[Funland] Mua xe cho vợ hay đi xe bus.

harrynh

Xe container
Còn con cái đi học..., nên thuê đoạn Nam hồng là đẹp nhất, khu đó dân cư cũng sầm uất rồi.

my.eb

Xe điện
Em nghĩ em người giấy thật. Có dạo em phải đi PY, đi nhờ xe tuyến lúc 6h. Nếu về kịp tuyến đó thì tầm hơn 6h về đến nhà, không kịp thì tầm 7h30-8h. Em lại không ngủ đc trên xe, laij lamf trong KCN giờ nghỉ trưa ít nên về đến nhà ăn xong chả làm đc việc gì cả. Hi vọng mợ chủ làm CC thì thời gian đỡ hơn, nghỉ ngơi đc nhiều hơn.
Mà thôi, cứ đi đi rồi từ từ tính tiếp
Vâng, sức người có hạn thôi hehe, lái cố 1 vài ngày/tuần thì ai cũng làm được, nhưng lái cả tháng/năm + KPI cơ quan/gia đình nó đè + tháng vài ngày đèn xanh đèn đỏ nhìn ai cũng muốn oánh nhau + lúc lợn kêu con khóc chồng đòi tòm tem, ...đủ thứ trên đời,..., xong ra đường toàn xe công xe tải xe hổ vồ nó vượt cứ như chảo chớp. Em là em chịu, của các bác cả >:D<

Demchinhhang.net

Xe container
Các cụ trên này người như kiểu bằng giấy ý cụ ạ, đi 40-50km mà kêu như kiểu nát hết người, etc.
Đùa chứ đọc xong buồn cười kinh. Xong có ông lại sợ, dậy lúc 6h ảnh hưởng đến chồng con, trẻ con thế thì ko khỏe, cái gì cũng sắp xếp được hết, nếu cần thì thêm 1 bà giúp việc. Nhưng lại sẵn sàng nghĩ đến đoạn cho nó lên Vĩnh Phúc ở 1 năm thì lại nghĩ là bình thường. Đùa đúng là đầu bằng đất.

Cháu trước có thời gian 1 tuần ít nhất 3 lần, ko thì 4 lần lái xe đi về Sóc Sơn - HN, cả đi cả về 2 chiều luôn, mà cũng ko thấy mệt, ít ra ko mệt mỏi bằng việc nhích từng tí 1 đi từ Mỹ Đình vào đến Trần Hưng Đạo (thời gian tương đương, hôm nào đi sớm tí thì ko dưới 1h 20 phút, đi nhanh thì 40 phút nên đi rất sớm hoặc rất muộn).
Cụ chuẩn, nếu là em mà ko bị thiếu tiền chỉ thuần đi lại ra tiền thì ngày 100km 2 chiều nhạt như nước ao (không tính thiếu tiền, vỡ nợ phải chạy vạy). Thế mới biết lòng người không đáy.

The Silent

Xe tăng
Mua cho vợ con xe chứ cụ, mà mua xe bus cho nó hài hòa cả đôi bên. Em nghĩ thế :))

beforethewinter

Xe tải
Vâng, sức người có hạn thôi hehe, lái cố 1 vài ngày/tuần thì ai cũng làm được, nhưng lái cả tháng/năm + KPI cơ quan/gia đình nó đè + tháng vài ngày đèn xanh đèn đỏ nhìn ai cũng muốn oánh nhau + lúc lợn kêu con khóc chồng đòi tòm tem, ...đủ thứ trên đời,..., xong ra đường toàn xe công xe tải xe hổ vồ nó vượt cứ như chảo chớp. Em là em chịu, của các bác cả >:D<
Hồi trẻ em đi học ngày 40km xe đạp cả đi lẫn về trong vòng 5 năm. Chả hiểu sao giờ sức kém vậy

chichihua

Xe buýt
Có xe của các công ty đi lên trên đấy làm về trong ngày, chuẩn nhất là cụ chủ kết nối dc với ai quen đi nhờ xe như vậy. Mua xe đi cũng oải lắm chứ ko phải nhàn, đi bus thì lại càng mệt.

my.eb

Xe điện
Hồi trẻ em đi học ngày 40km xe đạp cả đi lẫn về trong vòng 5 năm. Chả hiểu sao giờ sức kém vậy
Hi, cụ nói cái này em mới nhớ lại. Hồi đi học em cũng đạp xe chắc tầm 17km/chiều x 2, cộng với oánh đu thêm chỗ nọ chỗ kia học thêm học nếm các kiểu, chắc cũng tầm 40km/ngày. Em đi được 2 năm thôi, rồi được lên đời con cup 50 màu su hào mới đét :D
Hồi đó đạp xe chân cứng như cái giò, mỗi tội mải đi học chẳng yêu đương gì nên chẳng béo ông nào cả :))

Sứa.

