[Funland] Mua ID zoom các cụ giúp em

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ mua bằng cách nào vậy ? phức tạp ko cu
Em ko mua mà bộ phận IT nhà trường của F1 mua, trước đó cũbg test bản free mấy hôm rồi thấy nhà trường mua bản trả phí thấy các con học ngon lành, tương tác tốt và ko bị out giữa chừng

nxuhn

Xe buýt
Nhà trường và cô giáo mua cụ ah, em mua giúp va dung email của em mua nên em đang hỏi
Cụ cứ mua bình thường bằng thẻ, đẳng kí bằng email của cô. Nếu cụ đẳng kí bằng email của cụ thì cụ bảo cô đăng nhập lần đầu vào thì đổi các thông tin về email của cô là ok cụ nhé!

rophi

Xe máy
Meet nó share screen thỏa mái mà cụ?
vâng e nhầm sang cái Duol - có sẵn trên android, còn cái cụ nói là Hangout meet. Zoom được dùng phổ biến là vì nó free và dễ dùng hơn (40p tự log out và chỉ cần start lại meet của acc tạo host chỉ 1 phút là xong)

butchikim

Xe ba gác
Không hẳn như vậy đâu cụ, zoom là nền tảng mạnh về zoom video conferencing, còn về mặt giảng dạy trực tuyến thì bình thường thôi. Zoom nó phổ biến ở VN vì nó là 1 phần mềm đầu tiên cho phép miễn phí 100 người tham gia họp, còn lúc đầu Meet chỉ cho số lượng người tham gia hạn chế ít hơn nhiều. Nhưng bây giờ thì Meet cho phép 250 người tham gia, thời gian kéo dài hơn 2 tiếng, thêm cả chức năng ghi lại video. Ngoài ra nó kết hợp đồng bộ cùng classroom miễn phí thì trở thành công cụ tốt nhất dành cho giáo dục trực tuyến free.
Em không dùng 2 thằng trên, mà tự tạo hệ thống moodle+bbb, đầy đủ mọi chức năng quản lý giáo dục elearning. Em chẳng kinh doanh món này, mà chỉ cấp riêng miễn phí cho lớp của cháu nhà em. Mỗi tội xiền duy trì server bbb hơi mệt tí xíu.
Moodle làm được những gì cho bọn học sinh cụ nhỉ, có gì cụ chia sẻ kinh nghiệm ạ, cháu đang ngâm cứu món này.

pqh.acc

Xe hơi
Em thấy lag lòi, sáng nay cô giáo cứ vào được 4-5p lại thấy tịt, em lại cứ tưởng con bé ngồi chơi, nhìn vào máy mới thấy treo kết nối, lúc sau thấy cô giáo kêu mạng lỗi quá nên chả hiểu do mạng nhà cô hay do app

f1_hn

Xe container
Em thấy lag lòi, sáng nay cô giáo cứ vào được 4-5p lại thấy tịt, em lại cứ tưởng con bé ngồi chơi, nhìn vào máy mới thấy treo kết nối, lúc sau thấy cô giáo kêu mạng lỗi quá nên chả hiểu do mạng nhà cô hay do app
Ban ngày lượng acc truy cập nhiều mà lại dùng bản Free e nghĩ sẽ treo thôi ah

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ban ngày lượng acc truy cập nhiều mà lại dùng bản Free e nghĩ sẽ treo thôi ah
Đường truyền dành cho bản FOC version kém, nên treo là phải.
Con lớn nhà tôi học thêm, thầy chạy bản Zoom Pờ rồ có phí, chạy rầm rầm.

minhvmu

Xe buýt
Moodle làm được những gì cho bọn học sinh cụ nhỉ, có gì cụ chia sẻ kinh nghiệm ạ, cháu đang ngâm cứu món này.
Moodle hiện nay có đủ các plugin đáp ứng hầu như tất cả các yêu cầu về quản trị giáo dục elearning. Khó mà liệt kê chi tiết chỉ trong khuôn khổ 1 bài viết thế này lắm ạ.
Em ví dụ cho cụ ảnh chụp màn hình giao diện của hệ thống moodle, đây là công cụ học trực tuyến mà em thiết lập free cho lớp con của em

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Moodle hiện nay có đủ các plugin đáp ứng hầu như tất cả các yêu cầu về quản trị giáo dục elearning. Khó mà liệt kê chi tiết chỉ trong khuôn khổ 1 bài viết thế này lắm ạ.
Em ví dụ cho cụ ảnh chụp màn hình giao diện của hệ thống moodle, đây là công cụ học trực tuyến mà em thiết lập free cho lớp con của em
Cháu cũng thấy thầy cô và hs đang khá vất vả với việc học online, đang định làm cho các con. Có gì cụ hỗ trợ cháu nhé, thank cụ trước ạ

onlinefisher

Xe điện
Classroom nó nặng về gửi bài tập và bài giảng, ko có trao đổi trực tiếp, MeetGoogle em chưa xem . Nhưng vấn đề ở đây là các cô đã đc tập huấn sử dụng phần mềm zoom và đã dạy miễn phí nhưng hay out quá nên giờ mua zoom luôn cụ ah
Miễn phí chỉ đc 40 phút thôi. Cụi vào phần setting thấy đổi tên theo mong muốn của cụ!

