[Thảo luận] Mưa to quá đường nào ngập rồi các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

BoTho

Xe tải
Em cố về từ Trần Phú về được đến Ô Chợ Dừa. Buộc phải gửi xe ở một cơ quan trong ngõ 278 Tôn Đức Thắng (nhăn nhó mãi bác bảo về mới đồng ý với điều kiện lấy xe trước 7h sáng mai) rồi lội bộ về Thái Hà.

Về đến ngõ nhà em vẫn thấy quả Q7 bác Nô chụp ảnh nằm chết dí ở đầu ngõ nhà em (10 giờ đêm)

Trước cửa bênh viện Đống Đa, cây xăng Nam Đồng có khoảng 20 em nằm im lìm trong làn nước, xe tối om và không có ai ngồi trong xe cả :) bao gồm cả County, Jolie... Sedan va Compact Sedan thì không bàn ở đây:6:

solero

Xe hơi
Trời mưa, đường ngập sóng sánh dồn hết các bác vào thớt này hết rồi ?!!? :P
Ôi, Hà Lội.... :102:

datnhavuon59

Xe đạp
Đang lái xe trên đoạn đường này: 214 (73 lái chính và 141 lái phụ)
datnhavuon59, 2connhimlaixe, 30M5415, 8xthemxe, Accura, anhtt72, B&O, Babetta, bachcongtu, BMW325Blackbery, bobodiep, BoTho, captivaLT088, cascader, Challenger77, chino, classic, Djokovic, dunghitech, Dung_HT, gatocdai, hiennq, ht900, Hungtm, kh04, khoa68, Kicker, Kitty_Loppy, Kopjoy, Lai Trau, littleangel, LJK, Mahal, maidichcity, manhvpcp, MQC, MZP, ngogiathien, pepsee, PhaGioiHoaThuong, phun, pipi, pokekie, qisheng, quatmo212, safety, solero, S_RX400h, Tây Độc, tiennam, tom_and_jerry, toycar, tuandq, tuhu, vili, wavetau, xetho2006, xe_cang_hai, XichLoBMW

P/S: Xác định mai ở nhà luôn đi các cụ ạh... mai oòn ngập nhiều...(c)(c)(c)

khoa68

Xe buýt
Em hỏi ngu lần 2 là mở nắp capo lên thì nó nằm ở khoảng nào bên trong bác nhỉ?
Em chỉ biết Mông mẩy nhà em thoai, còn của bác thì em không rõ. Hôm nào nắng dáo, bác chạy vào gara, hỏi thợ xem cổ hút ở đâu thì từ đó trở đi bác lội đừng để nước vào đó là sặc ngay, và cố đề nổ thì Thủy kích luôn. Em được bác LXC_đệ và mấy ae offroad chỉ bảo đấy.

F1Da_tinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
ối trời hôm nay nhà ta đông quá
Đang lái xe trên đoạn đường này: 214 (72 lái chính và 142 lái phụ)
F1Da_tinh, 30M5415, 8xthemxe, Accura, anhtt72, B&O, Babetta, bachcongtu, BMW325Blackbery, bobodiep, BoTho, captivaLT088, cascader, Challenger77, chino, classic, datnhavuon59, Djokovic, dunghitech, Dung_HT, gatocdai, hiennq, ht900, Hungtm, kh04, khoa68, Kicker, Kitty_Loppy, Kopjoy, Lai Trau, littleangel, LJK, Mahal, maidichcity, manhvpcp, MQC, MZP, ngogiathien, pepsee, PhaGioiHoaThuong, phun, pipi, pokekie, quatmo212, safety, solero, S_RX400h, Tây Độc, tiennam, tom_and_jerry, toycar, tuandq, tuhu, vili, wavetau, xetho2006, xe_cang_hai, XichLoBMW

Kitty_Loppy

Xe hơi
Bác kitty mà về ĐH Công đoàn thì bác phải chạy Chùa Bộc ra Tây Sơn chứ, bác chạy đường Chùa Bộc vẫn có thể đi được đấy.
Cám ơn lời khuyên của Bác. Để em chạy thử đây, nếu về được nhà sẽ báo cáo các bác còn nếu không nhờ bác "loan báo" hộ Anh em OF tìm cách chạy ra trợ giúp em với nhé. Em đi đây.

MZP

Xe tải
Hehe cuối cùng cũng đọc xong...hôm nay may thế e ở nhà...nhìn nước cứ mênh mông. Lần này thề không bao giờ làm tầng hầm để gara. Không thì có ngày chủ nhà chửi cho tắt bếp...máy bơm à, làm gì có điện :77::77::77::21:
Chúc các bác 4B tai qua nạn khỏi, hic vợ em nằm trong sân mà cũng lo. mưa lắm thế, Thái Hà thì cứ mênh mông :^)

Các bác có thông tin về các tuyến huyết mạch còn lại cho em thông tin cập nhật vào đây với
HN-Tổng hợp "điểm đen" ngập úng
http://www.otofun.com/showthread.php?p=972672#post972672

