về quê, đưa con đi viện, đưa bố mẹ đi khám...vv), chả nhẽ lúc đó mình lại từ chối, mà em cũng ko có ý định từ chối.
Sống mà tính toán với nhau quá, thì tốt nhất đừng chơi với nhau, mang tiếng cái gọi là bạn bè, thật sự là vậy.
Em nghĩ điều quyết định là quan điểm sống chứ không phải là xe gì!
Khi ta coi trọng tình cảm, quan hệ anh em, bạn bè hơn cái xe ô tô thì việc mượn, đổi xe sẽ là bình thường, còn khi đã không coi trọng thì đến xe máy, hay như có cụ kể, cái máy khoan, máy cưa ... cũng chả cho mượn luôn.
Tất nhiên, mượn, cho mượn hay đổi xe cũng tùy vào mức độ thân thiết của mối quan hệ, chứ không phải bạ ai cũng mượn mõ, trao đổi được. Còn bất kể là ai, quan hệ thế nào cũng nhất quyết không mượn mõ gì thì em chịu ko hiểu được!

Tony_Le

Xe container
Nói cũng khó bác. Không cho mượn thì bảo thế nọ thế kia. Xe thì như con người có rất nhiều vấn để hỏng luc nào k biết >>> đi có vấn đề thì ng mượn phải sửa chưa chính ng cho mượn cũng k hải lòng vs xe lại phải sưa chưa khi cho mượn
Đấy là do chúng ta chưa biết nói không thôi, nói 1 lần được thì lần 2 sẽ đơn giản hơn. Người mượn không ngại sao chúng ta phải ngại. Sau khi bị bùng nợ vài lần toàn những người được coi là hơi thân thì chuyển sang thân ai nấy lo. Những người thân thực sự thì họ lại không mượn với vay.

Bây giờ hỏi vay nhiều mời ra ngân hàng, vay ít thì cho luôn, xe thì mời đi thuê, đang cần.

Quan điểm sống sẽ thay đổi dần theo tháng năm, tàn dư "mượn" sẽ hết khi kinh tế khá lên.

Diep1979

Xe điện
Em chả mượn xe ai và cũng ít cho ai mượn xe. Trừ người thân và vợ

Văn Quân 33

Xe máy
Đấy là do chúng ta chưa biết nói không thôi, nói 1 lần được thì lần 2 sẽ đơn giản hơn. Người mượn không ngại sao chúng ta phải ngại. Sau khi bị bùng nợ vài lần toàn những người được coi là hơi thân thì chuyển sang thân ai nấy lo. Những người thân thực sự thì họ lạ không mượn với vay.

Bây giờ hỏi vay nhiều mời ra ngân hàng, vay ít thì cho luôn, xe thì mời đi thuê, đang cần.

Quan điểm sống sẽ thay đổi dần theo tháng năm, tàn dư "mượn" sẽ hết khi kinh tế khá lên.
Cái do tính mỗi người mà bác. Ae thằng thắn thì không sao. Ae có tính ngại vs nể nang k nói đk bác ak😀

raisomoon

Xe tăng
Người ta đi cùng xe,đổi lái,không phải mượn xe.
Cụ nên rõ ràng.
Thì cụ í chả có mối quan hệ nào đáng giá hơn cái xe cỏ nên nói vậy thông cảm đc. 😁
Ở đời ai mà có mối quan hệ đc coi trọng hơn tài sản, ít nhất là cái xe thì đúng là đáng quí rồi.

