Mức tiêu thụ nhiên liệu lý tưởng của Honda City

vicnguyen109

Xe tải
Thông tin báo chí năm ngoái của ẻm là bản AT 3.748 l, bản MT là 4.852 l. Năm nay không biết sao luôn đây, nhấp nhô chêch nhau từng số, khó dự đoán :)
Năm ngoái là bản nào đấy cụ ơi, thế này thì ngang ngửa chạy xe máy rồi, quá dữ dội, em duyệt

dunghoan

Xe tải
Em cũng đang hóng cuộc thi này đây, mần sao mà có thể chạy tiết kiệm dzu, toàn cao thủ. Cụ nào đi về, cho e xin ít ảnh và review chi tiết nhé. E kính vokda.

phuong2123

Xe tải
Em cũng đang hóng cuộc thi này đây, mần sao mà có thể chạy tiết kiệm dzu, toàn cao thủ. Cụ nào đi về, cho e xin ít ảnh và review chi tiết nhé. E kính vokda.
Có mấy bác bên topic kia được đi rồi đó bác, em nhìn mà phát thèm. Tưởng tượng thấy nguyên dàn City kiểu dáng thể thao chạy dàn hàng là sướng phê thôi rồi bác nhở :D

Lucid

Xe tăng
E cứ nghĩ là Honda sẽ phát cho người chơi những chiếc xe giống nhau chứ nhỉ. Như thế thi mới công bằng chứ :-?
Phát xe á cụ? Em nghe hơi hư cấu nhé. Xe mà cụ cứ làm như sản phẩm dùng thử không bằng! =))

Xe này là xe riêng cụ ạ, BTC chỉ xét duyệt xe này có độ qua hay chưa thôi. Chuyện xe thiết kế tiết kiệm là giống nhau mà, quan trọng là bác tài lái như thế nào thôi à!

vicnguyen109

Xe tải
Phát xe á cụ? Em nghe hơi hư cấu nhé. Xe mà cụ cứ làm như sản phẩm dùng thử không bằng! =))

Xe này là xe riêng cụ ạ, BTC chỉ xét duyệt xe này có độ qua hay chưa thôi. Chuyện xe thiết kế tiết kiệm là giống nhau mà, quan trọng là bác tài lái như thế nào thôi à!
dạ, cụ dạy thì em nghe, :)), kì này cụ tính coi live hay ở nhà hóng tin phương xa đây cụ ơi

phuong2123

Xe tải

Phát xe cho chạy thì em cũng tình nguyện tranh đấu quyết liệt mà quẩy :))) thường thì người ta độ la zăng các thứ, Chứ cái tiết kiệm xăng của City, ai đi độ nữa, ổn quá rồi :D

ubisapro

Xe trâu
Em cứ suy ra từ cái xe máy thôi ợ vì cuộc thi đi xe tiết kiệm xăng của HD có từ lâu rùi. Cùng 1 xe, mà đi thi cuộc thi, họ đi dã man luôn. Mình cũng đi xe đó mà thường tốn gấp rưỡi là bình thường => các cụ đọc thông số đó đừng mơ mộng đạt được. Cứ x 1,5 lần thì ra được số lít mình đi (đó là em nói thành thục nhé, ko phải lái mới). Em nghĩ vậy:D

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ suy ra từ cái xe máy thôi ợ vì cuộc thi đi xe tiết kiệm xăng của HD có từ lâu rùi. Cùng 1 xe, mà đi thi cuộc thi, họ đi dã man luôn. Mình cũng đi xe đó mà thường tốn gấp rưỡi là bình thường => các cụ đọc thông số đó đừng mơ mộng đạt được. Cứ x 1,5 lần thì ra được số lít mình đi (đó là em nói thành thục nhé, ko phải lái mới). Em nghĩ vậy:D
Còn tùy. Em thấy lúc đi thi thì phải giở mọi xảo thuật để tiết kiệm xăng chứ lúc bình thường kể cả những con người đó họ ko chắc đã lái tiết kiệm- trừ những người lái vận tải hoặc nhà nghèo lương 8 củ giống em. Cụ có thể chạy đc nhưng ngoài đời chả lẽ cụ cũng áp dụng ga đều phanh nhẹ hoặc phán đoán để khỏi phải phanh? Với cụ mà đi kiểu đấy em nói thật căng thẳng thần kinh lắm còn với em thì đó là việc hằng ngày rồi vả lại em chạy khách mà phóng nhanh thốc ga để vượt rồi bla bla thì khách bái bai em luôn. Em chạy ra khỏi thành phố toàn dưới 5 khi đi đường quốc lộ do em chở nhiều người say xe ::D

