[Funland] Mua mực giã tay chuẩn ở Hạ Long

QUANG1970

Xe lăn
Bác muốn mua Chả mực giã tay hay Chả mực cam kết giã tay ạ, để tụi êm biết đường?
Xay hay giã tay đều không quý bằng giã chân. Tối về cụ cứ giã chân là người nhận vui :D
Hai cụ sành ăn rồi. E cũng được ăn giò chả giã tay nhiều năm nên k quên vị của nó. Giò chả xay máy giờ ăn chán lắm. Nên gần chục năm nay e ít ăn giò chả. Hôm trước về Hà Nam ăn cưới thấy mổ con lợn cứ tưởng các bác giã tay cuói cùng cũng xay máy, nhưng được cái tự làm cũng ngon hơn ngoài chợ.
E ko hiểu sao giã tay lại ngon hơn giã bằng cái khác nhỉ :D
Gọi là giã tay nhưng vẫn là máy làm, cái chầy gỗ kiểu như cái búa hàng rèn nó giã vào cối đá

Bác luongngoccong nói chuẩn đới! Các bác, mợ cứ thủ tưởng tượng mà xem cái chày gỗ mà bác ấy nói này có khác gì cái "búa máy" thâu đêm giã đập để sáng ra, người ta có cái ngon mà bỏ vào mồm?

Chày tay thì thụp chừng bao nả? :-/
Búa máy dập dồn suốt cả đêm! :P

Soinho

Xe hơi
Em vote 1 phiếu cho chả mực Kim Thoa ở chợ Hạ Long 1 ạ. 1 lần F1 nhà em đi chơi Hạ Long xong được người quen dắt đi mua về làm quà. Em nghĩ đã là đồ ăn thì do khẩu vị mỗi người mỗi khác, nên đã thấy hợp rồi thì lần sau em lại mua đúng địa chỉ đó.

Landscape2son

Xe tải
Em mua của nhà Diệu Hiền hay gì Hiền ấy mà em ko nhớ chính xác. Ăn khá là ngon ạ mà cũng chỉ đâu hơn 400k/kg thôi. Loại cao hơn em chưa được thử và cũng chưa biết nhà nào khác.

E ko hiểu sao giã tay lại ngon hơn giã bằng cái khác nhỉ :D
Em cũng có thắc mắc giống cụ.
Giã thì nguyên tắc là dùng lực mạnh tác động. Vậy giã bằng chân thì ngon hơn giã bằng tay chứ nhỉ.
Vậy sao không thấy quảng cáo mực giã chân. Hay đưa chân vào thì có vẻ không được vệ sinh như tay.