[Funland] Muốn lịch sư như tây mà khó quá ....:((

Chưa Có Dép

Xe điện
Sory cccm ngày đầu tuần đã mang lại năng lượng xấu lên than thở với cc. Chả là em đang có 3 chuyện bức xúc:
Sáng nay đi làm em đi tắt qua lối Thọ Tháp gần công viên Cầu Giấy đường thì nhỏ hai bên đều đỗ xe ở giữa có mỗi một lối đi đc oto. khi em đến đầu ngõ chiều ngõ đối diện cũng có xe đi tới! tính em ít muốn bon chen lịch sự nhường cụ ấy qua ngõ trước tiếp theo là khoảng 5 xe nối đuôi thật nhanh oki em cũng nhường! sau em có 3 xe đi tới chờ cùng em! híc mà mình càng nhường càng bị đè ạ! bên kia không cụ nào nhường bên em một tý có cụ ở tít xa vẫn cố thật nhanh để đè không có em thông! em đứng chắc khoảng 10p để cc ấy qua thể là em bị các xe sau chửi? xe máy cũng chửi oto cũng mắng cuối cùng phải tranh thủ đè bắt một cụ vội bên kia tới chậm hơn tý lùi lại em mới đi đc!
Chuyện t2 em đi đổ xăng cũng thế có 2 chỗ đỗ đổ xăng em đến sau ko còn chỗ đỗ xa xa tý để chờ các xe xong mình vào thế là các xe đến sau mình cứ thế chèn ko cho mình vào đc em lại phải là người về cuối.
chuyện t3 em xếp hàng check in đi TP HCM rất cẩn thận xếp hàng ngay ngắn và lịch sự xe hành lý đang để trước quẩy chưa kịp đưa giấy tờ cho bé nhân viên làm bỗng một đoàn 5-6 người trông bảnh bao lịch sự phi lên khong them biết em đã là chưa hay chưa làm chen vô kêu với cô bé nhân viên anh đang muôn chuyến làm giúp anh không thèm quan tâm tới sư có mặt của em luôn!
Buồn thiệt chớ!
Cả làng nói ngọng, mỗi cụ nói thõi thảo nào bị ghét :D

Thangnet

Xe tải
Văn hoá nước mình nó thế mà cụ. Trước e nghĩ thế hệ mình nó khác(8x), thế hệ sau sẽ thấy đổi. Ai ngờ đến thêa hệ 2k rồi văn hoá vẫn zây. :))

thiach

Xe tải
Chủ trương đi tắt đón đầu, quan dân đều cố gắng, sao cụ lại chậm vậy?

StoneAge

Đi bộ
Chuẩn cụ ạ! Còn có chuyện thế này, ở trong siêu thị, em đứng sau 1 người nữa lúc tính tiền. Đột nhiên có 1 người chen lên kêu với người xếp hàng trước em là xin tính tiền trước vì tính ít. Em mới nói là "Anh ơi, anh xem tôi còn đang phải đợi đây. Anh này có cho anh lên trước nhưng tôi ko cho thì anh vẫn phải đợi tôi. Anh xem bao người còn đang xếp chờ đây, có cả phụ nữ có trẻ con (dưới em còn 4-5 người nữa cơ)". Thế là thằng đó sửng cồ lên với em. Em thì kệ. Cuối cùng nhân viên siêu thị vẫn tính. Xong thằng đó lại đi vào mặt mày vẫn hầm hầm với em lắm nhưng em cũng chả sợ (dạo đó đang tập đấm đá nên cũng muốn đụng chuyện ;)) ). Em góp ý với nhân viên siêu thị thì họ cứ dạ vâng nhưng cũng chưa hiểu lắm.