Phá Giới

Xe máy
Nói túm lại, sau phát này nữa, thì thủ đô yêu dấu của chúng ta có rât nhiều cái nhất :))

bachcongtu

Xe hơi
Sáng em đi làm, lòng vòng mãi tìm đường từ Cầu Giấy lên Láng Hạ - Thái Hà, cuối cùng 9h đến được TT Chiếu phim QG, đỗ xe xong ở đó lên VP. Ngay sau đó thì ngã tư Láng Hạ - Huỳnh Thúc Kháng ngập cao, không đi được nữa. Xế chết đầy đường, toàn SUV mới lạ chứ (1 Escape chết xong bị nhiều lần xe bus đi qua, sóng đánh cứ trôi dần ra giữa ngã tư :77:, còn 2 con Mitsubishi Pajero mới tinh tưởng ngon định kíu nhau, thành ra kéo nhau chết trùm cả 2. Xe hiện đại nên đề nó ngắt luôn. Giờ chỉ có gọi cứu hộ đến đưa về hãng nó mới sửa được (dưng mà giờ mọi cứu hộ đều gác máy hết rồi còn đâu :)) ) Đến giờ 2 bác đó vẫn ngồi cafe ở cạnh Đài TH HN để trông xe :P Đêm nay chắc nằm đó ngủ rồi).

Chiều 5h tan sở em quyết định ra cafe ngồi, kiếm cái ăn chắc bụng đã, rồi tính sau. Đến 8h tối thì bắt đầu về. Từ TT Chiếu phim QG chạy lên Giảng Võ, vòng Kim Mã về Daewoo thấy ngập cũng không cao lắm, quyết định lội qua, không sao (k) , đến Cầu Giấy thì vòng lên Bưởi, chạy Hoàng Hoa Thám đến tận khu Ngũ Xã bờ hồ Trúc Bạch (để đưa 1 chân dài về nhà nên mới anh dũng thế :21:).
Đưa em về xong lại từ đường Thanh niên lên Hùng Vương - Lê Hồng Phong - Kim Mã - Cầu Giấy - Xuân Thủy, thế là về đến khu nhà em, không gặp chỗ nào ngập quá không đi được, hoặc tắc đường => Quá may!!!

Chỉ có điều xe em dầm mưa cả ngày, về gần đến nhà thì bắt đầu bị dột. Chắc nước vào qua chỗ sunroof. Cái này có cụ nào có kinh nghiệm gì về vụ xử lý vụ này không, làm thế nào bây giờ? Em đồ rằng mai trong xe có mùi đặc biệt là cái chắc.
Chỗ em để xe giờ cũng bị ngập đến 1/3 bánh, cầu Trời khấn Phật tạnh mưa đi, không sáng mai lại ngập cả vào xe nữa thì khốn khổ thân em. :102:

P/S: Em đi Santa Fe.

Chỉnh sửa cuối:

Chuột

Xe đạp
Hôm nay Hà Nội ngập lụt ghê nhỉ, e ngồi trong SG đành chia buồn với các cụ(b)
Hôm nay sẽ là 1 ngày mệt mỏi và vật vã của các bác rồi, hê hê, mấy tiệm sửa xe lại đc lời (c)

p.s : đông quá nhỉ, gần 11h mà OF vẫn tắc
Đang lái xe trên đoạn đường này: 210 (71 lái chính và 139 lái phụ)
Chuột, 2connhimlaixe, 30M5415, 8xthemxe, Accura, Alviss, anhtt72, bachcongtu, BMW325Blackbery, bobodiep, BoTho, captivaLT088, Challenger77, Chi Chi, chino, Djokovic, Dung_HT, F1Da_tinh, gatocdai, getz6168, heocon2000, hiennq, ht900, kh04, khoa68, Kitty_Loppy, Kopjoy, Lai Trau, langduca, LJK, Mahal, maidichcity, manhvpcp, MQC, MZP, namquang, ndthinh, ngogiathien, Ocha, pepsee, PhaGioiHoaThuong, phun, pipi, pokekie, quatmo212, safety, solero, Tây Độc, tom_and_jerry, toycar, tuandq, tuhu, wavetau, xetho2006, xe_cang_hai, XichLoBMW, xqht, Yến Biển Vàng

Chi Chi

Xe điện
Bác cứ mở cửa he hé rồi tương ra ngoài luôn, la vi làm gì cho nó nhọc :D ấy xong rồi cũng tương ra ngoài chứ giề :D
ặc ặc.... còn cái màn nì nữa á các bác????

namquang

Xe buýt
Chiều nay em đi cưới ở queen bee Láng Hạ phải lội nước đến háng để vào, có 1 em X5, cứu hộ, uoat chết mà mãi tận bây giờ vẫn chưa thấy ai đến kéo, thương cho chú X5 quá. Nhiều xe 4 chỗ mà vẫn qua được đoạn này em thấy khâm phục quá.

