[Funland] Mua mấy thứ trên OF mà giờ văn hoá giao dịch chán quá

Hự.

Xe điện
Em chả bênh gì người bán nhưng cũng nhiều hẹn xong cũng ko đến xem thì í thức là cái gì?Làm cái gì cũng phải đứng cả 2 phía nhìn lại,người ta chán đồ muốn thanh lý gặp vài ông chốt mõm thì đồ còn nguyên 😂
Chẳng biết chốt mõm hay ko thì người ta bảo đi luôn đây thì mình fix cho người ta 1 mốc giờ, quá đó thì coi như huỷ, bán người khác, người ta đi thật thì mất công sức trong khi mình ung dung làm cốc cafe điếu thuốc nhàn nhã. Người ta mõm thì coi như bán chậm lại nửa tiếng 1 tiếng có sao. Bao người hẹn tới tấp đòi mua kìa. Ko cần biết tư cách người mua mõm hay ko. Mình cứ cư xử tư cách đàng hoàng rõ ràng đã. Ko lẽ lo người ta mõm mà mình cứ ứng xử kém trước đi cho lành hả cụ?

Em ko bán trên OF nhưng có vài lần em bán đồ lặt vặt em chán ko dùng trên fb. Đã chốt là lên lịch hẹn, quá giờ auto huỷ, trừ phi bên mua có gì đột xuất trên đường alo gọi em. Ai sau đó nhắn tin em dán sẵn cái tn đã copy là có người hẹn giờ này đến lấy, nếu người đó ko đến theo hẹn thì em sẽ chủ động liên lạc lại nhé. Cũng có lần như thế thật. Có sao đâu. Mình cứ đàng hoàng trước khi đòi người khác đàng hoàng.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
thế nói thẳng và ngắn gọn luôn là ai đến trước thì bán chứ ko đợi được. Cũng 1 tin nhắn mất gì thêm công sức đâu. Đây chẳng qua ko phải người bán lom dom chắc lép gì mà là quen với việc chỉ cần được việc mình, còn kệ mama, ko cần quan tâm người khác mất công mất việc ra sao.
Nói thế thì làm sao bán được hàng vì làm gì có ai dở hơi lao đến .

con dơi 141

Xe tăng
Cụ thấy giọng văn của em nặng lời à?
nếu những câu từ em viết làm cụ khó chịu thì em xin lỗi cụ nhé.
Tuy nhiên, những gì em viết mang tính chia sẻ quan điểm và phương án xử lí tình huống tương tự cho ai cần cụ ạ.
Với em, uy tín là điều quan trọng nên cách mua bán của cụ kia em ko coi là sơ suất.
Vâng thực sự em thấy ko đáng. Việc cụ góp ý, nhắc nhở thì tốt thôi. Em thì chẳng màng mấy việc đó. Khi lỡ việc thay vì quên đi để làm việc khác. Em thấy bận tâm bực mình ko đáng. Tha thứ, bỏ qua cũng làm mình nhẹ nhàng.

sắt con

Xe điện
Klq, nhưng muốn thanh lý đồ đạc dư thừa thì vào đâu lập thớt hả các cụ ???

caisua

Xe lăn
sau cụ kết gì cụ cứ cọc luôn, e chưa thấy trên of bị lừa cọc cả :D
Em bị mất cọc hơn củ trên OF đấy cụ. Nick vài tháng tuổi thì lành quá ít mà dữ cực nhiều, cứ trước 2015 thì may ra

MuathuHN252

Xe cút kít

duyhung124

Xe tải
Em bị mất cọc hơn củ trên OF đấy cụ. Nick vài tháng tuổi thì lành quá ít mà dữ cực nhiều, cứ trước 2015 thì may ra
cụ thật ko đấy :)) thế thì số em đỏ, có những lúc em đổ bê tông full cọc hơn 1 củ các cụ nhà mình vẫn ship hàng uy tín

hamcuare!

Xe container
E thì ngược lại :)).
Hẹn vài lượt 1 ông ofer để qa lấy cái máy hút bụi, lúc hẹn thì cụ qa rồi alo e… qa chỗ hẹn xong alo chả thấy nghe máy, k gọi lại!
Đành mất công đi về! Kaka.