[Funland] Mua mấy thứ trên OF mà giờ văn hoá giao dịch chán quá

cap3hk

Xe tăng
Em lâu lâu vác chục món lên chợ giời bán giết thời gian. Thấy các cụ OF không bao giờ ngại cọc trước :D.
Còn việc hẹn xong không đến lấy thì đầy =)).
Hoan hỉ thôi

xe hoành

Xe tải
Vâng thực sự em thấy ko đáng. Việc cụ góp ý, nhắc nhở thì tốt thôi. Em thì chẳng màng mấy việc đó. Khi lỡ việc thay vì quên đi để làm việc khác. Em thấy bận tâm bực mình ko đáng. Tha thứ, bỏ qua cũng làm mình nhẹ nhàng.
Thực ra em cũng đâu bực mình lúc đó đâu.
Đến nhắn ko được đợi một lúc em mới gọi thì chạy xuống.
Trả lời vậy thì em khinh, quay đi luôn.
Cũng chỉ nói đúng một câu "Thanh niên lớn rồi làm ăn như trẻ con vậy mất công sức thời gian người khác" Rồi em đứng nhắn luôn vì cụ em chạy lên cầu thang rồi nội dung y như thế.

Tính thôi bỏ qua, nhưng bạn ấy quay ra đổ lỗi cho mình mới sinh ra cái thớt này.

xe hoành

Xe tải
Em mua đồ thanh lý mà kiểu đòi cọc với lại ai đến trước thì lấy là em next. Thời buổi này chả có cái gì quý hiếm đến mức phải mua bằng được.
Nói trước được câu đó thì đã thoải mái.
Đằng này bảo mình đang ở đây đến luôn đi, đến nơi thì bán rồi kkk

mrs

Xe hơi
Thực ra em cũng đâu bực mình lúc đó đâu.
Đến nhắn ko được đợi một lúc em mới gọi thì chạy xuống.
Trả lời vậy thì em khinh, quay đi luôn.
Cũng chỉ nói đúng một câu "Thanh niên lớn rồi làm ăn như trẻ con vậy mất công sức thời gian người khác" Rồi em đứng nhắn luôn vì cụ em chạy lên cầu thang rồi nội dung y như thế.

Tính thôi bỏ qua, nhưng bạn ấy quay ra đổ lỗi cho mình mới sinh ra cái thớt này.
Đồng ý với cụ, mình thanh lý nhiều đồ trên này rồi nhưng chốt cọc hay chốt mồm với ai mình đều yêu cầu nhắn cho cái tin để mình xác nhận khỏi kiện cáo nhầm lẫn. Nhiều cụ đến sau nhưng đòi lấy thì xếp hàng để tránh nhầm lẫn. Chứ thực tình món đồ không bao nhiêu tiền nhưng công đi lại mới vất vả, rất mất công việc.

đen_đá

Xe buýt
Cụ chủ mất công đi nên cũng hơi bực tí, nhân thớt em cũng đề cập đến một vấn đề là khi có bài lên, có một số cụ cứ sồn sồn em chốt với em gạch món nọ món kia như tranh như cướp, em thấy rất buồn cười; rồi có một số lần thì em comment làm giá xong đến nơi thì có cụ nhanh chân đến nhận là nick em nẫng mất, cụ bán sau đó lại ngồi trà đá với em cùng cười. Sau này thì trên OF thì em thường gọi thẳng ok thì ck cọc luôn (cũng may chưa bị lừa phát nào, chứ trên fb thì nguy cơ cao lắm)

tototata

Xe buýt
Mua đồ mới khan hiếm hoặc đồ giá trị lớn người bán cần sự đảm bảo không thua thiệt thì cọc cạch còn có lý. Đối với hàng cũ, hàng ê hề mà cũng phải cọc thì next ngay trong nốt đầu tiên cho nhẹ. Không mua chỗ này thì mua chỗ khác, không mua lúc này thì lúc khác mua.

Vấn đề bức xúc thật, nhất là với các cụ lớn tuổi. Mất công đi, cảm thấy lòng tin, lòng tự trọng của mình bị rẻ rúng.
Thôi thì thời thế thế thời, thởi buổi này là thời buổi chộp giật. Nhiều cụ MUA CHÂN CHÍNH còn tự rút lui, lý do: đua xe ko kịp, già rồi.
Đến chuyển khoản cọc cũng còn đua đc mà, thời gian nhanh chậm tính bằng miligiay, vì các bank giờ phát triển ứng dụng công nghệ như nhau :))

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Sáng nay đọc thớt này
Tôi hẹn với cụ cháu (cũng phải ngoài 30 tuổi) mấy thứ
đi gần 10km đến ngõ Gốc Đề Minh Khai, thì nói bán rồi. (Tôi hẹn mua xong rồi đi luôn đến nơi không chờ đợi gì, tự lúc hẹn đến lúc đến nơi là 1 tiếng).