Lucid

Xe tăng
dạ, cụ dạy thì em nghe, :)), kì này cụ tính coi live hay ở nhà hóng tin phương xa đây cụ ơi
Chắc em ở nhà hóng hớt thôi cụ ạ, em là em cũng muốn đi coi live lắm nhưng chắc điều kiện không cho phép, con cái lằng nhằng, cơm áo gạo tiền nữa cụ ạ! =))

Lần này xem các cụ nhà ta quyết liệt tranh đấu giảm được bao nhiêu so với mức công bố đây cụ ạ. :D

vicnguyen109

Xe tải
Thì đi thi là thi kĩ năng mà cụ chứ xe nào mà chả như xe nào, em nghĩ thi là để test khả năng tối đa của em đó, còn chạy bình thường như anh em mình cứ trên dưới 8l là ngon lành rồi

Lucid

Xe tăng
Phát xe cho chạy thì em cũng tình nguyện tranh đấu quyết liệt mà quẩy :))) thường thì người ta độ la zăng các thứ, Chứ cái tiết kiệm xăng của City, ai đi độ nữa, ổn quá rồi :D
Có phát xe thiệt thì cỡ nào em cũng chơi giống cụ hết cụ ạ. =))

Cái vụ độ xe thì em thấy nhiều cụ lạ lắm, cứ thích độ máy thôi. Độ tới độ lui nhiều khi còn tệ hơn ban đầu. Em thì có độ thì chỉ cũng độ phần ngoài thôi, như vậy cho nó an toàn chứ em thấy động cơ của City là ok lắm rồi! :D

phuong2123

Xe tải

Cái vụ độ xe thì em thấy nhiều cụ lạ lắm, cứ thích độ máy thôi. Độ tới độ lui nhiều khi còn tệ hơn ban đầu. Em thì có độ thì chỉ cũng độ phần ngoài thôi, như vậy cho nó an toàn chứ em thấy động cơ của City là ok lắm rồi! :D
Em thấy cứ giữ phiên bản trinh nữ nguyên vẹn mà bác Hòn Đá đưa mình là ok. Khỏi độ đẽo gì cho mắc công, mình còn chưa sử dụng hết tính năng của nó, độ lên có ngày khóc ròng mất. Thấy cái Earth Dream cũng máu me lắm rồi :D

phuong2123

Xe tải
Thì đi thi là thi kĩ năng mà cụ chứ xe nào mà chả như xe nào, em nghĩ thi là để test khả năng tối đa của em đó, còn chạy bình thường như anh em mình cứ trên dưới 8l là ngon lành rồi
8L với giá xăng hiện giờ cũng hơi tê tê đấy cụ ah. Đợt này theo dõi, tranh thủ học vài chiêu của các cụ khác lái thế nào. Cơm áo gạo tiền thế này thôi dắt cái tay ga đánh vài vòng được rồi. Tiện thể xem lần này bác Honda tổ chức service có tốt như đó giờ hay không hehehe

futureneodo

Xe buýt
Hiện giờ xe em vẫn để gin, thi đợt này xong quất bộ tam sên ( Mobile gold 1, K&N, spark plug iridium NGK) xem thía nào ....hé hé

billy2207

Xe tải

độ xe là chuyện xưa như trái đất rồi cụ, cụ nào chơi xe mà chả có máu độ. con city thì bốc rồi nhưng vẫn thích độ thêm cho nó thêm phần rừng ruúuu :D

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
8L với giá xăng hiện giờ cũng hơi tê tê đấy cụ ah. Đợt này theo dõi, tranh thủ học vài chiêu của các cụ khác lái thế nào. Cơm áo gạo tiền thế này thôi dắt cái tay ga đánh vài vòng được rồi. Tiện thể xem lần này bác Honda tổ chức service có tốt như đó giờ hay không hehehe
Học các chiêu này chỉ ứng dụng đường trường nhé cụ nhé. Còn phố Hà Nội thì muốn tiết kiệm đừng dựa vào kĩ thuật lái xe mà phải dựa vào chiến thuật lái xe- có em đang áp dụng chiến thuật (do thần tượng của em là... NGƯỜI ĐẶC BIỆT).