[Funland] Mua hàng ở trang thương mại điện tử Meta.vn có tốt không ?

thienluc76

Xe tải
Nhà cháu thì toàn mua ở đây, vì gần nhà ra kiểm tra test hàng xong mua lấy về chứ không cần họ vận chuyển.

Trà Lý

Xe tăng
Thì cụ kiếm cửa hàng nào miễn phí ship ấy.
Rẻ hơn chắc chả có đâu ( giá sản phẩm rẻ nhưng cụ phải nhờ các cụ bên vận chuyển tính ra cũng chả rẻ hơn đâu ).
Bao giờ anh Tung Cửa làm xong 1 vành đai, 1 con đường xuyên ĐNA thì may ra mới rẻ được.
Cảm ơn cụ, em vừa tìm được cách rồi, chat trực tiếp với cửa hàng, họ sẽ đặt đơn hàng của mình lên sau đó phí ship cũng thỏa thuận được luôn, rẻ tương đương với nội địa Trung thôi. Có điều mình phải chịu thuế nhập khẩu nếu đơn hàng bị phía Việt Nam tính thuế.

Pumzen

Xe ba gác
Trên đt của nhà cháu có mấy app sau:
- Shopee
- Lazada
- Shein
- Alibaba
- Tiktok
- Youtube
- Pinterest
- Fado
- Vua hàng hiệu
Mấy kênh này thì nhà cháu hay mua của Shopee, You tube, Tiktok. Cũng hay mua của Lazada, nhưng giao diện bọn này không linh hoạt như shopee. Cách đây khoảng 2 tuần nhà cháu đặt mua 1 món, giá trị gần 2 củ, đặt mãi không được, hoá ra nó bắt mình thanh toán tiền trước chứ không thanh toán Cod như mọi lần. Không hiểu có phải quy định mới không? Hay chỉ từng loại hàng mới áp dụng thanh toán trước? Nếu không cho thanh toán Cod thì chắc chắn nhà cháu sẽ rời khỏi bọn Laz này.
Mấy app còn lại chỉ mang tính tham khảo tìm hiểu thôi.
Ngoài ra thì trước đây có Tiki, Sen đỏ nhưng gỡ rồi vì chả bao giờ mua. Cái App của cụ chủ thấy quảng cáo cũng nhiều nhưng có lẽ nhà cháu thôi, cài nhiều vào đt tốn dung lượng, mấy app kia cũng đã quá đủ rồi.

haivina

Xe điện
Em nói trước là em không phải là seeder của công ty này nhé, thằng nào là seeder,pr thì sét đánh và ra đường xe đụng cho toi nhé, vào đề chính, em thấy trang mua sắm trực tuyến Meta.vn này cũng khá lớn và ra đời khá lâu rồi, không biết có bác nào đã mua hàng điện tử, điện máy, điện gia dụng ở đây và họ giao hàng tới nhà chưa nhỉ? Không biết là có ổn không? Tại em thấy giá bán chỗ này tốt quá luôn, khá thơm, em đang có nhu cầu mua món đồ kia mà em thấy giá nó tốt hơn hệ thống Nguyễn Kim, Điện Máy Chợ Lớn và Điện máy xanh nhiều lắm, thời buổi kinh tế xã hội khó khăn, tự dung tiết kiệm dc 300 -500K cũng cả là một vấn đề, nhờ các bác tư vấn giúp em với.

Bác mạnh dạn mua đi rồi report cho chúng em biết chất lượng với nhé. Tks bác.

lenhhoxung1980

Xe điện
Meta này cũng bình thường, giá có cái đắt cái rẻ. Nó lai giữa cửa hàng điện máy online và thương mại điện tử: có 1 số mặt hàng có sẵn tại cửa hàng, 1 số phải lên đơn, sau đó meta lấy ở đại lý về giao cho mình.

hoviethung

Xe lăn
e đã mua, và mua khá nhiều đồ từ đây, chắc tốn đến 3 con số mua đồ nhưng sau khi ăn quả bảo hành tivi casper hỏng màn và quả bếp electrolux là e cạch luôn. Khâu hậu bán hàng quá lởm, bảo hành màn mà thay xog màu như ****, kêu đến xử lý lại, ko đến chán chẳng muốn gọi nữa. các cụ cạch mặt cái thằng này ra giùm e cái
Hậu mãi vẫn là khâu quan trọng, nếu không nói là khâu quyết định khi mua hàng có giá trị?

