Mượn xe, và đây là hậu quả

GuardianStar

Xe hơi
Em thấy cho mượn xe dễ gặp nhiều tình huống rắc rối. Em đã chứng một người quen đi mượn xe của anh bạn, sau đó lại cho cô em gái lái xe, cô em gái mới đang học chưa thi lấy bằng. Đen đủi thế nào gây tai nạn xơi mất 2 mạng người, 2 người bị thương, xxx dọa truy tố cả 3 người, người lái, người mượn xe và người cho mượn xe, nghe đâu mất vài trăm Mb tiền đền bù, tiền... mà chưa đâu vào với đâu. Người cho mượn xe tự dưng dính oan gia :(
Đúng là oan gia thật!

MiTa

Xe lăn
Em cũng cho mượn nhưng may chưa bị lần nào, không cho mượn thì ngại lắm.
Với cách cư xử của bạn Cụ thì đây là cơ hội tốt nhất để lần sau Cụ không cho hắn mượn xe nữa.

luklak

Xe điện
Tiên trách kỷ hậu trách nhân, cụ lên đây than phỏng ích gì, hãy xem lại mình dư lào mà lại có dững ông bẹn dư thế :).
Fun tí thôi, cụ cạch mặt mấy ông bẹn lởm ấy đi là vừa.

Chỉnh sửa cuối:

Be Grace

Xe điện
giải tán bạn này đi cụ

Be Grace

Xe điện
Tiên trách kỷ hậu trách nhân, cụ lên đây than phỏng ích gì, hãy xem lại mình dư lào mà lại có dững ông bẹn dư thế .
đọc mấy bài cụ này chém " Như đúng rồi " ..............bó tay .com .vn

quochiephb

Xe máy
Có thể bạn cụ để xe bị thằng khác quệt vào mà không biết. Cụ cứ trao đổi thẳng thắn với bạn xem sao.
Bác có cho mượn thì cũng nên lường trước việc này mà xử lý. Theo e thì cứ phải nói ra, nói được thì bác sẽ dễ sống hơn đấy, thế mới là bạn bè.

quochiephb

Xe máy
Đấy. Cứ như bác này có phải dễ sống không?

30H-4324

Xe hơi
Chia buồn vs cụ chủ, em gặp tình huống này cũng chả biết xử lí thế nào, cũng mong có ng chia sẻ vs mình thôi. Thôi thì cứ coi như có qua có lại mình bị thế rồi sau này có thể bạn lại giúp mình cái khác. Nghĩ thế cho nó nhẹ đầu.

luklak

Xe điện
đọc mấy bài cụ này chém " Như đúng rồi " ..............bó tay .com .vn
Đúng rồi là sao, hình như cụ kg có mắt quan sát & óc phân tích :)
Bên make up nó khác cái mũi như thế mà cứ khen trang điểm giỏi.
Bên này thì cụ chủ than thở sự việc, người ta nói đánh giá về bạn qua bạn của bạn. Riêng e những ai đã coi là bạn thì kg thể vô trách nhiệm như vậy, hoặc những ng vô trách nhiệm đều kg thể là bạn e. Vài lời mông muội mong cụ đừng soi e nữa :D

vnr_82

Xe điện
Hix, đúng là cứ vướng vào cho mượn.
E cũng cho mượn và bị quệt linh tinh, cũng đi sơn (chính xác là phun 1 lớp sơn lên , màu nhạt khác hẳn sơn cũ màu xanh dương),sáng mai giao trả xe cho e ko nói gì, e cũng ko để ý đến khi rửa xe thì mới phát hiện. Gọi điện ông ấy nói là a ko biết, chắc ông a rể mượn 1 tý..... Có ông khác thì quên ko hạ phanh tay khi về trả e thấy mùi khét lẹt, khét đến mấy ngày luôn
Gần như cho mượn mấy lần đều dính, chỉ có mức độ thế nào thôi.
E ở tp tỉnh chứ ko phải ở HN mà nói đông đúc nhé.

