Tin tức Mua Ô tô điện VinFast và sạc ở đâu

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Em đang hứng thú được học hỏi thêm các cụ cao thủ ở đây , rất nhiều thông tin bổ ích từ các cụ được gọi la anti
Thì cụ xít đơ kia quăng bom linh tinh ! Chán cho cụ ,
Cụ không hiểu thì cứ mạnh dạn hỏi các cụ anti có hay hơn không ?
, chúng ta cùng học hỏi nhau , đây cụ quăng bom là kỹ sư , em thấy kiến thức của cụ nó không giống với một kỹ sư tý nào cả !
Cách nói chuyện của cụ mà bán xe thì vinfast mất nhiều hơn được , em thật !

Easy girl

Xe tăng
Chắc vin chỉ cần tuyển kỹ sư trình độ thế thôi
Em đang hứng thú được học hỏi thêm các cụ cao thủ ở đây , rất nhiều thông tin bổ ích từ các cụ được gọi la anti
Thì cụ xít đơ kia quăng bom linh tinh ! Chán cho cụ ,
Cụ không hiểu thì cứ mạnh dạn hỏi các cụ anti có hay hơn không ?
, chúng ta cùng học hỏi nhau , đây cụ quăng bom là kỹ sư , em thấy kiến thức của cụ nó không giống với một kỹ sư tý nào cả !
Cách nói chuyện của cụ mà bán xe thì vinfast mất nhiều hơn được , em thật !

Trada_thuoclao

Xe buýt
À mình thích thì mình quay mình khen thôi.
Tiền mình bỏ ra tiết kiệm đc bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu có sao đâu.
Với cả mình thích Tàu hơn Malay nên mình ko cho nó sang Malay cho CCCM cãi nhau chơi cho zui
Cụ quả là sale có tâm :))

nissantiida

Xe điện
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 4/9/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Với mấy cái trạm sạc mô hình như của vin đã xây dựng thì 4 , 5 phút sạc đầy 80% là điều không thể !
Như kiểu dùng cung tên để bắn vào xe tăng !
Bài báo viết về pin thể rắn mà lại viết rằng thay thế than chì !!! Giờ đây người ta đã quên than chì từ lâu rồi !!!
Nhưng họ lại viết nước đôi nước 3 , rằng Thung lũng pin thế giới lại là tàu !
Càng ngày càng không thể tin nổi vinfast và thông tin của họ ! Cụ xít đơ kia thì quả quyết là pin samsung 21700 , còn lều báo lại viết là vin và trung quốc sẽ sản xuất pin tại Việt nam , vậy thì gọi nó là pin tàu , việt nam lắp ráp , !
Còn sạc 4. , 5 phút đầy thì thế giới cũng chưa một hãng nào dám tuyên bố , Vinfast lại tiếp tục bài ... xuất xe đi Đức , đi Mỹ để băn xe trong nước thôi !

Esposito

[Tịch thu bằng lái]
Huống chi ta cùng các ngươi sinh phải thời loạn lạc, lớn gặp buổi gian nan. Ngó thấy xe ,giặc đi lại nghênh ngang ngoài đường, uốn lưỡi cú diều mà bốc phét lừa lọc dân lành , đem thân hèn mà cúc cung tàu khựa
Giả hiệu làm xe mà Đưa hàng tàu về làm loạn lạc , để thoả lòng tham không cùng, giả hiệu Vân Nam Vương chế tạo Pin mà thu bạc vàng, để vét của dân có hạn. Thật khác nào như đem thịt mà nuôi cổ nâu
sao cho khỏi để tai vạ về sau!

..... trích .... !

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Đúng quá đúng !
Bây giờ là cuộc chiến kinh tế , giết , triệt hạ đối thủ bằng viên đạn kinh tế
Đã bao nhiêu nước phụ thuộc vào tàu phù và sụp đỏ nền công nghiệp , bao nhiêu nước hợp tác với tàu và giờ thì sai lầm không thể khôi phục lại được
Đường sắt cát linh hà đông vẫn còn nằm chình ình ở kia ..... !!!!! Vậy mà họ lại hào hứng với Pin trung quốc thế nhỉ ?
1- không còn sự lựa chọn và bắt buộc đâm lao thì phải gãy lao vì đã bán hết , không còn gì để bán ,
2 - Biết , nhưng nhắm mắt theo lao vì lợi ích trước mắt mà tặc lưỡi !

Hien do

Xe tăng
Cụ là seeder VF. Đại diện cho thương hiệu xe Việt. Cụ nói cái gì về thông tin con xe nó phải đúng. NGười khác hỏi cụ phải trả lời dc. Cụ nói sai thì phải xin lỗi. Cái đó là sự khác biệt giữa cụ và 1 mem thường.
Nhưng em không lạ gì cụ cả. Như cái vụ Vf test xe ở TQ cụ cũng chụp mũ các kiểu, khi người khác đưa ra bằng chứng còn lặn mất cơ mà. Cũng như bao vụ liên quan đến cụ.
:|
Style thần tốc với tinh hoa đc phép thế mà cụ :))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Huống chi ta cùng các ngươi sinh phải thời loạn lạc, lớn gặp buổi gian nan. Ngó thấy xe ,giặc đi lại nghênh ngang ngoài đường, uốn lưỡi cú diều mà bốc phét lừa lọc dân lành , đem thân hèn mà cúc cung tàu khựa
Giả hiệu làm xe mà Đưa hàng tàu về làm loạn lạc , để thoả lòng tham không cùng, giả hiệu Vân Nam Vương chế tạo Pin mà thu bạc vàng, để vét của dân có hạn. Thật khác nào như đem thịt mà nuôi cổ nâu
sao cho khỏi để tai vạ về sau!

