[Thảo luận] Mưa to quá đường nào ngập rồi các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

tienpham1102

Xe tăng
Mưa ngày càng to và số lượng lái xe ngày càng nhiều
Đang lái xe trên đoạn đường này: 161 (89 lái chính và 72 lái phụ)
tienpham1102*, 30M5415, aaa45, anhtt72, AUSTDOOR, B&O, Babetta, Bữa đói bữa no, bbiully, beo171081, binhnt21, blackcat, BMZ_Z4, cas, Challenger77, chiu chiu cz, classic, cmspc, Cry, d4e, dang78, danglong, Druggg06, Excavator, FanYong, fatboy, Focus, FutureCar, getz6168, GolfVN, HaiBánh, haiphus, hanoi2007, HDC, hiep luc, ht900, hungcvp, kh04, khoa68, kinhquanhi, Kitty_Loppy, Kool, lolotica, luongtk, Mahal, mfbe, minaking, Minhchuoi, Mr.Beng, MussoTD, MZP, Navigator, ngogiathien, nhtuan, noza, Ocha, PhaGioiHoaThuong, phun, pokekie, Rail_thin, search, sontt, Steven, stinger, tamduong, thuanphat_ta, tung4, uigioi, wavetau, wfun, _F4_

thha9

Xe máy
Gải Phóng tắc đoạn nào Bác ơi? Có Bác nào biết tình hình ở Pháp Vân đi cầu Thanh Trì có đi được ko ạ?

pokekie

Xe tải
e xem tv thấy các đại biểu quốc hội đi họp thưa thớt lắm :)):))

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Gải Phóng tắc đoạn nào Bác ơi? Có Bác nào biết tình hình ở Pháp Vân đi cầu Thanh Trì có đi được ko ạ?
Thấy gấu nhà em bảo Pháp Vân đi cầu Thanh Trì có nhiều xe tải lắm. Gấu nhà em đi từ Phủ Lý về đến đó thì bị kẹt ở đấy luôn.

CAT75

Xe máy
Từ tối đến h ngồi đọc tin tức mà thấy lo quá các bác ạ, không hiểu xe em để ở bãi thế nào. Lúc 7h gọi điện thoại cho bac bảo vệ được thông báo: Nước đã ngập lốp rồi. Chẳng biết tình hình em nó đêm nay thế nào nếu trời cứ tiếp tục mưa to như thế này

greenblack

Xe đạp
Các bác ơi, nghe em thời tiết trên vtv nói là đêm nay và sáng mai trời tiếp tục mưa, sáng mai em có việc đi Hạ Long, bác nào thông thạo chỉ cho em đường ra khỏi thành phố với, nhà em ở Ngõ Thái Thịnh 2. Đường cầu giấy có ngập không các bác nhỉ, chẳng thấy ai nhắc cả???
Bác chạy đường này cho em: Ngõ Thái Thịnh -> Đường Láng -> Lạc Long Quân -> Cầu Chương Dương (Đoạn này chạy đường đê). Em không nhớ rõ ngõ Thái Thịnh 2 ở chỗ nào nên bác check kỹ đoạn từ nhà bác ra đường Láng nhé. Tất nhiên đường này hơi vòng vèo nhưng nếu đêm nay và sáng mai trời tiếp tục mưa thì bác nên theo tuyến này. Good luck ;)

vctv

Xe buýt
Các bác cho em hỏi đoạn Lê Duẩn công viên Lenin thế nào nhỉ? Em cứ băn khoăn là cái hầm tránh đầu Đại Cổ Viêt và Lê Duẩn làm xong liệu mưa thế này thì nó thành cái gì
Em về qua lúc 11h trưa (mưa tương đối to) thì đoạn Lê Duẩn trước cửa công viên lại không thấy ngập.
Đoạn hầm chỗ đầu Đào Duy Anh không bị ngập (chắc Nhật nó cho lắp máy bơm khủng), chỉ thấy mấy chú công nhân đang xếp các túi cát để không cho nước tràn từ mặt đường xuống hầm.

Minhchuoi

Xe đạp
Em run quá, tình hình này ko khéo vỡ đê, thành đại hồng thủy thì bỏ bu. Bác nào có chuyên môn dự báo cái nhể chứ em thấy mưa càng ngày càng to...

HaiBanh

Xe tải
Em cứ nghĩ thời buổi này chẳng được chứng kiến các kỉ lục nữa, thế mà cứ hết cái này đến cái khác nữa: lụt kỉ lục ở Yên Bái tính từ năm 1972, khủng hoảng tài chính thế giới từ những năm 1930, rồi mưa kỉ lục ở HN từ hơn 3 chục năm nay.Không biết còn gì nữa đây.
Sáng nay cõng con đi lớp xong về vác máy ra đường chụp ở khu văn công và trường Thương mại, nghĩ là quay về kiểu gì cũng có thớt này rồi, nhưng không ngờ đã lên 20 trang. Và bây giờ lại được chứng kiến một kỉ lục nữa của OF: hơn 50 trang trong vòng chưa đầy một ngày. :77::77::77::77:
Mai chắc chẳng bác nào ra đường nữa đâu nhỉ.

