[Funland] Mua ID zoom các cụ giúp em

minhvmu

Xe buýt
Classroom nó nặng về gửi bài tập và bài giảng, ko có trao đổi trực tiếp, MeetGoogle em chưa xem . Nhưng vấn đề ở đây là các cô đã đc tập huấn sử dụng phần mềm zoom và đã dạy miễn phí nhưng hay out quá nên giờ mua zoom luôn cụ ah
Classroom nó k đơn thuần như nghĩ đâu ạ. Tuy nhiên cụ đã nói các cô được tập huấn zoom thì đành hỗ trợ các cô theo hướng đó thôi.

Boppi

Xe tải
Cụ chủ tìm hiểu Classroom và MeetGoogle đi, miễn phí mà cũng chuyên nghiệp, đáp ứng hầu hết các yêu cầu giảng dạy-kiểm tra bài tập của cô giáo.
Meet rất đơn giản, ít chức năng còn zoom có nhiều chức năng, tương tác và ưu tiên cung cấp nhiều quyền điều khiển cho host. Thêm nữa người dùng tài khoản google bình thường ko được cung cấp quyền tổ chức lớp trên meet.

Mr.Alo

Xe lăn
em thấy meetgooogle cũng ngon , zoom thông dụng với dân mình hơn

Boppi

Xe tải
quản lý người dùng đó là hình như là quản lý học sinh lúc cấp id cho con để vào học, đó cũng xem là ngưởi dùng. Nên em muốn hỏi cụ nào đã dùng rồi cho cụ thể
Tên tài khoản sử dụng trên zoom có thể đổi được bác chủ ơi, chỉ có email đăng ký là ko đổi được thôi.

Boppi

Xe tải
Classroom nó k đơn thuần như nghĩ đâu ạ. Tuy nhiên cụ đã nói các cô được tập huấn zoom thì đành hỗ trợ các cô theo hướng đó thôi.
Các cô được tập huấn zoom một phần vì tài khoản google bình thường ko được cung cấp quyền mở lớp bác ơi, trong khi ở zoom thì ai mở cũng được.

Boppi

Xe tải
- nếu con cụ học thì không cần mua, chỉ cần nhà trường hoặc cô giáo mua thôi. Đang trong giai đoạn khó khăn nên zoom.us đang hỗ trợ dạy không giới hạn thời gian với tài khoản đăng kí với email có đuôi .edu
- nhưng cũng nghe nói nó đang gỡ đoạn mã lấy dữ liệu người dùng đưa cho facebook
Không có đâu bác ơi, đấy chỉ là hồi mới thôi, bây giờ nó hạn chế hết rồi, tất cả tài khoản sử dụng free đều 40 phút hết.

ducvt8x

Xe tăng
Cụ nào đã từng tư vấn giúp :
Em vừa được giao nhiệm vụ cần mua ngay 1 tài khoản zoom cho lớp bé con:
em tìm hiểu qua thì vào trang web : https://zoom.us./
mình làm theo các bước :
- đăng ký tài khoản ( tên , email...)
- Mua các gói khoản theo nhu cầu ( em chỉ cần mua gói 14, 99usd/ tháng)
Vấn đề ở đây em vừa xem lại thì em đang đăng ký tên em và email của em, vậy khi mua xong id và pass lại cấp cho em.
Như vậy nó sẽ nảy sinh vấn đề là khi em cấp ID và pass đó cho cô thì lúc cô vào tạo phòng nó sẽ hiện tên em ah các cụ ?
em cũng mù tịt về vấn đề này nên các cụ tư vấn giúp
Mua thì thanh toán qua thẻ thanh toán quốc tế, vậy mua xong là nó cấp ID và pass là sáng mai dùng được luôn việc học ko ? và anh Zoom anh đó có giới hạn là 1 ngày phải dùng mấy tiếng ko ? Ví dụ sáng học môn sinh 2h, chiều học môn địa 2h, ngày mai hoặc anh hoặc văn vào 2 buổi khác nhau có ok ko ?
Nhiệm vụ nặng nề quá
các cụ tư vấn giúp em
cảm ơn các cụ
View attachment 4493181
View attachment 4493182
e đang đc giao mua 100tk cho trường e đây, tk 15$ kia thì dùng tẹt, thích mở lớp lúc nào thì mở còn loại free là đc 40 phút thôi mợ!

