Mức tiêu thụ nhiên liệu lý tưởng của Honda City

chimink

Xe tải
Các cụ cho em hỏi bản 2013 AT so với 2014/2014 CVT có eco mode thì xăng có chênh nhiều không ạ ?
Vì em chờ xem có bén duyên với v2 2013AT của cụ of nào không ạ.
Vodka em rót sẵn ạ.
có với không có econ mode tiết kiệm hơn bao nhiêu thì em không rõ nhưng bản 2014 có earthdream thì chắc chẳn xăng cộ ít hơn rồi cụ

phuong2123

Xe tải
Bổ sung thêm: Với những ai mà chân ga chân phanh đã đạt tới mức CẢNH GIỚI thì có cái ECON sẽ chênh chán. Vì bình thường đã lái chuẩn lại còn cái lẫy rồi chế độ ECON thì đúng là hổ thêm vuốt. Mà cái ECON là điểm sáng của Honda từ thời Civic 2012 rồi. City 2013 mà độ được cái ECON thì em chắc cũng...
ủng hộ cụ lên đời cho em nó, chuyển qua City mới nhất để thóa thích cái ECON luôn cụ. Lúc sử dụng ban đầu, cứ phải ngó chừng cái đồng hồ xem nó báo thế này để còn điều chỉnh cách chạy, nhiều khi đi đường canh dữ lắm, kẻo nó báo vạch trắng thì khổ. Về sau thành thói quen lái tiết kiệm, được phổ cập giáo dục rồi thì cứ thế mà lái. như cụ là do lái lâu ngày quen tay lên thành cao thủ :))

chimink

Xe tải
Bổ sung thêm: Với những ai mà chân ga chân phanh đã đạt tới mức CẢNH GIỚI thì có cái ECON sẽ chênh chán. Vì bình thường đã lái chuẩn lại còn cái lẫy rồi chế độ ECON thì đúng là hổ thêm vuốt. Mà cái ECON là điểm sáng của Honda từ thời Civic 2012 rồi. City 2013 mà độ được cái ECON thì em chắc cũng...
Vấn đề nan giải đới. Gắn đc ECON, thêm Ớt Trym nữa thì bản 2014 tiết kiệm ngang 2013 đới cụ, không hơn đc đâu :))

boychinakm

Xe buýt
có với không có econ mode tiết kiệm hơn bao nhiêu thì em không rõ nhưng bản 2014 có earthdream thì chắc chẳn xăng cộ ít hơn rồi cụ
Đấy, may mà cụ nhắc em mới nhớ. Đời 2014 Honda còn nâng cấp cả động cơ Earth Dream cho City. Haizzz. Thế này thì em sao đủ xèng mua 2014 đây...

Lucid

Xe tăng
Đúng quá rồi. Vẫn biết ăn xăng do thằng lái nhưng xe công nghệ tốt cũng góp phần làm mờ nhạt đi 1 chút xíu vai trò của thằng lái.
Công nghệ ngày càng cải tiến để cho càng tiết kiệm chứ em thấy thời buổi này cái gì cũng lên giá chịu không nổi. Với lại em nghĩ công nghệ này phát triển để khuyến khích nhiều người mua xe hơn. Nói chung cái gì cũng có 2 mặt hết. Nhưng mà với đứa hơi lơ ngơ như em thì phải nói cái Econ này như là một trong những tiện ích em thích nhất ở City đó cụ. Chạy không cần lo lắng gì nhiều hết mà xăng vẫn tiết kiệm như thường.

Lucid

Xe tăng
Đấy, may mà cụ nhắc em mới nhớ. Đời 2014 Honda còn nâng cấp cả động cơ Earth Dream cho City. Haizzz. Thế này thì em sao đủ xèng mua 2014 đây...
Nâng cấp này thì có lợi hơn cho người tiêu dùng như mình thôi cụ. Dùng xe oto mình đi chuyển nhiều thì trang bị Earth Dream sẽ làm giảm đáng kể chi phí cho xăng cộ này kia. Mình chỉ đầu tư một lần nhưng mà được lợi dài dài, em nghĩ cụ đừng nên lo lắng mấy cái này nhiều quá, mệt não lắm. Em thấy bản 2014 CVT thì luôn thuế má này kia luôn thì tầm 750 củ thôi. Cũng không hơn nhiều so với 2013, cố chút nữa thì chắc cũng mua được mà cụ.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nâng cấp này thì có lợi hơn cho người tiêu dùng như mình thôi cụ. Dùng xe oto mình đi chuyển nhiều thì trang bị Earth Dream sẽ làm giảm đáng kể chi phí cho xăng cộ này kia. Mình chỉ đầu tư một lần nhưng mà được lợi dài dài, em nghĩ cụ đừng nên lo lắng mấy cái này nhiều quá, mệt não lắm. Em thấy bản 2014 CVT thì luôn thuế má này kia luôn thì tầm 750 củ thôi. Cũng không hơn nhiều so với 2013, cố chút nữa thì chắc cũng mua được mà cụ.
mời cụ vào giao lưu với AE city club , có cả xe 2013 , 2014 để cụ tham khảo ... nói chung là HONDA thì đều OK