3077

Xe container
quản lý người dùng đó là hình như là quản lý học sinh lúc cấp id cho con để vào học, đó cũng xem là ngưởi dùng. Nên em muốn hỏi cụ nào đã dùng rồi cho cụ thể
Đổi tên hiển thị được mà cụ, mua xong cái active tài khoản cho cụ luôn. Vợ em cũng mua dạy ban ngày còn tối cho cô giáo mượn cô vẫn đổi tên hiển thị khi lập room được, k phải hiện ID đâu

3077

Xe container
- nếu con cụ học thì không cần mua, chỉ cần nhà trường hoặc cô giáo mua thôi. Đang trong giai đoạn khó khăn nên zoom.us đang hỗ trợ dạy không giới hạn thời gian với tài khoản đăng kí với email có đuôi .edu
- nhưng cũng nghe nói nó đang gỡ đoạn mã lấy dữ liệu người dùng đưa cho facebook
Vợ em mail cũng .edu mà mới mất 350k mua tài khoản đây ạ. Nó free lâu chưa cụ?

3077

Xe container
Không có đâu bác ơi, đấy chỉ là hồi mới thôi, bây giờ nó hạn chế hết rồi, tất cả tài khoản sử dụng free đều 40 phút hết.
Nhầm k cụ? Học sinh nhà em toàn bản free trừ cô giáo vẫn học cả tiếng với nhau bt mà

Boppi

Xe tải
Nhầm k cụ? Học sinh nhà em toàn bản free trừ cô giáo vẫn học cả tiếng với nhau bt mà
Thì đúng rồi bác ơi, nếu cô có tài khoản có phí thì hs cứ ngồi học theo tài khoản của cô thôi. Nếu của cô là tài khoản free thì cứ sau 40 phút cô lại phải đăng nhập lại và hs cũng phải đăng nhập lại theo.
Em thấy phần mềm của zoom hay nhưng các "con giời" nhà mình toàn rate 1*. ~X(

kvboto

Xe container
SAO CÁC CỤ KG DÙNG VNPT MEETING ẤY

GÓI ƯU ĐÃI TÍCH HỢP VNPT MEETING
V-Com 1
Gói tích hợp các dịch vụ dành cho TCDN nhỏ.
Giá dùng thử: chỉ từ 210.000/ tháng

Bao gồm:
Hội nghị truyền hình VNPT Meeting
Quản lý văn bản trực tuyến VNPT iOffice
VNPT Ký số
Chữ ký số VNPT CA
Miễn phí dùng thử VNPT Meeting 01 tháng
Nhận ưu đãi ngay
V-Com 2
Tổ chức – Doanh nghiệp có quy mô 50 nhân sự chủ chốt.
Giá dùng thử: chỉ từ 300.000/ tháng

Bao gồm:
VNPT Ký số
Chữ ký số VNPT CA
Nhận ưu đãi ngay
V-Com 3
Tổ chức, doanh nghiệp triển khai họp chỉ đạo điều hành trực tuyến.
*Miễn phí 01 tháng trải nghiệm.

Bao gồm:
Phần mềm họp không giấy tờ VNPT e-Cabinet

Nhận ưu đãi ngay
V-Com 4
Dành cho doanh nghiệp chỉ có nhu cầu họp trực tuyến.

Bao gồm:
(Miễn phí với khách hàng đã có đường truyền Internet tốc độ cao hoặc trải nghiệm gói FiberVNN chỉ với 168.000đ)

Nhận ưu đãi ngay

Never_Say_No

Xe tải
SAO CÁC CỤ KG DÙNG VNPT MEETING ẤY

GÓI ƯU ĐÃI TÍCH HỢP VNPT MEETING
V-Com 1
Gói tích hợp các dịch vụ dành cho TCDN nhỏ.
Giá dùng thử: chỉ từ 210.000/ tháng

Bao gồm:
VNPT Ký số
Chữ ký số VNPT CA
Nhận ưu đãi ngay
V-Com 2
Tổ chức – Doanh nghiệp có quy mô 50 nhân sự chủ chốt.
Giá dùng thử: chỉ từ 300.000/ tháng

Bao gồm:
VNPT Ký số
Chữ ký số VNPT CA
Nhận ưu đãi ngay
V-Com 3
Tổ chức, doanh nghiệp triển khai họp chỉ đạo điều hành trực tuyến.

Bao gồm:
Phần mềm họp không giấy tờ VNPT e-Cabinet

Nhận ưu đãi ngay
V-Com 4
Dành cho doanh nghiệp chỉ có nhu cầu họp trực tuyến.

Bao gồm:
(Miễn phí với khách hàng đã có đường truyền Internet tốc độ cao hoặc trải nghiệm gói FiberVNN chỉ với 168.000đ)

Nhận ưu đãi ngay
Chắc cụ là người VNPT phỏng. :D

Never_Say_No

Xe tải
Em đang dùng cho cơ quan, thấy cũng được thì nêu, dùng Zoom của Tây bán lậu ở VN làm gì cụ ơi ?
Ủng hộ cụ thôi, Vì mình cũng là người VNPT nên khi nghe sản phẩm của bên mình được đánh giá tốt rất thích. :D