manhvpcp

Xe buýt
Thông báo mới nhất của phòng CSGT TP.Hà Nội: Do cơn mưa cuối tuần làm sạnh sẽ đường phố HN (hàng ngày nhiều ô tô, xe máy quá) nên từ ngày 03/11/2008 toàn bộ cán bộ chiến sỹ phòng CSGT TP.Hà Nội có thể nghỉ phép, xả hơi, tiêu bớt tiền (do giao thông không còn tắc nghẽn vì lượng xe giảm đi đáng kể). Tùy theo từng nhu cầu cá nhân mà lựa chọn nghỉ dài ngày hay ngắn ngày. Lưu ý các chiến sỹ đi xả hơi ở Đồ Sơn, Thanh Sơn, Hòa Lạc, Xuân Mai... mang theo đầy đủ thiết bị, quân trang, quân dụng, giày, ủng tất...để đảm bảo sức khỏe công tác. Các đội động viên anh em nghỉ vì đây là cơ hội 20 năm mới lại có 1 lần.:))

Lai Trau

Xe máy
Em thi bay gio chuan bi tu nha ra bai do xe Dao Duy Anh lay xe day, Ko biết có lấy về được ko? Chiều nay, em ngồi trong xe gần 3 h ở Dào Duy Anh cắt Hoàng Tích Trí mà ko thể di chuyển tiếp ( nhà em ở Hoàng tích Trí cắt Lương Đình Của). Vậy là vứt xe, đi bộ vào nhà. Khủng khiếp!

2banhmuitran

Xe máy
thớt này quá nóng, sao mà nhiều lái phụ quá.
Đang lái xe trên đoạn đường này: 190 (59 lái chính và 131 lái phụ)
2banhmuitran, 2connhimlaixe, 30M5415, 8xthemxe, anhtt72, bachcongtu, blackcattth, bobodiep, BoTho, captivaLT088, Challenger77, Chi Chi, chino, Dung_HT, F1Da_tinh, gatocdai, getz6168, ht900, kh04, khoa68, Kitty_Loppy, Kopjoy, Lai Trau, langduca, littleangel, LJK, manhvpcp, mfbe, MQC, namquang, ndthinh, ngogiathien, Ocha, pepsee, PhaGioiHoaThuong, pokekie, Rail_thin, SSHH, texu, tom_and_jerry, toycar, tuandq, tuhu, Vịtxanh, wavetau, xetho2006, xe_cang_hai, XichLoBMW, xqht

2banhmuitran

Xe máy
xong vụ ngật lụt này, có nhiều xe lên mạng rao bán , xe gia đình sử dụng kỹ, chỉ có điều chưa nói ra , nuớc ngập qua cabô:)):))

pepsee

Xe hơi
Mưa ngớt rồi. Tình hình ngập nghiếc thế nào các bác ơi. Ko biết sáng mai có đi đc ko

MayMan

Xe tăng
sáng mai thì chắc ổn. chỉ khổ các bác đang đứng ngoài đường thôi.

2banhmuitran

Xe máy
thớt này sẽ đi vào kỷ lục ghinét của otofun, thời gian ít nhất, số lượng người xem đông nhất, trả lời nhiều nhất.:41::41::41:

xentoc

Xe buýt
Cám ơn Vàng Anh I
Hôm nay là một ngày tồi tệ! Sau khi bò khoảng tiếng rưỡi ra khổi đường Tr Chinh thì gặp vụ đâm nhau ở đường Láng, nên em quá mất kiên nhẫn đã quay lại đường T Thịnh (em đã lội vài lần rồi, cũng kinh nhưng định vừa đi vừa thăm dò)
Sau khi lội mấy trăm mét rồi thì bị của nợ Transit nó oánh sóng phát nấc nấc luôn và...hic.
Đau nhất là alố alồ với rất nhiều bác cứu hộ dưng dần tắt máy! Khốn nạn là mưa to dần lên và nước dâng trông thấy. Em gọi Vàng Anh I đến sơ cứu thì được chấp nhận ngay. Chỉ một tiếng sau thì đã ngập hết đến capo, thế rồi các bác cứu hộ cũng chào thua.

Em không muốn kể về hoàn cảnh thê thảm của em nữa vì em muốn cám ơn Vàng Anh là chính. Sau khi móc cáp mềm kéo ra khỏi ao T Thịnh chúng em cafe ở Láng Hạ để chờ vãn xxx, tiện thể Vàng Anh I đi cứu bác 6xenon và đưa đón một số bác nữa.

Gọi cứu hộ kéo mà cung đừơng có ao thì cũng sẽ bị từ chối các cụ ạ. Mà đi cáp mềm cũng sợ xxx (tại chú zippo dọa) Lại alố alồ một lúc thì đàn anh bảo "nếu dính thì gọi cho anh". Thế là VA lôi em đi lướt sóng, về đến tận LNam với sự làm ngơ và chỉ vẽ của xxx (cái này không phải dàn xếp đâu ợ); Mặc dù VA-I bật đèn pha nóc sáng quắc và thỉnh thoảng kêu pọp pọp. Đáng nói là VA đã bơi nhiều cây số khi nước ngập hết bánh xe (em thề) còn em lướt ván.

Kết quả sơ bộ: máy không sao, phù phù... ghế điện chập, tất nhiên rồi.

pm: cám ơn cả hội trưởng châu chấu nữa ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng