[Thảo luận] Mưa to quá đường nào ngập rồi các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
hic hic em vua di 2b về . dinh luợn hồ một vòng xem ba con dân chúng thế nào . di đuợc đến đúng bờ hồ thì xe bắt đầu có vấn đề . mặc dù truớc khi đi đã luờng truớc mang theo bugi dự phòng , một lo nhớt ... cung đồ nghề lỉnh kỉnh . kết cục là vẫn phải dắt bộ từ giữa bà triệu về đến phuơng liệt . ôi FX :'(:'(:'(

Druggg06

Xe đạp
Bác chạy đường này cho em: Ngõ Thái Thịnh -> Đường Láng -> Lạc Long Quân -> Cầu Chương Dương (Đoạn này chạy đường đê). Em không nhớ rõ ngõ Thái Thịnh 2 ở chỗ nào nên bác check kỹ đoạn từ nhà bác ra đường Láng nhé. Tất nhiên đường này hơi vòng vèo nhưng nếu đêm nay và sáng mai trời tiếp tục mưa thì bác nên theo tuyến này. Good luck ;)
Cảm ơn bác nhìu nhá. mà bác ơi, không biết đoạn nguyễn văn cừ bên gia lâm có ổn không nhẩy?

quatmo212

Xe điện
hix em vừa phải lội qua fortuna = căng hải đây các bác ợ...phương tiện ngon nhất bi giờ :P

huda032000

Xe máy
Bác nào ở quanh khu vực Giảng Võ, Láng Hạ muốn về khu Trung Hòa - Nhân Chính nên đi qua đường Đê La Thành rẽ sang Nguyễn Chí Thanh, đến Nguyễn Thị Định. Tôi vừa đi đường đó về nhà.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Bes: Không thể tin được, lộ trình của em là Quang Trung - Huỳnh Thúc Kháng - Láng Hạ . Khoảng 6km mà đi tròn 6 tiếng, xin lỗi các bác chứ em lái hết 3 chai lavie
Bác cứ mở cửa he hé rồi tương ra ngoài luôn, la vi làm gì cho nó nhọc :D ấy xong rồi cũng tương ra ngoài chứ giề :D

Chỉnh sửa cuối:

Makeno

Xe tăng
Thông báo là em thấy nước ngập vẫn đang trong chiều hướng tăng lên đấy!
Nó vào nhà em rồi, bắt đầu phải kê, dọn đồ đây.

30M5415

Xe tải
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/10/3BA07F7E/
cái này hình như cũng của OF nhà mình thì phải!!báo chí cứ lấy hết ảnh của a e OF roài!mà chẳng có đồng nhuận bút nào!tin tức nóng hổi quá chẳng bác nào đóng dấu vào ảnh nên thế đấy!!!theo như e biết thì autopro cũng là ảnh của OF cả!:^):^):^):^):^):^):^) vụ này tính sao đây????????:^):^):^):^)

vctv

Xe buýt
Năm em 10 tuổi có một trận mưa như thế này ở Hà nội.Vietnamnet nói thế .Nhưng làm gì lúc đó có tắc đường,chết máy,ngập.(Cách đây 35 năm)Thật là kinh khủng.Chiều nay đứng ở ngã tư Thái Hà mà cảm giác như vừa qua cơn hồng thủy,nét mặt mọi người ai nấy ngơ ngơ ngác ngác tìm đường đến tội !
@Phuongho :Vẫn thế !
Năm 1983 cụ ạ, thời đấy làm gì có ô tô xe máy xịn mà chết máy! Cán bộ công nhân đi làm toàn xe đạp, ngập nước thì vác lên vai chạy, nhà nào giàu hoặc có người nhà trong Nam thì có cái xe Honda 50 nữ hoặc 67, xăng thì hiếm ít dám đi.
Mà hồi đó mưa to ngập nhiều (khu nhà em ở Tương Mai ngập tới ngực luôn) nhưng nước rút nhanh vì có nhiều hồ ao, bây giờ lấp hết để xây nhà, lấy chỗ nào cho nước thoát mà chả ngập lụt :'(

Chỉnh sửa cuối:

invisibleman

Xe hơi
Có Cụ nào biết đoạn Tây Sơn/Cây xăng Nam Đồng bây giờ như thế nào đã đi được chưa nhỉ?? Em muốn về Nhà lắm rồi, hu hu hu
Chưn dài thì vào được đến chợ Nam Đồng thôi bác ạ, nếu đi sâu vào trong dãy C và A thì không được

hiennq

Xe đạp
Website
www.pynshop.com
Zippo chụp được quả ảnh cảm động quá quên ko đóng dấu hay là lại đi hớt ở đâu về thế :))

Druggg06

Xe đạp
Hiện giờ là 80 trang, và sẽ còn nữa. Sáng mai em vẫn phải ra đường vì xe vẫn đang vứt trên Mỹ Đình.
Có cụ nào trên đấy thì thỉnh thoảng ra cửa trường Lê Quý Đôn nghía hộ em con xe cái nhỉ, chắc giờ này 1 mình xe em đỗ ở đấy :102:
Ặc ặc, hiện giờ là 83 trang roài. Kỷ lục còn hơn trận mưa ấy chứ. Em thấy ngoài trời mưa bắt đầu nhẹ roài, không bít đêm nay còn tiếp không, khiếp quá. Thôi chắc phải dọn ổ đi ngủ thôi, chắc đêm nay còn mơ lội nước...

thha9

Xe máy
Bà cả nhà em vẫn đang kẹt cứng tại đường Giải Phóng, gần gần ngã ba Kim Đồng. :'(
Bác hỏi giúp Bác Cả nhà bác xem đường GP có bị lụt ko? Chỗ đầu Pháp Vân có thông tin gì không ạ?

captivaLT088

Xe tải
Em vưad về đến nhà, hầu các cụ câu chuyện đi về với vợ của em .