boychinakm

Xe buýt
Vâng cụ, xe mới thì em thích quá rùi nhưng chắc cố lấy lại vợ 2 của cụ nào đó trong nhóm thôi ạ. Chắc cũng phải sang năm.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Công nghệ ngày càng cải tiến để cho càng tiết kiệm chứ em thấy thời buổi này cái gì cũng lên giá chịu không nổi. Với lại em nghĩ công nghệ này phát triển để khuyến khích nhiều người mua xe hơn. Nói chung cái gì cũng có 2 mặt hết. Nhưng mà với đứa hơi lơ ngơ như em thì phải nói cái Econ này như là một trong những tiện ích em thích nhất ở City đó cụ. Chạy không cần lo lắng gì nhiều hết mà xăng vẫn tiết kiệm như thường.
Đúng roài. Bây giờ tiết kiệm xăng là 1 trong những yếu tố sống còn quyết định đến doanh số bán xe của từng hãng. Mà ở dòng xe phổ thông thì Honda lại nổi bật ở khoản tiết kiệm xăng (điều này đã được khẳng định từ lẩu lầu lâu rồi- cả xe máy lẫn ô tô) nên kể cả lái mới chưa thạo hay là chạy ẩu 1 tí thì đường trường xăng hết tầm 6 lít/100km đã là quá ngon rồi. Còn ai lái thợ rồi thì xăng chả thành vấn đề nữa. Xăng đắt thì tiết kiệm được khối tiền, xăng rẻ thì bỏ túi được nhiều hơn.

monet

Xe đạp
Xe em mới mua đi đc 600km nội thành Hà Nội và trung bình 12L/100km thì có bình thường ko ạ, em bật econ suốt, điều hoà để lạnh 70%

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Xe em mới mua đi đc 600km nội thành Hà Nội và trung bình 12L/100km thì có bình thường ko ạ, em bật econ suốt, điều hoà để lạnh 70%
Mời cụ cho em tình trạng kĩ thuật đường sá em coi nào. Nguyên nhân thì em đọc được vị của cụ rồi. Cho em xem cụ đi đường to hay bé? Có công trường vinadao ko? Bao nhiêu đèn xanh đỏ? Đi vào khung giờ nào? Có đoạn thắt cổ chai ko? Còn xe mới 600km thì chưa hết rốt đa cũng là 1 phần.

adng

Xe điện
Mời cụ cho em tình trạng kĩ thuật đường sá em coi nào. Nguyên nhân thì em đọc được vị của cụ rồi. Cho em xem cụ đi đường to hay bé? Có công trường vinadao ko? Bao nhiêu đèn xanh đỏ? Đi vào khung giờ nào? Có đoạn thắt cổ chai ko? Còn xe mới 600km thì chưa hết rốt đa cũng là 1 phần.
Trung bình như cụ monet là bình thường. Cụ chạy quen xe, giảm điều hòa bớt chút thì sẽ đỡ hơn.
Theo em xe cụ chạy phố không ùn tắc thì ăn tầm 10L là hợp lý.
Các trường hợp ăn ít hơn theo em cụ không nên để ý làm gì cho mệt, vì không phải lúc nào cũng là tiêu chuẩn.

monet

Xe đạp
Dạ em đi 100% nội thành bao gồm từ Yên Phụ đi Cầu Giấy, Mỹ Đình, Nguyễn Chí Thanh, Láng Hạ, Thái Hà, Khu Phố cổ, đèn đỏ thì dừng khá thường xuyên, 1 ngày chắc gặp hơn 10 cái. 1/5 thời gian đi là tắc đường nhẹ tầm 10-15 phút. Khi đường thoáng cũng chỉ chạy đc 30-40km/h là cùng. Ít khi em phải nổ máy chờ ai. Hôm đem ra gara kiểm tra thì anh PGĐ kỹ thuật ngồi lên cho đi từ Honda Tây Hồ ra cầu Thăng Long rồi quay về thì khoảng 5.5L/100km, xong kêt luận xe ko sao. Nhưng ko ngờ đi trong phố đi tốn thế.