Xe điện
Em mà là cụ chủ thớt thì em thuê cái nhà trên VY gần chỗ vợ làm rồi mình sáng đi tối về. :D
Cụ chuyển nhà lên chỗ gần vợ làm, rồi cụ xoay xở mà đi. Phụ nữ mà đi làm 100km/ngày mệt lắm.
Em thấy 2 cụ này mới là ng lo chu toàn cho vk này @};-@};-@};-
Như cụ thớt tâm sự thì vk cụ ấy là quân triều đình ko thay đổi đc thì cụ thuê nhà trên VY hoặc gần VY (cách chỗ làm non chục cây trở về) rồi cả nhà lên ở đó để vk đỡ vất vả. Còn mình thì nếu vẫn muốn lv HN thì chịu khó đi về, còn ko xin việc ở VY, PY... thậm chí bỏ việc chạy Grab, SM, mở quán ăn, quán cà phê hay cho thuê Nhà nghỉ....v..v...
Ko nên để vk đi xa quá hoặc ở 1m, chí ít phải có con cái bên cạnh :)>-

caisua

Xe lăn
mợ nói đơn giản thế thì nó đã k phải là cuộc sống. E ví dụ một số cụ làm ổn định lương khá với xã hội ( 30 - 50 củ chẳng hạn ); giờ cty bảo đi công tác 1 năm bao nhiêu % các cụ dám xin nhảy việc.
Mụ nhà em bị lùa hẳn vào SG, phải thuê nhà mà vẫn phải đi, tuần nào em cũng 11h đêm thứ 6 đón, 4h sáng thứ 2 đưa ra NB còn chả dám kêu nửa tiếng.

caisua

Xe lăn
Khuyên cụ thật lòng nên mua con nhỏ nhỏ xinh xinh kiểu VF3 hay VF5, VFe34, 2 năm miễn phí tiền nhiên liệu, giá rẻ, đi đầm chất lượng tốt, khoảng cách vậy 3 ngày sạc 1 lần hoặc tới cơ quan sạc cũng được.
Vì làm Vĩnh Yên và nhà Hà Đông đỗ xe chắc ko phải vấn đề lắm. Đi xe bus 1 hôm còn được, hàng ngày ko chịu nỏi đâu chưa kể mưa, gió bão, chậm xe, tắc đường (tắc chặng 1 đẫn đến chậm cả chặng). Đi làm xa rồi, lại hàng ngày chờ xe mấy lượt thế có mà đêm mới về đến nhà.
VF3 đến sạc ở chỗ làm cũng rất ổn

Tuongtien1977

Xe điện
em nhớ 2010 1 tháng làm ở xuân hoà - vĩnh yên, nhà thì ở nguyễn trãi khuất duy tiến, sáng 6h em ra khỏi nhà 7h30 đến nơi, chiều 4h30 về đến nhà 6h30. ngày đó em đi xe máy. lúc đó mới hơn 30 mà cũng thấy mệt mỏi

Leanh65

Xe container
Mụ nhà em bị lùa hẳn vào SG, phải thuê nhà mà vẫn phải đi, tuần nào em cũng 11h đêm thứ 6 đón, 4h sáng thứ 2 đưa ra NB còn chả dám kêu nửa tiếng.
Vc đứa bạn em đang nhà cửa quê quán ub mà vợ làm trong bql dự án. Xong d.a công ty chuyển về HN. Tuổi thì cứng rồi không nhảy được việc, tn khá cao so với nữ. Thế là phải bỏ chồng con lên hn làm và đi về cuối tuần t7, cn. Được 2 năm bán nhà định lên mua nhà trên hn cho tiện cv và chữa bệnh cho con- đang đt dài ngày định kỳ trên ấy. Lấn lá kén chọn mãi không mua được, ở nhà thuê mấy năm nay, chồng lên hn đầu tư làm ăn thất bát quay ra chán đời. Giờ nhà phải thuê, cc cũng không mua được, tiền thì vãn, vc hục hặc đâm đơn ra tòa. Tan nát chỉ vì cố giữ cái cv thu nhập cao của vợ. Đúng là bi kịch.🤣

duythaimh

Xì hơi lốp
Vc đứa bạn em đang nhà cửa quê quán ub mà vợ làm trong bql dự án. Xong d.a công ty chuyển về HN. Tuổi thì cứng rồi không nhảy được việc, tn khá cao so với nữ. Thế là phải bỏ chồng con lên hn làm và đi về cuối tuần t7, cn. Được 2 năm bán nhà định lên mua nhà trên hn cho tiện cv và chữa bệnh cho con- đang đt dài ngày định kỳ trên ấy. Lấn lá kén chọn mãi không mua được, ở nhà thuê mấy năm nay, chồng lên hn đầu tư làm ăn thất bát quay ra chán đời. Giờ nhà phải thuê, cc cũng không mua được, tiền thì vãn, vc hục hặc đâm đơn ra tòa. Tan nát chỉ vì cố giữ cái cv thu nhập cao của vợ. Đúng là bi kịch.🤣
Cái này là do ông ck kém chứ do gì việc cố giữ cv thu nhập cao của vk, k có thu nhập cao thì chắc nhà đấy nó còn nát sớm hơn ( chưa kể còn thấy yếu tố con đt bệnh dài ngày trên HN )