Văn Quân 33

Xe máy
Thì cụ í chả có mối quan hệ nào đáng giá hơn cái xe cỏ nên nói vậy thông cảm đc. 😁
Ở đời ai mà có mối quan hệ đc coi trọng hơn tài sản, ít nhất là cái xe thì đúng là đáng quí rồi.
E có đọc trên face thì lại nói là mượn. Hihi

Tony_Le

Xe container
Em nghĩ điều quyết định là quan điểm sống chứ không phải là xe gì!
Khi ta coi trọng tình cảm, quan hệ anh em, bạn bè hơn cái xe ô tô thì việc mượn, đổi xe sẽ là bình thường, còn khi đã không coi trọng thì đến xe máy, hay như có cụ kể, cái máy khoan, máy cưa ... cũng chả cho mượn luôn.
Tất nhiên, mượn, cho mượn hay đổi xe cũng tùy vào mức độ thân thiết của mối quan hệ, chứ không phải bạ ai cũng mượn mõ, trao đổi được. Còn bất kể là ai, quan hệ thế nào cũng nhất quyết không mượn mõ gì thì em chịu ko hiểu được!
Cụ nói thế này khác gì chê những người không cho mượn là không coi trọng tình cảm anh em bạn bè, vậy quan điểm sống của họ là KÉM hơn nhưng người cho mượn thượng đẳng?

Quyền sở hữu của người ta lại mang ra so với tình cảm nó mới vô nghĩa làm sao? Người ta không cho mượn những sẵn lòng làm những việc hơn cho mượn thì sao? Ví dụ họ bảo để tao/tài xế chở nhà mày đi thì lại dỗi bảo thôi đell mượn nữa mất tự do, bảo tao thuê xe cho mày thì lại bảo mày khinh tao không có tiền à mặc dù người ta nói thật lòng. Cụ qui giá trị ô tô ra tình cảm, nó sai lè từ lúc này.

Nếu nói gió tầng nào mây tầng ấy thôi, bọn đi mượn là bọn chả ra gì thì cụ có hiểu được không?

hiepchiken82

Xe tăng
các cụ cho hỏi, đang đi chế độ AT mà chuyển sang MT có cần giảm tốc độ để chuyển ko? hay cứ thế chuyển vậy

Tony_Le

Xe container
các cụ cho hỏi, đang đi chế độ AT mà chuyển sang MT có cần giảm tốc độ để chuyển ko? hay cứ thế chuyển vậy
Không. Cụ cứ gạt cái cần số sang MT là xong. Xe nào có lẫy chuyển số trên vô lăng thì khỏi cần gạt cần số mà dùng cái lẫy đó luôn.

Dan du an

Xe cút kít
Nhiều khi không cho thì cũng ngại, em có ông chú hôm đó chủ nhật gọi đến bảo xe quên tắt đèn đến nhà bạn chơi ở Trần Khát Chân giờ không nổ được. Phải về nhà bên Gia Lâm lấy đồ xạc. Qua chỗ em gần để lấy xe về lấy. Em đã hơi ngại vì xe mình tay ngay cạnh vô lăng sợ ông ấy không quen. Lúc đến lấy thì em lại đang bận thành ra chỉ đưa chìa khoá và nói qua cách sử dụng. Cụ ấy lái đi về trả xe bảo sao xe này đi số 2 mà nó kêu to. Chán thật sự.

Tony_Le

Xe container
Nhiều khi không cho thì cũng ngại, em có ông chú hôm đó chủ nhật gọi đến bảo xe quên tắt đèn đến nhà bạn chơi ở Trần Khát Chân giờ không nổ được. Phải về nhà bên Gia Lâm lấy đồ xạc. Qua chỗ em gần để lấy xe về lấy. Em đã hơi ngại vì xe mình tay ngay cạnh vô lăng sợ ông ấy không quen. Lúc đến lấy thì em lại đang bận thành ra chỉ đưa chìa khoá và nói qua cách sử dụng. Cụ ấy lái đi về trả xe bảo sao xe này đi số 2 mà nó kêu to. Chán thật sự.
Xe cụ là Ford Escape cần số cạnh vô lăng à?

Tuankhoi001

Xe tải
Em gặp một ca tương tự nhưng ở SG, bốc máy điện ngay cứu hộ mang đồ nghề đến khởi động xe, chuyển cho nó 300K, xong. Người nhà hài lòng, mình cũng đỡ mất công lo lắng cả buổi. :)