Nếu đành rằng mình đến trễ một khoảng thời gian vài tiếng, hay cả ngày thì là 1 nhẽ, nhưng ở đây em bảo "có đấy ko e đi luôn?". Anh chàng bảo "có em đang ở đây", "thế đi nhé" "ok" ... rồi đến nơi.. "ồ". "bán rồ"i. Em bán là đương nhiên việc bác đi kệ bác .... bác phải cọc chứ .... Lạy

Thực ra việc này có thể do sơ suất nhầm lẫn, ok. Nếu một câu xin lỗi em/cháu quên, nhầm lẫn bán mất thì ok

Nhưng đằng này, thản nhiên như không. Cháu hẹn với bác rồi, bác đi đến nơi nhưng có người khác cháu cứ bán thôi.
Bác mất công đi kệ bác.

Chẳng đến nỗi lừa đảo nhận tiền xong trốn như một số vụ, nhưng không lẽ bây giờ họ có thể đàng hoàng gặp mặt, trả lời thản nhiên
Và chốt lại là tại bác chưa cọc. Còn bác với em/cháu hẹn nhau để bác đi đến nơi, thì cháu nuốt lời để bác đi là đương nhiên kệ bác rồi.

Hy vọng đây là thiểu số, coi như sáng nay đi ra khỏi cửa, về phải rửa chân
(Vì môi trường giao dịch văn minh, ý kiến này về việc giao dịch mua bán tại Chợ Trời,
nếu cần chuyển vị trí thì các bạn cụ chã chuyễn giúp sang chỗ phù hợp, mình cảm ơn)

Khó trách người bán lắm.
Ahihi.
Lại một câu nói sẽ thành trend trên OF chăng?

poiuy

Xe ba gác
Dân buôn bán phọt phẹt, không chịu đk gian hàng, chuyên lách luật cá kiếm vớ vẩn. :))
Hoá ra là buôn bán giả danh người dùng thanh lý. Gian ngay từ đâu thảo nào mà uy tín nằm trong sọt rác.

con dơi 141

Xe tăng
Sơ suất là như nào vậy cụ?
Tự nhận là sơ suất hay nhầm lẫn thì em đã không lập cái thớt này.

Hay cụ có đọc không vậy?

Nếu đành rằng mình đến trễ một khoảng thời gian vài tiếng, hay cả ngày thì là 1 nhẽ, nhưng ở đây tôi bảo "có đấy ko e đi luôn?". Anh chàng bảo "có em đang ở đây", "thế đi nhé" "ok" ... rồi đến nơi.. "ồ". "bán rồ"i. Em bán là đương nhiên, việc bác đi kệ bác .... bác phải cọc chứ ....
Sơ suất thì vẫn là sơ suất thôi.
Em đọc tin nhắn của cụ trao đổi thì ko thấy cụ bảo đi luôn. Cụ hỏi từ sáng đến trưa có đó ko và cụ hẹn tẹo qua. Thực lòng thì nếu muốn chắc chắn thì cụ cho cái giờ cụ thể.
Em đoán là đồ ngon giá hời, trên này em cũng hỏi mua, đặt gạch và vỡ gạch ko ít nhưng em ít bị kiểu đi đến nơi thì bán vì trước khi đi em đều gọi với giờ giấc cụ thể, đỡ mất việc của cả 2. Đồ ngon giá hời thì càng nhiều cụ đua xe nên phải chốt cứng giữ đồ cơ ạ. Chứ hẹn zalo đến nơi gọi điện thì khó biết ai gọi đâu, đang nói điện thoại lại vào zalo check à?

Em mua bán ngoài vẫn bị. Bực chứ nhưng với em thì ko đáng bận tâm để lên đây vật vã như vậy. Lúc bực mắng là thường. Em chỉ nghĩ là vô duyên thôi. Đồ vô duyên với mình thì khỏi mua.

Lên đây cảnh báo thì phải là dạng lừa đảo tiền nong chuyên nghiệp thì hợp lý hơn.

baoden_cz

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ chuyên nghiệp mà nói ra câu này ....
Âu cũng là rõ ràng cho mọi người đánh giá cách làm của cụ.
Đấy là em nói tâm lý của người có hàng thanh lý vì nói thật cụ đừng tự ái chứ em thấy cụ hơi lèm bèm,toàn kiểu thích ngon bổ rẻ nhưng lại sợ bị lừa, chứ em bán và mua toàn ck xong nhờ ship mang đến

Haizzz
Em còm nhờ cho đủ bài để vào Chợ bán :D

Ba Ngơ

Xích lô

con dơi 141

Xe tăng
Đấy là em nói tâm lý của người có hàng thanh lý vì nói thật cụ đừng tự ái chứ em thấy cụ hơi lèm bèm,toàn kiểu thích ngon bổ rẻ nhưng lại sợ bị lừa, chứ em bán và mua toàn ck xong nhờ ship mang đến
Công nhận trên này ngon bổ rẻ thì đua xe như tên lửa. Em nhớ có mấy thứ vừa đăng đc 15p, em nhắn hỏi thì đã Sold.

Ba Ngơ

Xích lô