Mượn xe, và đây là hậu quả

Zinnat

Xe tải
Va quệt tránh được làm sao cụ, 2 bánh còn 0 né được.

con bố cháu

Xe hơi
Em cũng suy nghĩ giống cụ này, đại bộ phận mọi người đã cho nhau mượn xe đều là anh em thân thiết. Việc va quệt có ai muốn đâu, nhiều khi khách quan đem lại, e thấy các cụ có nhiều suy nghĩ và cách đối phó phức tạp quá. Riêng e nghĩ đã cho mượn xe thì chỉ ngại mỗi chuyện tai nạn nặng với người thôi (nên chỉ cho người có bằng lái mượn), chứ mấy cái xước sát này bỏ qua đi, tính toán thiệt hơn cho mệt (nhất là các cụ đã có bảo hiểm). Với lại bạn bè mà cứ tính toán như này thì chắc cũng chả chơi với nhau bền đc. Mà e thấy lạ là bạn bè mời nhau ăn nhậu tiền triệu đc, vậy mà xước xe một tí là ko chịu đc.
Vì thân thiết nên mới có chuyện mượn mõ, nhưng khi có chuyện thì một người biết mà không nói lại cho rõ (là cụ chủ) hoặc (có thể) không biết nhưng cũng thiếu trách nhiệm (là người mượn) thì e rằng cái sự thân thiết cũng khó thọ. Cụ chủ cứ hỏi thẳng người mượn là xong thôi, nếu thấy cần trách thì trách luôn, còn nếu không cần thì thôi. Rõ ràng, mạch lạc.

Lavenders

Xe tăng
Vì thân thiết nên mới có chuyện mượn mõ, nhưng khi có chuyện thì một người biết mà không nói lại cho rõ (là cụ chủ) hoặc (có thể) không biết nhưng cũng thiếu trách nhiệm (là người mượn) thì e rằng cái sự thân thiết cũng khó thọ. Cụ chủ cứ hỏi thẳng người mượn là xong thôi, nếu thấy cần trách thì trách luôn, còn nếu không cần thì thôi. Rõ ràng, mạch lạc.
Đồng ý với bác. Gọi đến mắng cho một mớ rồi thôi.

Bị như bác chủ thớt là nhè đấy, người phải mượn xe, ít được lái, không quyen xem và không hiểu đặc tính của xe nên nếu bị thì thường là rất năng. Giống em, ông bạn ngốn nay cả bộ máy vì xe em để lâu không đi, ông ban cứ nên xe, đề nổ là phóng, hết nước làm mát mà không biết => máy bó cứng lại mà vẫn không biết tại sao .

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Cá nhân em nghĩ cái bực ở đây là thái độ thôi.
Em thì không vấn đề gì trong những trường hợp bình thường thế này.

Giả sử ai đó mượn xe, bị tai nạn nặng, xe hỏng nhiều, người bị thương rất nặng... thì lúc đó chủ xe không hề tiếc tiền sửa xe mà chỉ lo sao cho bạn mình tai qua nạn khỏi.
Trong mỗi tình huống khác nhau, con người ta có cách nghĩ cao thượng hay ích kỷ khác nhau, phải không các cụ?

lungtungcity

Xe tải
Chia buồn với cụ nhé! Vụ này thì nhiều lắm!

Pinkloud

Xe hơi
Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở cụ ah!

minhchi233

Xe điện
Thèng eim con ông chú em mới học lấy bằng, thỉnh thoảng cũng đòi mượn xe eim về quê nhưng eim bẩu chừng nào mày bỏ rượu và tay lái cứng (chắc lúc ấy nó cũng mua xe rồi) rồi thì tao có thể cho mượn. Thằng này uống như hũ chìm.

tuanhung_oto

Xe đạp
Cũng bị quệt má, không nặng lắm. Chủ yếu là cách ứng xử của ông bạn thôi. Mọi sai lầm đều có thể sảy ra nhưng cách sửa sai mới là quan trọng. Bạn tốt sẽ không giấu mà sẽ nói. Còn đã không nói thì ...miễn bình luận
hay bác nói phải :D

airspace

Xe tăng
cụ bị như cháu... nhưng xe cháu còn đau hơn là vừa hết bảo hiểm xong :((

Latte

Xe tăng
Xe cộ, máy ảnh, ống kính..em dính nhiều rồi, toàn phải tự cười trừ.

caoxinh

Xe buýt
Chưa ăn thua bằng vụ này, em đi làm cùng một ông, ông này nhập xe mới từ Hàn về bán ở salon. Gần tết năm ngoái ông ấy lấy con LAC về đi, chưa kịp đăng ký. Về quê chơi, ông anh rể mượn lái coi sao, ông này dek có bằng nhưng trước ra trông gara cho ông em nên thỉnh thoảng cũng ngó ngoáy tí. Thấy ông anh rể nói mượn lái thử thì cũng cho, ai ngờ lão kia ngày tết bia rượu vào, phi thẳng vào cái cột ở cổng làng. Hậu quả là 3ds hình chữ V, mọi thứ nó tụt lại về đằng sau, kể cả máy, thay mất hơn trăm triệu tổng thể mới tạm coi là ổn, phải đặt hết từ bên kia về. Sau đó con đấy lại được đẩy đi, không biết ai số đen xơi phải nó nữa.

raotro

Xe container
Kụ chủ bị dư lày muỗi!
Cháu đây này...cho mượn xong chỉ thiếu mỗi nước thụt cả bưởng máy về sau thôi.
Và bạn cháu chỉ cười rất tươi!~X(
Cháu phải tự thay cả bộ quây trước.

perfect_vp

Xe buýt
Chưa ăn thua bằng vụ này, em đi làm cùng một ông, ông này nhập xe mới từ Hàn về bán ở salon. Gần tết năm ngoái ông ấy lấy con LAC về đi, chưa kịp đăng ký. Về quê chơi, ông anh rể mượn lái coi sao, ông này dek có bằng nhưng trước ra trông gara cho ông em nên thỉnh thoảng cũng ngó ngoáy tí. Thấy ông anh rể nói mượn lái thử thì cũng cho, ai ngờ lão kia ngày tết bia rượu vào, phi thẳng vào cái cột ở cổng làng. Hậu quả là 3ds hình chữ V, mọi thứ nó tụt lại về đằng sau, kể cả máy, thay mất hơn trăm triệu tổng thể mới tạm coi là ổn, phải đặt hết từ bên kia về. Sau đó con đấy lại được đẩy đi, không biết ai số đen xơi phải nó nữa.
Kụ chủ bị dư lày muỗi!
Cháu đây này...cho mượn xong chỉ thiếu mỗi nước thụt cả bưởng máy về sau thôi.
Và bạn cháu chỉ cười rất tươi!~X(
Cháu phải tự thay cả bộ quây trước.
bị như 2 cụ này có khi chắc chả ai dám cho mượn xe nữa nhỷ, cuộc đời thật lắm...........:D