Phuong Ho

Xe tăng
80 trang rồi mà bác, mưa vẫn đang rơi nặng hạt, em vẫn ở cty, mọi người vẫn đang lo cho cái xe của mình ..... :P

_F4_

Xe tăng
các dc đại biểu qh có về vào mắt. e đi bộ qua trần phú nguyễn tri phưuơng thấy mấy chú mondeo biển xanh đang chết máy phải đẩy.
Mai em qua đây bán bánh mì...các đại biểu giàu lắm.Có cụ nào đi với em ko?:69:

30M5415

Xe tải
Em cứ nghĩ thời buổi này chẳng được chứng kiến các kỉ lục nữa, thế mà cứ hết cái này đến cái khác nữa: lụt kỉ lục ở Yên Bái tính từ năm 1972, khủng hoảng tài chính thế giới từ những năm 1930, rồi mưa kỉ lục ở HN từ hơn 3 chục năm nay.Không biết còn gì nữa đây.
Sáng nay cõng con đi lớp xong về vác máy ra đường chụp ở khu văn công và trường Thương mại, nghĩ là quay về kiểu gì cũng có thớt này rồi, nhưng không ngờ đã lên 20 trang. Và bây giờ lại được chứng kiến một kỉ lục nữa của OF: hơn 50 trang trong vòng chưa đầy một ngày. :77::77::77::77:
50 là 50 thế nào!80 roài!sắp 100 roài!e nghĩ là kỷ lục đó!chắc chưa có thớt nào đặt được năng suất thế này đâu!!!!!!

Phá Giới

Xe máy
Hiện giờ là 80 trang, và sẽ còn nữa. Sáng mai em vẫn phải ra đường vì xe vẫn đang vứt trên Mỹ Đình.
Có cụ nào trên đấy thì thỉnh thoảng ra cửa trường Lê Quý Đôn nghía hộ em con xe cái nhỉ, chắc giờ này 1 mình xe em đỗ ở đấy :102:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
hôm nay quả là ngày kinh hoàng của cả thành phố Hn, em dông khoảng 45km mà cứ ngở mình vừa trải qua trận đại hồng thủy kinh hoang, ngồi trên xe mà nơm nớp lo ko biết xe mình chết lúc nào, bây giờ mới hoàn hồn:'(:'(:77:

Federer

Xe tải
Tuần sau có lẽ số lượng mục rao vặt bán ô tô trên muaban.net sẽ tăng đột biến :^)

Hungtm

Xe hơi
Em vưad về đến nhà, hầu các cụ câu chuyện đi về với vợ của em .

NGhe lời bác Anh có Bra, em quyết đi tuyên Thái Hà- Tây Sơn, Láng - Lạc Long Quân
trước khi lên xe em đi bộ ra đầu ngõ check và nhận định đoạn khoai nhất sẽ là ngã tư Thái Hà , Tây Sơn,
Sau khi bò ra khỏi ngõ thì em phát hiện ra là tình hình thực tế khoai hơn em tưởng, ngay đầu ngõ có 1 em M6 nằm đắp chiếu, đang lăn tăn định lùi về VP thì thấy 1 em matiz chạy thẳng đến bãi lụ rất kiên định, Matiz nó đi được thì why not, kéo về số 2 , em nhấn ga, em Matiz ngập đến 1/2 xe vẫn chạy 20 m thấy 1 anh X5 đắp Ô, anh chủ xe đang alo ngậu xị, 20m nữa em matiz tèo, đánh tay lái lách qua trong đầu có ý nghĩ, thôi mình tèo rồi, đanh ngồi ngon làm ở VP lại thích ngồi sông đắp chiếu , xe vẫn chạy chợt phía trước có 1 anh Prado trắng phí đến sóng rẽ sang 2 bên cao ngập đến kính lái em Cáp của em. Thôi mình đen rồi , oan gia gặp nhau ngõ hẹp, 2 xe đi sát quá nhau, sóng trùm lên toàn xe. đư chan về chân Phanh, tay sờ cần số đưa về N để dừng, xe vẫn chạy, 50m nưa đến Parkson, đỡ ngập hẳn , thoát rồi .
tuyến đường còn lai thật ngon, về đến nhà , bật đèn kiểm tra xem có nước vào ko, vẫn khô, vỗ vào tap lo em cáp , cám ơn em đã đưa mình về ăn cớm với vợ cả.

khuyên các bác đi sedan tuyệt đối không đi vào Thái Hà .
Xe bác ngon nhể, xe em nước vào lõng bõng!

bagiaanchoi

Xe tải
Website
www.otofun.com
Các cụ, mợ ơi cho iem hỏi: Bây giờ muốn từ Đê La Thành về Bà Triệu thì đi đường nào để không bị ngập ạ?
Cám ơn các cụ, mợ rất nhiều. Iem trả bằng vote nhá!

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
hôm nay quả là ngày kinh hoàng của cả thành phố Hn, em dông khoảng 45km mà cứ ngở mình vừa trải qua trận đại hồng thủy kinh hoang, ngồi trên xe mà nơm nớp lo ko biết xe mình chết lúc nào, bây giờ mới hoàn hồn:'(:'(:'(:77:
Bác về đến nhà chưa ? Hôm nay đi taxi lòng vòng trách tắc đường , ngập lụt lòng vòng kinh khủng quá . Ơn trời quyết định để vợ 2 lại gara là sáng suốt kô thì bây giờ :'(:'(:'(

Trạng thái
Thớt đang đóng