Thời em ở xứ nhọ, dân nó muốn chen lên đầu thì phải hỏi từng người một từ hàng dưới cùng đi lên. Ai đồng ý thì nó lên 1 nấc chứ ko có chuyện chen ngang thẳng vào đầu hàng thế này. Dân mình cư xử còn ko bằng châu Phi. Đến xấu hổ!
Cũng có lần em ở vai của người đang tính tiền mà cụ nói ạ. Xong em đáp là "Em không quyết được anh ạ, anh hỏi mấy người đang xếp hàng ở sau nếu họ đồng ý hết thì em đồng ý nhường anh tính trước8->". Nhưng may là em không bị sửng cồ như cụ ạ ( em 1m75 85kg body có tý gym ;))). Em cũng k hiểu sao nhiều người có thói quen nhờ vả họ không ngại các cụ nhỉ :-??? Em thì em rất ngại nhờ vả người khác. Nhờ người ta chuyện lớn chuyện nhỏ gì cũng phải mang ơn, ngại mồm bỏ miệ. Chờ một tý cũng chả chết ai. Thời gian của mình quý thì của người khác cũng quý vậy. Sao cứ phải bon chen ăn cắp thời gian của nhau làm gì >:P ???

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Sory cccm ngày đầu tuần đã mang lại năng lượng xấu lên than thở với cc. Chả là em đang có 3 chuyện bức xúc:
Sáng nay đi làm em đi tắt qua lối Thọ Tháp gần công viên Cầu Giấy đường thì nhỏ hai bên đều đỗ xe ở giữa có mỗi một lối đi đc oto. khi em đến đầu ngõ chiều ngõ đối diện cũng có xe đi tới! tính em ít muốn bon chen lịch sự nhường cụ ấy qua ngõ trước tiếp theo là khoảng 5 xe nối đuôi thật nhanh oki em cũng nhường! sau em có 3 xe đi tới chờ cùng em! híc mà mình càng nhường càng bị đè ạ! bên kia không cụ nào nhường bên em một tý có cụ ở tít xa vẫn cố thật nhanh để đè không có em thông! em đứng chắc khoảng 10p để cc ấy qua thể là em bị các xe sau chửi? xe máy cũng chửi oto cũng mắng cuối cùng phải tranh thủ đè bắt một cụ vội bên kia tới chậm hơn tý lùi lại em mới đi đc!
Chuyện t2 em đi đổ xăng cũng thế có 2 chỗ đỗ đổ xăng em đến sau ko còn chỗ đỗ xa xa tý để chờ các xe xong mình vào thế là các xe đến sau mình cứ thế chèn ko cho mình vào đc em lại phải là người về cuối.
chuyện t3 em xếp hàng check in đi TP HCM rất cẩn thận xếp hàng ngay ngắn và lịch sự xe hành lý đang để trước quẩy chưa kịp đưa giấy tờ cho bé nhân viên làm bỗng một đoàn 5-6 người trông bảnh bao lịch sự phi lên khong them biết em đã là chưa hay chưa làm chen vô kêu với cô bé nhân viên anh đang muôn chuyến làm giúp anh không thèm quan tâm tới sư có mặt của em luôn!
Buồn thiệt chớ!
Làm người tốt thì phải chịu thiệt, nếu không chịu được thiệt thì khó làm người tốt. ;)

New_Carens

Xe điện
Buồn thiệt chớ!
Cụ không nên buồn, Việt Nam mình không có văn hóa xếp hàng, nhất là các cụ hưu trí. Chen nhau bạt mạng, sấn vào như đúng rồi. Lắm lúc nghĩ cũng chán, già đầu rồi mà các cụ chẳng có tị văn hóa cm gì cả.

dexom

Xe Cứu Trợ
Haizzz hiền lành mong manh quá.

F_175.46

Xe tăng
Em bị như Cụ nhiều, vụ nào claim được thì nhắc nhe nhàng...còn không thì tự AQ là bản thân mình cứ cố gắng còn mấy ông kia nhốn nháo thì kệ, tức cho mệt người...

