[Funland] Mua hàng ở trang thương mại điện tử Meta.vn có tốt không ?

meodenminh

Xe điện
Nhắc đến Xốp bi tôi vẫn còn cay cú cái bếp từ đôi Electrolux mua trên Xốp bi đây. Hàng chính hãng mới 100% nhưng khi bị lỗi tôi mang đến TTBH Elextrolux Việt Nam thì chúng nó bắt bẻ là phải có hóa đơn đỏ mua hàng thì nó mới bảo hành free ko thì sửa mất phí. Mà bếp tôi còn trong thời hạn bảo hành nhé. Đúng lũ khốn nạn.

Em nghĩ là hàng điện tử viễn thông nói chung thì cũng hên xui lắm cụ. 1 là trâu bền lâu hai là bị hỏng vặt hay nhanh hỏng
Cụ mua Shopee Mall có hóa đơn đỏ mà, bảo hành thoải mái

Cụ mua Shopee Mall có hóa đơn đỏ mà, bảo hành thoải mái
Đợt đó em lại ếu mua qua Xốp bi mall mà em mua qua dạng dan hàng cá nhân tiểu thương trên đó, nên ko có hóa đơn, mà lần đầu tiên gần 40 năm cuộc đời đi bảo hành hàng điện tử mà yêu cầu có hóa đơn VAT, thường chỉ cần xuất trình phiếu xuất kho hay hóa đơn thanh toán là có thông tin thời điểm và nơi mua hàng rồi.

Meta này có trước Meta của FB vài năm cụ
Meta ở VN là của ông Mark thẳng, Meta ở Mỹ là của ông Mark xoăn =))

wavers84

Xe buýt
Bên này em biết, họ chỉ bán hàng chính hãng nên vấn đề bảo hành thì cũng chuyển cho các hãng thôi cụ ạ. Kể cả đội siêu thị chẳng bao giờ họ mở đồ ra sửa đâu, đấy là việc của nhà cung cấp phải xử lý. Thế nên cụ nói thế hơi oan cho các bên bán lẻ.
Oan j ah cụ ? họ có trách nhiệm làm việc hãng để bảo hành cho e chứ, bảo hành xog vẫn lỗi e gọi hay nhắn đều ko xử lý ? chán e chẳng gọi nữa. cạch mặt thằng meta.vn này luôn. giờ mua e cứ a Tài mua, nhanh, bảo hành ok. giá có cao hơn chút nhưng ko lo j hàng nếu lỗi hỏng. vote cụ mua của mwg cho yên tâm

vkthang

Xe container
Oan j ah cụ ? họ có trách nhiệm làm việc hãng để bảo hành cho e chứ, bảo hành xog vẫn lỗi e gọi hay nhắn đều ko xử lý ? chán e chẳng gọi nữa. cạch mặt thằng meta.vn này luôn. giờ mua e cứ a Tài mua, nhanh, bảo hành ok. giá có cao hơn chút nhưng ko lo j hàng nếu lỗi hỏng. vote cụ mua của mwg cho yên tâm
Bh xong lỗi thì rõ trãnh nhiệm của hãng là chính thôi. Các đơn vị bán lẻ có tránh nhiệm kết nối khách hàng với hãng. Cụ thể như điều hóa casper thì có số đt bảo hành của hãng in luôn trên máy. Cụ đem trực tiếp đến kho bên họ bảo hành thì họ mới tiếp nhận xử lý chứ. Vấn đề đem con bỏ chợ thì hãng nó bỏ cụ mà cụ để yên à?

wavers84

Xe buýt
Bh xong lỗi thì rõ trãnh nhiệm của hãng là chính thôi. Các đơn vị bán lẻ có tránh nhiệm kết nối khách hàng với hãng. Cụ thể như điều hóa casper thì có số đt bảo hành của hãng in luôn trên máy. Cụ đem trực tiếp đến kho bên họ bảo hành thì họ mới tiếp nhận xử lý chứ. Vấn đề đem con bỏ chợ thì hãng nó bỏ cụ mà cụ để yên à?
tivi của e, hãng lên thay màn, thay xog màn vẫn lởm. màu nhòe nhoẹt, e phản ánh meta yêu cầu đến xử lý lại, kêu báo hãng này nọ xog mãi ko đến, thôi cho qua cho nhanh, cạch mặt nó ra,

vkthang

Xe container
tivi của e, hãng lên thay màn, thay xog màn vẫn lởm. màu nhòe nhoẹt, e phản ánh meta yêu cầu đến xử lý lại, kêu báo hãng này nọ xog mãi ko đến, thôi cho qua cho nhanh, cạch mặt nó ra,
Vâng họ cũng chuyển thông tin đến hãng chứ họ không bắt ép hãng được cụ ạ. Họ cũng chỉ như cụ thích thì cạch mặt không bán sản phẩm đó nữa thôi :D . Cái này cụ báo họ chuyển hãng đã đến xử lý rồi thì cụ nên tham khảo thêm chính sách bảo hành của hãng.