Chỉnh sửa cuối:

Lucid

Xe tăng
mời cụ vào giao lưu với AE city club , có cả xe 2013 , 2014 để cụ tham khảo ... nói chung là HONDA thì đều OK
Cám ơn cụ ạ, em đang cố gắng sắm một em để vào hội cùng các cụ cho đông vui hơn. Còn bây giờ thì em cũng chỉ mới có Honda AB thôi, nên cũng chưa dám. :D

Lucid

Xe tăng
Vâng cụ, xe mới thì em thích quá rùi nhưng chắc cố lấy lại vợ 2 của cụ nào đó trong nhóm thôi ạ. Chắc cũng phải sang năm.
Cố gắng lên thôi cụ, em cũng đang cày đây. Rồi thì cuối năm cũng cưới được vợ thôi mà. :D

Lucid

Xe tăng
Đúng roài. Bây giờ tiết kiệm xăng là 1 trong những yếu tố sống còn quyết định đến doanh số bán xe của từng hãng. Mà ở dòng xe phổ thông thì Honda lại nổi bật ở khoản tiết kiệm xăng (điều này đã được khẳng định từ lẩu lầu lâu rồi- cả xe máy lẫn ô tô) nên kể cả lái mới chưa thạo hay là chạy ẩu 1 tí thì đường trường xăng hết tầm 6 lít/100km đã là quá ngon rồi. Còn ai lái thợ rồi thì xăng chả thành vấn đề nữa. Xăng đắt thì tiết kiệm được khối tiền, xăng rẻ thì bỏ túi được nhiều hơn.
Chuẩn rồi cụ, thành ra em đang cố gắng học hỏi thật nhiều kinh nghiệm cộng với chọn xe có động cơ tiết kiệm như City để khỏi phải lăn nhiều.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ ạ, em đang cố gắng sắm một em để vào hội cùng các cụ cho đông vui hơn. Còn bây giờ thì em cũng chỉ mới có Honda AB thôi, nên cũng chưa dám. :D
cụ mà thích CITY CLUB thì cứ join thoải mái ko cần cụ phải cưới vợ mới join đâu cụ vào mục HONDACITY CLUB để tham khảo .. AE CT CLUB có 216 member Online hàng đêm ...Wellcome cụ ... cụ cũng có thể đi off cùng AE nếu cụ thích tìm hiểu về HDCT

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em đi 100% nội thành bao gồm từ Yên Phụ đi Cầu Giấy, Mỹ Đình, Nguyễn Chí Thanh, Láng Hạ, Thái Hà, Khu Phố cổ, đèn đỏ thì dừng khá thường xuyên, 1 ngày chắc gặp hơn 10 cái. 1/5 thời gian đi là tắc đường nhẹ tầm 10-15 phút. Khi đường thoáng cũng chỉ chạy đc 30-40km/h là cùng. Ít khi em phải nổ máy chờ ai. Hôm đem ra gara kiểm tra thì anh PGĐ kỹ thuật ngồi lên cho đi từ Honda Tây Hồ ra cầu Thăng Long rồi quay về thì khoảng 5.5L/100km, xong kêt luận xe ko sao. Nhưng ko ngờ đi trong phố đi tốn thế.
1/5 thời gian đi là tắc nhẹ, gặp đèn là dính đỏ, lộ trình cụ thuộc dạng...loằng ngoằng... Thế thì đi tốn là phải rồi. Hiện xe cụ mới trong giai đoạn rốt đa mà cụ test nặng thế thì ngốn là đúng rồi. Còn khi đã tròn máy (khoảng 2000km trở đi) thì cũng cung đường này xăng sẽ ăn ít hơn tuy nhiên theo cụ mô tả thì nó cũng phải 10 lít/100km (mặc dù so với 12l/100km thì cũng tiết kiệm hơn 10%- quá tốt đối với 1 cái xe). Còn từ H. Tây Hồ đi đến cầu Thăng Long thì cụ chỉ dính 2 nút: đó là nút đê ÂU Cơ- Lạc Long Quân và nút đê An Dương Vương với cầu Nhật Tân. Còn đường đê thì đặc trưng là di chuyển thoát xe- kể cả giờ cao điểm thì đoạn đường đấy hiếm khi ùn chứ chưa nói đến tắc (chỉ đoạn đê từ Long Biên đến Lương Yên là hay ùn tắc) nên giờ cao điểm cụ đi đường đê thì xăng giỏi lắm chỉ 6,5 lít/100km thôi.
Kết luận: Xe cụ chả làm sao cả. Đi phố muốn tiết kiệm thì phải tránh giờ đông, nếu ăn may thì ít qua các giao cắt đồng mức. Còn 12l/100km của cụ còn chưa bằng em- đó là đi bảo dưỡng 20000km xong em đi từ H. Mỹ Đình đến đầu Hoàng Quốc Việt xăng em hết...50 lít/100km cơ (bởi vì chủ nhật xe tải được tháo khoán vào thành phố thế là nhích từng bánh xe một trên đường Phạm Văn Đồng).