Cụ cứ mua đi. Nhưng cháu thấy nhiều chỗ còn rẻ hơn trang này mà. Với lại nhiều khi ở đúng đợt khuyến mại thì chỗ siêu thị lớn còn rẻ hơn. Như đợt trc cháu có xem cái bếp từ thì ở điện máy xanh flash sale cuối tháng là rẻ nhất, rẻ hơn cả mua hàng tại kho luôn.
Đúng ạ. Meta rẻ sốc rồi mà có chỗ còn sock hơn. Tiếc là toàn ở HN. Em thì lại ở trong miền Nam

vkthang

Xe container
e đã mua, và mua khá nhiều đồ từ đây, chắc tốn đến 3 con số mua đồ nhưng sau khi ăn quả bảo hành tivi casper hỏng màn và quả bếp electrolux là e cạch luôn. Khâu hậu bán hàng quá lởm, bảo hành màn mà thay xog màu như ****, kêu đến xử lý lại, ko đến chán chẳng muốn gọi nữa. các cụ cạch mặt cái thằng này ra giùm e cái
Bên này em biết, họ chỉ bán hàng chính hãng nên vấn đề bảo hành thì cũng chuyển cho các hãng thôi cụ ạ. Kể cả đội siêu thị chẳng bao giờ họ mở đồ ra sửa đâu, đấy là việc của nhà cung cấp phải xử lý. Thế nên cụ nói thế hơi oan cho các bên bán lẻ.

Em thấy trang này không rẻ. Thêm chi phí vận chuyển nữa thì thành đắt.
Free ship HN và HCM kìa ba.

Em mua mấy đồ linh tinh như bóng sưởi nhà tắm, quạt, hút bụi cầm tay...rồi. Về cơ bản là ok cụ ạ.
Mà hình như nó ko phải trang thương mại điện tử đâu, nó là cửa hàng như mấy cái điện máy xanh, HC...các thứ. Chắc thương hiệu nhỏ hơn nên cạnh tranh bằng giá & đẩy mạnh hoạt động online. Đồ to nhiều tiền em vẫn ra chỗ to.
Hắn bán onlai nên ko mất tiền mặt bằng và chân dài pg nên chắc giá ok hơn.

Giá hơi cao hơn so với mấy trang khác
Món mình đang quan tâm nó rẻ hơn tận 500k luôn.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Trang này thực chất không phải là sàn TMĐT (cho nhiều nhà bán hàng khác nhau) mà là dạng tổng đại lý bán online (có cả offline nếu ai thích đến tận nơi), hàng bán hầu hết chính hãng, không bán hàng trôi nổi nên chất lượng khá đảm bảo. Chỉ có điều hàng chính hãng nên giá không cạnh tranh với các sàn khác.

Căng nhỉ, ủa mà bảo hành giờ đa số ta cầm theo hàng và hóa đơn ra TTBH của hãng luôn chứ đâu mang ra chỗ mua làm gì bác.

danleduc

Xì hơi lốp
Meta có phải là công ty mẹ của Facebook không các cụ nhỉ ? :-o

Cụ mua trên Shopee hoặc mấy bên Tổng buôn ấy, em thấy rẻ hơn nữa cơ mà chất lượng vẫn ok.
Nhắc đến Xốp bi tôi vẫn còn cay cú cái bếp từ đôi Electrolux mua trên Xốp bi đây. Hàng chính hãng mới 100% nhưng khi bị lỗi tôi mang đến TTBH Elextrolux Việt Nam thì chúng nó bắt bẻ là phải có hóa đơn đỏ mua hàng thì nó mới bảo hành free ko thì sửa mất phí. Mà bếp tôi còn trong thời hạn bảo hành nhé. Đúng lũ khốn nạn.
Em nghĩ là hàng điện tử viễn thông nói chung thì cũng hên xui lắm cụ. 1 là trâu bền lâu hai là bị hỏng vặt hay nhanh hỏng

Dungha

Xe điện
Free ship HN và HCM kìa ba.

Hắn bán onlai nên ko mất tiền mặt bằng và chân dài pg nên chắc giá ok hơn.

Món mình đang quan tâm nó rẻ hơn tận 500k luôn.
Ngày xưa tìm mua mấy món. Mình ở HN mà hàng toàn trong SG. Phí ship nhìn ngu người.

Ngày xưa tìm mua mấy món. Mình ở HN mà hàng toàn trong SG. Phí ship nhìn ngu người.
Ủa tính ra Meta trụ sở ngoài HN mà ta ? Mà nó có 2 cái tổng kho ở 2 miền mà, chắc bác mua từ thời nào lâu lắm rồi à

Tuongtien1977

Xe điện
trang này hàng hoá cũng phong phú, niêm yết mô tả đúng xuất xứ hàng hoá, giá thì không phải rẻ nhất, em đã mua 3-4 thứ ở đây