Be Grace

Xe điện
Đúng rồi là sao, hình như cụ kg có mắt quan sát & óc phân tích :)
Bên make up nó khác cái mũi như thế mà cứ khen trang điểm giỏi.
Bên này thì cụ chủ than thở sự việc, người ta nói đánh giá về bạn qua bạn của bạn. Riêng e những ai đã coi là bạn thì kg thể vô trách nhiệm như vậy, hoặc những ng vô trách nhiệm đều kg thể là bạn e. Vài lời mông muội mong cụ đừng soi e nữa :D
cụ vui lòng về thớt kia đọc kĩ lại em comment thế nào nhá : đọc kĩ ..xong rồi hiểu ..hiểu rồi hãy phát biểu
Riêng về thớt này thì cụ comment chuối cả nải .chẳng liên quan gì đến kỷ với nhân ở đây .bạn thì cũng có bạn xấu bạn tốt .đụng việc rồi thì mới nhận ra ai là bạn tốt chơi tiếp ..ai là bạn xấu thì nghỉ ..tự nhiên cụ bảo cụ chủ thớt nên xem lại bản thân thế nào thì mới có bạn thể loại đó .em thấy cụ chém vớ vẩn cực í .cụ đừng áp đặt quan điểm của riêng cụ lên vai tất cả những người khác .cụ tôn trọng cuộc chơi thì cuộc chơi sẽ tôn trọng cụ .Trân trọng

RR1

Xe buýt
Em là em cho mượn thoải mái. Miễn đi cửn thựn. Đâm đụng đâu thì nhớ báo. Xe có bảo hiểm, e ko đi làm được thì thằng nào đụng bỏ thời gian ra mà đi làm lại, :D.
Cũng chỉ mong người mượn có va chạm thì cũng sơ sơ, đừng lâm vào cảnh "hết thuốc chữa" cả xe lẫn người :( là ổn lắm rồi.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Em là em cho mượn thoải mái. Miễn đi cửn thựn. Đâm đụng đâu thì nhớ báo. Xe có bảo hiểm, e ko đi làm được thì thằng nào đụng bỏ thời gian ra mà đi làm lại, :D.
Cũng chỉ mong người mượn có va chạm thì cũng sơ sơ, đừng lâm vào cảnh "hết thuốc chữa" cả xe lẫn người :( là ổn lắm rồi.
Giống cụ này :). Đã cho nhau mượn xe, toàn bạn bè ae thân thiết, nên va quệt là điều ko ai muốn. Được cái em tuyền mượn bạn vì xe em xấu chả thằng nào mượn :))

hoangvoila

Xe tăng
Chia buồn cụ chủ thớt, em cho thằng bạn mượn xe, không lần nào không phải đi sơn lại, đến lần thứ 3 thì em tuyên bố thẳng với nó là đíu có mượn mõ rì nữa ạ, chán lắm í

Mà kể cũng hâm, nó tay lái cũng ok, nhưng kiểu đi về quê toàn để trẻ con nó vẽ tranh lên xe mình mới điên chứ

mr_bean

Xe tải
Em cũng suy nghĩ giống cụ này, đại bộ phận mọi người đã cho nhau mượn xe đều là anh em thân thiết. Việc va quệt có ai muốn đâu, nhiều khi khách quan đem lại, e thấy các cụ có nhiều suy nghĩ và cách đối phó phức tạp quá. Riêng e nghĩ đã cho mượn xe thì chỉ ngại mỗi chuyện tai nạn nặng với người thôi (nên chỉ cho người có bằng lái mượn), chứ mấy cái xước sát này bỏ qua đi, tính toán thiệt hơn cho mệt (nhất là các cụ đã có bảo hiểm). Với lại bạn bè mà cứ tính toán như này thì chắc cũng chả chơi với nhau bền đc. Mà e thấy lạ là bạn bè mời nhau ăn nhậu tiền triệu đc, vậy mà xước xe một tí là ko chịu đc.

Giống cụ này :). Đã cho nhau mượn xe, toàn bạn bè ae thân thiết, nên va quệt là điều ko ai muốn. Được cái em tuyền mượn bạn vì xe em xấu chả thằng nào mượn :))

Chỉnh sửa cuối:

Unique Store

Xe tải
nể bạn cho mượn, khi trả xe ông bạn ko nói là bị va quệt hay sát sước gì cả. cứ lặng lẽ ra về, e đến chết với kiểu bạn này
Dạ, cũng có cái hay bác ạ, bạn dư lày lần sau có liên lạc, bác đừng nghe máy, coi như không có đi ạ. gặp ngoài đường thì bảo tao đang bận, Chấm hết.

xomgiay

Xe máy
Cũng bị quệt má, không nặng lắm. Chủ yếu là cách ứng xử của ông bạn thôi. Mọi sai lầm đều có thể sảy ra nhưng cách sửa sai mới là quan trọng. Bạn tốt sẽ không giấu mà sẽ nói. Còn đã không nói thì ...miễn bình luận
Việc này rõ thế thì cháu nghĩ giải quyết cũng dễ vấn đề là Cụ mượn có ý kiến gì không a?