tunglam2806

Xe tăng
Các cụ trên này người như kiểu bằng giấy ý cụ ạ, đi 40-50km mà kêu như kiểu nát hết người, etc.
Đùa chứ đọc xong buồn cười kinh. Xong có ông lại sợ, dậy lúc 6h ảnh hưởng đến chồng con, trẻ con thế thì ko khỏe, cái gì cũng sắp xếp được hết, nếu cần thì thêm 1 bà giúp việc. Nhưng lại sẵn sàng nghĩ đến đoạn cho nó lên Vĩnh Phúc ở 1 năm thì lại nghĩ là bình thường. Đùa đúng là đầu bằng đất.

Cháu trước có thời gian 1 tuần ít nhất 3 lần, ko thì 4 lần lái xe đi về Sóc Sơn - HN, cả đi cả về 2 chiều luôn, mà cũng ko thấy mệt, ít ra ko mệt mỏi bằng việc nhích từng tí 1 đi từ Mỹ Đình vào đến Trần Hưng Đạo (thời gian tương đương, hôm nào đi sớm tí thì ko dưới 1h 20 phút, đi nhanh thì 40 phút nên đi rất sớm hoặc rất muộn).
Mợ ơi hàng ngày di chuyển 50-60km nó khác hoàn toàn với 100-110 km đó ạ. Sức khoẻ mợ tốt nhưng không có nghĩa là các mợ khác cũng như vậy. Hàng ngày căng ngừoi ra lái xe hơn trăm km nó mệt cả với đàn ông bọn em chứ không phải chỉ với chị em phụ nữ. Em là ngừoi thích lái xe, lái xe hầu như không biết mệt thế mà 15 năm trước em cũng chỉ tuần 2lần đi về từ HN-HP thôi. Đó là em còn có động lực là f1 mới sinh đấy. Tháng đầu về liên tục sau giảm dần vì không chịu nổi.

maimaubinhyen

Xe tải
Chẳng nhẽ lại vang.
Đã mất thì không thuê nhà, kể cả cũng giường, cũng có thể mất nhé.
Lắm cụ trên này mở mồm kêu mất vợ mất chồng, nếu đã có tính lăng nhăng thì ở đâu cũng có thể cặp kè.
Việc thuê nhà ở là phương án tốt nhất, nếu có việc đột xuất trong tuần thì cũng có thể đi - về vài lần trong tuần, chứ còn phương án mua xe thì đi lại như vậy cũng cực kỳ mệt mỏi. Còn phương án xe buýt thì xác định luôn dùng nửa năm cuộc đời chỉ lên - xe xuống xe - chờ xe

Trục Supermarket

Xe điện
cụ nhầm,ông GĐ e 74 tuổi ngày đi đi về về 140km,cỡ 10 năm rồi ,chưa có dấu hiệu muốn nghỉ hưu
74 tuổi thì còn tranh đấu gì, nếu không phải doanh nghiệp tư nhân mà làm thuê xem, chủ hắt hơi cái lại xón, ôm vội cái vô lăng vào mà đi, đó là sự thật.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Cái này là do ông ck kém chứ do gì việc cố giữ cv thu nhập cao của vk, k có thu nhập cao thì chắc nhà đấy nó còn nát sớm hơn ( chưa kể còn thấy yếu tố con đt bệnh dài ngày trên HN )
Ko hiểu sao cụ ấy lại đổ tội cho vợ :(( . Thu nhập cao nghĩa là phải làm việc vất vả hơn bình thường, sẽ dễ cáu kỉnh hơn. Ai cũng có lúc khó khăn nhưng làm ăn lụn bại đổ tại vk thì càng sai, bí quá chạy grab cũng phải làm.
Lý thuyết là vậy nhưng cũng ít người làm đc :)

duythaimh

Xì hơi lốp
Ko hiểu sao cụ ấy lại đổ tội cho vợ :(( . Thu nhập cao nghĩa là phải làm việc vất vả hơn bình thường, sẽ dễ cáu kỉnh hơn. Ai cũng có lúc khó khăn nhưng làm ăn lụn bại đổ tại vk thì càng sai, bí quá chạy grab cũng phải làm.
Lý thuyết là vậy nhưng cũng ít người làm đc :)
Quả ông ck đầu tư làm ăn thất bát nhưng gia đình tan vỡ lí do lại là vì cố giữ cv thu nhập cao của vk nó xứng đáng được giải Nobel luôn đấy cụ