NGhe lời bác Anh có Bra, em quyết đi tuyên Thái Hà- Tây Sơn, Láng - Lạc Long Quân
trước khi lên xe em đi bộ ra đầu ngõ check và nhận định đoạn khoai nhất sẽ là ngã tư Thái Hà , Tây Sơn,
Sau khi bò ra khỏi ngõ thì em phát hiện ra là tình hình thực tế khoai hơn em tưởng, ngay đầu ngõ có 1 em M6 nằm đắp chiếu, đang lăn tăn định lùi về VP thì thấy 1 em matiz chạy thẳng đến bãi lụ rất kiên định, Matiz nó đi được thì why not, kéo về số 2 , em nhấn ga, em Matiz ngập đến 1/2 xe vẫn chạy 20 m thấy 1 anh X5 đắp Ô, anh chủ xe đang alo ngậu xị, 20m nữa em matiz tèo, đánh tay lái lách qua trong đầu có ý nghĩ, thôi mình tèo rồi, đanh ngồi ngon làm ở VP lại thích ngồi sông đắp chiếu , xe vẫn chạy chợt phía trước có 1 anh Prado trắng phí đến sóng rẽ sang 2 bên cao ngập đến kính lái em Cáp của em. Thôi mình đen rồi , oan gia gặp nhau ngõ hẹp, 2 xe đi sát quá nhau, sóng trùm lên toàn xe. đư chan về chân Phanh, tay sờ cần số đưa về N để dừng, xe vẫn chạy, 50m nưa đến Parkson, đỡ ngập hẳn , thoát rồi .
tuyến đường còn lai thật ngon, về đến nhà , bật đèn kiểm tra xem có nước vào ko, vẫn khô, vỗ vào tap lo em cáp , cám ơn em đã đưa mình về ăn cớm với vợ cả.

khuyên các bác đi sedan tuyệt đối không đi vào Thái Hà .
Cụ cho em hỏi là cụ bật đèn kiểm tra cái gì vậy? ở vị trí nào? e cũng lơ tơ mơ về cái vị trí mà hút nước của xe khi ngập nước gây ra hỏng máy? Suv và sedan mỗi loại ở khoảng chỗ nào bác nhỉ? em hỏi ngu bác nào biết chỉ giáo em với

Kitty_Loppy

Xe hơi
Cụ đi từ đâu về đấy? Từ cây xăng Nam Đồng lên phía Ô Chợ Dừa thì ko đi dc đâu, đi ra ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc thì dc.
Em định băng qua khu TT Kim liên lên đường Kim Liên mới, theo đường Tây Sơn về Trường ĐH Công đoàn. Vừa ra đến đầu đường Tây Sơn X Kim Liên mới thấy đầy xe đỗ hai bên đường (có cả xe buýt nữa), Hu Hu Hu:'(:'(:'(:'( biết làm thế nào bây giờ???

khoa68

Xe buýt
Cụ cho em hỏi là cụ bật đèn kiểm tra cái gì vậy? ở vị trí nào? e cũng lơ tơ mơ về cái vị trí mà hút nước của xe khi ngập nước gây ra hỏng máy? Suv và sedan mỗi loại ở khoảng chỗ nào bác nhỉ? em hỏi ngu bác nào biết chỉ giáo em với
Bác mở nắp capo lên, là cổ hút gió đấy. Đừng để nước lọt vào đấy, dính Thủy kích ngay. Các ae offroad nhà mình có một số xe chế cổ hút lên tận thành xe nên lội nước vô tư.

ht900

Xe buýt
Bác kitty mà về ĐH Công đoàn thì bác phải chạy Chùa Bộc ra Tây Sơn chứ, bác chạy đường Chùa Bộc vẫn có thể đi được đấy.

Makeno

Xe tăng
Thớt này dài kinh - gần 100 miếng rồi, chắc mấy cụ Ẹt Min lại phải chuẩn bị nâng cấp thôi, nhiều lần vào thấy cứ như là bị nghẽn ấy nhể?

Phá Giới

Xe máy
Bác mở nắp capo lên, là cổ hút gió đấy. Đừng để nước lọt vào đấy, dính Thủy kích ngay. Các ae offroad nhà mình có một số xe chế cổ hút lên tận thành xe nên lội nước vô tư.
Hình như xe máy dầu kô bị dính chưởng thủy kích này đúng kô các cụ?

captivaLT088

Xe tải
Em hỏi ngu lần 2 là mở nắp capo lên thì nó nằm ở khoảng nào bên trong bác nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng