Mượn xe, và đây là hậu quả

Audioto

Xe tăng
Ơ, thật mà cụ.
Chả lẽ vì chồng em ko bao giờ cho e mượn xe mà em cũng cư xử thế với chồng em thì he he, liệu có hơi nhỏ nhen quá ko cụ??
Nhà e, đồ của ai người đấy dùng, xe của ai người đấy di.
Nếu muốn dùng đồ của người kia thì đương nhiên là phải mượn, đối tác cho mượn mới đc sử dụng nhé.
Như e suốt ngày xin chồng em cho mượn điện thoại với lại nick YM của chồng em mà chồng e ko đồng ý, e cũng phải chịu đấy.
Cụ đừng ngưỡng mộ chồng em, quay ra ngưỡng mộ em đây này. :P
Ơ, thế chồng mợ muốn xxx thì cũng phải hỏi mượn à ?
Cái đó mợ chỉ giữ hộ thôi nhá :)

BBB

Xe buýt
Em cũng bị 1 lần nhẹ hơn cụ tý, lần sau cho nói cho bạn mượn xe mới, bạn bảo ngại quá.... đành thôi. Bạn em tốt hơn bạn cụ

eparch

Xe buýt
Kụ nhờ mấy kụ trên này sửa cho, vết cũng khá nặng nhỉ

vuanhanghi

Xe điện
Nói chung lần sau lại mượn thì từ chối khéo thôi, chứ bị thế này thì thôi, bảo hiểm giải quyết, bạn bè có thế nào cũng là bạn bè, xe có xước tý cư xử ko khéo bạn bè nhìn mặt nhau lại ko hay.

ltgbau

Xe tăng
Em đợt đang đi học lái ,anh bạn cho mượn xe tập.E phi vào tảng đá móp tí baboleb-( ( em ko biết có chính xác không ) về thành khẩn khai báo xin đền tội >:).Ông bạn phán xe tôi có BH .1 ông đền bia ,2 thay dầu rửa xe .E ko chơi loại vô hình chấp nhận quả rửa xe thay dầu ( xe vừa tiền GENTRA) tổng thiệt hại 380K .TỐi về bia bọt ông bẹn thay mặt cả nhóm thanh toán bia gần 4 củ X_X.Chuyện này lâu lâu gặp nhau nói lại cười vỡ bụng:)):)):))
Vầng thế mới thấy là $ không phải là vấn đề chính, quan trọng là xử lý vấn đề dư lào thôi (b) :D

tuanat

Xe hơi
Em đợt đang đi học lái ,anh bạn cho mượn xe tập.E phi vào tảng đá móp tí babole ( em ko biết có chính xác không ) về thành khẩn khai báo xin đền tội .Ông bạn phán xe tôi có BH .1 ông đền bia ,2 thay dầu rửa xe .E ko chơi loại vô hình chấp nhận quả rửa xe thay dầu ( xe vừa tiền GENTRA) tổng thiệt hại 380K .TỐi về bia bọt ông bẹn thay mặt cả nhóm thanh toán bia gần 4 củ .Chuyện này lâu lâu gặp nhau nói lại cười vỡ bụng

:-? em đang tập xe, mà xe chưa có trong khi bạn bè lại có hết rồi, định mượn xe đi cho cứng [-O< , chắc là mời rượu trước cho chắc ;))

nguyenducduy

Xe điện
Ông bạn củ chuối rồi, phải kết hợp giải quyết hậu quả chứ, lần sau cạch mặt bạn ra, hoặc điện thoại đòi tiền đền bù thôi

chinh_rua

Xe tăng
thường thôi
bạn vàng em còn không hiểu 4b dùng để lăn bánh trên đường bộ, mà lầm tưởng nó kiêm cả chức năng là cái thuyền cơ, cho tập bơi qua hầm đại lộ thăng long, hôm sau em bắt được mấy con cá trong xe, cũng "ơ...không, lúc tôi đi có sao đâu nhể"
k tởn đến già mà tởn đến vài kiếp sau luôn :P

thèm tiền

Xe buýt
Website
www.dienthoaigo.net
chắc tại lúc mượn cụ ko có cái biên bản đánh dấu những chỗ xước đúng ko? thế là cụ sai rồi còn gì nữa :))

dinhnh87

Xe tăng
Mình nghĩ vợ nào cg là vợ, mà vợ 2 thì do mình đổ mồ hôi sôi nc mắt mới rước về được. Vết xước k làm ảnh hg nhiều đến chất lg xe nhưng là ng chồng thì xót lắm. Vậy mà bạn cứ lặng lẽ ra về nt thì quá chán. Hết sức rút kn thôi cụ ạ :(

perfect_vp

Xe buýt
em fai lấy tất cả quyết tâm để nói chuyện với thằng bạn thân về vẫn đề này, lúc nghỉ trưa hôm nay.
em: hôm trước mày đi xe tao có húc vào em nào xinh xinh không?
bạn: là sao, tao ko hiểu.
em: tao thấy sát sước 1 chút.
bạn: à thôi chết, tao quên, lúc đưa vợ vào nhà xếp, tao lùi ra căn đường ko chuẩn nên sát chút ít ở đầu, để chiều tao mang đi sửa lại
em: màu về chả nói luôn với tao để bà già tao nói điếc tai quá. (em chưa có gấu, nên vẫn bị mẹ quản lý ạ :)) ). thôi sửa gì, cứ để đấy mấy hôm nữa tao đi sơn tút tát lại tất cả và thay dầu nữa. ko quan trọng đâu, nhưng mày chả nói với tao luôn, để bà già tao nói tao ghê quá.
bạn: uhm, xl mày, lúc đấy tao vội về nên quên mất.
em: ko sao........... bla.........bla.........
thế là đến 1h30 e lên làm việc.
cuối cùng bạn e nhận lỗi là do lùi ra ko chuẩn nên bị sát, em định hỏi sao bên lái còn bị vỡ nhưng thôi, hơi ngại nên kệ, đằng nào thì cũng cuối năm rồi cho xe vào gara sơn tút tát 1 thể.
đi về văn phòng làm việc mà em cứ nghĩ ko biết nó có nghĩ mình sao ko? chỉ sợ có thế mà làm mất lòng bạn bè thì chết.

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Tốt nhất là chả cho ai mượn cả, em cũng cho mượn 1 lần, Gấu và phụ huynh bảo lần sau lại bị mượn cho xem, tốt nhất không nên cho mượn nữa, có vấn đề gì mất hay.
Túm lại là khi cần vưỡn phải cho mượn, chả nhẽ cả đời mình không nhờ vả ai à?
Chỉ qua 1 lần em cho mượn xe mà em mới có Gấu bi giờ đấy ( chắc là iem không gặp may) , Em đang đi tìm người khác cho mượn đây... cụ /mợ nào cần ới iem nha !=))=))

xherox

Xe điện
Kiểu bạn này thì cụ gọi điện nói chuyển thẳng thắn ngay chứ còn lăn tăn gì nữa,một là sửa chữa ngon lành và anh em vẫn chơi với nhau.Còn nếu phủ nhận trách nhiệm thì cụ khỏi phải chơi với người đó luôn và cũng chẳng phải lăn tăn chuyện cho cụ đấy mượn xe nữa.

perfect_vp

Xe buýt
@ all: cảm ơn các cụ đã chia sẻ với e.
nhưng đã là bạn mà ko cho mượn thì cũng khó. có lúc mình nhờ bạn, bạn nhờ mình mà. cuộc sống còn nhiều điều phải nhờ nhau. vì bạn bè mình thiệt thòi 1 chút cũng ko sao fai ko các cụ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nói chung là cho mượn cũng ngại mà không cho mượn cũng ngại, khó ra phết :D

Mr.Phan

Xe tăng
Cháu mà như cụ cho ông bạn này mượn hết tết luôn để ngoài tết lấy lại cái khung xe và cái máy ợ

mingjun

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi xe cụ là cảmyy cho bạn mượn hôm 20-12 đúng k ợ? E đi ăn cưới thấy có con cam lúc đón dâu k sao, lúc đến nhà hàng ăn thì thấy xước i sì ảnh of cụ.

tit1109

Xe buýt
Chỗ anh em, có gì đâu!
(Nếu không đã không cho mượn vợ...) Nhưng Cụ cũng nhắc khéo, bảo lần sau nói với tôi 1 tiếng chứ không lại mắng nhầm thằng trông xe ở ngoài đường, suýt bị nó choảng cho 1 trận!

muadem

Xe cút kít
em fai lấy tất cả quyết tâm để nói chuyện với thằng bạn thân về vẫn đề này, lúc nghỉ trưa hôm nay.
em: hôm trước mày đi xe tao có húc vào em nào xinh xinh không?
bạn: là sao, tao ko hiểu.
em: tao thấy sát sước 1 chút.
bạn: à thôi chết, tao quên, lúc đưa vợ vào nhà xếp, tao lùi ra căn đường ko chuẩn nên sát chút ít ở đầu, để chiều tao mang đi sửa lại
em: màu về chả nói luôn với tao để bà già tao nói điếc tai quá. (em chưa có gấu, nên vẫn bị mẹ quản lý ạ :)) ). thôi sửa gì, cứ để đấy mấy hôm nữa tao đi sơn tút tát lại tất cả và thay dầu nữa. ko quan trọng đâu, nhưng mày chả nói với tao luôn, để bà già tao nói tao ghê quá.
bạn: uhm, xl mày, lúc đấy tao vội về nên quên mất.
em: ko sao........... bla.........bla.........
thế là đến 1h30 e lên làm việc.
cuối cùng bạn e nhận lỗi là do lùi ra ko chuẩn nên bị sát, em định hỏi sao bên lái còn bị vỡ nhưng thôi, hơi ngại nên kệ, đằng nào thì cũng cuối năm rồi cho xe vào gara sơn tút tát 1 thể.
đi về văn phòng làm việc mà em cứ nghĩ ko biết nó có nghĩ mình sao ko? chỉ sợ có thế mà làm mất lòng bạn bè thì chết.
Đọc cái hội thoại này thì bạn của cụ quả là người VÔ TÂM 3:-O

perfect_vp

Xe buýt
Đọc cái hội thoại này thì bạn của cụ quả là người VÔ TÂM 3:-O
em học Văn kém nên tường thuật ko được hay, nó muốn mang xe em đi làm lại lắm, nhưng e có bảo hiểm nên để tự đi làm.
bạn bè nên ko quan trọng lắm, e nói để nó biết lần sau rút kinh nghiệm,