P/s: Đôi khi rảnh thì cũng vùng lên claim chút cho nó hứng khởi Cụ hầy :)

superPDP

Xe điện
Với ta thiễop hàng có thứ tự nhưng gặp bựa nhân chen lên là phải ra đè ngay chúng nó lại =))
Đổ xăng là hay có nhiều vị hồn nhiên tới sau nhưng thích đổ trước =))

ina

Xe Cứu Trợ
Tây cũng đầy thằng bẩn bựa. Tất nhiên ít hơn xứ An nam. :)

Muathudo

Xe hơi
Không hiểu sao họ có thể đi chen lấn như vậy:
1. Hôm trước em gặp tình huống khi qua cầu hẹp, bên kia 1 xe cont chở thùng đang từ từ lên dốc cầu, hai bên đầu xe cont chỉ còn vừa 1 xe máy qua. Vậy mà trong lúc đó mà các thánh cứ vậy lách qua hai bên để đi vượt.
Em đứng sát mép đường bên này phải cách cầu 10m chờ xe cont qua mới dám đi tiếp. Thế mà mọi người cứ chen, người nọ nối người kia lách. Lúc xen cont lên được cầu thì đầu bên này tắc vì xe máy chặn đầu ko thể qua nổi, vậy mà mọi người vẫn phi xem máy lên chen chúc. Có đôi vợ chồng chen không dc, thấy phía trước em có chỗ trống nhỏ liền nói: chị nhích lên cho em nhờ xíu.
Em nói luôn:
Cô cậu thích thì nhích trước, đường như này mà cô cậu cũng muốn vượt và lách sao?
Em nói vậy, đôi kia chắc cũng ngượng nên tự giác lùi lại phía sau nhường cho xe cont đi qua.
2. Em đi đường quê, có anh taxi đi ngược chiều, đường nhỏ mà đèn led sáng choang, bật cod thẳng tắp vào mặt em, em nháy cod đèn vài lần không ý kiến. Em dừng xe giữa đường (em bị cận), anh đi tới bấm còi em cũng không tránh (hơi liều), thấy em ko ý kiến gì, anh hạ kính nói đứng gọn cho anh qua. Em bảo, anh là lái xe mà không bít khi nào nên dùng đèn pha và cod ah? May mà anh ấy cũng tử tế xin lỗi em.

hgjp

Xe tăng
nhập gia tùy tục
vd như em nhớ mãi ngày xưa có lần vào quán cafe hỏi mượn gạt tàn thì bị cười đểu
thì mới nhớ ra là hút rồi ném ra sàn và di :))

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, lại là lỗi của chế độ đúng không ạ?
Lỗi chung của các nước XHCN theo phong cách mậu dịch đấy cụ. Giờ cụ sang các nước EU bao gồm cả Tây Âu và Đông Âu (XHCN cũ) vào các cơ sở dịch vụ, bến tàu bến xe... sẽ thấy ngay sự khác biệt trong cung cách phục vụ, các nước Đông Âu kể cả khá phát triển như Hung, Tiệp... nhưng phong cách phục vụ lề mề, quan liêu, vô cảm vs khách hàng vẫn rất rất phổ biến, mặc dù họ đã thoát khỏi cơ chế XHCN gần 30 năm rồi chứ không ít.
Nói ngay trong xứ đông lào, phong cách phục vụ ngoài Bắc vs trong Nam (dù đã phôi phai khá nhiều do dân cư m Bắc xhcn lâu năm vào pha trộn nhộn nhạo ko ít) đã khác nhau khá xa!

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
nhập gia tùy tục
vd như em nhớ mãi ngày xưa có lần vào quán cafe hỏi mượn gạt tàn thì bị cười đểu
thì mới nhớ ra là hút rồi ném ra sàn và di :))
Vụ này e bị khá nhiều rồi, đến giờ vẫn ngơ ngác không hiểu và vẫn ko thể làm khác được (xin gạt tàn).

Buồn thiệt chớ!
Bon chen nó thành thói quen của số đông rồi, chờ đèn đỏ cũng cố len lên phía trước, bất chấp đè vạch của người đi bộ hay lấn làn đối diện, đứng xếp hàng đông một chút là tìm cách chen ngang...

honda_cub79

Xe lăn
Sống ở Việt nam mình thì chấp nhận thôi.

td lines

Xe điện
Chen ngang cũng là dạng tắt mắt , ở đây là gian lận muốn chiếm đoạt thời gian của người khác