minhvmu

Xe buýt
e đang đc giao mua 100tk cho trường e đây, tk 15$ kia thì dùng tẹt, thích mở lớp lúc nào thì mở còn loại free là đc 40 phút thôi mợ!
Thế thì cụ nên chọn gói Zoom education, giá tốt hơn nhiều.

ducvt8x

Xe tăng
Không hẳn như vậy đâu cụ, zoom là nền tảng mạnh về zoom video conferencing, còn về mặt giảng dạy trực tuyến thì bình thường thôi. Zoom nó phổ biến ở VN vì nó là 1 phần mềm đầu tiên cho phép miễn phí 100 người tham gia họp, còn lúc đầu Meet chỉ cho số lượng người tham gia hạn chế ít hơn nhiều. Nhưng bây giờ thì Meet cho phép 250 người tham gia, thời gian kéo dài hơn 2 tiếng, thêm cả chức năng ghi lại video. Ngoài ra nó kết hợp đồng bộ cùng classroom miễn phí thì trở thành công cụ tốt nhất dành cho giáo dục trực tuyến free.
Em không dùng 2 thằng trên, mà tự tạo hệ thống moodle+bbb, đầy đủ mọi chức năng quản lý giáo dục elearning. Em chẳng kinh doanh món này, mà chỉ cấp riêng miễn phí cho lớp của cháu nhà em. Mỗi tội xiền duy trì server bbb hơi mệt tí xíu.
bbb cụ nói là gì thế ạ? e đang tìm giải pháp nào tích hợp được moodle, cụ chia sẻ tí được ko ạ :D

rophi

Xe máy
Meet rất đơn giản, ít chức năng còn zoom có nhiều chức năng, tương tác và ưu tiên cung cấp nhiều quyền điều khiển cho host. Thêm nữa người dùng tài khoản google bình thường ko được cung cấp quyền tổ chức lớp trên meet.
Mỗi ứng dụng đều có ưu và nhược riêng các cụ. như các app của Google là Classrooom thì chuyêm cho môn học, giáo viên upload bài giảng, video, học sinh tưong tác bằng chat, up nộp bài tập. Hangout giờ đc google mở hết cổng nên tạo Group video call rât nét và rõ như điện thoại., tuy nhiên giáo viên lại không share bài giảng (Share screen + màn hình, slide bài giảng ..) trực tuyến như Zoom. còn một món miễn phí cũng hay và nhiều trường áp dụng là Microsoft Team cụ thử nghiên cứu. (để ngày kia e test thử nếu acc email edu được miễn phí e tặng cụ để đăng ký)

minhvmu

Xe buýt
Mỗi ứng dụng đều có ưu và nhược riêng các cụ. như các app của Google là Classrooom thì chuyêm cho môn học, giáo viên upload bài giảng, video, học sinh tưong tác bằng chat, up nộp bài tập. Hangout giờ đc google mở hết cổng nên tạo Group video call rât nét và rõ như điện thoại., tuy nhiên giáo viên lại không share bài giảng (Share screen + màn hình, slide bài giảng ..) trực tuyến như Zoom. còn một món miễn phí cũng hay và nhiều trường áp dụng là Microsoft Team cụ thử nghiên cứu. (để ngày kia e test thử nếu acc email edu được miễn phí e tặng cụ để đăng ký)
Meet nó share screen thỏa mái mà cụ?

Boppi

Xe tải
Cảm ơn bác, em thấy một số người nói là schoology ưu việt hơn classroom, ko biết đúng không!

nxuhn

Xe buýt
Cụ mua gói 15 dùng là ok rồi, cả chất lượng ổn hơn thời gian thì thoải mái. E thấy để cho học sinh thì dùng zoom là ok nhất về tương tác vì nó khá là đủ công cụ, còn team và moodle thì nặng về chia sẻ dữ liệu, giao bài tập, quản lý bài tập hơn!

giaique

Xe tải
- nếu con cụ học thì không cần mua, chỉ cần nhà trường hoặc cô giáo mua thôi. Đang trong giai đoạn khó khăn nên zoom.us đang hỗ trợ dạy không giới hạn thời gian với tài khoản đăng kí với email có đuôi .edu
- nhưng cũng nghe nói nó đang gỡ đoạn mã lấy dữ liệu người dùng đưa cho facebook
Nhà trường và cô giáo mua cụ ah, em mua giúp va dung email của em mua nên em đang hỏi