Mức tiêu thụ nhiên liệu lý tưởng của Honda City

nuochoanamnu

Xe buýt
Còn pguj thuộc cách đi nữa

soc bo

Xe buýt
honda city tiết kiệm là bệnh nan y rồi**==

neo8840

Xe tải
em chạy đường trường thì
Xe 1 civic AT-1.8-2008 TB khoảng 7,5 lit/100km
xe 2 là KM -AT trường hải 2011 TB khoảng 6,5 lit/100km

Lucid

Xe tăng
chạy ngang tầm vios là được rồi các cụ ah
Vios thì làm sao mà so sánh được với mức của City được. Xưa giờ chả ai nói Vios hơn City về khoản này nhé. City với độ tiết kiệm thì đứng đầu phân khúc rồi cụ. Với lại Vios thì mười năm chả có cải tiến, chạy cũng chán lắm, em thử hết 2 xe rồi thì thấy City ổn hơn về độ rộng rãi cũng như lái bốc hơn nhiều.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Vios thì làm sao mà so sánh được với mức của City được. Xưa giờ chả ai nói Vios hơn City về khoản này nhé. City với độ tiết kiệm thì đứng đầu phân khúc rồi cụ. Với lại Vios thì mười năm chả có cải tiến, chạy cũng chán lắm, em thử hết 2 xe rồi thì thấy City ổn hơn về độ rộng rãi cũng như lái bốc hơn nhiều.
Chuẩn. Về tiết kiệm xăng ở xe bình dân thì Honda là trùm sỏ rồi. Vả lại dựa theo thông số tiêu thụ xăng mà hãng công bố thì City ít hơn Vios- mà các phép thử đều tiến hành trong cùng 1 điều kiện như nhau với các xe. Còn thực tế thì... có đầy câu trả lời rồi

Lucid

Xe tăng
Chuẩn. Về tiết kiệm xăng ở xe bình dân thì Honda là trùm sỏ rồi. Vả lại dựa theo thông số tiêu thụ xăng mà hãng công bố thì City ít hơn Vios- mà các phép thử đều tiến hành trong cùng 1 điều kiện như nhau với các xe. Còn thực tế thì... có đầy câu trả lời rồi
Thế nhưng mà có nhiều cụ vẫn không chịu tin đấy cụ, cứ bảo là Toy thần thánh thôi. Nói chung là yêu City thì sẽ thấy được những ưu điểm của nó so với Vios là chẳng hề ít. Nhất là khoản nhiên liệu là an toán đúng không cụ? :D

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Thế nhưng mà có nhiều cụ vẫn không chịu tin đấy cụ, cứ bảo là Toy thần thánh thôi. Nói chung là yêu City thì sẽ thấy được những ưu điểm của nó so với Vios là chẳng hề ít. Nhất là khoản nhiên liệu là an toán đúng không cụ? :D
Nếu ko tin sao cụ ko thách rằng có dám thử ko? Chắc lúc đấy im re ngay thôi. Cơ mà cũng phải cho City đấu Vios, Fiesta hay M2 chứ nhỉ.

Lucid

Xe tăng
Nếu ko tin sao cụ ko thách rằng có dám thử ko? Chắc lúc đấy im re ngay thôi. Cơ mà cũng phải cho City đấu Vios, Fiesta hay M2 chứ nhỉ.
Thì em cũng thách đới nhưng mà cũng chưa có xe nên em cũng không dám mạnh miệng lắm cụ. Ý cũng hay đó cụ, hay là bữa nào hội City cùng thách thức hội Vios, Fiesta, M2 xem anh tài tiết kiệm như thế nào để mai mốt không cụ nào còn có cớ mà nói nữa. :D

phuong2123

Xe tải
Chẳng qua là Toy gia nhập thị trường VN trước Honda thôi nên tâm lí của các cụ là cứ Toy mà chạy thôi. Em thấy Honda vô sau nhưng rất chịu khỏ cải tiến về chất lượng cũng như làm mới, dẫn đầu mấy cái đổi mới, tiên phong, điển hình cái lẫy chuyến số trên City, đến giờ Vios vẫn chưa có em nào có được chức năng này, thế mà Honda cho City ngay, cộng thêm cái Econ nữa, kết hợp 2 trong 1 trên cùng chiếc xe, vừa chạy bốc vừa có khả năng tiết kiệm được. Còn cụ nào cứ cãi cùn kiểu Toy luôn là số một thì em thấy là cứ đưa xe ra đây mà thử chạy cùng rồi phán tiếp :D

billy2207

Xe tải
Mấy cụ chủ xe Vios, Fiesta đọc báo chí, nghe thiên hạ bàn luận đủ cả về mức tiêu thụ của City thì ai dám thi nữa, lờ lớ lơ cả thôi cụ ạ :))

nhuyanhuk

Xe máy
Cụ Daewoo cho em hỏi khi cụ chạy trong phố tốc độ 0-20km/h cụ làm thế nào để đỡ tốn xăng nhất ạ? Xe em đi toàn báo TB 10-12l.