..... trích .... !
Trong nhà cụ có cái đồ gì của Tàu không? Thấy cụ hăng hái bài tàu như này có khi trong nhà toàn đồ Tây đồ Việt nhỉ?

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em toàn dùng đồ tàu !
Nhưng em mua hẳn tàu thì nó còn rẻ , hỏng thì vứt đi mua cái khác
Nhưng em không mua hàng tàu lởm lại còn dán mác châu âu , dán mác Đức , ý đắt lòi pha , mà chả bằng đồ tàu
Ấy mà lại mông má bằng lòng yêu nước thương nòi tinh hoa tự hào các kiểu ! Ra rả tự khen , mà vừa mua xong nó hạ giá kịch đường tàu , mất tiền lại còn tức

König

Xe máy
Đang tìm hiểu xe điện Hyundai vào đây xem có sạc nhờ đc ko mà thấy các cụ độc thoại ko ai đối đáp hơi buồn.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ sang box huyndai quảng cáo nhé ! Không mấy cụ cuồng lại bảo anti toàn seeder huyndai vào phá vin phét !

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
À mình thích thì mình quay mình khen thôi.
Tiền mình bỏ ra tiết kiệm đc bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu có sao đâu.
Với cả mình thích Tàu hơn Malay nên mình ko cho nó sang Malay cho CCCM cãi nhau chơi cho zui
Cái nick này trước kia màu tím ! Giờ chắc đổi sang nick khác rồi , nick này chuyển màu hay gọi là bay màu vì bị bóc phốt quá nhiều , từ mỳ chính chất bảo quản đến kiến thức bán xe quá kém ,
Nick kia lại chém gió lùa gà ! Nick này để phát biểu lung tung , muốn học thì im lặng dựa cột mà nghe , hay lên google mà học chứ cứ kiểu dấu dốt lại huyênh hoang thế thì bán làm sao được xe, mà bảo không bán xe ở đây cho vuông ! Em đồ rằng chả bao giờ dám bảo khách hàng lên otofun đọc còm đâu
Em đố cụ đưa được cái bằng kỹ sư ra đấy ! Cụ đưa xúc xích ra thì chắc chắn được , em tin chứ bằng kỹ sư thì e rằng cụ phét lác quá đà rồi !

Chỉnh sửa cuối:

pisces_hn

Xe container
Sạc 30kw là hợp lý rồi, vì 1 trạm biến áp dân dụng cho khu dân cư chỉ từ 150 đến 300kva thôi. Nếu lắp sạc cỡ 100kw thì phải đầu tư trạm riêng, kéo đường trung thế riêng tốn lắm. Chỉ có sau này nếu ra mẫu nào pin to như tesla đến 100kwh thì sạc hơi lâu. Chỗ nào hạ tầng điện tốt như trung cư, trung tâm thương mại thì lắp 60kw là hợp lý. Cái sạc siêu nhanh ngoài tốc độ sạc em thấy nó còn phức tạp hơn ở chỗ nó phải có hệ thống nước tuần hoàn làm mát cho cái dây nối từ trụ đến xe thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn bạn. Mình sạc pin con xe máy điện còn thấy bất an huống gì con ô tô cs nó gấp mấy chục lần. Tóm lại chỉ sạc dc ở các trụ sạc thôi chứ sạc ở nhà là ko an toàn.
Cụ hay bất an nhỉ! Em sạc ở nhà suốt, thấy bình thường.

duongpx

Xe máy
Giả sử con e34 có thể sạc nhanh được thì với khối pin 42kwh để sạc được 80% trong 5 phút là 33,6kwh. Coi như hiệu suất sạc là 100% thì công suất của bộ sạc là 33,6/5*60=403kwh. Tương đương với khoảng 400 cái máy lạnh 9000btu chạy cùng lúc. 1 trạm sạc có 2 đầu như vậy thì chắc phải đầu tư trạm hạ thế riêng chứ đi chung vào đường dây hạ thế sẵn có chắc ko đc. Khoản này chắc tốn kém lắm.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Đang tìm hiểu xe điện Hyundai vào đây xem có sạc nhờ đc ko mà thấy các cụ độc thoại ko ai đối đáp hơi buồn.
90% là ko, thóc dư đâu mà đãi gà rừng. Đầu tư và duy trì trạm sạc toàn quốc tốn tiền tấn. Là lợi thế cạnh tranh chính, ai lại cho đối thủ sài ké.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Giả sử con e34 có thể sạc nhanh được thì với khối pin 42kwh để sạc được 80% trong 5 phút là 33,6kwh. Coi như hiệu suất sạc là 100% thì công suất của bộ sạc là 33,6/5*60=403kwh. Tương đương với khoảng 400 cái máy lạnh 9000btu chạy cùng lúc. 1 trạm sạc có 2 đầu như vậy thì chắc phải đầu tư trạm hạ thế riêng chứ đi chung vào đường dây hạ thế sẵn có chắc ko đc. Khoản này chắc tốn kém lắm.
Sạc nhanh và pin thể rắn đều là những công nghệ của tương lai 5-10 năm tới. Vf đang hướng tới thôi, chắc chắn chưa ứng dụng được trong những đời xe điện đầu tiên này.

Keep

Xe điện