Em trực tiếp làm quản lý bảo hành một nhãn hàng có cung cấp cho các đơn vị bán lẻ và siêu thị tại Hà Nội đây, các bạn ý cũng nhờ vả em suốt, ai cũng muốn xử lý nhanh xử lý tốt cho khách hàng chứ chẳng bên nào lại bảo kệ khách đâu cụ ạ. Hãng khác thì em không chắc, phụ thuộc vào chính sách và sự quán lý từng công ty thôi.

wavers84

Xe buýt
Vâng họ cũng chuyển thông tin đến hãng chứ họ không bắt ép hãng được cụ ạ. Họ cũng chỉ như cụ thích thì cạch mặt không bán sản phẩm đó nữa thôi :D . Cái này cụ báo họ chuyển hãng đã đến xử lý rồi thì cụ nên tham khảo thêm chính sách bảo hành của hãng.

Em trực tiếp làm quản lý bảo hành một nhãn hàng có cung cấp cho các đơn vị bán lẻ và siêu thị tại Hà Nội đây, các bạn ý cũng nhờ vả em suốt, ai cũng muốn xử lý nhanh xử lý tốt cho khách hàng chứ chẳng bên nào lại bảo kệ khách đâu cụ ạ. Hãng khác thì em không chắc, phụ thuộc vào chính sách và sự quán lý từng công ty thôi.
e nhắn tin 5 lần 7 lượt, gọi cho bạn bảo hành cứ vâng dạ, chán ko làm thì thôi e cũng kệ. thay cái khác rồi ah, nói chung sau rút kinh no, cứ mua của ông lớn, uy tín và bảo hành có trách nhiệm hơn ak

Steve41

Xe hơi
E thấy mua hàng tại đại lý bán lẻ ở VN giá cũng êm mà lại dễ đổi, vận chuyển này kia, thậm chí ship trong 15p nên chả mấy khi e nghĩ đến mấy trang này.
Chưa kể siêu thị điện máy hoặc đồ máy móc cũng khuyến mại nhiều, cụ biết lựa thì ngon hơn online.

vkthang

Xe container
e nhắn tin 5 lần 7 lượt, gọi cho bạn bảo hành cứ vâng dạ, chán ko làm thì thôi e cũng kệ. thay cái khác rồi ah, nói chung sau rút kinh no, cứ mua của ông lớn, uy tín và bảo hành có trách nhiệm hơn ak
Cụ vẫn mua đúng thương hiệu hãng đấy thì vẫn hãng đó bảo hành cho cụ thôi, vâng dạ không quan trọng bằng hãng nó không quan tâm đến khách hàng đâu cụ ơi. Chẳng có siêu thị hay cửa hàng bán lẻ nào mở máy ra sửa cho cụ cả, trừ khi họ bán hàng hết bảo hành cho cụ :))

TGDĐ bán hàng đắt lòi mắt, đã thế bọn nhân viên toàn thái độ giả tạo thôi, cười cũng giả tạo cho có.

ZynZyn

Xe lăn
E mua của bên này 1 lần. Vpdd ở Cầu Giấy. Bọn này ko có Showroom to như các trung tâm điện máy Nguyễn Kim hay Media mart. Hôm e đến tưởng nhầm địa chỉ, tìm ngược tìm xuôi. Hoá ra vp nằm trên tầng 2 toà nhà 4-5 tầng, có mấy nv ngồi trực điện thoại và tư vấn.

Mình chọn mã, cọc tiền rồi hẹn ngày họ giao. E nghĩ chắc họ liên kết với các hãng rồi ăn %.
Trộm vía e mua cái máy sấy quần áo, giá rẻ hơn Nguyễn Kim và Media mart, dùng 2 năm rồi chưa thấy vấn đề j.

lotus23

Xe tải
E ở HCM, trang này có văn phòng vật lý + kho ở đường Đ.B.Phủ và có thể tới đó mua đồ trực tiếp luôn.
Hồi 2017 mới vô HCM thì e từng tới đây mua 1 số thứ.
Nhưng sau này biết chơi Laz, Shopee rồi thì ko còn mua j ở đây nữa.
Nhắc đến Xốp bi tôi vẫn còn cay cú cái bếp từ đôi Electrolux mua trên Xốp bi đây. Hàng chính hãng mới 100% nhưng khi bị lỗi tôi mang đến TTBH Elextrolux Việt Nam thì chúng nó bắt bẻ là phải có hóa đơn đỏ mua hàng thì nó mới bảo hành free ko thì sửa mất phí. Mà bếp tôi còn trong thời hạn bảo hành nhé. Đúng lũ khốn nạn.

Em nghĩ là hàng điện tử viễn thông nói chung thì cũng hên xui lắm cụ. 1 là trâu bền lâu hai là bị hỏng vặt hay nhanh hỏng
Ủng hộ các trang TMĐT của VN chứ cụ, vd như Sendo hay Meta hay trang nào khác nữa. Có đắt hơn tí cũng không sao.

Opel Astra

Xe điện
Có Bảo hành chính hãng thì bác gọi thẳng đến hãng mà văng tục chứ bác?
Meta hay MWG thì liên quan gì đâu.